๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 12, 2024, 01:44:22 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 10
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: "สมาคมกำลังสำรอง" ไม่ใช่หน่วยทหารที่มีการรับรอง  (อ่าน 22800 ครั้ง)
RbungA+
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 35

« เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2013, 06:45:09 AM »

"สมาคมกำลังสำรอง" ไม่ใช่หน่วยทหารที่มีการรับรอง
อยากได้มาซึ่งเกียรติยศ แต่ต้องมีศักดิ์ศรีครับ Stolen Valor
อยากให้พี่ๆน้องๆของเราช่วยกันแชร์กลุ่มบุคคล
ที่มีเงินแล้วอยากมีเกียรติ แต่การได้มาด้วยเกียรตินั้นไม่ถูกต้อง

http://www.tnnthailand.com/news_detail.php?id=3849&t=news
vichai01++รักในหลวง++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 111

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2013, 07:50:20 AM »

"สมาคมกำลังสำรอง" ไม่ใช่หน่วยทหารที่มีการรับรอง
อยากได้มาซึ่งเกียรติยศ แต่ต้องมีศักดิ์ศรีครับ Stolen Valor
อยากให้พี่ๆน้องๆของเราช่วยกันแชร์กลุ่มบุคคล
ที่มีเงินแล้วอยากมีเกียรติ แต่การได้มาด้วยเกียรตินั้นไม่ถูกต้อง

http://www.tnnthailand.com/news_detail.php?id=3849&t=news

พวกนี้ทำให้ผมไม่อยากแต่งเครื่องแบบเลยครัย ทั้งๆที่เครื่องแบบพวกผมมีพระราชบัญญัติและระเบียบรับรองอย่างถูกต้อง ตามลิงค์นี้ครับ

http://www.studentaffairs.kmutnb.ac.th/institute/discipline/PRB/6.pdf

http://www.tdd.mi.th/pdf/NST/3.pdf

คาถาป้องกันภัยพิบัติทั้งปวง
ปะโตเมตัง ปะระชิวินัง สุขะโต จุติ
จิตะเมตะ นิพพานัง สุขะโตจุติ
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2013, 08:23:53 AM »

เคยเจอแต่งเครื่องแบบนี้ในร้านอาหาร จะลุกจะเดินทีต้องทำความเคารพเหมือนทหาร คิก คิก

แอบดูที่รูเดิม
เกิดเป็นคน ควรรู้จักกตัญญู
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

ปลวกน้อยกัดกินบ้าน..นักการเมืองคอรัปชั่นกัดกินชาติ

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2013, 08:32:05 AM »

พักนี้นางคนนี้ขยันเป็นข่าวจริงๆ
แล้วก็เหมือนเรื่องตลก ยิ่งเป็นข่าวฉาว ยิ่งดัง
Ghostreporting
Hero Member

คะแนน 112

ขอเจอตัวจริงของเทอสักครั้ง

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2013, 08:42:08 AM »

นึกถึงนายศาลายา

http://www.thaispyshot.com/index.php?topic=718.0 อ้างเพิ่มระดับความเขี้ยวของมาตรฐานไอเสีย เพื่อรักษาสภาพแวดล้อม เราไม่โง่พอที่จะเชื่อคุณหรอก ที่รถบรรทุกทิ้งหินทิ้งทราย ทิ้งควันดำปื๋อดันไม่ไปกวดขัน ทุเรศประเทศสารขันธ์
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2013, 09:24:40 AM »

โห... มีสมาคมสิษย์เก่านักศึกษาวิชาทหารด้วยเหรอเนี่ย... ผมเองก็ศิษย์เก่า ทศท. เหมือนกันนี่... แต่จ้างให้ก็ไม่ไปสมัครสมาชิกหรอกครับ...

Skydiver_รักในหลวง
คารมเป็นต่อ รูปหล่อเป็นรอง
Hero Member

คะแนน 1275

ไร้สาระโดยสิ้นเชิง

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2013, 09:47:12 AM »

ติดปีกกันให้พรึบ จบกันมาหลายหลักสูตร Shocked ขำก๊าก บู่

จงยิ้มสู้เมื่อความตายมาเยือน...
Major
ก็แค่.....?
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 255

ดวงชีวัน นั้นเรายอม พร้อมจะพลี

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2013, 10:00:38 AM »

ผมก็เป็นหนึ่งใน ทหารกองหนุน กำลังสำรอง แต่ก็ไม่เคยเข้าเป็นสมาชิกของสมาคม การแต่งกายของผม ก็ได้ใช้ แค่ ๒ กรณี ๑.ตอนรับพระราชทานปริญญาบัตร ๒.ตอนได้รับคำสั่ง/หมาย เรียกพลเพื่อฝึก นอกนั้น ไม่ได้แต่งเลยครับ  ผมรักและให้เกียรติกับทุกท่านที่เป็นข้าราชการทหาร ไม่เข้าใจเหตุผลของสมาคมฯ นี้เหมือนกัน T_T
.
.
ทำไมคนเหล่านี้ต้องทำให้เครื่องแบบที่มีเกียรติยศและศักดิ์ศรีต้องมัวหมองด้วยไม่เข้าใจ

ด้วยความเคารพครับ

ผิดหวังแล้วหวังใหม่ไม่ลดละ            หวังเพื่อจะผิดหวังในครั้งใหม่
แล้วเราก็ผิดหวังสมดังใจ                 เราจึงไม่ผิดหวังสักครั้งเดียว
iceman - รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 19

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2013, 10:01:37 AM »

สวัสดีครับพี่เอ๋สบายดีนะครับ
anan02
Full Member

คะแนน 239

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2013, 10:18:09 AM »

ผมก็เป็นหนึ่งใน ทหารกองหนุน กำลังสำรอง แต่ก็ไม่เคยเข้าเป็นสมาชิกของสมาคม การแต่งกายของผม ก็ได้ใช้ แค่ ๒ กรณี ๑.ตอนรับพระราชทานปริญญาบัตร ๒.ตอนได้รับคำสั่ง/หมาย เรียกพลเพื่อฝึก นอกนั้น ไม่ได้แต่งเลยครับ  ผมรักและให้เกียรติกับทุกท่านที่เป็นข้าราชการทหาร ไม่เข้าใจเหตุผลของสมาคมฯ นี้เหมือนกัน T_T
.
.
ทำไมคนเหล่านี้ต้องทำให้เครื่องแบบที่มีเกียรติยศและศักดิ์ศรีต้องมัวหมองด้วยไม่เข้าใจ

ด้วยความเคารพครับ

ก็เพราะคนเหล่านี้เขาอยากมีเกียรติยศและศักดิ์ศรีไงครับ คิก คิก ไหว้
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2013, 10:47:25 AM »

โห... มีสมาคมสิษย์เก่านักศึกษาวิชาทหารด้วยเหรอเนี่ย... ผมเองก็ศิษย์เก่า ทศท. เหมือนกันนี่... แต่จ้างให้ก็ไม่ไปสมัครสมาชิกหรอกครับ...

วันก่อนเห็นครูหมูแต่งแบบนี้หรือว่าโดนมาแล้ว ขำก๊าก

Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2013, 10:48:29 AM »

เดี๋ยวถ้าไปเจอจะอาสาปลดเครื่องแบบสาวๆเหล่านี้ให้
เออ อยู่ดีๆต้องไปขึ้นโรงพักซะแล้วนะหนู
วุธ อุดร -รักในหลวง~
เชื่อเขา เราเจริญ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 198

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2013, 12:01:38 PM »

เดี๋ยวถ้าไปเจอจะอาสาปลดเครื่องแบบสาวๆเหล่านี้ให้
เออ อยู่ดีๆต้องไปขึ้นโรงพักซะแล้วนะหนู

ขอโทษครับปลดเครื่องแบบนี่เป็นการบังคับนะ...ถ้ายังงัยให้เปลื้องดีกว่าครับดูสมยอม คิก คิก

ลูกต้นแม่น้ำเจ้าพระยา  มาติดปลาร้าอยู่อุดร
วุธ อุดร -รักในหลวง~
เชื่อเขา เราเจริญ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 198

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2013, 12:19:58 PM »

วันก่อนเห็นครูหมูแต่งแบบนี้หรือว่าโดนมาแล้ว ขำก๊าก

ครูหมูคงไม่โดน...แต่อาจจะโดนครูหมูก็ไม่แน่... ขำก๊าก

ลูกต้นแม่น้ำเจ้าพระยา  มาติดปลาร้าอยู่อุดร
black-army
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 827

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2013, 12:27:07 PM »

อยากให้เขาแต่งเครื่องแบบแบบนี้.....แล้วทำความเคารพกัน........ที่นราธิวาสจังเลย

จากกุ๊ยข้างถนน    ดิ้นรนรับใช้ชาติ   ไพรีจงพินาศ  มิได้ขลาดเพื่อชาติพลี
หน้า: [1] 2 3 4 ... 10
  พิมพ์