ข่าวดีจากปืนบ้านหม้อ

<< < (8/10) > >>

tao bangkhaen:
อ้างจาก: natjoe ที่ มีนาคม 02, 2007, 12:00:14 PM

ปืนพี่เต๋าเป็นกล็อกครับ เพราะรอบนี้เข้ามามีแต่กล็อก กับซีแซด อิอิ

ว้า......เบื่อคนรู้ทันจังเลยครับ.......อิอิ......(อย่าโกรธกันนะ ล้อเล่น)

อ้างจาก: vick ที่ มีนาคม 02, 2007, 12:05:30 PM

ขอแสดงความยินดีกับทุกท่านนะครับ :D
ท่าทางพี่เต๋าจะอารมณ์ดีเป็นพิเศษ ;D ;D ;D
ของเดาว่า G...k รึเปล่าคร้าบ...บ ;D ;D ;D

ถ..ถ...ถ....ถูกต้องแล้วคร้าบ....ท่าน อารมณ์ดีหรือเปล่า?????....
ท่านครับ.....ซื้อปืนสวัสดิการนี่ ต้องอธิฐานกันเลยนะครับ ว่าจะได้หรือเปล่า .....ถ้าได้ขึ้นมา อาจจะต้องไปแก้บนกันเสียด้วยซ้ำไป ....การจองปืนสวัสดิการ มันอยู่นอกเหนือความคาดหมาย ผู้จองไม่สามารถทราบชะตากรรมการจองของตนเองได้ ต้องรอแต่โชคชะตาเท่านั้น ถ้าเกิดได้มาจริง ๆ จะไม่ให้ดีใจเหมือนได้แก้ว ได้ไงละครับ....

อ้างจาก: กองหนุน LE ที่ มีนาคม 02, 2007, 12:52:09 PM

ตอนนี้ อ. เต๋าไปขโมยวิชา ชัก(ปืน) ไถ(สไลท์) ยิง(เป้า) เขามาครับ เลยร้อนวิชายิ่งกว่าร้อนแดดเดือนมีนาคม... อิ อิ

อ๊ะ..อ๊ะ.........วิชานี้ กว่าจะขโมยมาได้ เกือบถูกเจ้าของวิชาท่าน แพ่นกระบาลเข้าให้แล้วซิครับ เขาหวงวิชาแทบตาย ยังอุตส่าห์ ไปแอบดูมายังกะถ้ำมอง พอเขาเห็นเราแอบดู เขาก็หยุดฝึกเสียนี่ .....พอได้วิชามา ก็ต้องร้อนวิชา เป็นธรรมดา แล้วก็เจ้ากรรมนายเวร ไอ้วิชาที่ว่าเนี่ย .....มันต้องใช้กับปืนยี่ห้อนี้ โมเดลนี้ เสียด้วยซิ  เพราะช่วงสปริงโยนลำมันไม่ยาวมาก จึงใช้วิชานี้ได้ ถ้าสปริงโยนลำช่วงยาวๆ แบบ ปืนฟูลไซด์ มันไถสไลด์ไม่ได้ครับท่าน
แอลอี จ๋า..........

อ้างจาก: นายสมชาย(ฮา) ที่ มีนาคม 02, 2007, 12:10:08 PM

อ้างจาก: tao bangkhaen ที่ มีนาคม 02, 2007, 11:27:15 AM

อ้างจาก: พลทหาร uan 008 ที่ มีนาคม 02, 2007, 11:04:24 AM

อยากรู้ว่าของพี่เต่า เป็นปืนอะไรถ่ายภาพมาชมด้วยครับ และขอแสดงความยินดีกับทุกท่านที่สมหวังกับการรอคอยครับ

.....ไม่บอกนะย๊ะ ตัวเอง .....จะมาถามกันตรงๆ อย่างงี้ได้ไงว่าปืนอะไร ........................
แต่จะใบ้ให้ก็ได้นะครับว่า
1.ปืนที่ผมจอง เป็นปืนที่ น่ารังเกียจ เมื่อ 20 ปีที่แล้ว ออกมาใหม่ๆ มีแต่คนถมน้ำลายใส่ มัน ทั้งสบประมาท ว่ามันไม่ได้เรื่อง ไม่แข็งแรง แถมพาลจะเป็นปืนที่สลัดอากาศใช้ปล้นเครื่องบินอีกด้วยซ้ำ....ไปกันโน่น
2.ปืนที่ผมจอง เป็นปืนที่ถูกประเทศมหาอำนาจของโลกประเทศหนึ่ง กีดกันทางการค้า ไม่ให้ส่งเข้าไปขายในประเทศของตน เพราะประเทศของตน มีอุตสาหกรรมอาวุธปืน เป็นสินค้าออก จึงไม่ยอมให้ปืนที่ผมจองเข้าประเทศ
จนนักเขียนนิตยสารอาวุธปืนในประเทศมหาอำนาจนั้น ต้องลงทุนควักกระเป๋า จ่ายค่าตั๋วเครื่องบิน บินไปทดสอบปืนยี่ห้อที่ผมจอง จนถึงประเทศผู้ผลิต .......แต่ให้ตายเถอะ ประเทศไทยของเรา ไม่มีปืนเป็นสินค้าออก มีแต่เป็นสินค้านำเข้า (จ่ายกำไรให้ฝรั่งมาแต่สมัย ร.5 แล้ว ผ่านมา เกือบ 200 ปี ก็ยังจ่ายกำไรให้ฝรั่ง) ทำให้นักยิงปืนเมืองไทย ได้มีโอกาสได้ยิงปืนที่ผมจอง ก่อนประเทศมหาอำนาจประเทศนั้นเสียด้วยซ้ำ
3.ปืนที่ผมจอง เป็นปืนที่ ประเทศมหาอำนาจผู้กีดกันทางการค้านั่นแหละ ทนกระแสไม่ไหว ก็ยอมรับปืนที่ผมจอง เข้าไปในประเทศ พอรับเข้าไปก็ดูถูกเหยียดหยาม ว่าเป็นปืนของบริษัทที่ข้ามน้ำข้ามทะเลมา ก็จัดการ กระทำทารุณ ข่มขืน ขืนใจ ปืนที่ผมจอง หวังว่าจะให้มันพังคามือกันไปเลย ทำไงก็ได้ ให้มันพัง แต่มันก็ไม่พัง ........
กลายเป็นว่า ผลการทารุณ แล้วปืนไม่พัง กลับกลายเป็นดาบสองคม ย้อนกลับไปทำลายอุตสาหกรรมการผลิตปืนในประเทศมหาอำนาจแห่งนั้น ส่งผลให้ ตำรวจที่ปฏิบัติหน้าที่ในประเทศมหาอำนาจนั้น พากัน ใช้ปืนที่ผมจองกันเต็มไปหมด แทบจะทุกเมืองแล้วครับ .............
..........บอกแค่นี้ ไม่ต้องถ่ายรูปมาก็ได้แล้วครับ ว่า เป็นปืนอะไร คิดว่าท่านคงทราบ
.........สำหรับขนาด ผมเป็นคนไทย ตัวเล็กนิดเดียว สูงไม่เกิน 160 เซนติเมตร น้ำหนัก 55 กิโลกรัม จะจองโมเดลไหน ก็เดาได้ครับว่า ซื้อไปแล้ว ใช้พกในก็ดี พกนอกก็ไม่น่าเกลียด ...........เดาออกนะย๊ะ ตัวเอง ......

เข้ามาฮาครับ... ยินดีด้วยครับ คุณเต๋า นามสกุล "1911 ณ.บางเขน"...

ในที่สุดก็เป็นไปตามสูตรครับ 1911 คู่กับ G19...

กราบขอบพระคุณพี่สมชายเป็นที่สุด สำหรับ นามสกุลใหม่ของผม ....ขอยืนยันว่า เป็นนามสกุลที่ผมถูกใจที่สุดในชีวิต กะว่า ถ้าไม่เกรงใจบิดามารดา ที่อุตส่าห์ ให้นามสกุลมาใช้จนอายุ 40 แล้วละก็ จะไปเปลี่ยนที่สำนักงานเขต บางเขน เป็น 1911 ณ บางเขน จริงๆด้วยซิเอ้า.....
.....พี่ครับ จะไม่ให้มันคู่กันได้ไงละครับ
ปืนเหล็กในยุคนี้ ผมถามได้ไหมครับว่า มีแบบปืนใดในโลกนี้ ที่มีการใช้แบบไปผลิตมากที่สุด ขนาด ยักษ์ใหญ่ฝั่งอเมริกา สมิธแอนด์เวสสัน คู่กัดกันมา 150 ปี ก็ยังยอมเสียศักดิ์ศรี มาผลิต 1911 แม้ไม่ใช่เป็นปืนที่โคลท์ออกแบบโดยตรง แต่ก็ทำกำไรให้โคลท์ สร้างชื่อให้โคลท์มานานตราบถึงปัจจุบัน
อย่าว่าแต่ยักษ์ใหญ่ ฝั่งอเมริกา ขนาดยักษ์ใหญ่ ฝั่งยุโรป ซิก-ซาวเออร์ ซึ่งชาวยุโรปในอดีต มีวัฒนธรรมสูง ไม่นิยมการโหดร้ายทารุณ เหมือนฝั่งอเมริกา ที่นิยมกระสุนขนาดใหญ่ ยิงนัดเดียวจอด  การใช้ปืนก็ใช้คาลิเบอร์ขนาดเล็กทั้งนั้น ขนาดใหญ่สุดก็ 9 มม.ก็ถือว่าทารุณเกินไปแล้ว  แต่มาถึงปี ค.ศ 2006-2007 ซิก-ซาวเออร์ ยักษ์ใหญ่ฝั่งยุโรป ก็อดรนทนกระแส 1911 ไม่ไหว ดันผลิต 1911 ออกมากับเขาด้วย .....แล้วอย่างนี้ พี่จะไม่ให้ผมบ้า 1911 ได้อย่างไรละครับ
ดังนั้น ถ้าเล่นปืนเหล็กแท้  แสตนเลสแท้ ทั้งกระบอก หรือแบบลูกครึ่ง ในยุคนี้  ถ้าไม่ซื้อ 1911 ก็ไม่รู้จะซื้ออะไรแล้วครับ เพียงแต่บ้านเรา ปั่นราคา 1911 กันเสียสูง ยิ่งกว่าการปั่นหุ้นในตลาดหลักทรัพย์เสียอีก ....การปั่นหุ้นในตลาดหลักทรัพย์แห่งประเทศไทย ....มาเจอการปั่นราคา 1911 แถววังบูรพาแล้วจะหนาว..........
.....ถ้าคิดเล่น ปืนโพลิเมอร์ ชั่วโมงนี้  นาทีนี้ วินาทีนี้ ไม่มีอะไรหนี กล็อค แน่นอน
ยิงง่าย ใช้ง่าย สอนง่าย ฝึกงาน รักษาง่าย ...เสียนี้กระไร
.....เมื่อตะกี้ ไปสอนนักเรียนยิงปืนยี่ห้อหนึ่ง ที่สไลด์จับ มีขนาดความกว้างประมาณ 1 เซนติเมตร ปืนใหม่ๆ สร้างปัญหาให้นักเรียนที่ไม่ค่อยชำนาญปืนถึงขนาดร้องเรียกหาปืนรีวอลเวอร์เป็นแถวๆ บ่นว่า ขึ้นลำ ลำบากมาก ระบบก็มีหลายอย่าง งง ไปหมด
บางกระบอก รันอินไปแล้วบ้าง แต่เวลาถอดประกอบเพื่อล้างทำความสะอาดแบบปกติหลังยิง เห็นภาพนักเรียนบางคน ต้องเรียกเพื่อนมาช่วยกันงัด คันล็อคสไลด์ออก ปืนกระบอกเดียว แต่ต้องใช้คนถอดกันสองคน ....ช่างเป็นปืนที่น่าซื้อเสียนี่กระไร ....ไม่กล้าบอกว่าเป็นปืนยี่ห้ออะไร โมเดลอะไร กลัวสมาชิกที่เล่นปืนยี่ห้อนั้นอยู่เขาจะยำใหญ่เอา
....เอาเป็นว่า กล็อค 19 มันสะดวก ง่ายไปหมด ก็เลยหาไว้คู่ 1911 ครับ เพราะถือเป็นพิมพ์นิยมทั้งคู่ ......ด้วยความเคารพ...

อ้างจาก: นายอั๋น ที่ มีนาคม 02, 2007, 04:41:32 PM

โทรไปแล้วผู้หญิงรับสายพูดจาไม่ค่อยดีเลยอะ :P
 glock 26 ยังไม่มาครับผม 8)

ด้วยความเคารพ แด่ท่านจริงๆ ครับ....ผมไม่ได้แก้ตัวแทนร้านนะครับ ผมก็ยังไม่ได้เห็นปืนหรอกครับ เพียงแต่เขาโทรมาบอก อาจจะไม่ได้ก็ได้ ใครจะไปรู้
....แต่ถ้าท่านว่าเขาพูดจาไม่ค่อยจะดี ???? ท่านครับ ...ผมจะยกตัวอย่างให้ฟัง
ท่านเคยไปที่ อส. ที่เป็นตัวตั้งตัวตีในการทำโครงการนี้ ไหมครับ ....ท่านข้าราชการท่านหนึ่ง ที่มีหน้าที่ในการรับโทรศัพท์ เรื่องการจองปืนสวัสดิการนี่แหละ ท่านเล่าให้ฟังว่า
...ท่านรับโทรศัพท์ วันละประมาณ 1000 ครั้ง เห็นจะได้ พอรับทีไร ก็ได้ฟังแต่คำถามเดิมๆ ว่า ปืนมาหรือยังครับ....เมื่อไหร่จะได้ ......พอว่าหูปุ๊บ ...ก็มีสายเข้ามาปั๊บ คำถามเดิม "ปืนมาหรือยัง ครับ ...ของผมรุ่นนั้น มาหรือยังครับ " ตอบคำถามแบบนี้ วันละเป็น 1000 ครั้ง ถ้าเป็นผม ก็คงอารมณ์ไม่ค่อยปกติ เหมือนกัน
.......ร้านปืนก็เช่นกัน เขาก็คงโดนลูกค้าโทรถามมาตั้งแต่เช้าแล้ว ด้วยคำถามเดิมๆ พอนานเข้า มันก็ออกอาการหงุดหงิดบ้างแหละครับ อย่าไปโกรธเขาเลย
.......ถ้าให้ผมนั่งรับโทรศัพท์เหมือนที่ร้านปืน ในห้วงปืนเข้าเยอะๆแบบนี้ ผมว่า ผมก็น่าจะออกอาการเสียงๆ แข็งๆ บ้างแหละครับ อย่าน้อยใจไปเลยครับ ใจเขา ...ใจเรา..นะครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว