๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 05, 2024, 05:08:27 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนกับมีดสปาต้า  (อ่าน 6062 ครั้ง)
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2006, 09:55:26 AM »

ถ้าเจอจังหวะในชีวิตแย่ๆ ขนาดนั้น

ผมอยากไปยืนให้การสู้คดีได้มากกว่าครับ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2006, 10:03:46 AM »

ยิงขู่หรือยิงแขนขายิงทำไมครับ เปลืองลูก แล้วถ้ามันไม่ตายไม่กลัวโดนเอาคืนวันหลังหรือครับ.....
คนตายให้การไม่ได้น่ะครับ....อิอิ Cool Cool Cool

แฮ่ๆ... ไม่ยิงขู่ครับ...

แต่ยิงตั้งใจให้เดี้ยง... มือแป ศอกแป...

แล้วแถมให้ขาเดี้ยงอีกข้างนึง เอาแถวๆต่ำกว่าโคนขาลงมาครับ... อาจเป็นกระดูกสะบ้าหรือกระดูกอะไรก็ได้แถวๆนั้นน่ะ ยิงไม่ถูกก็ซ้ำไปเรื่อยๆ... ลูกแรงๆตั้งแต่ 9 มม.ขึ้นไป โดนจังๆ กระดูกลงแหลกครับ... แล้วให้โอกาสมันหนีไปด้วยนะครับ จะได้จบเรื่องตรงนั้น...

ส่วนเรื่องมันย้อนกลับมาเอาคืนน่ะ... ลองนึกภาพยนต์ชื่อเรื่อง"ฤทธิ์ไอ้เป๋ มือแป... แค้นสั่งฟ้าครับ"... ฮา

คนร้ายแบบไหน เราจะยิงยังไง มันขึ้นกับประสบการณ์ชีวิตครับ... นายสมชายขึ้นศาลเป็นโจทก์คนอื่นมาหลายครั้ง ชนะทุกครั้ง... ประสบการณ์ชีวิตสอนว่าคนชอบใช้กำลัง ไม่น่ากลัวครับ... 

คนระดับที่ไม่มีปัญญาวางแผนฯ แล้วเข้ามาทำร้ายเราด้วยกำลัง ทำร้ายเราด้วยมีดฯ ทั้งที่ไม่ได้เปรียบอะไรเล๊ย... คนแบบนี้ไม่มีบารมีพอสั่งการคนอื่นให้ทำแทนไม่มีกำลังสมองพอที่วางแผนล่อเราออกไปจากถ้ำ ไม่มีปัญญากลับมาเอาคืนหรอกครับ...

มีอยู่วิธีเดียวที่มันจะเอาคืนคือ... เป็นไอ้เป๋ มือแป คอยดักทำร้ายข้างนอกบ้าน แต่มือมันแป ขามันเป๋ น่ากลัวน้อยกว่าปล่อยให้มันกลับออกจากบ้านเราอย่างครบ 32 ครับ... ว่าแมะ...

เรื่องกระดูกพูดไม่ได้ก็จริงอยู่... คำพูดนี้เป็นของ เสธ. มะขิ่น แต่คนอื่นต้องดูภูมิหลัง ท่านผ่านศึกชายแดน"ของจริง"มาแล้วครับ ตัวนายสมชายใจไม่ถึงน่ะ... เย้
spear gun
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 20

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2006, 01:00:29 PM »

บุกรุกเข้าในบ้านแล้วจะฟันด้วยสปาต้า ยิงก่อนแล้วค่อยยิงขู่ ใช้ลูกซองเฝ้าบ้านจะดีตรงนี้แหละ ยิงนัดเดียวเอง
แต่มีเม็ดอยู่เก้า ล้มทั้งยืนครับ
pb&glock19
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 33

"ฟ้าหลังฝน ย่อมสดใสเสมอ"

« ตอบ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2006, 01:15:55 PM »

ขอขอบคุณทุกความคิดเห็นและเป็นประโยชน์ ต่อการใช้อาวุธปืนที่มีไว้เพื่อ...ป้องกันชีวิตและทรัพย์สิน ของพลเมืองดีทุกๆคน ขอบคุณมากครับ Cool Cheesy Cool             

ดูคนดี...ดูที่...การกระทำ
ดูผู้นำ...ดูที่...การเสียสละ
คนดี... คิดดี... สังคมดี
weelim
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2006, 10:06:26 PM »

เป็นใครผมว่าก็ต้องยิง ในเหตุการณ์ดังกล่าว (เพราะคนร้ายมุ่งจะทำร้ายเราถึงชีวิตแน่ เพราะมีดไม่ใช่เล็กๆ)และก็เราไม่มีอาวุธอื่นให้เลือกต่อสู้ หรือป้องกันตัวเอง แต่อย่าเล็งหัวมันนะ...อิอิ เดี๋ยวจะอ้างกับศาลท่านว่าป้องกันตัวลำบากครับ.....
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #35 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2006, 10:22:50 PM »

เราไม่ฆ่ามัน .... มันก็จะฆ่าเรา..ครับ..
FUFUFUFU
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #36 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2006, 10:26:15 PM »

ยิงมันไปเลยครับ อย่าไปสนว่าจะโดนตรงไหน เพราะสถานการคับขันแบบนี้ไม่มีเวลามาปั้น x หรอกครับ
  ไม่รู้นะครับ เป็นความเห็นส่วนตัวผม อาจจะคิดเห็นไม่เหมือนกับท่านอื่นได้ แล้วไปสู้กันในศาล
   ยิ่งมันบุกเข้ามาใน บ้านเราด้วย สวยเลย
    พวกคนพาลหรือคนเกเร ไม่มีไครเสียใจหรอกครับเวลาตาย
werasak
Hero Member

คะแนน 74

« ตอบ #37 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2006, 12:39:36 AM »

ใช้ครับ ยิงไว้ก่อนครับแล้วก็ต้องยิงเป้าใหญ่ๆครับ คือตามลำตัวคับ ยิงเรื่อยๆ จนกว่าจะหยุดคับ เจ้านายผมสอนและสั่งไว้อย่างนั้น Cheesy
ไม่ค่อยแม่น รักในหลวง
ฉายเดี่ยวหมื่นลี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

นิสัยน่ารัก แต่ปากหมามุ่ย

« ตอบ #38 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2006, 12:57:19 AM »

ขออนุญาตครับ

ถ้าท่านจะยิง  ไม่ยิงไม่ได้

ไม่ยิงตายแน่ 

ผู้ใหญ่ที่เคารพท่านหนึ่งสอนผมเอาไว้ว่า

"ยิงแม่...จนกว่ามันจะไม่กระดิกตัว"

เกินกว่าเหตุหรือไม่........

คิดทีหลัง  11 น่ะก็ไม่แน่เสมอไป

อย่างที่พี่สมชายว่าครับ

ด้วยความเคารพครับ

ปล.ยิงกันมันไม่สนุกหรอกครับ อย่ายิงเป็นดี

"อยากไปไหน ไปทุกที่  ถ้ามีตังค์"

ถึงจะไม่ได้รวยล้นฟ้า  แต่ข้าก็มีแผ่นดินจะอาศัย

ถึงจะไม่ได้มีอำนาจมากมาย  แต่ก็ได้ตายในแผ่นดินเกิด.....ล่ะวะ
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #39 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2006, 04:17:35 PM »

ผมภาวนาว่าไม่อยากให้เหตุการณ์เกิดขึ้นเลย...นัดแรกอาจยิงเตือนที่หัวก่อนครับ   นัดที่สองก็ยิงเตือนที่พื้นให้เห็นจะๆๆครับ.... ก็ผมยิงเตือนคุณแล้วนี่ยังจะเข้ามาอีก... ตกใจ ตกใจ ตกใจ
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์