๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 10, 2024, 01:10:25 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบทางไปเดอะมอล ท่าพระมีใครพอรู้บางมั้ย  (อ่าน 21258 ครั้ง)
beamm
Newbie
*

คะแนน 2

« เมื่อ: ธันวาคม 12, 2007, 08:48:30 AM »

จะไปเดอะมอลล์ท่าพระไปไม่ถูก อยากขอความช่วยเหลือหน่อยจ้า เห็นเค้าบอกว่าให้ลงท่าด่วนพระราม 2  แต่บังเอิญเป็นคนต่างจังหวัดเลยไปไม่ถูก  ถ้าหากเริ่มต้นจากทางด่วนบางนาต้องไปทางไหน ถึงจะไปลงทางด่วนพระราม 2 และไปถึงเดอะมอล์ท่าพระ ทางเส้นบางแบบละเอียด ด้วยจ้า..กลัวหลงเพราะเพิ่งเคยที่จะขับรถเข้ากรุงเทพเป็นครั้งแรก

ขอบคุณจ้า....

หลงรัก หลงรัก
paisan2
ไม่มีคำว่าหมดหวังตราบใดที่ยังมีลมหายใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 73

เรารักในหลวง

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2007, 08:56:25 AM »

มาจากทางด่วนบางนาให้วิ่งมาตามป้ายบอกทางที่เขียนว่าดาวคะนองนะครับเพราะไม่มีป้ายว่าลงพระราม2....พอลงจากทางด่วนดาวคะนองแล้ววิ่งไปจะเจอ 3 แยกใหญ่ๆเรียกว่าบางปะแก้วให้เลี้ยวซ้าย...จากนั้นให้วิ่งตรงไปเรื่อยๆจะเจอ 3 แยกดาวคะนอง...ก็ให้ตรงไปครับ...จากนั้นจะเจอ 4 แยกให้เลี้ยวซ้ายครับตรงไปประมาณ 1 ก.ม.ก็จะเจอเดอะมอลล์ท่าพระแล้วครับ
   ขากลับบ้านก็วิ่งกลับมาทางเดิมจะมีทางขึ้นทางด่วนครับ...อยู่ฝั่งตรงข้ามทางลงครับ
  ขอให้เดินทางโดยสวัสดิภาพนะครับ เยี่ยม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 12, 2007, 09:04:43 AM โดย paisan2 » บันทึกการเข้า

ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน
รัตตรา
"อร่อย..อารมณ์"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 506

08-21491911 08-59591911

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2007, 09:04:02 AM »

มาจากทางด่วนบางนาให้วิ่งมาตามทางที่เขียนว่าดาวคะนองนะครับเพราะไม่มีป้ายว่าลงพระราม2....พอลงจากทางด่วนดาวคะนองแล้ววิ่งไปจะเจอ 3 แยกใหญ่ๆเรียกว่าบางปะแก้วให้เลี้ยวซ้าย...จากนั้นให้วิ่งตรงไปเรื่อยๆจะเจอ 3 แยกดาวคะนอง...ก็ให้ตรงไปครับ...จากนั้นจะเจอ 4 แยกให้เลี้ยวซ้ายครับตรงไปประมาณ 1 ก.ม.ก็จะเจอเดอะมอลล์ท่าพระแล้วครับ

ขอโทษครับ..แบบนี้ยากไปครับ เอาแบบผม เพราะผมบ้านอยู่ใกล้ๆท่าพระ

มาจากด่วนบางนา ให้ใช้ทางด่วนเส้นทางดาวคะนอง แต่ไม่ต้องขึ้นสะพานแขวน โดยก่อนถึงสะพานแขวนให้ชิดซ้าย

ใช้ช่องทางที่มาทาง สาธุฯ และสาทร ให้ขับรถลง ถนนสาทรเลยครับชิดซ้าย พอลงถนนสาทร จะต้องขับรถข้ามสะพานสาทร

มาฝั่งธนฯ ให้ขับรถตรงขึ้นสะพานข้ามแยกถนนตากสิน (สำเหร่ซ้าย-วงเวียนใหญ่ขวา )  พอข้ามแยกนี้แล้วก็ชิดซ้ายไว้

เพราะต้องเลี้ยวซ้ายแยกต่อไป (ถนนรัชดา-ท่าพระ ) เลี้ยวซ้ายปุ๊บอยู่ซ้ายมือเลยครับเดอะมอลล์ท่าพระ (เห็นป้ายแต่ไกล)

"จงคิดว่า มีใคร ได้มองอยู่...เฝ้ามองดู ตัวเรา อย่างเฝ้าจ้อง
ทำสิ่งใด รู้ได้ สายตามอง...อย่างน้อยต้อง รู้ละอาย ในหมายทำ"
beamm
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2007, 09:10:42 AM »

ขอบคุณค่ะที่ช่วยเหลือ  แต่พอจะบอกให้ละเอียดกว่านี้ได้มั้ยค่ะ พอดีไม่ชำนาญทางเลยค่ะเพิ่งเคยขับรถเข้ากรุงเทพครั้งแรก กลัวหลงทางค่ะ แล้วซอยรัชดา 14 อยู่แถวนั้นหรือเปล่า อยู่ฝั่งตรงกันข้ามเดอะมอลล์ หรือฝั่งเดียวกันกับเดอะมอลล์ค่ะ
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2007, 09:15:42 AM »

มาจากทางด่วนบางนาให้วิ่งมาตามทางที่เขียนว่าดาวคะนองนะครับเพราะไม่มีป้ายว่าลงพระราม2....พอลงจากทางด่วนดาวคะนองแล้ววิ่งไปจะเจอ 3 แยกใหญ่ๆเรียกว่าบางปะแก้วให้เลี้ยวซ้าย...จากนั้นให้วิ่งตรงไปเรื่อยๆจะเจอ 3 แยกดาวคะนอง...ก็ให้ตรงไปครับ...จากนั้นจะเจอ 4 แยกให้เลี้ยวซ้ายครับตรงไปประมาณ 1 ก.ม.ก็จะเจอเดอะมอลล์ท่าพระแล้วครับ

ขอโทษครับ..แบบนี้ยากไปครับ เอาแบบผม เพราะผมบ้านอยู่ใกล้ๆท่าพระ

มาจากด่วนบางนา ให้ใช้ทางด่วนเส้นทางดาวคะนอง แต่ไม่ต้องขึ้นสะพานแขวน โดยก่อนถึงสะพานแขวนให้ชิดซ้าย

ใช้ช่องทางที่มาทาง สาธุฯ และสาทร ให้ขับรถลง ถนนสาทรเลยครับชิดซ้าย พอลงถนนสาทร จะต้องขับรถข้ามสะพานสาทร

มาฝั่งธนฯ ให้ขับรถตรงขึ้นสะพานข้ามแยกถนนตากสิน (สำเหร่ซ้าย-วงเวียนใหญ่ขวา )  พอข้ามแยกนี้แล้วก็ชิดซ้ายไว้

เพราะต้องเลี้ยวซ้ายแยกต่อไป (ถนนรัชดา-ท่าพระ ) เลี้ยวซ้ายปุ๊บอยู่ซ้ายมือเลยครับเดอะมอลล์ท่าพระ (เห็นป้ายแต่ไกล)
สำหรับคนที่ไม่ชำนาญเส้นทาง ผมว่าอย่างท่าน paisan2 แนะนำน่าจะสดวกกว่าครับลุงรัตน์ Grin
ขอบคุณค่ะที่ช่วยเหลือ  แต่พอจะบอกให้ละเอียดกว่านี้ได้มั้ยค่ะ พอดีไม่ชำนาญทางเลยค่ะเพิ่งเคยขับรถเข้ากรุงเทพครั้งแรก กลัวหลงทางค่ะ แล้วซอยรัชดา 14 อยู่แถวนั้นหรือเปล่า อยู่ฝั่งตรงกันข้ามเดอะมอลล์ หรือฝั่งเดียวกันกับเดอะมอลล์ค่ะ
ต้องเช็คให้ดีนะครับว่า เป็นรัชดา 14 ฝั่งธนฯ หรือ ฝั่งห้วยขวาง Grin

beamm
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2007, 09:18:59 AM »

รัชดา 14 ฝั่งธนค่ะ
นายต้นงิ้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 479

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2007, 09:25:40 AM »

ต้องการเนวิเกเตอร์ บอกได้ครับ ว่าง อิอิ เพราะถ้าไม่ชำนาญทางอาจเจอจ่าจับนะ เป็นยันต์กันจ่าได้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 12, 2007, 09:27:11 AM โดย glock 17 » บันทึกการเข้า

พิทักษ์ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2007, 09:30:52 AM »

ตามแผนที่เลยครับ ซอย 14 จะเลยเดอะมอลล์ อยู่ทางขวามือ Grin

ROONEY 10 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 305

« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2007, 09:33:28 AM »

มาไม่ถูก +1  ,  ถ้าหลงทางจะบวกให้อีก 1 หลงรัก ไม่ต้องเป็นไร ขับตามทางที่พี่ ๆ เค้าบอกไม่ต้องกลัว ไม่หลงแน่ครับ เยี่ยม
หน้า: [1]
  พิมพ์