๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 06, 2024, 05:21:14 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สังคมเมือง น่าอนาถและสิง่ที่วิทยาศาสตร์อธิบายไม่ได้แน่นอน  (อ่าน 6459 ครั้ง)
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #45 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2014, 08:17:30 PM »

รั้วบ้าน
มั่นคงแข็งแรง มาก ครับ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

และมีอายุรวมเยอะมากครับ...ฮา... คิก คิก
         ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #46 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2014, 09:06:41 PM »

นี่ก็เหลือเชื่อไม่รู้จะอธิบายอย่างไร ...แต่จริง

ไม่น่าเชื่อ! มนุษย์โบราณเข้าฝัน ขุดเจอโครงกระดูก 19 ร่าง
http://www.thairath.co.th/content/464865

เกิดเรื่องประหลาดในหมู่บ้านที่ชัยบาดาล จ.ลพบุรี วิญญาณมนุษย์โบราณทยอยมาเข้าฝันให้ชาวบ้านขุดหลุม
บอกอยู่มานาน 2,700 ปี แล้วอยากไปผุดไปเกิด แปลกที่ขุดไปตามฝันตรงไหนก็เจอตรงนั้น จนมีโครงกระดูกแล้วถึง 19 โครง

อ่านต่อตามลิ้งค์ครับ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Hang Forever
Hero Member

คะแนน 349

« ตอบ #47 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2014, 10:33:30 AM »

ถามจริงครับ
คนตายแล้วไม่เผา ไม่ไปเกิดหรือครับ
งั้นศาสนาอื่นที่ไม่เผาที่ฝัง วิญญานก็คงวนเวียนอยู่ ไม่ได้ไปผุดไปเกิดสินะ
กรณีนี้...
จะว่าทั้ง 19 ร่างนับถือศาสนาพุทธ ก็ตงไม่ใช่ เพราะอายุตั้ง 2700 ปี
หรือเพราะเหตุใดแน่ครับ ลองมาวิเคราะห์ดู..... ไหว้
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #48 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2014, 04:14:01 PM »

ถามจริงครับ
คนตายแล้วไม่เผา ไม่ไปเกิดหรือครับ
งั้นศาสนาอื่นที่ไม่เผาที่ฝัง วิญญานก็คงวนเวียนอยู่ ไม่ได้ไปผุดไปเกิดสินะ
กรณีนี้...
จะว่าทั้ง 19 ร่างนับถือศาสนาพุทธ ก็ตงไม่ใช่ เพราะอายุตั้ง 2700 ปี
หรือเพราะเหตุใดแน่ครับ ลองมาวิเคราะห์ดู..... ไหว้

ฝังลึกไป... วิญญาณขึ้นมาไม่ได้ครับ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #49 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2014, 08:35:54 PM »

ถามจริงครับ
กรณีนี้...

2700 ปี ตอนนั้นศาสนาพุทธยังไม่ถือกำเนิด เลยไม่มีพระช่วยสวดศพส่งวิญญาญให้

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #50 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2014, 09:08:24 AM »

โอ้ .... มากันไกลเลย 

เรื่องพวกนี้ผมไม่เชื่อและไม่เคยเจอ

แต่ก็ไม่ลบหลู่และท้าทาย

ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #51 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2014, 12:57:35 PM »

ถามจริงครับ

งั้นศาสนาอื่นที่ไม่เผาที่ฝัง
วิญญานก็คงวนเวียนอยู่ ไม่ได้ไปผุดไปเกิดสินะ

กรณีนี้...

ฝังลึกไป... วิญญาณขึ้นมาไม่ได้ครับ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

5555  ครูต้น  ก็อย่าไป  " ขุด ลึก " อ่ะจิ  ฮา 555555

รอให้  ครูแหง  " กลับมาเล่า "    อ่ะ ฮา 5555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

5555  ครูแหงเล่า  " ชีวิต หลังความตาย "  ยายเชื่อ อ่ะ ฮา 555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Nero Angel01
Hero Member

คะแนน 275

« ตอบ #52 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2014, 01:11:22 PM »

บางทีไปเชื่อนสพ.มากไม่ได้ครับ ข้อเท็จจริงนิดเดียว น้ำปลาพริก ผงชูรสสามกระบุง
สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #53 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2014, 05:15:03 PM »

คนเราตายไปแล้ว 

๑  วิญาณ  ไปผุดไปเกิด

๑.๑  ไปเกิดเป็นเทวดา  นางฟ้า 

๑.๒  ไปเกิดเป็นสัตว์เดรัจ์ฉาน

๑.๓  ไปเป็นสัมพเวสี  ว่ายเวียนคอยขอส่วนบุญจากมนุษย์

๑.๔  ไปเปรต  รับใช้กรรมที่ตนทำมา

ฯลฯ  คิดไม่ออก 
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #54 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2014, 05:16:43 PM »

ผมเชื่อของผม  ไม่ต้องเชื่อตาม  หากเห็นผี  แสดงว่าผมมีบุญ  เพราะที่เห็นผี  แสดงว่าเขามาขอส่วนบุญ
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #55 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2014, 05:49:40 PM »

ผมไม่เคยเห็นซักทีแต่น้องสะใภ้ฝันเห็นผีมาบอกหวยบ่อยและก็ถูกซะด้วย ส่วนผมครั้งสุดท้ายที่ฝันเห็นผีน่าจะซักสิบปีมาแล้วตอนนั้นพักในหอพักโรงงานจำได้ว่าฝันเห็นผีผู้หญิงสาวตนนี้สามสี่คืนติดๆกันตอนฝันก็รู้ตัวว่ากำลังฝันอยู่คืนสุดท้ายรำคาญเลยปลํ้าผีเข้าให้ตั้งแต่นั้นมาไม่เคยฝันเลยครับ ขำก๊าก

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

« ตอบ #56 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2014, 06:48:10 PM »

ผมไม่เคยเห็นซักทีแต่น้องสะใภ้ฝันเห็นผีมาบอกหวยบ่อยและก็ถูกซะด้วย ส่วนผมครั้งสุดท้ายที่ฝันเห็นผีน่าจะซักสิบปีมาแล้วตอนนั้นพักในหอพักโรงงานจำได้ว่าฝันเห็นผีผู้หญิงสาวตนนี้สามสี่คืนติดๆกันตอนฝันก็รู้ตัวว่ากำลังฝันอยู่คืนสุดท้ายรำคาญเลยปลํ้าผีเข้าให้ตั้งแต่นั้นมาไม่เคยฝันเลยครับ ขำก๊าก

แส  ดง  ว่า  ผีผู้หญิงตนนั้น  อดอยาก  มานาน

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #57 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2014, 07:23:40 PM »

เป็นไงมั่ง ดีมั๊ยครับ อิอิ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

« ตอบ #58 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2014, 07:43:41 PM »

ไม่มาเข้าฝัน  น้าเป้าฯ  มั่งเนาะ   ไม่ต่ำกว่า  สามดอก   คิก คิก คิก คิก คิก คิก
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #59 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2014, 07:51:04 PM »

ไม่มาเข้าฝัน  น้าเป้าฯ  มั่งเนาะ   ไม่ต่ำกว่า  สามดอก   คิก คิก คิก คิก คิก คิก

คิก คิก คิก คิก คิก คิกลืมหลุมเลยแร่ะ

หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์