๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 05, 2024, 01:51:59 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: 9มม. ดวล อาก้า  (อ่าน 11823 ครั้ง)
JC
...พรุ่งนี้ก็สายเสียแล้ว...
Sr. Member

คะแนน 12

« ตอบ #30 เมื่อ: กันยายน 23, 2004, 08:16:18 AM »

ขอบคุณครับ แต่คุณพลายแก้วอ่านชื่อผมเป็น จูโน่  Huh Huh Huh เออออ เพราะดีครับ ...หากถูกจับเป็นครั้งที่ 2 คงไม่รอลงอาญาแล้วใช่ไหม น่าเห็นใจตัวเอง ที่หากตกในสถานการณ์แบบอาเสี่ยครับ พกปืนต้องกลัวโจรและตำรวจในเวลาเดียวกัน

ด้วยความเคารพอย่างสูงครับ....JC
โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 220

« ตอบ #31 เมื่อ: กันยายน 23, 2004, 08:36:08 AM »

มือปืนมือใหม่  สงสัยคงต้องรับงานอีกหลายงานจึงจะเป็นมืออาชีพ  สงสัยพักนี้คงจะหามือปืนยากมั๊งครับ  เลยได้เฉพาะมือใหม่หัดลั่นไก  ยังไม่นิ่งพอ   Grin  ขอเป็นกำลังใจให้กับพลเมืองดีที่ต้องป้องกันตัวเองด้วยนะครับ  เรื่องเงินๆทองๆไม่เข้าใครออกใคร   Smiley

ดอนเมือง​1
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #32 เมื่อ: กันยายน 23, 2004, 09:10:00 AM »

ใช้ปืนส่วนตัวสู้กับโจรได้.........
ถ้าผมเป็นผู้มีตำแหน่งที่เกี่ยวข้องจะแถม ป.12 ให้โดยไม่ต้องขอหนังสือรับรองเลย

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
KAHRPPK
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #33 เมื่อ: กันยายน 23, 2004, 12:52:43 PM »

ขอบคุณครับ แต่คุณพลายแก้วอ่านชื่อผมเป็น จูโน่  Huh Huh Huh เออออ เพราะดีครับ ...หากถูกจับเป็นครั้งที่ 2 คงไม่รอลงอาญาแล้วใช่ไหม น่าเห็นใจตัวเอง ที่หากตกในสถานการณ์แบบอาเสี่ยครับ พกปืนต้องกลัวโจรและตำรวจในเวลาเดียวกัน
         กฎหมายไทยนี่แปลกๆครับ      คนที่ผมรู้จักคนหนึ่งค้ายาเสพติดเป็นอาชีพ     ช่วง 2 ปีนี้      เขาโดนศาลปรับมา 3 ครั้งแล้ว     ครั้งละ 2หมื่น    รอลงอาญามา 3 ครั้ง แล้ว   ไม่เห็นเขากลัวเลยครับ      ไม่เห็นติดคุกสักทีครับ       ผมถามญาติที่เป็นผู้พิพากษาแล้ว     เขาอธิบายให้ฟังพอเข้าใจแล้ว      แต่ไม่อยากพูดในที่นี้     กลัวคนชั่วมาอ่านแล้วฉวยโอกาสครับ
Eka นายเอกา+รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #34 เมื่อ: กันยายน 23, 2004, 04:20:08 PM »

ถ้าเสี่ยรายนี้ไม่ทำผิดกฏหมาย พกพาอาวุธปืนไปในที่สาธารณหรือที่ที่มีการจัดให้มีมหรสพหรืองานรื่นเริง  ข่าวคงออกมาอีกแบบหนึ่งนะครับ เช่นบุกยิงเสี่ยตายอนาถกลางวัด หรือสี่จรลากอาก้าถล่มเสี่ยดับคาวัด หรืออะไรทำนองนี้แหละ   น่าเห็นใจครับถ้ามีโอกาสสู้ก็มีโอกาสรอดมากว่าไม่สู้  ถ้าเอาแต่นิมนต์หลวงพ่ออย่างเดียวผลลัพธ์อาจไม่ออกมาแบบนี้ก็ได้นะครับเสี่ย   ยังไงก็ขอให้เสี่ยรายนี้รอดพ้นจากคดีพกพาอาวุธปืนด้วยนะครับ
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #35 เมื่อ: กันยายน 23, 2004, 04:37:31 PM »

ดูจากสภาพมือปืนแล้ว งานนี้ "ยิงขอแรง" ครับ  แบบเดียวกะลงแขกช่วยงานบุญงานกุศล นั้นละครับ  น่าจะเป็นเรื่อง บุญคุณไม่จำเป็นต้องทนแทน แต่แค้นต้องชำระ มากกว่า

ยินดีด้วยสำหรับผู้ตกเป็นเหยื่อ แล้วเอาตัวรอดมาได้ครับ

ถ้าเสี่ยรายนั้นไม่พยายามหาทางระงับข้อพิพาท  สาเหตุหลัก  ให้ยุติเสียก่อน  มีหวังหมดตัวก่อนตายครับ  เพราะ ฝ่ายตรงข้ามจะพยายามก่อกวน  เป้าหมายก็จะไม่เป็นอันทำมาหากิน  หมดเงินไปกับการป้องกันตัว หรือเตรียมการเล่นงานคู่อริคืน  เอาไปเอามาเจ๊ง ทั้งคู่ 

ภวนาให้จบด้วยดีครับ

....ตามล่า...อีตอแหล
พลายแก้ว
Hero Member

คะแนน 5

โอย......อยากยิงปืนใจจะขาดอยู่แล้ว ปัง ปัง ปัง

« ตอบ #36 เมื่อ: กันยายน 23, 2004, 10:22:17 PM »

ที่เรียก จูโน่ เพราะเรียก เจซี มันเหมือนยี่ห้อของสินค้าอย่างหนึ่งของผู้ชายง่ะ เลยเรียกจูโน่ ดีกว่า อ้อ.......คุณจูโน่เป็นคริสเตียนโปรแตสแตนด์ ในวงการนิกายคุณ มีคนเล่นปืนเยอะไหมครับ ทางคาทอลิกมีน้อยมาก และส่วนใหญ่ก็จะเป็นนักบวชครับที่เล่นกัน ฆราวาสอาจจะมี แต่ไม่แน่ใจ ขอบคุณครับผม

ขอพระอวยพรทุกท่านครับผม

ดินปืนส่งกระสุน ควันอุ่นอุ่นตลบอบอวล รีคอยด์แสนนิ่มนวล เสียงโหยหวนของดินปืน นำปืนจับเข้ากริป แนบสนิทตรงง่ามมือ ท่ายืนอย่าได้ฝืน เล็งศูนย์ปืนให้เนียนเนียน วงดำอย่าให้ดิ้น ตั้งใจจริงในการเล็ง วงดำนั้นอย่างเจ๋ง ขึ้นนกเล็งแล้วลั่นไก
524
รักเธอประเทศไทย
Full Member

คะแนน 2

คนคบปืน .40 เป็นเพื่อน

« ตอบ #37 เมื่อ: กันยายน 23, 2004, 11:40:38 PM »

Smiley....ในคดีอาญา อาวุธปืนที่ถูกกฎหมาย..แต่ถ้าได้ใช้ไปในการกระทำความผิด ..พนักงานอัยการจะมีคำขอท้ายฟ้องอาญาให้ศาลสั่งริบทุกคดี และหากศาลพิพากษาว่ากระทำผิดจริง..อาวุธนั้นจะถูกริบทุกคดีครับ.. แต่หากอาวุธปืนนั้นเคยถูกแจ้งหาย..และเจ้าของมิได้มีส่วนรู้เห็นเกี่ยวข้องกับผู้กระทำผิดในคดีนั้น  เจ้าของสามารถยื่นคำร้องขอรับคืน  ถ้าศาลได้ทำการไต่สวนได้ความตามคำร้อง ศาลจะมีคำสั่งให้คืนอาวุธปืนกระบอกนั้นแก่เจ้าของที่แท้จริงครับ.. การพกพาอาวุธปืนติดตัว... และใช้อาวุธปืนป้องกันตัวที่สมควรแก่เหตุ อันเป็นการป้องกันตัวตามกฎหมาย.. โทษรับสารภาพอาจปรับราว หนึ่งพันบาท ..โทษจำคุกให้รอไว้... หรือเพียงปรับสถานเดียวก็เคยมีครับ... Smiley Grin

อะไรจะเกิด..มันก็ต้องเกิด .
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #38 เมื่อ: กันยายน 23, 2004, 11:57:15 PM »

........ Grin...วันนี้ตอนนั้งทำงาน เพลินๆ ผมก็เอาเรื่องนี้มาคิดในมุมกลับเล่นๆว่า  หากคนที่ใช้ 9 มม. นั้นวางแผนมา โดยให้ตัวเองดูเป็นพราะเอกที่ยิงกับโจร  โดยโจรที่เขายิงต่อสู้ด้วยนั้นไม่ได้ตั้งใจยิงให้โดน  และแกก็จะยิงไม่ให้โดนโจรด้วย แต่มีคนหนึ่งที่ทำท่าเหมือนกับโดนยิง แล้วเพื่อนๆ พาหนี้ไป ต่อหน้าคนในวัด ที่จะเป็นพยานให้เขา แต่คนร้ายทุกคนสวมหวกไหมพรมปิดหน้าให้ ดูไม่รู้ใครเป็นใคร  ส่วนศพที่พบนั้นไม่ได้รู้เรื่องเลย แต่เป็นคนที่คนวางแผนต้องการฆ่าอยู่แล้ว  แล้วจึงเอาศพมาทิ้งโดยจัดฉาก พร้อมอาก้ากระบอกนั้น เพราะปืนมันไม่น่าจะทิ้งห่างศพแค่ 10 เมตร  และ คนที่ยิงกับโจร นั้นก็ออกมาให้ข่าวว่าเป็นคนชอบพอกันไม่น่ามาดักยิงกันได้    .....ดูแล้วเหตุจูงใจให้มาดักยิงมันน้อยเกินไป..และดูเหมือนมีพิรุดหลายจุด  Huh Huh   คิดเล่นๆ ..ไม่ได้จงใจใสความผู้ตกเป็นข่าวนะครับ..... Tongue

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
New_Face
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 48

« ตอบ #39 เมื่อ: กันยายน 24, 2004, 12:17:42 AM »

คุณ ninja 19 มองต่างมุมได้น่าคิดจริงๆครับ
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #40 เมื่อ: กันยายน 24, 2004, 12:35:37 AM »

Shocked ว้าว...คุณนินจาคิดได้ไงเนี่ยะ...  Shocked
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #41 เมื่อ: กันยายน 24, 2004, 06:15:01 AM »

Huh สมมติฐานเป็นไปได้ทั้งนั้นครับ จึงต้องมีพนักงานสอบสวนสรุปสำนวนอีกทีไงครับ ไม่ใช่เกิดเหตุแล้ว ก็แล้วกัน ถ้างั้นพวกจัดฉากคงไม่ติดคุกหรอกครับ Huh
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 24, 2004, 06:16:44 AM โดย n a j a » บันทึกการเข้า

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
KAHRPPK
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #42 เมื่อ: กันยายน 24, 2004, 07:47:12 AM »

Huh Huh Huh

........ Grin...วันนี้ตอนนั้งทำงาน เพลินๆ ผมก็เอาเรื่องนี้มาคิดในมุมกลับเล่นๆว่า  หากคนที่ใช้ 9 มม. นั้นวางแผนมา โดยให้ตัวเองดูเป็นพราะเอกที่ยิงกับโจร  โดยโจรที่เขายิงต่อสู้ด้วยนั้นไม่ได้ตั้งใจยิงให้โดน  และแกก็จะยิงไม่ให้โดนโจรด้วย แต่มีคนหนึ่งที่ทำท่าเหมือนกับโดนยิง แล้วเพื่อนๆ พาหนี้ไป ต่อหน้าคนในวัด ที่จะเป็นพยานให้เขา แต่คนร้ายทุกคนสวมหวกไหมพรมปิดหน้าให้ ดูไม่รู้ใครเป็นใคร  ส่วนศพที่พบนั้นไม่ได้รู้เรื่องเลย แต่เป็นคนที่คนวางแผนต้องการฆ่าอยู่แล้ว  แล้วจึงเอาศพมาทิ้งโดยจัดฉาก พร้อมอาก้ากระบอกนั้น เพราะปืนมันไม่น่าจะทิ้งห่างศพแค่ 10 เมตร  และ คนที่ยิงกับโจร นั้นก็ออกมาให้ข่าวว่าเป็นคนชอบพอกันไม่น่ามาดักยิงกันได้    .....ดูแล้วเหตุจูงใจให้มาดักยิงมันน้อยเกินไป..และดูเหมือนมีพิรุดหลายจุด  Huh Huh   คิดเล่นๆ ..ไม่ได้จงใจใสความผู้ตกเป็นข่าวนะครับ..... Tongue
             ถ้าจัดฉากจะลงทุนใช้อาก้าหรือครับ      น่าจะใช้แค่ปืนพกก็น่าจะพอครับ     และคนจัดฉากจะได้อะไรตอบแทนครับ    ถึงขนาดลงทุนใช้อาก้าจะได้รางวัลแค่ไหนถึงคุ้มครับ Huh Huh Huh

Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #43 เมื่อ: กันยายน 24, 2004, 11:14:02 AM »

ถ้าจัดฉากจะลงทุนใช้อาก้าหรือครับ      น่าจะใช้แค่ปืนพกก็น่าจะพอครับ     และคนจัดฉากจะได้อะไรตอบแทนครับ    ถึงขนาดลงทุนใช้อาก้าจะได้รางวัลแค่ไหนถึงคุ้มครับ Huh Huh Huh

............. Grin Grin..การจัดฉากเพื่อฆ่าคนทั้งที  ปืนพกมันอาจดูธรรมดา ไปครับ.. Grin Grin...คิดนอกกรอบเล่นๆ อย่าได้เอาเป็นจริงเป็นจังครับ.. Grin..

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
muk
Hero Member

คะแนน 182

« ตอบ #44 เมื่อ: กันยายน 24, 2004, 12:02:09 PM »

Grin Grin Grin
ผู้สื่อข่าวรายงานว่า ในระหว่างการสอบสวนนั้น ทางพนักงานสอบสวนได้ขอดูพระที่คล้องคอนายไพโรจน์ว่ามีพระอะไรดี ปืนอาก้าจึงยิงไม่เข้า แต่กลับยิงคนร้ายตายได้ด้วยอาวุธปืนสั้น นายไพโรจน์จึงนำพระหูยานเนื้อชินเงินกรุช่างกลออกมาอวด โดยมีปิดทวารทั้ง 9 และรูปหล่อหลวงพ่อพริ้ง วัดโก่งธนู อ.เมือง จ.ลพบุรี
---------------------------------------------------------------------------------------------------------
  ผมก็คิดนอกกรอบไปอีกแบบครับ...................  Grin Grin Grin

ผู้ใช้ปืนเป็นผู้รับผิดชอบการกระทำทุกอย่างของตน มิใช่อุปกรณ์รับผิดชอบการกระทำของมนุษย์
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์