๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 04, 2024, 02:56:46 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มันมาใกล้บ้านผมแล้ว  (อ่าน 8213 ครั้ง)
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 21, 2004, 07:48:15 PM »

เอาแกลลอนน้ำปลาวางบนเก้าอี้พลาสติคราคาถูก ๆ   (ซื้อจากโลตัสตัวละ 29 บาท)  ขับรถผ่านแล้วยื่นมือออกไปยิง  ระยะแค่ 3-5 เมตรก็พอ  แล้วจะแปลกใจว่าสองสามครั้งแรก ผิดเป็นเมตร   ต่อไปก็ใช้รถปิ๊คอัพ  ให้คนที่อยู่กระบะหลัง  เอาแกลลอนแขวนกับไม้ไผ่ยาวหน่อย   เวลาฝึกเลือกสถานที่ปลอดภัยหน่อย  จะได้ไม่กลายเป็น "ผู้ต้องหา"  ก่อนที่จะได้เป็น "ผู้เสียหาย"
BAER
ปืนเถื่อนยังไม่หมด อย่ามาปลดปืนทะเบียน
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 19

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 21, 2004, 09:52:43 PM »

Shocked Shocked Shocked
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 22, 2004, 06:41:23 AM »

28 นี้ หน่วยผม ส่งคนลงไปผลัด ที่ยะลา 18 คน.......(สถานีโทรทัศน์ดาวเทียม ภาคภาษายาวี)

ปรากฎว่า หาปืนกันให้ขวัก(หน่วยผมไม่มีอัตราจ่ายอาวุธ ต้องหาเอง)...........เพื่อนผมลงไปคุมเอง ผมเลยยังแบ่ง กระสุน .45 ไปให้ 50 นัด.ให้แม๊ก 1911 ไปใช้อีก 2 แม๊ก.........

ลูกน้องในส่วนของผม ไปช่วย 2 คน....ปรากฏว่า คนหนึ่งเอา 686 ไป อีกคน เอา เรฯ870 ไปด้วย.............

พวกที่อยู่ก่อน บอกมา ไม่กล้าออกจากค่ายเลย..........ลูกเขายังเล็กๆกัน

ดีนะ เขาไม่ได้ส่งผม ให้ลงไปผลัดเปลี่ยนด้วย..............

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
SAVOK CZ
Hero Member

คะแนน 31

« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 22, 2004, 08:47:13 AM »

Sad Sad เมื่อกี้นี่เองรับโทรศัพท์จากเพื่อน ครูโรงเรียนบ้านเกาะเปาะ อ.หนองจิก ถูกยิงใกล้โรงเรียน ตอนนี้ถึงโรงพยาบาลแล้ว อาการสาหัส Embarrassed Embarrassed

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
SAVOK CZ
Hero Member

คะแนน 31

« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 22, 2004, 08:52:49 AM »

เอาแกลลอนน้ำปลาวางบนเก้าอี้พลาสติคราคาถูก ๆ   (ซื้อจากโลตัสตัวละ 29 บาท)  ขับรถผ่านแล้วยื่นมือออกไปยิง  ระยะแค่ 3-5 เมตรก็พอ  แล้วจะแปลกใจว่าสองสามครั้งแรก ผิดเป็นเมตร   ต่อไปก็ใช้รถปิ๊คอัพ  ให้คนที่อยู่กระบะหลัง  เอาแกลลอนแขวนกับไม้ไผ่ยาวหน่อย   เวลาฝึกเลือกสถานที่ปลอดภัยหน่อย  จะได้ไม่กลายเป็น "ผู้ต้องหา"  ก่อนที่จะได้เป็น "ผู้เสียหาย"
ขอบคุณครับท่าน เสาร์-อาทิตย์นี้จะไปลอง มีบ่อดินกว้างขวาง รถยนต์วิ่งได้ แต่มือใหม่แบบผมคงต้องหา คอลตราควาย(ลูกซองสั้นไทยประดิษฐ์) เสียดายไม่มีระบบลดนก ต้องง้างนกก่อนยิง

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
vichai01++รักในหลวง++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 111

« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 22, 2004, 09:36:14 AM »

Shocked Shockedหน่วยของพี่มะขิ่น ทำไมเป็นอย่างนั้นละครับ น่าสงสารกองทัพเราจังทำไมมันอนาถาอย่างนั้นละครับ ส่งคนลงพื้นที่แต่ไม่มีอาวุธให้ ฮ่วย  Shocked Shocked

คาถาป้องกันภัยพิบัติทั้งปวง
ปะโตเมตัง ปะระชิวินัง สุขะโต จุติ
จิตะเมตะ นิพพานัง สุขะโตจุติ
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 22, 2004, 09:52:25 AM »

Shocked Shockedหน่วยของพี่มะขิ่น ทำไมเป็นอย่างนั้นละครับ น่าสงสารกองทัพเราจังทำไมมันอนาถาอย่างนั้นละครับ ส่งคนลงพื้นที่แต่ไม่มีอาวุธให้ ฮ่วย  Shocked Shocked
เขาส่งไปทำข่าวครับ  ไม่ได้ให้ไป "เป็นข่าว"   ที่จริง ททบ.5 ก็พอจะขอความคุ้มครองจากหน่วยทหารในพื้นที่ได้   แต่ถ้าผมเป็นชุดข่าว คงอยากป้องกันตัวเองมากกว่า  เอาทหารหรือตำรวจแต่งเครื่องแบบไปไหนมาไหนด้วย  เป็นเป้ามากขึ้นเสียเปล่า ๆ
เวลาผมลงใต้ทางรถยนต์  ก็ต้องให้คนในพื้นที่มารับกลางทาง   และถ้าไปเครื่องบิน  ก็มีกล็อก 17 กับชีพท์ 2 นิ้วไปด้วย
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 22, 2004, 09:52:59 AM »

:Smiley ระวังรักษาตัวให้ดีๆนะคับ... :Smiley
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 22, 2004, 10:00:01 AM »

คิดแล้วเศร้าเหมือนกันครับ  สี่จังหวัดภาคใต้ เก็บภาษีได้น้อยมาก   แต่ดึงงบประมาณจากส่วนกลางสูงมาก
ผู้ใหญ่ในจวงการปืนของพวกเราอีกท่านหนึ่งคือ พล.ต.ต.อัมพร  จารุจินดา  ก็ต้องลงไปเป็น หน.ศปก.ตร.ทางใต้  แต่ยังดีที่มีคนเปลี่ยน เลยไปสิบวันกลับสิบวัน
vichai01++รักในหลวง++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 111

« ตอบ #24 เมื่อ: กันยายน 22, 2004, 10:22:30 AM »

Grin อ๋อเข้าใจแล้วครับขอบคุณมากครับ ท่านผู้การ  Grin

คาถาป้องกันภัยพิบัติทั้งปวง
ปะโตเมตัง ปะระชิวินัง สุขะโต จุติ
จิตะเมตะ นิพพานัง สุขะโตจุติ
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #25 เมื่อ: กันยายน 22, 2004, 10:40:53 AM »

ยินดีต้อนรับคุณ สาวกซีแซด ครับ ผมก็คนปัตตานีเหมือนกัน สงสัยบ้านเมืองเราจะกลับเข้าสู่ยุคเก่าเหมือน 30 กว่าปีที่แล้ว ยังงัยๆก็ระวังตัวด้วยแล้วกันเอาใจช่วย Grin

2nd
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #26 เมื่อ: กันยายน 22, 2004, 11:00:51 AM »

ยินดีต้อนรับคุณ สาวกซีแซด ครับ ผมก็คนปัตตานีเหมือนกัน สงสัยบ้านเมืองเราจะกลับเข้าสู่ยุคเก่าเหมือน 30 กว่าปีที่แล้ว ยังงัยๆก็ระวังตัวด้วยแล้วกันเอาใจช่วย Grin

30 กว่าปีก่อน ก็ยังไม่รุนแรงเท่าครั้งนี้ เมื่อ 30 ปีก่อน กลุ่มเป้าหมายมีเพียง ตำรวจ ครู และประชาชนที่ฐานะดีจะถูกจับไปเรียกค่าไถ่
poth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 546

ที่นี่ปัตตานี ของจริง ไม่มี Re-Shoot

« ตอบ #27 เมื่อ: กันยายน 22, 2004, 11:30:51 AM »

เรียนคุณสาวก cz ผมอยู่ใกล้กับคุณ เกี่ยวกับการป้องกันตัวคุยกันส่วนตัวดีกว่ามั๊ยครับ
ก็ทำตามที่พี่พี่แนะนำก็ดีนะครับ
poth91@thaimail.com

Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #28 เมื่อ: กันยายน 22, 2004, 01:15:46 PM »

.......... Grin..เมื่อ 3 วันที่แล้ว พี่ชาย ของพี่ข้างบ้าน  ก็ขึ้นมาจากปัตตานี มาซื้อ กล๊อก 19 กลับไปครับ เห็นว่าต้องซื้อปืน เพราะทหารตำรวจ คุ้มครอง ชาวบ้านไม่ได้ 24 ชม  ... Huh

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #29 เมื่อ: กันยายน 22, 2004, 02:53:13 PM »

Sad ด้วยความเป็นห่วงและเห็นใจพี่น้อง 3 จังหวัดชายแดนใต้ ที่ทุกวันนี้ ไม่ว่ายาก ดี มี จน ต่างอยู่ด้วยความหวาดผวา โดยไม่อาจหวังพึ่งพาความช่วยเหลือใดๆจากรัฐได้ ต้องอยู่แบบตัวใครตัวมัน น่าเป็นห่วงว่า หากพวกก่อการสามารถแยกมวลชนออกมาได้ จะเกิดความวุ่นวายตามมาอีกมากมาย... Sad

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์