๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 15, 2024, 03:27:52 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9 10
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ล่าสัตว์ด้วยปืนสั้น  (อ่าน 30487 ครั้ง)
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #105 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2009, 08:39:40 AM »

700 เมตรก็ต้องสายตาดีมากๆครับ

ยิงด้วย Rifle .๓๐๘ ศูนย์เปิด.. ยังยากเลยครับ ครับป๋า..  เพราะเป้า จากกวาง..  คงตัวเท่า มดคันไฟ  

แซวเล่นนะครับ คุณ Sitthipong .. ระยะ ๗๐๐ เมตร นั้น อาจจะเริ่มจาก ๗๐ เมตร นานเข้าเลยเพิ่มอีก ๐    Grin

ผมก็ไม่เคยลองเหมือนกันครับ  เท่าแต่ฟังก๋งเล่ามา  เพราะเมื่อสมัยก่อนก๋งยิงกวางได้เยอะ  เสือลายพาดกลอนก็ยิงได้ 4-5 ตัว  ไหว้

ยิงด้วยปืนลูกซองข้างปืนเขียนว่า Champion  IVER JOHNS IS ARMS & CYCLE WORKS FITCHBURG MASS U.S.A.   Cheesy

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #106 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2009, 09:37:57 AM »

700 เมตรก็ต้องสายตาดีมากๆครับ

ยิงด้วย Rifle .๓๐๘ ศูนย์เปิด.. ยังยากเลยครับ ครับป๋า..  เพราะเป้า จากกวาง..  คงตัวเท่า มดคันไฟ  

แซวเล่นนะครับ คุณ Sitthipong .. ระยะ ๗๐๐ เมตร นั้น อาจจะเริ่มจาก ๗๐ เมตร นานเข้าเลยเพิ่มอีก ๐    Grin

อาจจะเป็นอย่างพี่ Ro@d ว่าครับ... นานๆ ไป... เลข ๐ อาจจะเพิ่มขึ้นเอง... ระยะ ๗๐ เมตรนี่ก็หืนขึ้นคอแล้วนะครับ...

...แต่จะเป็น ๗๐๐ เมตร... หรือ ๗๐ เมตร... ผมว่าก๋งของคุณ Sitthipong นี่ฝีมือเยี่ยมสุดๆ ไลยนะครับ... นึกแล้วก็อดอิจฉาคนสมัยก่อนๆ ไม่ได้ในหลายๆ เรื่องครับ...

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #107 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2009, 12:48:05 PM »

ได้อย่างเสียอย่างครับ คุณจังเกิล อย่างบ้านผม แต่ก่อนน้าชายเล่าว่าเม่นเดินผ่านหน้าบ้านกันเลย
แต่ตอนน้าชายโดนงูเห่ากัด ทั้งอำเภอไม่มี รพ. มีแต่สถานีอนามัย แถมไม่มีเซรุ่มเก็บไว้
ต้องขึ้นรถปุเลงๆไปอีกอำเภอ 

ลองนึกถึงสภาพถนนหนทางลูกรังสมัยก่อนแล้วขับข้ามอำเภอสัก25 กม. และนึกถึงภาพ กว่าจะหารถให้ได้สักคันสมัยนั้น
แล้วรถยุคนั้นใช่ว่าใช้ความเร็วสูงได้

รอดครับ  อึดจริงๆ น้าชายผม  Grin

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #108 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2009, 01:31:40 PM »

ผมชอบนายพรานคนนี้จัง Grin Grin หากยิงแล้วไม่อยู่ มือพรานคงเป็นระวิงแน่

แต่ให้สะใจต้องกระบอกนี้ เยาะเย้ย เยาะเย้ย คงตื่นเต้นดี

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
telekbook - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1124

« ตอบ #109 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2009, 01:43:08 PM »

ที่ว่ายิงหมูป่านั้น เคยมีข่าว นี่ครับ ว่านายพราน จับลูกหมูป่ามาขังไว้แล้ว พ่อหมูตามมาเอาคืน ยิง ปืนใส่พ่อหมูแต่ไม่ระเบิด เลยโดนหมูสอยไป

ผมว่า พ่อหมูตัวนั้นน่าจะ มีเขี้ยวหมูตัน ซึ่ง เป็นเครื่องลางชนิดหนึ่ง ฟันแทงไม่เข้าครับ
ถ้าเจอหมูตัวนี้ต้องหนีอย่างเดียวครับ  Grin
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #110 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2009, 02:45:50 PM »

ที่ว่ายิงหมูป่านั้น เคยมีข่าว นี่ครับ ว่านายพราน จับลูกหมูป่ามาขังไว้แล้ว พ่อหมูตามมาเอาคืน ยิง ปืนใส่พ่อหมูแต่ไม่ระเบิด เลยโดนหมูสอยไป

ผมว่า พ่อหมูตัวนั้นน่าจะ มีเขี้ยวหมูตัน ซึ่ง เป็นเครื่องลางชนิดหนึ่ง ฟันแทงไม่เข้าครับ
ถ้าเจอหมูตัวนี้ต้องหนีอย่างเดียวครับ  Grin

หมูแก่หนังหนารึเปล่าครับ  เขียวหมูมันจะตันอยู่ประมาณครึ่งนึงของความยาวเขี้ยวนะครับ  หมูเขี้ยวตันไม่เคยได้ เคยได้แต่หมู่แก่หงำเหงือกครับ   Cheesy

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #111 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2009, 03:01:24 PM »

หมูแก่หนังหนารึเปล่าครับ  เขียวหมูมันจะตันอยู่ประมาณครึ่งนึงของความยาวเขี้ยวนะครับ  หมูเขี้ยวตันไม่เคยได้ เคยได้แต่หมู่แก่หงำเหงือกครับ   Cheesy
ไม่อยากจะโม้ ฉันมีไอ้ที่เธอว่าอยู่ 2 เขี้ยว เยาะเย้ย
แต่โดนเมียยึดไปซะได้นี่ หัวเราะร่าน้ำตาริน

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #112 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2009, 03:03:47 PM »

ดูเมียแยกเขี้ยวดีกว่าครับท่านเลขาฯ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #113 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2009, 03:05:21 PM »

ดูเมียแยกเขี้ยวดีกว่าครับท่านเลขาฯ

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #114 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2009, 03:06:47 PM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน
เดี๋ยวกระทู้ก็กลายพันธุ์อีกจนได้หรอกพี่ เยาะเย้ย

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
แลบลิ้น ว่าจะยกอีกอันที่เมียยังไม่ได้ยึดให้ซะหน่อย มาหัวเราะเย้ยกันแบบนี้ ไม่ให้ดีกว่า เยาะเย้ย

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #115 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2009, 03:08:53 PM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน
เดี๋ยวกระทู้ก็กลายพันธุ์อีกจนได้หรอกพี่ เยาะเย้ย

แลบลิ้น ว่าจะยกอีกอันที่เมียยังไม่ได้ยึดให้ซะหน่อย มาหัวเราะเย้ยกันแบบนี้ ไม่ให้ดีกว่า เยาะเย้ย

ไม่เป็นไรครับ  เขี้ยวผมโง้งกว่านั้นเยอะ   ยิ้มีเลศนัย

อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #116 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2009, 07:43:10 PM »

ไม่เป็นไรครับ  เขี้ยวผมโง้งกว่านั้นเยอะ   ยิ้มีเลศนัย
โง้ง สู้ตัวนี้ได้รึเปล่าพี่กวาง  คิก คิก คิก คิก

tuktiktom
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #117 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2009, 04:34:15 PM »

Grinนั่นสินะ มันคงคิดถึงกิ๊กมันน่าดู ถ้าเป็นไปได้เปลี่ยนจากกวางเป็นพวกอันธพารครองเมืองคงดีนะ เอ๊ ยังไงเนี๊ย แบร่
kae-milo
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #118 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2010, 05:49:54 AM »

นายเค้าให้มา ดูปะ
LadySmith
DVC
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 66

Be Still & Know

« ตอบ #119 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2010, 03:51:02 PM »

ล่าสัตว์ด้วยปืนสั้น
จากหนังสือ คู่มืออาวุธศึกษาสำหรับประชาชน "ปืนสั้น" พิมพ์ครั้งที่สอง ๒๕๑๔ หน้า ๔๒๕ - ๔๒๘
โดย ท่านวิจิตต์ ศิริเธียร

ปล. ไม่สนับสนุนการล่าสัตว์นะคะ หลงรัก

Forging iron is a physically demanding process,
but controlled movement is much more important than brute strength.
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9 10
  พิมพ์