๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 13, 2024, 03:19:53 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รูป,ข้อมูลปืนวินเชสเตอร์มาดูกัน  (อ่าน 13130 ครั้ง)
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2007, 12:04:34 PM »

คนถามหายไปเลย .............

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
Desperado
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2007, 12:37:53 PM »

คนตอบมีแต่เก๋าๆ    Grin
Τσρ Κσρ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 294

สูงสุด คืนสู่สามัญ

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2007, 02:10:28 PM »

คนถามหายไปเลย .............

คงรีบไปตามหา คนที่เคยให้ราคา 3,xxx,xxx อยู่ครับผู้การ    คิก คิก

Ability is Nothing Without Opportunity. 

Napoleon Bonaparte
okyoky20
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2007, 04:15:14 AM »

จริงหรอครับเอเมื่อวันก่อนผมได้มีโฮกาสพูดคุยกับเซียนปืนรุ่นวัยทองแถวโรงเรียนเตรียมทหารนครนายก(นักสะสมของโบราณ)เค้าแนะนำว่าอย่ารีบขายอ่ะเพราะปืนรุ่นนี้ราคาดีจริงๆครับ6หลักด้วยเค้าบอกว่าขายกับพวกร้านปืนราคาจะตกให้ไปขายกับพวกที่สะสมปืนเก่าและปืนโบราณแต่ผมลืมถามเค้าว่าจะไปหาคนซื้อปืนโบราณแบบนี้ได้ที่ไหนอ่ะครับมีใครพอรู้บ้างตอบทีปล.ขอบคุณทุกเสียงที่มีน้ำใจสละเวลามาตอบนะครับ

ขอบคุณ...ที่ยังคิดถึง
                       ขอบคุณ...ที่ห่วงหา
                       ขอบคุณ...ที่สละเวลา
                       ขอบคุณ...ที่เธอตอบมา...ฉันรักเธอ   แต่งเองสดๆเพราะมั้ยจ้ามอบให้แด่ทุกท่านที่คอมเม้นมานะครับ
okyoky20
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2007, 04:26:38 AM »

เอ่อคุณที่บอกว่ากระบอกละ20kน่ะครับแล้วก้คุณที่โพสรูปมาน่ะครับคือจะบอกว่าช่วยสังเกตให้ดีๆหน่อยนะครับคือปืนที่คุณพูดถึงมันคนละรุ่นกันกับผมอ่ะลองสังเกตสิครับอาจจะคล้ายแต่คนละรุ่นน่ะครับช่วยสังเกตด้วยคนเล่นปืนน่าจะรู้ครับ
ปืนอันนี้ผลิตมา200ปีกว่าแล้วอ่ะครับปืนที่ความเป็นมานานขนาดนี้คงราคาไม่ตกต่ำขนาดนั้นคุณว่าจริงมั้ยครับพอดีเป็นปืนมรดกน่ะครับมีทะเบียนซะด้วยสืบทอดกันมานานกว่า100ปีแล้วไม่รู้ตระกูลนี้รักษาปืนยังไงยังดีอยู่เลยรับรองว่าปืนคนละรุ่นกับคุณแน่นอนครับเพราะมันเปนต้นแบบรุ่นแรก
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2007, 08:45:17 AM »

จริงหรอครับเอเมื่อวันก่อนผมได้มีโฮกาสพูดคุยกับเซียนปืนรุ่นวัยทองแถวโรงเรียนเตรียมทหารนครนายก(นักสะสมของโบราณ)เค้าแนะนำว่าอย่ารีบขายอ่ะเพราะปืนรุ่นนี้ราคาดีจริงๆครับ6หลักด้วยเค้าบอกว่าขายกับพวกร้านปืนราคาจะตกให้ไปขายกับพวกที่สะสมปืนเก่าและปืนโบราณแต่ผมลืมถามเค้าว่าจะไปหาคนซื้อปืนโบราณแบบนี้ได้ที่ไหนอ่ะครับมีใครพอรู้บ้างตอบทีปล.ขอบคุณทุกเสียงที่มีน้ำใจสละเวลามาตอบนะครับ

ขอบคุณ...ที่เธอตอบมา...ฉันรักเธอ   แต่งเองสดๆเพราะมั้ยจ้ามอบให้แด่ทุกท่านที่คอมเม้นมานะครับ

ขายคนที่บอกคุณนั่นแหละครับ....................เอาแค่สัก สองล้านก็พอ

ให้เขาเอาไปทำกำไรสักล้านหนึ่ง

ผมพูดจริงๆนะครับ ไม่ได้พูดเล่น ถ้าเขาตีราคาปืนกระบอกนี้ถึง3,xxx,xxx................เราก็ควรขายให้เขา 2/3 ก็พอแล้วครับ...............

แบ่งๆกันใช้

เอ่อคุณที่บอกว่ากระบอกละ20kน่ะครับแล้วก้คุณที่โพสรูปมาน่ะครับคือจะบอกว่าช่วยสังเกตให้ดีๆหน่อยนะครับคือปืนที่คุณพูดถึงมันคนละรุ่นกันกับผมอ่ะลองสังเกตสิครับอาจจะคล้ายแต่คนละรุ่นน่ะครับช่วยสังเกตด้วยคนเล่นปืนน่าจะรู้ครับ
ปืนอันนี้ผลิตมา200ปีกว่าแล้วอ่ะครับปืนที่ความเป็นมานานขนาดนี้คงราคาไม่ตกต่ำขนาดนั้นคุณว่าจริงมั้ยครับพอดีเป็นปืนมรดกน่ะครับมีทะเบียนซะด้วยสืบทอดกันมานานกว่า100ปีแล้วไม่รู้ตระกูลนี้รักษาปืนยังไงยังดีอยู่เลยรับรองว่าปืนคนละรุ่นกับคุณแน่นอนครับเพราะมันเปนต้นแบบรุ่นแรก

ส่วนเรื่องปืน ถ้าผมบอกผิดพลาดอะไรไป ก็ขออภัยด้วยนะครับ...................ผมพึ่งศึกษาปืนมาไม่กี่ปีเอง................คุณชำนาญมากกว่าผม ก็คงค้นข้อมูลเองได้นะครับ ไม่จำเป็นต้องมาถามในนี้ เพราะความรู้น้อยกันทั้งนั้นครับ..................
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 10, 2007, 08:50:39 AM โดย มะขิ่น » บันทึกการเข้า

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2007, 09:01:58 AM »

ขอบคุณ...ที่เธอตอบมา...ฉันรักเธอ   แต่งเองสดๆเพราะมั้ยจ้ามอบให้แด่ทุกท่านที่คอมเม้นมานะครับ

คุณรู้คำถามและคำตอบในตัวแล้วนี้ครับ จะมาถามทำไม

จากที่ถามมา...ก็มีพี่ๆมาช่วยตอบให้แล้ว ถ้าไม่เชื่อก็กลับไปอ่านตัวแดงๆ

ที่คุณเป็นคนเขียนเอง มันมีคำตอบอยู่ในนั้นแล้วละครับ   Cool

**ก็กลับไปถามคนที่บอกคุณไง แค่ลืมถามไม่น่ายาก

**ส่วนที่บอกว่ามีคนมาให้3,xxx,xxx บาท ก็ยิ่งแสดงว่าคุณเจอคนที่จะซื้อแล้วนี่ครับ หรือว่ากลัวขายขาดทุน งอน

ชนิดขนาดของอาวุธปืน:ยาวเดี่ยววินเชสเตอร์.44
ความยาวประมาณ:90ซม.
Model:1892>WINCHESTER
                     TRADE MARK.REG.IN U.S.PAT OFF
ปีที่ผลิต: OCTOBER 14, 1884 ที่เมือง: NEW HAVEN.CONN.U.S.A.
              4.4 W.C.F
นี่ล่ะครับข้อมูลที่อยู่บนปืนใครพอทราบบ้างว่าเค้าเอาปืนพวกนี้ไปขายที่ไหนครับเห็นว่ามันเปนปืนโบราณมีคนเคยให้ราคาตั้ง3,xxx,xxx
เป็นปืนมรดกน่ะครับมีทะเบียนด้วยใครพอทราบบ้างว่าราคาจริงๆเค้าขายกันประมาณเท่าไรครับ(คือถามข้อมูลนะครับไม่ได้ขายปืนถ้าผิดกฎก้ขอประทานโทษมา ณ.ที่นี้ด้วยครับ)ด้วยความเคารพ

foxbat.....รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 81

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2007, 09:17:14 AM »

จขกท โดนแม่ไม้มวยไทย เข้าไปครบทุกกระบวนท่าเลยนะครับหายมึนหรือยังเนี่ย คิก คิก คิก คิก คิก คิก
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2007, 09:19:14 AM »

หอบไปร้านปืนวานให้ร้านตีราคา ก็รู้เองครับ ว่าเท่าไหร่  

ปืนอันนี้ผลิตมา200ปีกว่าแล้วอ่ะครับ

นับเลขใหม่นะครับ นับยังไงถึงสองร้อยปี

....ตามล่า...อีตอแหล
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2007, 09:31:07 AM »

เฮ้อ..อยู่ดีๆไม่ชอบ  เพื่อนผมเคยบอกว่า ของบ้างอย่างมีตังค์อย่างเดียว ก็ซื้อไม่ได้ครับ  ต้องโง่ด้วยถึงจะซื้อได้ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2007, 09:35:05 AM »

15,000 ยังคิดหนักเลยถ้าจะซื้อ  ลูกหายาก ถึงมีก็แพงมาก เล่นพวก .44 แม็กนั่มมันกว่าเยอะเลย  Grin
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2007, 09:55:36 AM »

ชนิดขนาดของอาวุธปืน:ยาวเดี่ยววินเชสเตอร์.44
ความยาวประมาณ:90ซม.
Model:1892>WINCHESTER
                     TRADE MARK.REG.IN U.S.PAT OFF
ปีที่ผลิต: OCTOBER 14, 1884 ที่เมือง: NEW HAVEN.CONN.U.S.A.
              4.4 W.C.F
นี่ล่ะครับข้อมูลที่อยู่บนปืนใครพอทราบบ้างว่าเค้าเอาปืนพวกนี้ไปขายที่ไหนครับเห็นว่ามันเปนปืนโบราณมีคนเคยให้ราคาตั้ง3,xxx,xxx
เป็นปืนมรดกน่ะครับมีทะเบียนด้วยใครพอทราบบ้างว่าราคาจริงๆเค้าขายกันประมาณเท่าไรครับ(คือถามข้อมูลนะครับไม่ได้ขายปืนถ้าผิดกฎก้ขอประทานโทษมา ณ.ที่นี้ด้วยครับ)ด้วยความเคารพ

ขออนุญาตนะครับท่าน  ปืน Winchester Model 1892 ผลิตในปี 1892 ครับท่าน  ไม่ใช่ 1884  แล้วที่บอกว่าผลิต October 14 , 1884 น่ะเป็นปีที่ทางบริษัท Winchester จดทะเบียน Patent ปืนรุ่น 1894 ครับท่าน   กรุณาอย่ามั่วครับ
wasanami
Hero Member

คะแนน 272

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2007, 10:03:56 AM »

Cheesy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 18, 2010, 08:33:11 PM โดย wasanami » บันทึกการเข้า

มาใช้ dropbox กันเถอะ
https://www.dropbox.com/link/39.XpsLIhKCKt?lk=564ddba31492c671
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2007, 10:04:41 AM »

ปืนของคุณปั้นเป็น Winchester Model 1873 เริ่มผลิตในปี 1873  ท่านบอกมาได้ไงว่า ปืนท่านเก่ากว่า  ไม่รู้ไม่มีใครว่า  พลาดกันได้ ( ผมเองก็บ่อยไป ) แต่ไม่รู้แล้วยังดันทุรัง แสดงความโง่นี่  ไม่ไหว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 10, 2007, 10:06:44 AM โดย USP40 » บันทึกการเข้า
okyoky20
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2007, 01:05:27 PM »

พูดกันดีๆๆอย่าด่าครับผมส่าพูดให้เรียบร้อยแล้วคุณที่ว่าผมโง่น่ะคุณพี่PMทำมัยไม่ว่าล่ะทีผมพิมพ์ไม่ถูกหูก้มาว่าผมทีคนอื่นมาว่าไม่เหนไปว่าเค้าเลยผมก้แค่มาโพสถามที่ขายไม่เหนต้องด่ากันเลยแย่ๆๆๆ
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์