๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 02, 2024, 06:47:27 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 22 23 24 [25] 26 27 28 ... 30
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนใช้ LLAMA ลาม่า  (อ่าน 158543 ครั้ง)
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #360 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2012, 11:10:47 AM »

เพิ่งนึกออกว่าคนฟิลลิปินส์เรียกปืน compact พวกนี้ว่า Llama เหมือนกันหมดแม้กระทั่ง Colt .380 แสดงว่ายุคก่อนนี้เป็นที่นิยมมาก
KB20
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 841

« ตอบ #361 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2012, 01:59:42 PM »

มีอยู่อันนึงครับ พ่อตาผมเขายกให้ลูกสาวของเขามา สภาพภายนอกแย่มาก ตอน

ใด้รับมาใหม่ๆถอดชิ้นส่วนแช่น้ำมันทิ้งอยู่หลายวัน  ประกอบชิ้นส่วนกลับเข้าที่เดิม

หยอดน้ำมันหล่อลื่น  รอหากระสุนอยู่สี่เดือน ใด้มาทดลองยิงไปยี่สิบนัดไม่มีติดขัดเลย

ตอนท่ีพ่อแฟนผมให้ปืนตัวนี้มาแกก็ให้กระสุนมาด้วย สิบห้านัด แต่สภาพกระสุนก็พอๆ

กับปืนคือเป็นคราบสนิมเขียวๆหมดแล้วทุกนัด ก็เลยทิ้งไปแล้วรอหากระสุนใหม่
LLAMA ใช้กระสุนอะไรครับ

ขนาด .32  ครับพี่     ไหว้
penpeum
Full Member

คะแนน 92

« ตอบ #362 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2012, 05:07:40 PM »

กระบอกที่ว่าใช้กระสุนขาด7.65หรือ.32ออโต้ครับ  เรียก.32เดี๋ยวไม่ทันดูพลาดไปเป็น.32 long จะเสียเวลาไปเปลี่ยนครับ ไหว้
KB20
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 841

« ตอบ #363 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2012, 05:36:59 PM »

กระบอกที่ว่าใช้กระสุนขาด7.65หรือ.32ออโต้ครับ  เรียก.32เดี๋ยวไม่ทันดูพลาดไปเป็น.32 long จะเสียเวลาไปเปลี่ยนครับ ไหว้

ผมต้องขอโทษด้วยครับพีผมไม่ทราบว่ามันมีหลายขนาดครับ   เมื่อคราวที่แล้วที่ใด้กระสุนมาที่ข้างกล่อง

เขียนใว้ .32 ออโต้มั้งครับ เดี๋ยวผมไม่แน่ใจเดี๋ยวกลับไปดูที่กล่องอีกที ไม่รู้ว่าเก็บใว้หรือเปล่าจำไม่ใด้แล้ว

หมดตั้งแต่ปลายปีทีแล้วครับ       คือพ่อตาผมแกก็บอกแค่ว่า เป็นปืนขนาด .32  และผมไปถามรุ่นพี่อีกท่านนึง

ที่ทำงานอยู่ด้วยกันของพีแกใช้ยี่ห้อ สตาร์ ที่ด้านข้างสใลด์พิมพ์ เป็นขนาด 7.65  และพี่แกถอดกระสุนออกจาก

แม๊คของแกมาไส่ในแม็คของผมแล้วก็ลองดึงปิดสลด์ดูแกบอกว่าขนาดเดียวกันกับของพี่ เดี๋ยวหากระสุนมาให้แต่

ต้องรอนานหน่อยนะกว่าจะมาทีนึงแล้วก็อย่ายิงเล่นจนหมดล่ะ  หลังจากนั้นสีเดือนใด้มายี่สิบนัดผมซัดซะหมดเลย

ภายในไม่ถึงสิบนาที     Grin    ไหว้
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #364 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2012, 07:42:32 PM »

ผมต้องขอโทษด้วยครับพีผมไม่ทราบว่ามันมีหลายขนาดครับ   เมื่อคราวที่แล้วที่ใด้กระสุนมาที่ข้างกล่อง

เขียนใว้ .32 ออโต้มั้งครับ เดี๋ยวผมไม่แน่ใจเดี๋ยวกลับไปดูที่กล่องอีกที ไม่รู้ว่าเก็บใว้หรือเปล่าจำไม่ใด้แล้ว

หมดตั้งแต่ปลายปีทีแล้วครับ       คือพ่อตาผมแกก็บอกแค่ว่า เป็นปืนขนาด .32  และผมไปถามรุ่นพี่อีกท่านนึง

ที่ทำงานอยู่ด้วยกันของพีแกใช้ยี่ห้อ สตาร์ ที่ด้านข้างสใลด์พิมพ์ เป็นขนาด 7.65  และพี่แกถอดกระสุนออกจาก

แม๊คของแกมาไส่ในแม็คของผมแล้วก็ลองดึงปิดสลด์ดูแกบอกว่าขนาดเดียวกันกับของพี่ เดี๋ยวหากระสุนมาให้แต่

ต้องรอนานหน่อยนะกว่าจะมาทีนึงแล้วก็อย่ายิงเล่นจนหมดล่ะ  หลังจากนั้นสีเดือนใด้มายี่สิบนัดผมซัดซะหมดเลย

ภายในไม่ถึงสิบนาที     Grin    ไหว้

กึ่ง ออโต ถ้าเรียกให้ถูก ควรเรียกว่า ๗.๖๕  จะดีกว่า นะครับ ถ้า ระบุ .๓๒ จะเป็นโม่หมุน ซึ่งเป็นกระสุนทีอ่อนอานุภาพมาก
ถ้า เป็นกระสุนกึ่งออโต จะต้องระบุ .๓๒ ออโต ทุกครั้ง   

โม่หมุน .๓๒ เท่าที่เคยเห็น มีแต่ S&W และ Colt  ยี่ห้ออื่น ยังไม่เคยเห็นผ่านตาเลย ครับ.  Grin

killick
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #365 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2012, 10:43:24 PM »

Grinสภาพดีเก็บไว้ใช้เลยครับ ทำความสะอาดและยิงบ้างนะครับ ไหว้

ขอบคุณสำหรับคำวิจารณ์ และคำแนะนำครับ
ส่วนตัวก็อยากจะเอาไปลองยิงครับ ติดที่ว่า ลูกซ้อมหายากถึงหาไม่ได้เลยครับ ครั้นจะเอาลูกจริงไปยิงก็คงจะไม่ไหวครับ แพงไปนิดครับ
penpeum
Full Member

คะแนน 92

« ตอบ #366 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2012, 10:49:03 PM »

หลงรัก ไม่เป็นไรครับ ปรึกษาหารือ พูดคุย แลกเปลี่ยนความรู้กันครับ หลงรัก
สนามยิงปืนอดิสร สระบุรี เคยมีมาขาย มีบ้างขาดบ้างครับ  บูลเล็ต7.65  1กล่อง 50นัด 3เดือนก่อนรับมา1400ครับ
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #367 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2012, 08:32:26 AM »

มีอยู่อันนึงครับ พ่อตาผมเขายกให้ลูกสาวของเขามา สภาพภายนอกแย่มาก ตอน

ใด้รับมาใหม่ๆถอดชิ้นส่วนแช่น้ำมันทิ้งอยู่หลายวัน  ประกอบชิ้นส่วนกลับเข้าที่เดิม

หยอดน้ำมันหล่อลื่น  รอหากระสุนอยู่สี่เดือน ใด้มาทดลองยิงไปยี่สิบนัดไม่มีติดขัดเลย

ตอนท่ีพ่อแฟนผมให้ปืนตัวนี้มาแกก็ให้กระสุนมาด้วย สิบห้านัด แต่สภาพกระสุนก็พอๆ

กับปืนคือเป็นคราบสนิมเขียวๆหมดแล้วทุกนัด ก็เลยทิ้งไปแล้วรอหากระสุนใหม่

ขนาด .32  ครับพี่     ไหว้
  กระสุนน่าจะพอหาได้ครับ ไหว้

KB20
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 841

« ตอบ #368 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2012, 09:02:14 AM »

ภายในไม่ถึงสิบนาที     Grin    ไหว้

กึ่ง ออโต ถ้าเรียกให้ถูก ควรเรียกว่า ๗.๖๕  จะดีกว่า นะครับ ถ้า ระบุ .๓๒ จะเป็นโม่หมุน ซึ่งเป็นกระสุนทีอ่อนอานุภาพมาก
ถ้า เป็นกระสุนกึ่งออโต จะต้องระบุ .๓๒ ออโต ทุกครั้ง   

โม่หมุน .๓๒ เท่าที่เคยเห็น มีแต่ S&W และ Colt  ยี่ห้ออื่น ยังไม่เคยเห็นผ่านตาเลย ครับ.  Grin

ขอบคุณมากครับพี่ ต่อไปผมจะเรียกให้ถูกครับ  คนแก่ๆแถวบ้านผมก็จะเรียกปืนแบบนี้อยู่สองสามชื่อเท่าที่ผมเคย

ใด้ยินมาผมก็เลยเรียกติดปากตามเขาไปครับ  อยางเช่นบางคนเห็นปืนกระบอกนี้ก็จะถามว่า ขนาดเจ็ดของพ่อตามึงใช่มั้ย

บางคนก็เรียก ขนาดสามสอง  หรือ ขนาดสามสองแม็คกาซีน   ผมก็เลยเข้าใจว่ากระสุน .32 หรือ กระสุน 7.65 คือขนาด

เดียวกันครับ       ไหว้
KB20
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 841

« ตอบ #369 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2012, 09:06:18 AM »

หลงรัก ไม่เป็นไรครับ ปรึกษาหารือ พูดคุย แลกเปลี่ยนความรู้กันครับ หลงรัก
สนามยิงปืนอดิสร สระบุรี เคยมีมาขาย มีบ้างขาดบ้างครับ  บูลเล็ต7.65  1กล่อง 50นัด 3เดือนก่อนรับมา1400ครับ

เมื่อกี้โทรไปถามที่สนามแล้วครับ มีของครับยี่ห้อ บุลเล็ต ราคาสมาชิก 1250 บาทครับ   เดี๋ยวว่าจะวิ่งออกไปซื้อครับ   
KB20
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 841

« ตอบ #370 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2012, 09:07:28 AM »

ขนาด .32  ครับพี่     ไหว้
  กระสุนน่าจะพอหาได้ครับ ไหว้

ครับพี่    ขอบคุณครับพี่  ผมโทรถามที่สนามอดิศร แล้วมีของครับ 
ART
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #371 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2012, 09:29:10 AM »

เยี่ยมครับ ชาว llama

penpeum
Full Member

คะแนน 92

« ตอบ #372 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2012, 01:55:58 PM »

ไหว้พี่ Road ครับ น่าจะมี รีวอลเว่อร์ .32 ลามาด้วยครับ เห็นใน Gun in หน้าตลาดอุปกรณ์และส่วนควบอาวุธปืน กระทู้ ช่วยด้วย .32ลามา  ประกาศหาซื้อหรือซ่อม ตัวเขี่ยที่คัดปลอกโม่ และลงรูปประกอบไว้ครับ ลองชมดูครับ ไหว้
thongchai_h
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #373 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2012, 12:55:54 PM »

llama ประเทศผู้ผลิตนี่ใช่ spain หรือเปล่าครับ
ART
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #374 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2012, 01:03:42 PM »

llama ประเทศผู้ผลิตนี่ใช่ spain หรือเปล่าครับ
  ใช่ครับปืนของ สเปน ครับ

หน้า: 1 ... 22 23 24 [25] 26 27 28 ... 30
  พิมพ์