เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน

<< < (106490/107369) > >>

นายกระจง:
อ้างจาก: submachine -รักในหลวง- ที่ พฤษภาคม 24, 2016, 01:10:47 PM

อ้างจาก: นายกระจง ที่ พฤษภาคม 23, 2016, 08:17:58 PM

มาแต่ไหนไม่รู้ พอได้ข่าวว่าผมอี้รื้อบ่อที่สวน คิดราคาเมตรนึง สี่พันแปดร้อยบาท ชาด 

วันนี้เลยจัดทีมงานชุดเดิมที่เคยขุดที่บ้านเมื่อสิบปีก่อน เมตรสองพันหกร้อย บายใจไปครับ

ขุดเองต๊ะ กลางเลยังขุดได้
เท่เอง จ้างเพื่อน...

ยอมครับงานนี้ ผมยอมแพ้เลยครับ เคยลงไปแล้วครั้งหนึ่ง ดีว่ามีโองพาดไว้ครับ ไม่งั้นผมน่าว่าได้เป็นลมครับ ผมหายใจไม่สะดวกเลยครับ แต่คนที่ลงไปขุดเขาอยู่ได้สบายดีครับ

ทำเองทุกอย่างแล้วเศรษฐกิจชุมชนจะหมุนเวียนได้อย่างไรละครับ

นายกระจง:
นิๆๆๆๆ สาระล้วนๆครับ

GUNRUNNER:
   จิบกาแควตอนบ่าย กลิ่นหอม ๆ  กับ(เม็ดมะม่วงหิมพานต์ของ)ท่านpisal_rn  อร่อยดีครับ   ::002::

R2D2:
อ้างจาก: GUNRUNNER ที่ พฤษภาคม 24, 2016, 01:20:57 PM

อ้างจาก: pisal_rn ที่ พฤษภาคม 24, 2016, 12:03:12 PM

อ้างจาก: Pandanus ที่ พฤษภาคม 23, 2016, 12:33:55 PM

อ้อ...เกาะกระแสสาระกะเค้าด้วยเนาะ....
ระนองฝนตกพอดูเชียวครับ แถวบ้านน้าไพศาลน่าจะหนักอยู่
สองสามวันก่อน วิทยาลัยเทคนิคระนองโดนไปเละเทะพอได้เชียว

ตกหนักครับ แต่ลมไม่ค่อยแรง  ;D

หนักกี่กิโล กี่ขีด    :o   แล้วเอาตาชั่งแบบไหนชั่งครับ

นิทานอายุกว่าร้อยปีแล้วเนาะ   ::002::

เด็ก ๆ สมัยนี้ เชื่อว่าบางคนยังไม่เคยอ่านเลย  ;D

เคยอ่านสมัยเด็ก ๆ คับ ไม่รู้ของพี่คนไหน มีตัวนึงชื่อบาลู(หมีใหญ่) เรื่องสัตว์เลี้ยงลูกคนนี่มักเป็นตำนานทางยุโรป นำโดยหมีกับหมาป่า แต่ทาร์ซานถูกลิงเลี้ยงดูเพราะท้องเรื่องเป็นแอฟริกา    

R2D2:
คุณ Sittipong รักในหลวง อยู่แถวนี้ไหมคับ ? ..แฮ่มหวาน..ที่ท่านส่งให้ผมมาลองกินลดไขมัน น้ำตาล ความดัน นั้น
ทางนี้ก็มีขายคับ แต่เขาเรียกขมิ้นเครือ เป็นไม้กึ่งเลื้อยเนื้อแข็ง ร้ายยาไทยขายขีดละ 25.-บาท เขาบอกว่ารสออกขมเล็กน้อย ผมยังไม่ได้ลองดูเลย(แก๊สหมด-โฮ)..ขอขรอบพระครุณอีกครั้งคับ ที่อยากเปลี่ยนมากินตัวนี้เพราะอบเชยรสชาติมันเหลือทนคับ ผมว่าจะกินหลาย ๆ ตัว Rotation 

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว