๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 09, 2024, 06:48:33 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 26 27 28 [29] 30
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: HP-200-Eco เครืองอัดอากาศและเรกกูเลเตอร์แรงดันสูงราคาประหยัด  (อ่าน 98503 ครั้ง)
pramuan
ไม่เคืองแค้นน้อยใจในโชคชะตา ไม่เสียดายชีวาถ้าสิ้นไป
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 19

จักยอมตายหมายให้เกีรติดำรงจะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

« ตอบ #420 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2011, 07:59:32 PM »

ต้องไปปฏิบัติภาระกิจช่วยผู้ประสบภัยน้ำท่วมในพื้นที่ กรุงเทพ ไม่มีกำหนดครับ ขออภัยครับ ไหว้ ยิ้มีเลศนัย
ถ้าลองผ่าออกมาดูจะรู้ว่าเมื่อต่อเข้ากับระบบแอร์ แรงดันเกินระเิบิดแน่นอนครับ  แต่ถ้าเปิดด้านแรงดันต่ำออกให้เป็นระบบเปิดแล้วละก็ไม่มีโอกาศระเบิดเลยครับ  ถ้าสงสัยก็ซื้อของเก่ามาลองผ่าเล่นแล้วพิจารณาดูก็จะเห็นอย่างที่บอกแน่นอนครับ

กระสุนปืนใหญ่ของไทยตกที่ใด   ที่นั่นคือถิ่นไทย
TooPR
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #421 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2011, 11:15:20 PM »

มีวิธีทำให้คอมเพสเซอร์ไม่ตัดมั้ยครับ เพราะมันจะตัดที่ 50 บาร์
AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #422 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2011, 07:58:45 AM »

มีวิธีทำให้คอมเพสเซอร์ไม่ตัดมั้ยครับ เพราะมันจะตัดที่ 50 บาร์

การที่เอารูปและผลงานของพี่ที่เขาทำไปลงในเว็บอื่น...ก็อยากจะให้บอกแหล่งมาด้วยครับ..
พี่เขาไม่ได้หวง แต่เป็นการให้เครดิต พี่เขานะครับ...

ผมรักในหลวง...ครับ
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #423 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2011, 08:42:50 AM »

จริงๆแล้วผมก็ใช้อยู่ครับ...เป็นคอมเพรสเซอร์แอร์บ้านแบบโรตารี่ ขนาด 12,000 บีทียู เอาไว้สำหรับซ่อมระบบแอร์รถยนต์ครับ..สามารถสร้างแรงดันได้ถึง 450 psi ครับ

การใช้งานเป็นอย่างไรครับ  ผมไปหาข้อมูลมาว่า ถ้าขนาด 1/2 45บาร์ไ้ด้สบายครับ

ส่วนใหญ่ผมใช้สำหรับ..แว๊คระบบแอร์รถยนต์ครับ
ส่วนระบบอัด ก็เอาไว้ทดสอบระบบแอร์ หรือแผงรังผึ้งคอยล์ร้อนว่ารั่วซึมไหมครับปปกติจะอัดทดสอบแรงดันอยู่ที่ 320-400 psi ครับ
แต่ข้อเสียคือเวลา ปล่อยลมระบายออกทิ้งอย่างเร็วหรือเกิดสายแรงอัดแตกจะทำให้น้ำมันในตัวคอมตีออกมาทางท่อลมด้วยครับ..
เพราะคอมพวกนี้เท่าที่รู้..ต้องรักษาระดับน้ำมันคอมให้อยู่ในเกณฑ์ที่กำหมดครับ
มิเช่นนั้นอายุคอมไม่ยั่งยืนแน่นอนและแรงอัดก้จะลดน้อยลงด้วยครับ

ปล. ยังไงรอคุณ motหัดยิง มาช่วยชี้แนะอีกทีครับ.. Grin Grin ต้องให้ช่างแอร์ตัวจริงมาช่วยอีกแรง...

เรื่องเอาคอมเพรสเซอร์ มาอัดอากาศ   ผมเคยทำตอนตรวจหารอยรั่วของระบบ ท่อน้ำยาแอร์ อัดแค่ 200 psi  เกินกว่านั้นกลัวฯฯฯ
ควรระมัดระวังให้มากๆ  ครับ ไหว้

คอมแอร์ที่นำมาใช้กับระบบอัดลมของคุณประมวล ถ้าคิดถึงชั่วโมงที่เขาออกแบบมาใช้กับรถยนต์วิ่งวันละ 8 ชั่วโมง
ได้นานมากกว่า 5 ปี   ผมว่ามันกลายเป็นเรื่องเล็กมากที่ต้องมาเจอภาระงานอัดลมให้กับเครื่องอัดลมของคุณประมวล
ดีไม่ดี ผมว่าซ่อมบำรุงเปลี่ยนซีลเครื่องอัดลมแรงสูงจะต้องทำก่อนด้วยซ้ำไปครับ

TooPR
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #424 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2011, 06:57:45 PM »

การที่เอารูปและผลงานของพี่ที่เขาทำไปลงในเว็บอื่น...ก็อยากจะให้บอกแหล่งมาด้วยครับ..
พี่เขาไม่ได้หวง แต่เป็นการให้เครดิต พี่เขานะครับ...

ขอโทษด้วยครับที่ไม่ได้ขอ หรือให้เครดิต และบอกแหล่งที่มา
 แต่ชาว AirGun เค้าก็รู้จักผลงานพี่เค้ากันดีกันอยู่แล้วครับ ขออภัย อย่างสูง
pramuan
ไม่เคืองแค้นน้อยใจในโชคชะตา ไม่เสียดายชีวาถ้าสิ้นไป
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 19

จักยอมตายหมายให้เกีรติดำรงจะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

« ตอบ #425 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2011, 08:14:24 PM »

ขอโทษด้วยครับที่ไม่ได้ขอ หรือให้เครดิต และบอกแหล่งที่มา
 แต่ชาว AirGun เค้าก็รู้จักผลงานพี่เค้ากันดีกันอยู่แล้วครับ ขออภัย อย่างสูง
จริงๆแล้วไม่มีใครรู้จักผมจริงๆหรอกครับ แต่ก็ไม่เป็นรัยครับมันก็เป็นธรรมดาอยู่แล้วเรื่องของการพัฒนา  สำหรับเรื่องคอมแอร์ ไม่รู้ว่าใช้แบบไหน  กี่แรงม้า  แต่จะขอตอบกว้างๆอย่างคนไม่รุ้ว่า   ถ้ามันตัดด้วยกลไกอะไร  ก็ลัดวงจรกลไกนั้นครับ  แต่ถ้าเกิดจากมอเตอร์แรงม้าไม่พอ(แอร์บ้าน) ก็ต้องหาคอมแรงม้าสูงขึ้นครับ  ขอถามหน่อยครับว่าต่อยอดผลงานของเราในเวปไหนอยู่ครับ ช่วยบอกด้วยครับ จะได้ติดตามผลงานด้วยคนครับ

กระสุนปืนใหญ่ของไทยตกที่ใด   ที่นั่นคือถิ่นไทย
TooPR
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #426 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2011, 06:54:59 AM »

ผมขอสงวนชื่อเว็ปไว้แล้วกันครับผมลบภาพออกไปแ้ล้ว แค่ดูเป็นแนวทางเพื่อลดต้นทุนการพัฒนาสูบแรงดันสูงครับ
แต่ราคามันก็สูงกว่าสูบแรงดันที่ขายในท้องตลาดอยู่ดี แต่นั่นไม่ใช่ปัญหาครับ เพราำะเราพอใจที่ได้ทำมากกว่า ต่อยอดความคิดของตัวเองจนเป็นรูปเป็นร่าง ดีกว่าคิดแล้วไม่ทำครับ
ผมเอาคอมเพสเซอร์ตู้เย็นขนาด 1 HP มาต่อตรงที่ตัวปืนเลยครับ มันได้แรงดันที่ประมาณ 50-70 บาร์แล้วก็ตัดตลอด
ถ้าเราทำให้มันไม่ตัด ผมก็กลัว มันอันตราย คอมพัง ผมก็หาข้อมูลไว้หลาย ๆแบบ
http://www.youtube.com/watch?v=Y_AO3VFzIhA&feature=related ตัวนี้ต้นทุนน่าจะถูกดีครับ
pramuan
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #427 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2011, 05:55:15 PM »

ผมขอสงวนชื่อเว็ปไว้แล้วกันครับผมลบภาพออกไปแ้ล้ว แค่ดูเป็นแนวทางเพื่อลดต้นทุนการพัฒนาสูบแรงดันสูงครับ
แต่ราคามันก็สูงกว่าสูบแรงดันที่ขายในท้องตลาดอยู่ดี แต่นั่นไม่ใช่ปัญหาครับ เพราำะเราพอใจที่ได้ทำมากกว่า ต่อยอดความคิดของตัวเองจนเป็นรูปเป็นร่าง ดีกว่าคิดแล้วไม่ทำครับ
ผมเอาคอมเพสเซอร์ตู้เย็นขนาด 1 HP มาต่อตรงที่ตัวปืนเลยครับ มันได้แรงดันที่ประมาณ 50-70 บาร์แล้วก็ตัดตลอด
ถ้าเราทำให้มันไม่ตัด ผมก็กลัว มันอันตราย คอมพัง ผมก็หาข้อมูลไว้หลาย ๆแบบ
http://www.youtube.com/watch?v=Y_AO3VFzIhA&feature=related ตัวนี้ต้นทุนน่าจะถูกดีครับ
  เป็นข้อพิสูจน์อย่างดีว่า คอมเพรสเซอร์ขนาด 1 HP สามารถสร้างแรงดันได้สูงถึง70บาร์ บวกเข้ากับ HP-200 ก็ลงตัวพอดี 555555

pramuan
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #428 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2011, 06:04:11 PM »

ผมกำลังจะไปเรียนวิชาเหล่า ป. หลายเดือน ตอนนี้กำัลังส่งมอบหน้าที่พัฒนางานตัวนี้ให้มืออาชีพที่ยินดีจ่ายเงินเพื่อซื้อแนวคิด ถ้าไม่ผิดพลาด ไม่นานคงได้เห็น HP- 200หน้าตาใหม่ๆในระดับmass pro  ถ้าไม่ผิดพลาดนะครับ ยิ้มีเลศนัย

pramuan
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #429 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2011, 08:03:10 PM »

ขออภัยครับเิดินทางไปศึกษากลับสิ้นเดือนมกราคม55ครับ ไหว้

jack24
Newbie
*

คะแนน 4

« ตอบ #430 เมื่อ: เมษายน 22, 2012, 11:36:29 AM »

ตอนนี้ถึงไหนแล้วครับ
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #431 เมื่อ: เมษายน 23, 2012, 04:38:01 PM »

ตอนนี้ถึงไหนแล้วครับ

น่าจะกำลังซ้อมรับช่อชัยพฤกษ์อยู่นะ
Toongkha
Newbie
*

คะแนน 6

« ตอบ #432 เมื่อ: เมษายน 29, 2012, 08:25:35 PM »

ยุติ การพัฒนา hp 200 แล้วหรือครับ
pramuan
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #433 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2012, 06:42:57 PM »

ขออภัยครับตอนนี้กำลังปฏิบัติราชการอยู่ต่างจังหวัด ไม่มีเวลาทำเลยครับ
สำหรับผู้สนใจจะนำไปพัฒนาต่อนหรือจะนำไปทำเป็น ผลิตภัณฑ์ของตัวเอง ผมขอเสนอดรออิ้งให้พร้อมขั้นตอนในการผลิตทั้งหมด คำแนะนำจนเป็น Fg  รวมถึงBomด้วยครับ ตลอดจนการให้คำแนะนำจนสามารถผลิตได้  ราคาคุยกันหลังไมล์ครับ  ไม่มีเวลาเลยครับ เบอร์ผม 087-7175048 อีเมล์ Tay_moot@hotmail.co.th  ใครที่สนใจก็ลองติดต่อมานะครับ ขอบคุณครับ

jukdk
ชมรมคนรักปืนลม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 917

STEYR LG 110 HP HUNTING .22

« ตอบ #434 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2012, 08:24:20 PM »

เยี่ยม

สิทธิโชค
     T 0909724872 (รับอัดอากาศ)
หน้า: 1 ... 26 27 28 [29] 30
  พิมพ์