๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 03, 2024, 04:44:42 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 22 23 24 [25] 26 27 28 ... 33
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนใช้ปืน HK ครับ  (อ่าน 160404 ครั้ง)
KKK5659
มีกระบอกนี้จะเอากระบอกโน้น มีกระบอกโน้นจะเอากระบอกนั้น...เฮ้อ..*_*!!!
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 43

« ตอบ #360 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 11:54:26 AM »

ผมรบกวนถามทั้งพี่อาร์ท และพี่ๆที่ใช้เอชเคด้วยครับ พอดีไปที่บ้านหลังโน้น แล้วมี สมช. ท่านึง โพสต์ถามว่า ระหว่าง ซิก กับ เอชเค เอาอะไรดี มีมาตอบหลายคน แต่มีคนนึงเค้าตอบว่า

----229  Elite        วัสดุดี ..... ชิ้นงานปราณีต ..... หรูหรา ...... มีระดับ  

P30 v3           เป็นปืนใช้งานทั่วไป ..... ขาดจุดเด่น
                      (  วัสดุเป็นพลาสติก .... แต่ราคาไม่ถูกกว่า GlocK  )
                      (  ระบบขึ้นลำลดนก ....  ไม่ได้พิเศษกว่าของยี่ห้ออื่น ๆ  )
---------

งงเลยผม ผมก็เลยตอบไปว่า สงสัยปืนเอชเคผมคงเป็นปืนดาดๆ สู้ปืนซิกเทพๆไม่ได้ ซึ่งอันที่จริง ผมยังคาใจอยู่ว่า เอชเคเราห่วยกว่าซิกเหรอครับ ชื่อชั้นปืนมันเป็นรองซิกมากมายเลยเหรอ แล้วเรื่องความแม่นนี่ เอชเคสู้ซิกไม่ได้เลยเหรอครับ งงมากมายตอนนี้ครับ ขอบคุณครับ

ปล. ไม่ได้ถามเพื่อขยายความขัดแย้ง แต่ขอให้สงวนสิทธิ์ตอบคำถามของผมเฉพาะผู้ที่ใช้ เอชเค เท่านั้นนะครับ ขอบคุณครับ
หญ้าเจ้าชู้ # รักในหลวง #
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 51

« ตอบ #361 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 11:55:05 AM »

ขอถานแฟน hk หน่อยครับ มีกับเค้าอยู่กระบอกหนึ่ง เป็น usp compact 9mm ได้มาประมาณ 2 เดือนครับ ยิงประมาณ 3 กล่อง เมื่อวานถอดล้างพึ่งเห็นรอยเผยอ ของพลาสติกในโครงปืนด้านใน ตามรูปครับ ไม่ทราบจะมีผลเสียอะไรหรือปล่าว ตอนนี้คิดอยู่ 2 อย่างคือ
1.ดึงมันออกซะ
2. เอากาวตราช้างแต้มให้เหมือนเดิม

น่าจะดึงออกได้นะครับ ของผมก็เป็น แต่ว่าเป็นตรงลิ่มรับสไลด์ เห็นมันเป็นแง่พลาสติกอ้าออกมาจากเหล็ก เลยดึงทิ้งไปเลยครับ
ขอบคุณครับ

ผมเสียภาษีนะครับ ทำอะไรเกรงใจกันบ้าง
หญ้าเจ้าชู้ # รักในหลวง #
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 51

« ตอบ #362 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 11:56:53 AM »

ผมรบกวนถามทั้งพี่อาร์ท และพี่ๆที่ใช้เอชเคด้วยครับ พอดีไปที่บ้านหลังโน้น แล้วมี สมช. ท่านึง โพสต์ถามว่า ระหว่าง ซิก กับ เอชเค เอาอะไรดี มีมาตอบหลายคน แต่มีคนนึงเค้าตอบว่า

----229  Elite        วัสดุดี ..... ชิ้นงานปราณีต ..... หรูหรา ...... มีระดับ 

P30 v3           เป็นปืนใช้งานทั่วไป ..... ขาดจุดเด่น
                      (  วัสดุเป็นพลาสติก .... แต่ราคาไม่ถูกกว่า GlocK  )
                      (  ระบบขึ้นลำลดนก ....  ไม่ได้พิเศษกว่าของยี่ห้ออื่น ๆ  )
---------

งงเลยผม ผมก็เลยตอบไปว่า สงสัยปืนเอชเคผมคงเป็นปืนดาดๆ สู้ปืนซิกเทพๆไม่ได้ ซึ่งอันที่จริง ผมยังคาใจอยู่ว่า เอชเคเราห่วยกว่าซิกเหรอครับ ชื่อชั้นปืนมันเป็นรองซิกมากมายเลยเหรอ แล้วเรื่องความแม่นนี่ เอชเคสู้ซิกไม่ได้เลยเหรอครับ งงมากมายตอนนี้ครับ ขอบคุณครับ

ปล. ไม่ได้ถามเพื่อขยายความขัดแย้ง แต่ขอให้สงวนสิทธิ์ตอบคำถามของผมเฉพาะผู้ที่ใช้ เอชเค เท่านั้นนะครับ ขอบคุณครับ
ผมไม่สนครับ ใครจะว่ายังไง ปืนผม ผมรักของผมครับ

ผมเสียภาษีนะครับ ทำอะไรเกรงใจกันบ้าง
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #363 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 12:13:14 PM »

----229  Elite        วัสดุดี ..... ชิ้นงานปราณีต ..... หรูหรา ...... มีระดับ 

P30 v3           เป็นปืนใช้งานทั่วไป ..... ขาดจุดเด่น
                      (  วัสดุเป็นพลาสติก .... แต่ราคาไม่ถูกกว่า GlocK  )
                      (  ระบบขึ้นลำลดนก ....  ไม่ได้พิเศษกว่าของยี่ห้ออื่น ๆ  )
---------

ผมไม่สนครับ ใครจะว่ายังไง ปืนผม ผมรักของผมครับ
ปืน HK ถ้าไม่ดีจริง US คงไม่รับเข้ากองทัพ ล่าสุดก็ HK 416 นะครับปืน HK เป็นปืนดีและมีคุณค่ากับผู้ใช้ครับ ไหว้

chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #364 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 01:36:29 PM »

ผมมีแต่ ยาวๆครับ HK 300 ครับ ลงรูปยั่วพี่  chew ครับ
คราวหน้าเจอกันเอามาด้วยนะ ผมจะแกล้งทำตก   ให้ถลอกอย่างงามๆเลย 5 5 5
ART
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #365 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 01:38:59 PM »

ผมมีแต่ ยาวๆครับ HK 300 ครับ ลงรูปยั่วพี่  chew ครับ
คราวหน้าเจอกันเอามาด้วยนะ ผมจะแกล้งทำตก   ให้ถลอกอย่างงามๆเลย 5 5 5
5555  อะครับ ปืนลูกรักสะด้วยครับ ยิ้มีเลศนัย ไหว้

wir23
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #366 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 05:25:11 PM »

---------

ตามชื่อ ชั้นแล้ว HK เหนือกว่าครับ
Nat_usp
เวลาเหลือน้อยแล้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 709

กรรมใดใครก่อ กรรมนั้นคืนสนอง

« ตอบ #367 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 05:37:21 PM »

---------

Hk เหนือกว่าครับ
ในแต่ละรุ่นจะมี Variance ให้เลือกได้หลายแบบ ระบบขึ้นลำลดนก , ง้างนกเข้าเซฟ ให้มามากกว่ายี่ห้ออื่นๆครับ
เรื่องพลาสติกนั้นลองหยิบปืนglock มาเทียบกับHkดูสิครับ คนละอารมณ์เลยครับ ( พูดแบบบ้านๆ )
จะพูดก็ยาวครับ >> ลำกล้อง , ไกด์ร็อด ฯลฯ

แต่อย่างไรก็ตามปืนเราดีอยู่แล้ว อย่าไปขัดคอคู่สนทนาเลยครับ ให้เขาคุยมาเถอะครับ เราก็ฟังไป
ได้บุญครับ ^_^" ไม่เสียเพื่อนด้วย

รักในหลวงที่สุดที่ในโลก
330/1000
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #368 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 10:39:12 PM »

รายงานตัวอีกครั้งคร้าบ มาพร้อมรูป

ART
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #369 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2011, 06:09:03 AM »

+1 คะแนนแรกครับ

นายบุญ.๙
Sr. Member

คะแนน 109

« ตอบ #370 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2011, 12:10:45 PM »

รายงานตัวครับ

ไหว้
นายบุญ.๙
Sr. Member

คะแนน 109

« ตอบ #371 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2011, 12:25:28 PM »

Grin

KKK5659
มีกระบอกนี้จะเอากระบอกโน้น มีกระบอกโน้นจะเอากระบอกนั้น...เฮ้อ..*_*!!!
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 43

« ตอบ #372 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2011, 02:34:40 PM »

ขอบคุณครับพี่ ehlelom พี่ ART รักในหลวง พี่ wir23  และพี่ Nattapol - รักในหลวง จริงๆก็ไม่ได้อยากขัดคอเค้าหรอกครับ แต่เห็นเวลามีใครถามเปรียบเทียบปืนทีไร พวกซิกทั้งหลายจะเกทับทันทีว่าเหนือกว่าเอชเค พอเราบอกว่าของเราก็ดี กาลก็กลับกลายเป็นว่า พวกเราชมของเราเอง สนองอัตตาตัวเอง ผมเลยของขึ้นเล็กๆน่ะครับ ชีวิตนี้สาบานได้ว่าผมจะไม่มีวันซื้อซิกใช้เด็ดขาดเลยครับ ขอบคุณครับ
ART
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #373 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2011, 06:10:27 PM »

ขอบคุณครับพี่ ehlelom พี่ ART รักในหลวง พี่ wir23  และพี่ Nattapol - รักในหลวง จริงๆก็ไม่ได้อยากขัดคอเค้าหรอกครับ แต่เห็นเวลามีใครถามเปรียบเทียบปืนทีไร พวกซิกทั้งหลายจะเกทับทันทีว่าเหนือกว่าเอชเค พอเราบอกว่าของเราก็ดี กาลก็กลับกลายเป็นว่า พวกเราชมของเราเอง สนองอัตตาตัวเอง ผมเลยของขึ้นเล็กๆน่ะครับ ชีวิตนี้สาบานได้ว่าผมจะไม่มีวันซื้อซิกใช้เด็ดขาดเลยครับ ขอบคุณครับ
  ปืนใคร ใครก็รักผมเข้าใจครับ

sangcoose
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #374 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2011, 10:50:32 PM »

อีกหนึ่งคนครับ ฝากเนื้อฝากตัวกับครอบครัว hk ด้วยครับ   เยี่ยม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 11, 2011, 11:43:19 AM โดย sangcoose » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 ... 22 23 24 [25] 26 27 28 ... 33
  พิมพ์