๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 03, 2024, 04:49:46 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 11 12 13 [14] 15 16 17 ... 33
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนใช้ปืน HK ครับ  (อ่าน 160404 ครั้ง)
CT_Pro4
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #195 เมื่อ: มกราคม 02, 2010, 09:11:40 AM »

เยอรมันขายตรงให้ไทยแล้วหรือยังครับ HK นะ หรือผ่าน USA นะครับ

อาทิตย์ที่แล้วผมโทรสอบถามที่HKประเทศไทยเรื่องอะไหล่บางชิ้น......

เลยสอบถามเรื่องนี้ด้วย...........ไม่ส่งครับ...อะไหล่ด้วยเช่นกัน....

สินค้าHKผ่านอเมริกามาทั้งหมด.............

ผมสงสัยจังว่า...........ที่แบนประเทศไทยเนี่ย...เรื่องไหนคือสาเหตุครับ...

...ถ้าเยอรมันยังไม่ส่งให้ไทย แต่ทำไมส่งสินค้าผ่านอเมริกาได้ ถ้าตีความอย่างคนไม่มีความรู้อย่างผม ผมว่าเข้าข่าย "ปากว่า ตาขยิบ" ครับ...   

Every problem contains the seeds of its own solution.- Stanley Arnold
CT_Pro4
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #196 เมื่อ: มกราคม 02, 2010, 09:13:18 AM »

ขอสวัสดีปีใหม่ ผู้ใช้ HK ทุกท่านครับ ไหว้

ผมขอสมัครเป็น สาวก  HK ด้วยคน

ปี นี้ 2553  ผมจะได้มีโอกาศเป็นได้เจ้าของปืน HK 45/ HK45C จากร้าน โย ครับ

...ขอต้อนรับล่วงหน้าเลยครับ แต่สั่งทั้ง HK45 และ HK45C ทั้งสองกระบอกเลยหรือครับ ถ้าเป็นเช่นนั้น นับถือจริงๆ ครับ...  เยี่ยม

Every problem contains the seeds of its own solution.- Stanley Arnold
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #197 เมื่อ: มกราคม 02, 2010, 09:59:18 AM »

เยอรมันขายตรงให้ไทยแล้วหรือยังครับ HK นะ หรือผ่าน USA นะครับ

อาทิตย์ที่แล้วผมโทรสอบถามที่HKประเทศไทยเรื่องอะไหล่บางชิ้น......

เลยสอบถามเรื่องนี้ด้วย...........ไม่ส่งครับ...อะไหล่ด้วยเช่นกัน....

สินค้าHKผ่านอเมริกามาทั้งหมด.............

ผมสงสัยจังว่า...........ที่แบนประเทศไทยเนี่ย...เรื่องไหนคือสาเหตุครับ...

...ถ้าเยอรมันยังไม่ส่งให้ไทย แต่ทำไมส่งสินค้าผ่านอเมริกาได้ ถ้าตีความอย่างคนไม่มีความรู้อย่างผม ผมว่าเข้าข่าย "ปากว่า ตาขยิบ" ครับ...   

เหมือนรถยนต์นําเข้าน่ะครับ........

Grey marketเอาเข้ามาขาย.....ตัวแทนในเมืองไทยก็ทําอะไรไม่ได้มาก....

เหมือนแมวไล่จับหนู.....สังเกตุดู......รถที่จอดโชว์ปกปิดเลขเครื่องเลขตัวถังไม่ให้รู่แหล่งที่มา...

(จริงๆรู้ว่ามาจากไหน.....เพราะมีไม่กี่ที่ที่ใช้พวงมาลัยขวา....แต่ไม่รู้ว่ามาจากดีลเลอร์ไหนในประเทศนั้น....)

อีกอย่าง....ถ้าไม่มีใครโวย.....ทางเอชเค เยอรมันก็ไม่ทําอะไรหรอกครับ....

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #198 เมื่อ: มกราคม 02, 2010, 10:01:19 AM »

เห็นว่าเยอรมัน แบนมาตั้งแต่เหตุการณ์ที่ ตากใบ แล้วน่าจะเข้าใจได้แล้ว เศร้า

CT_Pro4
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #199 เมื่อ: มกราคม 02, 2010, 11:09:11 AM »

เหมือนรถยนต์นําเข้าน่ะครับ........

Grey marketเอาเข้ามาขาย.....ตัวแทนในเมืองไทยก็ทําอะไรไม่ได้มาก....

เหมือนแมวไล่จับหนู.....สังเกตุดู......รถที่จอดโชว์ปกปิดเลขเครื่องเลขตัวถังไม่ให้รู่แหล่งที่มา...

(จริงๆรู้ว่ามาจากไหน.....เพราะมีไม่กี่ที่ที่ใช้พวงมาลัยขวา....แต่ไม่รู้ว่ามาจากดีลเลอร์ไหนในประเทศนั้น....)

อีกอย่าง....ถ้าไม่มีใครโวย.....ทางเอชเค เยอรมันก็ไม่ทําอะไรหรอกครับ....

...ที่ปิดเลขเครื่องหรือเลขตัวถังก็เนื่องจากว่าถ้าบริษัทฯ ที่เมืองไทยรู้ก็สามารถส่งข้อมูลเพื่อไปเคลมกับประเทศต้นทางได้ครับ ระบบนี้มักจะใช้กับรถยุโรปเกือบทุกยี่ห้อครับ ทางบริษัทต่างๆ ไม่อยากให้มีการนำเข้ารถจากผู้นำเข้าอิสระหรอกครับ หลายๆ ท่านอาจคิดว่าเกี่ยวข้องกับกำไรหรือผลประโยชน์ แต่จริงๆ แล้วสิ่งที่บริษัทต่างๆ กลัวมากที่สุดก็คือเรื่องของ Product Reliability ครับ ถ้าคุยกันเรื่องนี้ ผมคุยได้ยาวเลยครับพี่ Daimyo...   Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 02, 2010, 11:25:37 AM โดย CT_Pro4 » บันทึกการเข้า

Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #200 เมื่อ: มกราคม 02, 2010, 12:34:49 PM »

...ที่ปิดเลขเครื่องหรือเลขตัวถังก็เนื่องจากว่าถ้าบริษัทฯ ที่เมืองไทยรู้ก็สามารถส่งข้อมูลเพื่อไปเคลมกับประเทศต้นทางได้ครับ ระบบนี้มักจะใช้กับรถยุโรปเกือบทุกยี่ห้อครับ ทางบริษัทต่างๆ ไม่อยากให้มีการนำเข้ารถจากผู้นำเข้าอิสระหรอกครับ หลายๆ ท่านอาจคิดว่าเกี่ยวข้องกับกำไรหรือผลประโยชน์ แต่จริงๆ แล้วสิ่งที่บริษัทต่างๆ กลัวมากที่สุดก็คือเรื่องของ Product Reliability ครับ ถ้าคุยกันเรื่องนี้ ผมคุยได้ยาวเลยครับพี่ Daimyo...   Grin Grin Grin

ครับ.........ผมตามไล่ล่ามาหลายแล้วครับ.......รายงานไปไม่รู้เท่าไรแล้ว....

เอาเข้าจริง.......ทางนู้นก็ไม่เอาจริงซะที......เงินทองไม่เข้าใครออกใคร.....

จนตอนนี้......ย้ายแผนก.....เลิกทําไปละ....

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
chonthai-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 353

4152

« ตอบ #201 เมื่อ: มกราคม 02, 2010, 02:32:22 PM »

ยังไม่มีในครอบครองครับ แต่พยายามจะครอบครอง Mark 23 อยู่ อยากได้มากๆ น้ำลายหก
CT_Pro4
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #202 เมื่อ: มกราคม 02, 2010, 06:22:24 PM »

ยังไม่มีในครอบครองครับ แต่พยายามจะครอบครอง Mark 23 อยู่ อยากได้มากๆ น้ำลายหก

...Mark 23 เป็นรุ่นที่ผมอยากได้รุ่นหนึ่งนอกเหนือจาก HK P7M8 และ HK45C ครับ...  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #203 เมื่อ: มกราคม 03, 2010, 12:07:57 AM »

...Mark 23 เป็นรุ่นที่ผมอยากได้รุ่นหนึ่งนอกเหนือจาก HK P7M8 และ HK45C ครับ...  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ผมจองHK 45Cไปแล้ว....แต่เปลี่ยนใจนาทีสุดท้าย......เพราะราคาอย่างเดียวเลย...

CT_Pro4
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #204 เมื่อ: มกราคม 03, 2010, 02:09:54 AM »

ผมจองHK 45Cไปแล้ว....แต่เปลี่ยนใจนาทีสุดท้าย......เพราะราคาอย่างเดียวเลย...

...น่าเสียดายนะครับ ผมว่า HK45C น่าเก็บนะครับ ผมลองจับๆ ดู ยังอยากได้เลยครับ ...  Grin Grin Grin

Pong CB1300sf
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #205 เมื่อ: มกราคม 03, 2010, 08:45:40 AM »

...ขอต้อนรับล่วงหน้าเลยครับ แต่สั่งทั้ง HK45 และ HK45C ทั้งสองกระบอกเลยหรือครับ ถ้าเป็นเช่นนั้น นับถือจริงๆ ครับ...  เยี่ยม
สวัสดีครับ คุณ CT_Pro4

ผม จองไปทั้ง 2 ตัวครับ เป็น สาวก HK มานานแล้ว น้ำลายหก
แต่ด้วย ราคา ตลาดที่สูงกับดูแล้วไม่คุ้มค่ากับเงินที่ต้องจ่าย(กำเงินไป 150K)
เลยต้องไป ซื้อ  กล็อก 17 มาใช้ก่อน คิก คิก
ตอนนั้น HK USP 9 mm หาได้ถูกสุด 130K-140K แต่กล็อก 74K คิก คิก
เลยเอา กล็อก17 เหลือเงินกลับบ้าน 70K บาท

พอสบโอกาส ร้าน โย เปิดจอง + ราคา พอสู้ได้เลย กัดฟันเอาครับ
ตอนแรก ร้านแจ้งว่า 100K +- 10K แต่ตอนหลังเพิ่มอีก  5K คิดว่าไม่แรงนัก เลยเอา
เพราะ ในตลาดที่เห็น โชร์ ไปแอบมองหน้าร้าน  แล้วเปิดประตูถาม
(ไม่กล้าเดินเข้าร้านกลัวไม่ต้อนรับ เนื่องจาก อายุยังน้อย แถมแต่งตัว ปอนปอน ดูไม่น่ามีเงินซื้อ ขำก๊าก )
เปิดมา 170K  ตกใจ เลยทำให้รู้สึกว่า ซื้อจอง ถูกกว่ามาก
CT_Pro4
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #206 เมื่อ: มกราคม 03, 2010, 09:01:31 AM »

สวัสดีครับ คุณ CT_Pro4

ผม จองไปทั้ง 2 ตัวครับ เป็น สาวก HK มานานแล้ว น้ำลายหก
แต่ด้วย ราคา ตลาดที่สูงกับดูแล้วไม่คุ้มค่ากับเงินที่ต้องจ่าย(กำเงินไป 150K)
เลยต้องไป ซื้อ  กล็อก 17 มาใช้ก่อน คิก คิก
ตอนนั้น HK USP 9 mm หาได้ถูกสุด 130K-140K แต่กล็อก 74K คิก คิก
เลยเอา กล็อก17 เหลือเงินกลับบ้าน 70K บาท

พอสบโอกาส ร้าน โย เปิดจอง + ราคา พอสู้ได้เลย กัดฟันเอาครับ
ตอนแรก ร้านแจ้งว่า 100K +- 10K แต่ตอนหลังเพิ่มอีก  5K คิดว่าไม่แรงนัก เลยเอา
เพราะ ในตลาดที่เห็น โชร์ ไปแอบมองหน้าร้าน  แล้วเปิดประตูถาม
(ไม่กล้าเดินเข้าร้านกลัวไม่ต้อนรับ เนื่องจาก อายุยังน้อย แถมแต่งตัว ปอนปอน ดูไม่น่ามีเงินซื้อ ขำก๊าก )
เปิดมา 170K  ตกใจ เลยทำให้รู้สึกว่า ซื้อจอง ถูกกว่ามาก

...เยี่ยมเลยครับพี่ ผมยังไม่มีโอกาสได้ครอบครองทั้ง HK45 และ HK45C ซักวันนึงตั้งใจว่าจะหา HK45C ไว้ซักกระบอกครับ ส่วน HK รุ่นอื่นๆ ที่ผมหมายตาไว้ก็คือ HK P200SK, HK P7M8, HK Mark 23 ครับ แต่ทั้งหมดนี่คงต้องขึ้นกับกำลังในกระเป๋าและขึ้นอยู่กับผบ.ทบ. ด้วยครับ เธอเริ่มบ่นเรื่องนี้แล้วครับ... Grin Grin Grin

Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #207 เมื่อ: มกราคม 03, 2010, 09:09:58 AM »

...น่าเสียดายนะครับ ผมว่า HK45C น่าเก็บนะครับ ผมลองจับๆ ดู ยังอยากได้เลยครับ ...  Grin Grin Grin

ราคาจองHK 45C เท่ากันกับ USP CT 45......ซึ่งจริงๆราคาไม่ควรจะเท่ากัน....

ไม่รู้ HK45Cแพงไป...หรือ USP CT45ถูกไป......

แต่เพราะตรรกะส่วนตัวแบบนี้......ผมเลยเปลี่ยนไปเอาUSP CT45ครับ.....

Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #208 เมื่อ: มกราคม 03, 2010, 09:22:39 AM »

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

Pong CB1300sf
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #209 เมื่อ: มกราคม 03, 2010, 09:40:08 AM »

ราคาจองHK 45C เท่ากันกับ USP CT 45......ซึ่งจริงๆราคาไม่ควรจะเท่ากัน....

ไม่รู้ HK45Cแพงไป...หรือ USP CT45ถูกไป......

แต่เพราะตรรกะส่วนตัวแบบนี้......ผมเลยเปลี่ยนไปเอาUSP CT45ครับ.....
ตัวนี้ก็สวยครับ พี่ Daimyo  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ผม พึ่งเข้าไปเช็คราคา US ตัวนี้ แพงกว่า เป็น 100 US
แต่ร้านขายเท่ากัน  ตกใจ รู้ตัวช้าไป ครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน
หน้า: 1 ... 11 12 13 [14] 15 16 17 ... 33
  พิมพ์