๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 03, 2024, 04:45:25 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยเลือกปืน.45ระหว่างColtกับKimberหน่อยครับ  (อ่าน 18598 ครั้ง)
seventy8
Newbie
*

คะแนน 1

« เมื่อ: ตุลาคม 20, 2011, 04:54:11 PM »

รบกวนพี่ๆช่วยตัดสินใจหน่อยครับ.45ของ3รุ่นนี้เล่นรุ่นไหนดีและบอกข้อดีข้อเสียของแต่ละรุ่นหน่อยครับ
1.Colt Gold Cup /.45/5"
2.Kimber Eclipse Target ll /.45/5"
3.Stainless Target ll/5"

รบกวนพี่ๆช่วยแนะนำหน่อยครับ

boynimitmai
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2011, 05:00:41 PM »

ไม่ทราบว่าจุดประสงค์ท่านไว้ใช้งานประเภทไหนครับ Grin

KMIT'NB  MHT

"สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว  ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ"

marcross
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 15

ไม่คิดจะยอมแพ้ เราก็ไม่แพ้

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2011, 05:39:20 PM »

เป็นผมจะตัด ข้อสองออกก่อน เพราะเป็นรอยง่ายมาก ดูแลยาก

เหลืออีกสองข้อ ก็เป็นตัวตัดสินชะตาระหว่าง โคล์ท กับ คิมเบอร์

ถ้าถามเนื้องานผมให้คิมเบอร์ เป็นปืนคัสตอม แมทเกรด ที่ซื้อแล้วไม่ต้องทำอะไรแล้ว

แต่ ถ้าซื้อได้กระบอกเดียว แล้วขอ ป3 ยาก ผมเลือกความเป็นตำนานของโคล์ท

แต่ถ้า โกล์ดคัพ ยังไงก็ยัง มองรุ่นเก่า เนชั่นแนลแมช. ความเห็นส่วนตัวครับ
seventy8
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2011, 06:02:55 PM »

ไว้สะสมและซ้อมยิงเป้าครับ
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2011, 09:40:18 PM »

ปืนดีทั้งสามกระบอกครับ...

ถ้าหากหากเน้นเก็บและชื่นชมเป็นหลัก ผมเชียร์คิมเบอร์ อีคลิปส์ ทาร์เก็ททู ครับ...

แต่ถ้าหากยิงบ่อย ดูแลรักษาได้แค่พอประมาณ คิมเบอร์ ทาร์เก็ท ทู ครับ...

สองกระบอกนี้ความฟิตและความแม่นยำไม่ทิ้งกันครับ...

ส่วนโคลท์ โกลด์คัพ ได้เปรียบเรื่องชื่อชั้น ความเป็นตำนานและราคาขายต่อครับ...

แต่ความแม่นยำยังเป็นรองสองกระบอกด้านบนอยู่นิดหน่อยครับ... Cheesy

ปล.ตอบแบบคนที่ใช้โคลท์โกลด์คัพอยู่นะครับ...ฮา... คิก คิก
outpost 1969 รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 66

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2011, 10:12:14 PM »

ไหว้สวัสดีครับ ไหว้
 หลงรัก หลงรัก หลงรัก
รบกวนพี่ๆช่วยตัดสินใจหน่อยครับ.45ของ3รุ่นนี้เล่นรุ่นไหนดีและบอกข้อดีข้อเสียของแต่ละรุ่นหน่อยครับ
1.Colt Gold Cup /.45/5"
2.Kimber Eclipse Target ll /.45/5"
3.Stainless Target ll/5"

รบกวนพี่ๆช่วยแนะนำหน่อยครับ

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
 น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหกผมก็คงคล้ายๆกับท่านเลือกไม่ถูก/คิดไม่ตกว่าจะเลือกม้าหรือหมวยในที่สุดเลือกหมวยครับ และคิดว่าตัวเดียวก็พอแล้ว หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตารินแล้วก็อีกไม่นานต่อมาน้องม้าก็ตามมาจนได้ครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 21, 2011, 10:05:09 AM โดย outpost 1969 รักในหลวง » บันทึกการเข้า

แข่งเรือลือเลื่อง เมืองงาช้างดำ จิตรกรรมวัดภูมินทร์ แดนดินส้มสีทอง เรืองรองพระธาตุแช่แห้ง
seventy8
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2011, 12:33:11 PM »

เลือกยากจิงๆครับใจนึงก็อยากได้Coltอีกใจก็อยากได้Kim
ลูกโม่
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2011, 01:18:52 PM »

Colt โครงเหล็ก ครับผม...........

หนีดีกว่าสู้ สู้ดีกว่าเจ็บ เจ็บดีกว่าติดคุก ติดคุกดีกว่าตาย............(อ.พนมเทียน)

"แม้หวังตั้งสงบ จงเตรียมรบให้พร้อมสรรพ"
Builderman-รักในหลวง
บางอย่างเอากลับคืนมาได้ แต่บางอย่างเอากลับคืนมาไม่ได้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 142

แมวจะสีขาวหรือสีดำไม่สำคัญ ตราบใดที่มันยังจับหนู

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2011, 02:19:14 PM »

หากเลือกตามวัตถุประสงค์ข้างต้นของท่าน จขกท. ( สะสมและยิงเป้า ) ผมเห็นด้วยตามที่คุณหมอรุทท่านว่าไว้
ได้ลองสัมพัสมาแล้วพอสมควรทั้ง Colt Gold Cup Thophy และ Kimber Stainless Target II ด้านความแม่นยำนั้น
น้อง Kim ออกจะแม่นกว่าที่ระยะเกินกว่า 15 เมตร ( ที่ระยะเกินกว่า 15 เมตร ผมว่าไม่แตกต่างครับ ) และเรื่องของความปราณีต
สวยงามผมว่าสูสีกันครับ ( แล้วแต่คนชอบหรือไม่ชอบยี่ห้อนะครับ ) แต่เรื่องคุณภาพของโลหะประกอบ Colt กินขาดครับ
น้อง Kim ดูแลยากสักนิด เผลอเป็นไม่ได้ครับ ออกเป็นจุด ดำ ๆ เล็ก ๆ น่าเสียดาย
   ราคาขายหน้าร้านตอนนี้ก็แตกต่างกันไม่ถึงสองหมื่นครับ Colt ยังแพงกว่าอยู่สักหน่อยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 21, 2011, 02:32:13 PM โดย Builderman-รักในหลวง » บันทึกการเข้า

แผ่นดินนี้ ได้มีวีรชนคนรุ่นก่อน ได้ปกป้องรักษาไว้ให้คนรุ่นหลังดังเช่นพวกเราในวันนี้ แล้วเราคนในรุ่นนี้ ที่กำลังจะเป็นคนรุ่นก่อนต่อไป จะทำสิ่งใดไว้ให้คนรุ่นหลัง ตักตวง เห็นแก่ตัว คิดเห็นเพียงผลประโยชน์ของตนเป็นที่ตั้งอย่างนั้นหรือ คำว่า " ไท " เราไม่เคยเป็นทาส ไม่เคยขาดซึ้งความสามัคคี
สีอำพัน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2011, 02:22:26 PM »

coltคือตำนาน
kimberคือความคุ้มค่า

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
seventy8
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2011, 03:30:39 PM »

เรื่องของโลหะประกอบระหว่างColtกับKimberขอรุ่นไหนที่มีความทนทานมากกว่าครับ
outpost 1969 รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 66

« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2011, 06:00:43 PM »

ไหว้สวัสดีครับ ไหว้
coltคือตำนาน(ขอแถมนิด)และความภาคภูมิใจ
kimberคือความคุ้มค่า
 หลงรักใช่เลยครับ หลงรัก
 Grin
   หากเลือกตามวัตถุประสงค์ข้างต้นของท่าน จขกท. ( สะสมและยิงเป้า ) ผมเห็นด้วยตามที่คุณหมอรุทท่านว่าไว้
ได้ลองสัมพัสมาแล้วพอสมควรทั้ง Colt Gold Cup Thophy และ Kimber Stainless Target II ด้านความแม่นยำนั้น
น้อง Kim ออกจะแม่นกว่าที่ระยะเกินกว่า 15 เมตร ( ที่ระยะเกินกว่า 15 เมตร ผมว่าไม่แตกต่างครับ ) และเรื่องของความปราณีต
สวยงามผมว่าสูสีกันครับ ( แล้วแต่คนชอบหรือไม่ชอบยี่ห้อนะครับ ) แต่เรื่องคุณภาพของโลหะประกอบ Colt กินขาดครับ
น้อง Kim ดูแลยากสักนิด เผลอเป็นไม่ได้ครับ ออกเป็นจุด ดำ ๆ เล็ก ๆ น่าเสียดาย
   ราคาขายหน้าร้านตอนนี้ก็แตกต่างกันไม่ถึงสองหมื่นครับ Colt ยังแพงกว่าอยู่สักหน่อยครับ
Grin
 หลงรัก หลงรัก หลงรักตรงตัวแดงๆนี่ผมขออนุญาตไม่เห็นด้วยครับ แรพเตอร์ทูว์ของผมยิงเสร็จบางครั้งทิ้งไว้ถึง2-3วันถึงจะว่างเอามาล้าง-

ไม่เคยมีปรากฎจุดหรือคราบสนิมใดๆเลยครับ มีแต่เป็นรอยง่ายครับแต่ก็เกิดจากการใช้งานที่ไม่ค่อยระมัดระวัง(ซุ่มซ่าม)ของ-

ผมเอง เรื่องความแม่นยำคน80ปืน20 ถ้าไม่คิดจะเป็นมือล่าถ้วยพระราชทานทั้ง2ตัวนี่ไม่แตกต่างครับส่วนเรื่องคุณภาพโลหะไม่ทราบครับ

แต่ในทัศนะของผมกว่าปืนจะสึกหรอจนเสียหายผมคิดว่ากระเป๋าเราฉีกไปก่อนและเราคงจะแก่ตายก่อนเจ้าม้าและน้องหมวยจะพังครับ คิก คิก คิก คิก คิก คิก

เยี่ยมอย่าซีเรียสนะครับเป็นแค่ทัศนะของคนรักสมิทชอบซิกหลงม้าบ้าหมวยเท่านั้น มีและครอบครองอย่างเป็นสุขผมก็พอใจแล้วครับ เยี่ยม หลงรัก

แข่งเรือลือเลื่อง เมืองงาช้างดำ จิตรกรรมวัดภูมินทร์ แดนดินส้มสีทอง เรืองรองพระธาตุแช่แห้ง
Builderman-รักในหลวง
บางอย่างเอากลับคืนมาได้ แต่บางอย่างเอากลับคืนมาไม่ได้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 142

แมวจะสีขาวหรือสีดำไม่สำคัญ ตราบใดที่มันยังจับหนู

« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2011, 11:24:34 PM »

เรื่องของโลหะประกอบระหว่างColtกับKimberขอรุ่นไหนที่มีความทนทานมากกว่าครับ

ไม่กล้าฟันธงเสียที่เดียวครับ แต่ตามที่ได้สัมผัสมานั้น โลหะประกอบหากเป็นสแตนเลสแล้วนั้น Colt ยังไม่เคยปรากฎว่าเป็นสนิมครับ ( ดูแลแบบปกติทั่วไป )
แต่น้อง Kim เป็นสนิมครับ ผิวสแตนเลสของ Kimber ค่อนข้างจะต้องดูแล เอาใจใส่เป็นพิเศษครับ ไม่เหมือนกับสแตนเลสของ Colt
   ส่วนรุ่นที่เป็นเหล็กล้วนนั้น ไม่แตกต่างกันครับ
   รอท่านที่มีความรู้เรื่องโลหะวิทยา มาชี้แนะอีกทีนะครับ เดี๋ยวจะพาลพากันเข้าป่า หลงทางผิดครับ  Grin  ไหว้

แผ่นดินนี้ ได้มีวีรชนคนรุ่นก่อน ได้ปกป้องรักษาไว้ให้คนรุ่นหลังดังเช่นพวกเราในวันนี้ แล้วเราคนในรุ่นนี้ ที่กำลังจะเป็นคนรุ่นก่อนต่อไป จะทำสิ่งใดไว้ให้คนรุ่นหลัง ตักตวง เห็นแก่ตัว คิดเห็นเพียงผลประโยชน์ของตนเป็นที่ตั้งอย่างนั้นหรือ คำว่า " ไท " เราไม่เคยเป็นทาส ไม่เคยขาดซึ้งความสามัคคี
seventy8
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2011, 09:33:53 AM »

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ
seventy8
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2011, 11:13:54 PM »

พี่ๆท่านใดมีคำแนะนำอีกก็ยินดีครับ
หน้า: [1] 2
  พิมพ์