๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 14, 2024, 05:55:25 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 17
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ยิงเด็กแว้น ไม่เห็นด้วย แต่อดสะใจไม่ได้  (อ่าน 41745 ครั้ง)
anasnarak
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2011, 12:13:11 PM »

ต้องเจอแบบที่หาดใหญ่เมื่อ  ปี  2537  ครับ    ดักเส้นลวดคนขับรอด  แต่  คนซ้อน  คอขาด

คนซ้อนเป็นแฟนคนขับ  ผมยกศพใส่รถกู้ภัยเอง  ส่วนหัว  ต้องเดินหากันเกือบ  2  ชั่วโมง

ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ

เรื่องนี้ได้ผมยินมานานแล้ว ^ ^ มาเจอผู้เกี่ยวข้องอยู่นี่เอง
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2011, 12:16:14 PM »

ต้องเจอแบบที่หาดใหญ่เมื่อ  ปี  2537  ครับ    ดักเส้นลวดคนขับรอด  แต่  คนซ้อน  คอขาด

คนซ้อนเป็นแฟนคนขับ  ผมยกศพใส่รถกู้ภัยเอง  ส่วนหัว  ต้องเดินหากันเกือบ  2  ชั่วโมง

ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ

เรื่องนี้ได้ผมยินมานานแล้ว ^ ^ มาเจอผู้เกี่ยวข้องอยู่นี่เอง
Grin Grin Grin

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
steam.รักในหลวง
รวดเร็วดั่งสายลม สงบนิ่งดั่งแนวป่า ร้อนแรงดั่งเปลวเพลิง มั่นคงดั่งขุนเขา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2579

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2011, 12:18:36 PM »

ร่วมด้วยช่วยกันครับ สิ่งไหนไม่ดีก็ปัดกวาดครับ  คิก คิก
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2011, 12:23:16 PM »

นานาจิตตัง ผมก็เคยโดน เอาล้อหลังตบล้อหน้า  ผมขึ่ที่ความเร็วยืน พื้น 160-200 มี มอเตอร์ไซ แต่งครึ่งท่อน สีกากี ทุกอย่างใช่ ร้องเท้า กาง เข็มขัด

เสื้อซับ ผมดูแล้วใช่เลย ทำไมต้องตบผมด้วย แล้วตบผมสองครั้ง ครั้งแรก ที่ นครสวรรค์ ครั้งที่สอง ที่อุทัย ผมไปทำอะไรผิดถึงต้องตบผม ผมโทรหาเพื่อนที่ อินบุรี

บอก มีรถ ตบ gu สองครั้ง แต่ไม่เป็นไร เพราะเราก็ใช่ย่อย เลยตบ ไม่โดน ห่างแค่ ไม่ถึง 10 cm เพื่อนดักที่อินบุรี แต่ไร้เงา คงแยกเข้าอุทัยไปแล้ว ไม่อย่างนั้น คอเขา

คงติดอยู่กับ สลิง ตกปลาแน่นอน  เขา รถ น่าจะเป็น 750 cc แต่ผม 150 cc ตามเขาไม่ทัน ตบผมตอนตี 1 กว่าๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 15, 2011, 12:25:32 PM โดย โรจน์ คนพิจิตร--รักในหลวง » บันทึกการเข้า
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2011, 12:39:12 PM »

อ่านข่าวที่ชลบุรี เก๋งกับฟอร์จูนเนอร์ ไล่ยิงกลุ่มเด็กแว้นเจ็บร่วม 4 คน
ตำรวจระบุน่าจะแค่สั่งสอนเพราะรำคาญ
ส่วนตัวแล้วทราบครับว่าคนยิงก็ทำผิด กม.
แต่เห็นเด็กแว้นแล้วมันน่ารำคาญจริงๆ
ตำรวจก็ทำอะไรพวกนี้ไม่ค่อยจะได้ซะที
โดนซะบ้าง จะได้ไม่เหลิงว่าพวกมากแล้วจะทำอะไรก็ได้
แอบสะใจครับ
(หากไม่เหมาะสมลบได้นะครับ)

ยิ่งได้มาดูข่าวช่อง ๓ ตอนเช้า... เห็นพวกเด็กเวรมันพากันปิดถนนแข่งรถกัน... ผมยิ่งเกลียด...

และคิดถึงมือมืดที่ยิงเอ็ม ๗๙ เหลือเกิน... ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

Ha Ha Ha  ฮา  หาได้ที่ไหนคร๊า  ครูต้นขร๊า    ฮา
ไอ้รูโต  มันออกมา  เฉพาะตอน  "หน้าสิ่ว หน้าขวาน"   อ่ะคร๊า  ฮา

ยายเคยทำ  ไอ้ Calico M100  เอาไว้ปราบพวก "เถื่อน"  พวกนี้คร๊า ฮา
เสียง ชึก ชึก ชึก  สักครึ่ง  "Helical Feed"    ถ้าใจกล้าก็กดเร็วๆ  จนลานหมดหลอด  คร๊า  ฮา

5555555 ทำเสร็จ  ยังไม่เคยเอาไปใช้คร๊า  ฮา

เพราะยายไมใช่  "BatMan"  อ่ะคร๊า  ฮา

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3701

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2011, 12:59:23 PM »

ขออภัย...หึๆๆ เพิ่งสังเกตุเห็น

babara.
Sr. Member

คะแนน 296

อาวุธประจำตัว: Matini

ว่ายายชอบยาดอง หึๆๆ ผมอ่านออกเสียงเอาน๊ะ แม้นว่ายายจะหมายความว่าอย่างไร อันนี้ผมไม่รู้

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Steel90
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 153

« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2011, 01:16:24 PM »

แถวถนนสุขาภิบาล5 ที่สามารถแยกไปได้หลายสาย ไม่ว่าจะออกลำลุกกา ไปคลอง4 ออกพหล หรือหทัยราษฎร์ ออกมีนบุรี
แต่ก่อนเคยมีเด็กแวนท์ เจอโฟร์วีลไดรฟ์ ไอ้ตีนบวม ติดกันชนARB จัดชุดใหญ่เข้าให้ ชนแล้วไม่เบรคกดส่ง
ไปครึ่งก๊วนได้มั้ง หลังจากนั้นก็ไม่มีอีกเลย
ถนนสายนี้พวกแว้นสร้่างปัญหามากเมื่อสัก2ปีที่แล้ว เพราะเป็น4เลน ไม่มีเกาะกลางถนน จะเลี้ยวเมื่อไหร่ก็ได้ คนอื่นมาทางตรง
เบรคกันตัวโก่ง โฟร์วีลตีนบวมเจ้ากรรม ไม่เบรค พุ่งเข้าใส่เลย  Grin Grin Grin Grin

สงสัยเค้าคงตกใจมั้งครับ น้าซับ
จากจะเหยียบเบรค เป็นเหยียบคันเร่งซะงั้น

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริง นะจ๊ะจุ๊บๆ
Major
ก็แค่.....?
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 255

ดวงชีวัน นั้นเรายอม พร้อมจะพลี

« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2011, 01:21:13 PM »

เพิ่งจะอ่านข่าว เมื่อสักครู่ ข่าวว่ามีรถเก๋ง ติดฟิล์มสีดำ ยิงใส่ก่อนหนึ่ง นัด

พวกแว้น กักขระ ก็เร่งรถหนี  ไปได้สักครู่ ก็มีฟอร์จูนเนอร์สีขาว ป้ายทะเบียนแดง ขับมาตีคู่

คนนั่งหลังลดกระจก ยิงปืน ๒ กระบอกใส่กลุ่ม แว้นนี่ครับ

ร่วมด้วยช่วยกัน ๒ คัน เก๋ง+ฟอร์จูนเนอร์

ด้วยความเคารพ

ปล.แอบสะใจเล็ก ๆ เหมือนกันครับ

ผิดหวังแล้วหวังใหม่ไม่ลดละ            หวังเพื่อจะผิดหวังในครั้งใหม่
แล้วเราก็ผิดหวังสมดังใจ                 เราจึงไม่ผิดหวังสักครั้งเดียว
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2011, 01:23:26 PM »

Ha Ha Ha  ฮา  หาได้ที่ไหนคร๊า  ครูต้นขร๊า    ฮา
ไอ้รูโต  มันออกมา  เฉพาะตอน  "หน้าสิ่ว หน้าขวาน"   อ่ะคร๊า  ฮา

ยายเคยทำ  ไอ้ Calico M100  เอาไว้ปราบพวก "เถื่อน"  พวกนี้คร๊า ฮา
เสียง ชึก ชึก ชึก  สักครึ่ง  "Helical Feed"    ถ้าใจกล้าก็กดเร็วๆ  จนลานหมดหลอด  คร๊า  ฮา

5555555 ทำเสร็จ  ยังไม่เคยเอาไปใช้คร๊า  ฮา

เพราะยายไมใช่  "BatMan"  อ่ะคร๊า  ฮา

ยายบ๊าบโหดเหมือนกันนะครับ   ตกใจ

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
Steel90
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 153

« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2011, 01:40:39 PM »

มันก็คงต้องมีคนยอมเป็นคนไม่ดี เพื่อขจัดคนเลวออกไปครับ

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริง นะจ๊ะจุ๊บๆ
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #25 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2011, 01:53:07 PM »

...ช่วยมาเก็บกวาดพวกขยะแถว ๆ เลียบทางด่วนรามอินทรา   เกษตร-นวมินทร์ บ้างนะครับ.. ยี๊

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #26 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2011, 02:56:40 PM »

อ่านข่าวที่ชลบุรี เก๋งกับฟอร์จูนเนอร์ ไล่ยิงกลุ่มเด็กแว้นเจ็บร่วม 4 คน
ตำรวจระบุน่าจะแค่สั่งสอนเพราะรำคาญ
ส่วนตัวแล้วทราบครับว่าคนยิงก็ทำผิด กม.
แต่เห็นเด็กแว้นแล้วมันน่ารำคาญจริงๆ
ตำรวจก็ทำอะไรพวกนี้ไม่ค่อยจะได้ซะที
โดนซะบ้าง จะได้ไม่เหลิงว่าพวกมากแล้วจะทำอะไรก็ได้
แอบสะใจครับ
(หากไม่เหมาะสมลบได้นะครับ)

ยิ่งได้มาดูข่าวช่อง ๓ ตอนเช้า... เห็นพวกเด็กเวรมันพากันปิดถนนแข่งรถกัน... ผมยิ่งเกลียด...

และคิดถึงมือมืดที่ยิงเอ็ม ๗๙ เหลือเกิน... ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

นั่นน่ะสิครับ... ไม่รู้มือมืดเหล่านั้น... หายไปไหนหมด... Grin Grin Grin

...ว่างๆ วานยายบ๊าบ... ทดลองปืนซักหลอดสองหลอดสิครับ... ผมจะเป็นพยายให้เอง... ว่าตอนนั้นยายมานั่งถองยาดองอยู่กับผมที่บ้าน... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

telekbook - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1124

« ตอบ #27 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2011, 03:37:18 PM »

ขอบคุณรถ 2 คันนั้นครับ  เยี่ยม
General Lee
Sr. Member

คะแนน 40

« ตอบ #28 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2011, 03:40:41 PM »

...ช่วยมาเก็บกวาดพวกขยะแถว ๆ เลียบทางด่วนรามอินทรา   เกษตร-นวมินทร์ บ้างนะครับ.. ยี๊
อีกเสียงครับ 4ทุ่มมันก็โผล่แล้ว

Guns don't kill people, people kill people.
if you leave a gun sitting on a table, will it load itself and shoot someone? "No"
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #29 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2011, 04:09:28 PM »

ตอนนั้นผมยังอยู่หาดใหญ่นะ

ถัดมาไม่ซักกี่ปี บังเหมเจ้าของร้านกาแฟที่โรงช้างแกฟิวส์ขาดขับคร่อมเลนเข้าไปชนย้อนเกล็ดแถวๆหน้าปั๊มปตท.ที่ช่องเขา ทางไปมอ.

กดคันเร่งมิดสวนเข้าไปชนประสานงากับกลางขบวน แล้วก็ทับดะไปเรื่อยๆจนรถตาย ทั้งขี้ทั้งเลือดเต็มถนนไปหมด

What man is a man , who does not make the world better?
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 17
  พิมพ์