๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 12, 2024, 01:13:46 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 12 13 14 [15]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนประจำกายชาว อวป.  (อ่าน 39755 ครั้ง)
Phoenixs
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #210 เมื่อ: กันยายน 23, 2010, 12:08:58 AM »

นายสมชายก็คล้ายๆกับหลายท่านครับ... G19 คู่กับม้าแก่กรำศึก Colt 80 Government Model... ไม่ได้นัดกันนะเนี่ย... นายสมชายสังเกตว่า เพื่อนๆมักมีตระกูล Glock คู่กับตระกูล 1911... ไม่ฮา

ผมพยายามคิดหาเหตุผลที่ชาว อวป. มักจะมีตระกูล Glock คู่กับตะกูล 1911
คิดมานานแล้วครับ
เลยเดาๆว่า เพราะว่า ตระกูล 1911 ค่อนข้างหนัก พกลำบาก  เลยต้องมี Glock มาคู่กัน
เพราะว่า Glock มีน้ำหนักเบา พกพาสะดวก ทำความสะอาดง่าย ...เมืองไทยเมืองร้อน เหงื่อออกเยอะครับ
พอมาคู่กัน ตัวหนึ่งใช้พกพา อีกตัวหนึ่งนำพา แทนครับ

ผิดถูกประการใด ขออภัยครับ
ด้วยความเคารพ
 ไหว้ ไหว้ ไหว้

ปืนโพลีเมอร์ เป็นปืนยุคใหม่....คนเล่นปืน มาถึงจุดหนึ่งก๋ต้องหาทางซื้อมาใช้จนได้....

แต่คงไม่เจาะจงไปที่Glockอย่างเดียวครับ......ปืนโพลีเมอร์รุ่นใหม่หลายยี่ห้อ....ก็ไม่ด้อยกว่าGlockครับ...

ส่วน1911นั้น.....ยกไว้ให้เขาคนหนึ่ง......เป็นตํานานอมตะไปแล้ว......

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
 ไหว้ ไหว้ ไหว้
tongga
Jr. Member
**

คะแนน 4

บูชาคนที่ควรบูชาและมีปืนมีสติ

« ตอบ #211 เมื่อ: กันยายน 23, 2010, 12:11:26 AM »

ผมก็อยากมี1911ซักกระบอกเพราะสวยแรงอมตะ โพลิเมอร์ซักกระบอกเพราะเป็นปืนยุคใหม่เบาจุเยอะ และลูกโม่อีกซักกระบอกเพราะใว้ใจได้ไม่ขัดแน่ๆครับ   คงต้องพยายามต่อไป
เพื่อให้ได้มาครับ Smiley

".แม้ธรรมะจะงุ่มง่ามบ้างก็ย่อมจะต้องดีกว่าอธรรมที่ปราดเปรียวมิใช่หรือ?  ขอท่านทั้งหลายจงพากันสนใจให้ยิ่งขึ้นไปในสิ่งที่เรียกว่า ธรรมะ ให้ถูกต้องและพร้อมสรรพ!."...พุทธทาสภิกขุ...
marchy
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

รัก ปัมปัม แปมแปมที่สู้ด

« ตอบ #212 เมื่อ: กันยายน 23, 2010, 10:26:09 AM »

ของผม ถ้าต้องการใช้จะใช้ GLock 19 ครับ
หน้า: 1 ... 12 13 14 [15]
  พิมพ์