๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 12, 2024, 07:44:39 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 11 12 13 [14] 15
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: นับจำนวนคนใช้กล๊อกหน่อยครับ  (อ่าน 38892 ครั้ง)
SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #195 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2009, 01:25:30 AM »

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
FWGF14
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #196 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2009, 08:39:30 AM »

ปัจจุบันมีGlock 19   กำลังจะหาเพิ่มเป็น Model 26 อีก เพราะตระกูลนี้คล่องตัวเบาสบาย ดูแลง่าย ใช้งานดี ชอบครับชอบ น้ำลายหก
5.11
Newbie
*

คะแนน 4

« ตอบ #197 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2009, 10:40:03 AM »

มาด้วยครับ g 17 สวัสดิการ ทบ.ครับ
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #198 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2009, 11:04:58 AM »

มาด้วยครับ g 17 สวัสดิการ ทบ.ครับ

พี่เป็นทหารหรือครับ Wink

ยินดีต้อนรับครับ หลงรัก

แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #199 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2009, 11:15:20 AM »

คุณเต่าเก่งนะครับ................. มีปืนไม่กี่กระบอก ก็สามารถเปรียบเทียบปืนได้อย่างละเอียดละออขนาดนี้...............แถมยังรู้อย่างละเอียดด้วยว่าเหนือกว่าแบบอื่น

ผมเองมีปืนอยู่พอสมควร ผ่านมือไปก็เยอะ ยังเปรียบเทียบขนาดนี้ไม่ได้เลย...........
คือผมเป็นคนที่ขาดปัจจัยน่ะครับพี่ ......ปืนผมมีไม่มากจริงเหมือนที่พี่ว่า .............
แต่ว่า เวลาไปสนาม หรือเห็นใครเขามีปืนแปลกๆ ใหม่ๆ ที่เราไม่เคยมี
ผมก็มักจะกลั้นใจ ...ก่อนเดินเข้าไป ประนมมือไหว้เขา ทั้งๆ ที่ไม่เคยรู้จักกันเลยซักนิด
ไปยกมือไหว้เขา .....ขอดูปืนเขาหน่อย ..........โถ่ ถ้าไม่อนุญาต ก็ใจหินเกินไปแล้วแหละครับ

เมื่อเขาอนุญาต ก็รีบกุลีกุจอ ....จับปืนเขาด้วยความถนุถนอม  แล้วรีบ ดู สังเกต สิ่งต่างๆ ที่เราแอบนั่งสนใจดูอยู่หลังแนวยิงตั้งนานแล้ว ก่อนจะขอเข้าไปจับปืนเขา
เมื่อได้ดู ก็รีบสังเกต และจดจำไว้   .... ของมันรัก ของมันขึ้นสมอง ไม่ต้องจด ก็จำได้ครับพี่

บางครั้ง เจ้าของปืนท่านปราณี เห็นเราน่าสงสาร ท่านกรุณา....เอ้า  ลองยิงหน่อยซิ ผมไม่หวงหรอก
เท่านั้นแหละ ยกมือไหว้อีกครั้ง แล้วก็ลองซัก 5 นัด  ยกมือไหว้อีกทีตอนยิงเสร็จ ก็พอจะได้ความรู้มาบ้างแล้วครับพี่
............ดีใจที่พี่เข้ามาคุยด้วย

นั่นสิครับ................ผมถึงว่าคุณเต่าเก่ง ขนาดแค่ไปจับหรือยิงนิดหน่อยๆ คุณเต่าก็เปรียบเทียบได้แล้ว............

ผมเองปืนของตัวเองสองกระบอกต่างรุ่นต่างยี่ห้อ แล้วถ้ามีคนสอบถามมาแบบให้เปรียบเทียบกัน ..............ผมยังทำได้แค่เปรียบเทียบตามความเห็นส่วนตัว ................ และคงไม่กล้าไปบอกกับคนถามหรอกครับว่า ปืนรุ่นนี้รุ่นนั้นจะเป็นอย่างไรในอนาคต...................

เอาแค่ตอนที่ครอบครองและใช้อยู่เป็นอย่างไร ผมก็แย่แล้ว...............

คุณเต่าเก่งจริงๆครับ.................ผมขอชม
คิก คิก ผมยิ่งปัจจัยน้อยสุดๆครับพี่เต่า ผมGlockกระบอกเดียว ถอดๆเข้าๆออกๆซนโน่นซนนี่
ส่วนปืนที่ได้จับได้ยิงก็หลากหลายเหลือเกิน เพราะพี่ๆใจดีกันทั้งนั้น (โดยเฉพาะปืนพี่มะขิ่น ได้จับได้ยิงบ่อยมากๆ  หลงรัก )

ถ้ากระบอกไหนผมไม่เคยถอดเป็นชิ้นๆจนเข้าใจอย่างถ่องแท้ ผมก็จะไม่กล้าฟันธงแน่ๆครับว่ากระบอกไหนดีกว่ากัน
คงบอกได้แต่เพียงว่ากระบอกไหน งานสวยกว่ากัน  Cheesy

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
DEAGO
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #200 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2009, 11:57:53 AM »

อีกคนครับ G19สนอส.รอสวัสดิการทบ.ไม่ไหว
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #201 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2009, 04:13:05 PM »

หวัดดีครับท่าน ........ ผมหลงเสน่ห์กล็อคเข้าอย่างถอนตัวไม่ขึ้น ก็เลยขอนอกใจด้วยคน แต่ว่า ราคาปืนกล็อค ผมก็ยอมรับว่า ผมรับไม่ได้ ..... เพราะผมเคยเห็นราคาปืนกล็อคที่ไม่ได้ขายหน้าร้านแล้ว ถูกมาก ถูกจนไม่น่าเชื่อว่า คนขายจะได้กำไร .......

ราคาเท่าไหร่ครับ ถึงได้คิดว่าคนขายจะไม่ได้กำไร
กราบสวัสดีท่านอาจารย์ครับ........
ผมเคยเห็นตอนเขาขายแบบที่ไม่ได้ขายให้ประชาชนทั่วไปน่ะครับ ....ไม่ทราบว่าจะตรงกับที่ท่านอาจารย์ถามหรือไม่
คือตอนนี้ หน้าร้าน เขาลือกันว่า ใกล้แสนบาท ผมไม่ได้ไปเดินมานานแล้ว ไม่ทราบว่าหน้าร้านไปกี่บาทแล้ว
แต่ตอนนั้น ปี 49 ต่อเนื่อง 50  .....เขาคิดกระบอกละ หนึ่งหมื่นห้าพันบาทเท่านั้นเองครับ....
ตอนนี้ ถ้าจะขึ้นมาซักหมื่นหนึ่ง ผมว่า มันก็ยังถูกกว่าที่ขายหน้าร้านมากๆ
ก็เลยกลัวคนขายเขาไม่ได้กำไรนั่นแหละครับ ........เพราะเห็นว่า หน้าร้านมันแพงเหลือเกิน

ไม่ต้องห่วง ต้นทุนเขากระบอกละไม่ถึง 100 ดอลเมกัน ครับ ตา แกสตัน กล๊อก แกเก่งมากๆ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #202 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2009, 05:26:07 PM »

หวัดดีครับท่าน ........ ผมหลงเสน่ห์กล็อคเข้าอย่างถอนตัวไม่ขึ้น ก็เลยขอนอกใจด้วยคน แต่ว่า ราคาปืนกล็อค ผมก็ยอมรับว่า ผมรับไม่ได้ ..... เพราะผมเคยเห็นราคาปืนกล็อคที่ไม่ได้ขายหน้าร้านแล้ว ถูกมาก ถูกจนไม่น่าเชื่อว่า คนขายจะได้กำไร .......

ราคาเท่าไหร่ครับ ถึงได้คิดว่าคนขายจะไม่ได้กำไร
กราบสวัสดีท่านอาจารย์ครับ........
ผมเคยเห็นตอนเขาขายแบบที่ไม่ได้ขายให้ประชาชนทั่วไปน่ะครับ ....ไม่ทราบว่าจะตรงกับที่ท่านอาจารย์ถามหรือไม่
คือตอนนี้ หน้าร้าน เขาลือกันว่า ใกล้แสนบาท ผมไม่ได้ไปเดินมานานแล้ว ไม่ทราบว่าหน้าร้านไปกี่บาทแล้ว
แต่ตอนนั้น ปี 49 ต่อเนื่อง 50  .....เขาคิดกระบอกละ หนึ่งหมื่นห้าพันบาทเท่านั้นเองครับ....
ตอนนี้ ถ้าจะขึ้นมาซักหมื่นหนึ่ง ผมว่า มันก็ยังถูกกว่าที่ขายหน้าร้านมากๆ
ก็เลยกลัวคนขายเขาไม่ได้กำไรนั่นแหละครับ ........เพราะเห็นว่า หน้าร้านมันแพงเหลือเกิน
[/quo
ไม่ต้องห่วง ต้นทุนเขากระบอกละไม่ถึง 100 ดอลเมกัน ครับ ตา แกสตัน กล๊อก แกเก่งมากๆ
เป็นห่วงกลัวเขาจะได้กำไรน้อยน่ะครับ
จริงๆ แล้วก็ทึ่งแล้วก็ร่วมภูมิใจกับ อีตาแกสตัน กล็อคเสียจริงๆ ว่า ปืนของเขานั้น สามารถเจาะตลาดปืนโลกได้จริงๆ
ผมเชื่ออย่างนั้น แล้วก็มีลางบอกเหตุด้วยว่า จะเพิ่มขี้นจริงๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 18, 2009, 05:35:26 PM โดย tao bangkhaen » บันทึกการเข้า
nuy_rc 3D Extreme
คุดไห่เลิ้ก..ก๊นไห่เถิง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #203 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2009, 07:20:56 PM »

มี G19 อยู่เหมียนกัลครับ...แก้วกาแฟดูขลังดีครับเพิ่งผ่านการใช้งานมาหมาด ๆ ตัวปืนเองคงไม่น้อยไปกว่าแก้วกาแฟใช่รึปล่าวครับ Grin Grin Grin
mine.utd
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #204 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2009, 09:34:39 AM »

G 19 อีก 1 เสียงครับ  หลงรัก หลงรัก
GmK
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #205 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2009, 10:58:27 AM »

มีกล๊อค 19 ซี พอได้คุยกับเขาบ้าง
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #206 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2009, 01:50:01 PM »

ไหน ๆ ก็ พูดถึง Glock กันแล้ว ขอแชร์กระทู้ อีกนิด.

เมื่อสัก ๒๔ ปี +/-  ปืน ขนาด ๙ พารา เป็นที่ฮือฮา ทำเอาตลาดปืน คึกคักขึ้นมา
ซึ่งก่อนหน้านั้น ๙ พารา ที่ ครองถาดในตู้โชว์ของร้านปืน ก็ S&W M ๓๙, ๕๙ ,Browning Hi, Walther P ๓๘, P ๕
อาจมีอีกบางยี่ห้อที่จำไม่ได้

ในขณะที่ เมกา กำลังเปิดให้มีการแข่งกัน ปืน ๙ พารา ที่จะเข้ามาประจำการ แทน ๑๙๑๑ a ๑   .๔๕
แบบอาวุธปืน ๙ พารา จึงเริ่ม ถูกสั่งเข้ามาในประเทศ เพิ่มเติมจากที่มีอยู่ ..  เริ่มรู้จัก ก็ มี
Sig ๒๒๕,๒๒๖ Beretta ๙๒ fs, Cz ๗๕ ,Ruger ๘๕,  Glock ๑๗ .. และอีกบางยี่ห้อที่จำไม่ได้

ตลาดจับคู่ กันเป็นคู่กัด คู่ปรับ Sig ๒๒๖ กับ Beretta ๙๒ fs อยู่ตลาดบน ..  ราคาราว  ๓๐,๐๐๐ +/-

Cz ๗๕, Ruger ๘๕, Glock ๑๗   ราคา จะอยู่ที่ ๑๗,๐๐๐. -  เมื่อเวลาผ่าน ก็จะเหลือ Cz ๗๕ กัดกับ  Glock ๑๗ 
แต่ Cz  ๗๕ จะขายได้ดีกว่า เพราะ Glock ๑๗ มีแรงต้านเยอะ..  และรุ่นแรกดูไม่สวย 
ซึ่งบางท่าน ก็ยังดูว่าไม่สวย อยู่ดี  Grin

ทั้งที่ Glock ๑๗ เป็น ๙ พารา ที่กองทัพออสเตรีย รับเข้าประจำการ เป็นสาเหตุหนึ่ง ที่ทำให้
Steyr GB ๙ พารา ระบบแก๊ส จุ ๑๙ นัด หมอบราบ คาบแก้ว..  .. ต้องยกเลิกสายการผลิต
เมื่อผลิตออกมาไม่ถึง ๓๐,๐๐๐ กระบอก   ตกใจ

และอย่างที่ ป๋า Sundance บอก 
"Glock 17 ผมเชื่อ Patrick Sweeney ที่ว่า ถ้าไม่ใช่ Glock 17 ก็ไม่ใช่ Glock ครับ"..   Cheesy

ณ.ตอนนั้น ผม ยังใ้ช้ Colt .๓๘ super ,Mac ๑๙๕๐  อยู่เลยครับ เคยโทรมาเพื่อสอบถาม Ruger ๘๕
แต่เห็นบททดสอบ.. ในหนังสือปืน เลยยั้งไว้ก่อน  Grin 

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 19, 2009, 01:53:35 PM โดย Ro@d » บันทึกการเข้า

HAWG
Newbie
*

คะแนน 6

« ตอบ #207 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2009, 11:43:48 AM »

The GLOCK 26 สุดยอดดดดยืดได้หดได้ แถมแม่นยำ พกพาง่ายไม่ต้องดูแลมาก ลูกยังดกซะอีกนี่ หลงรัก หลงรัก หลงรักรักมากเจ้า 26 นี่
ไม่เลือกกระสุน กินได้หมด หลงรัก หลงรัก หลงรัก

tannn
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #208 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2009, 11:53:34 AM »

19 ครับปี46 ซื้อมา54000 เดี่ยวนี้ราคาสูงเกือบแสนเลยหรือครับ
โย ยิงเป็ด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 307

ใช้ไปเฝ้าหน้าฮ้านหมอลำ เท่านั้น

« ตอบ #209 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2009, 01:30:30 PM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้

อุบลเมืองดอกบัวงาม  แม่น้ำสองสี  มีปลาแซ่บหลาย 
หาดทรายแก่งหิน  ถิ่นไทยนักปราชญ์  ทวยราษฎร์ใฝ่ธรรม
งามล้ำเทียนพรรษา
หน้า: 1 ... 11 12 13 [14] 15
  พิมพ์