๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 12, 2024, 05:07:58 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 12 13 14 [15]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ประสบการณ์ใช้อาวุธปืน ระทึกใจวันสงกรานต์  (อ่าน 33472 ครั้ง)
Mr. Snubbie แซ่โคลท์ (เก่งแต่ในรั้วบ้าน)
Sr. Member

คะแนน 52

"THE FIRST RULE OF A GUNFIGHT IS BRING A GUN"

« ตอบ #210 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2009, 07:48:38 PM »

เฮ้อ  หนักใจ
Mr. Snubbie แซ่โคลท์ (เก่งแต่ในรั้วบ้าน)
Sr. Member

คะแนน 52

"THE FIRST RULE OF A GUNFIGHT IS BRING A GUN"

« ตอบ #211 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2009, 12:53:28 AM »

...เพิ่งเข้ามาครับ  กลับจากไปส่งแฟนขึ้นเวรแล้วผมก็แวะไปตรวจเวรที่ทำงานผมตามปรกติ (แถวนั้นเปลี่ยวสุดๆ  เมื่อก่อนย่านนั้นยิงกันบ่อย)  ระหว่างทางวัยรุ่นแว้นๆกำลังเตลิดหนีโปลิศ  วุ่นกันไปทั้งเมืองก็ไม่รู้มันเรื่องอะไร  แต่เป็นธรรมดาถ้าร้านเหล้าในเมืองมีมินิคอนเสิร์ท
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #212 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2009, 01:08:50 AM »

Grin

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
Sr. Member

คะแนน 52

« ตอบ #213 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2009, 03:27:49 AM »

เสื้อใบท่านแยกเขี้ยว
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #214 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2009, 03:35:38 AM »

เสื้อใบท่านแยกเขี้ยว
เข้ามาอ่านเฉยๆครับ ไม่รู้จะออกความคิดเห็นอย่างไร ผมไม่พกปืน  ออกจากบ้านแขวนพระ กับพกกล้องถ่ายภาพ Grin

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
ลูกตำรวจไทย
ปืนไม่ทำร้ายใคร ปืนเป็นแค่ส่วนประกอป
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #215 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2009, 10:06:07 AM »

เป็นผมคงต้องมีเรียก กู้ภัย แน่ๆ ไอ้เด็กพวกนี้ต้องสั่งสอนให้เข็ด

ไอ้โรคอหิวา
SEEZ ..รักในหลวง..
Hero Member

คะแนน 108

« ตอบ #216 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2009, 11:00:51 AM »

เป็นผมคงต้องมีเรียก กู้ภัย แน่ๆ ไอ้เด็กพวกนี้ต้องสั่งสอนให้เข็ด

ไอ้โรคอหิวา
คิดได้ไงครับ "ไอ้โรคอหิวา"  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #217 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2009, 11:26:14 AM »

ไอ้โรคอหิวา

............. คิก คิก คิก คิก คิก คิก 

เรื่องภัยร้าย  โจร คนร้าย   ถ้าท่านรู้จัก หลัก รู้เขา-รู้เรา รู้ว่าตัวท่านเองนั้น มีศักยภาพประมาณใด

พร้อมรับในทุกสถานการณ์ หรือไม่ .. ส่วนโจร ท่านต้องประเมินว่ามันมีอาวุธปืน ไว้เสมอ

ส่วนพวกเด็กแว้น ตามที่ จขกท. บอกเหล่านั้น ไม่ใช่ โจร ไม่ใช่คนร้าย  เค้่าไม่มีเป้าหมายเพื่อประทุษร้ายหวังเอาทรัพย์
แต่เพียงแค่ หมั่นไส้ แสดงความกร่าง แบบ ข้าฯแน่ .. เืมื่อท่านผ่านเข้าไปแล้ว และได้ลาดน้ำมันลงไปในกองไฟอีก
เป็นเรื่องที่ท่านจะต้องคิดหาทางเอาตัวเองให้รอด 

ประเ้ด็นมันอยู่ที่ พกปืน และไม่พกกระสุนสำรองให้พอใช้ .. ไม่ว่าใคร ก็ต้องมีอาการอย่างเดียวกัน   

ท่านจะต้องรู้จักประเมินให้ถูก ตรงตามความเป็นจริง  เพื่อจะได้จัดการกับปัญหาได้ตรงทาง เมื่อไม่ใช่โจร คนร้าย
ท่านก็อย่าได้ไปสร้างสนามรบให้กับตัวท่านขึ้นมา

อย่ามองอะไร โดยหยิบเอาด้านลบ เอาความกลัวมากำหนดการกระทำของท่าน ..

ขอให้ท่านเตรียมตัวให้พร้อม รู้ขีดความสามารถของตนเอง
แก้ไขปัญหาเฉพาะหน้า อย่างมีสติ..และ ท่านต้องมีความกล้า ไว้เสมอครับ

คนมีปืน ใจต้องนิ่ง ต้องหนักแน่น มากกว่า คนอื่นเขา นิดหนึ่ง นะครับ

เรื่องนี้ เมื่อมีประสบการณ์แล้ว ก็บอกได้ อย่างที่บอกมาข้างต้นละครับ. ไม่ใช่นั่งเทียนแนะนำ กัน.  Wink

Golf 17
Hero Member

คะแนน 576

« ตอบ #218 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2009, 12:54:51 PM »

ขอให้ท่านเตรียมตัวให้พร้อม รู้ขีดความสามารถของตนเอง
แก้ไขปัญหาเฉพาะหน้า อย่างมีสติ..และ ท่านต้องมีความกล้า ไว้เสมอครับ

คนมีปืน ใจต้องนิ่ง ต้องหนักแน่น มากกว่า คนอื่นเขา นิดหนึ่ง นะครับ

เรื่องนี้ เมื่อมีประสบการณ์แล้ว ก็บอกได้ อย่างที่บอกมาข้างต้นละครับ. ไม่ใช่นั่งเทียนแนะนำ กัน.  Wink[/color]

ไหว้

จะขอสู้จนกระสุน...นัดสุดท้าย ...

http://www.ipscthailand.com
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #219 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2009, 02:17:22 PM »

ช่วยยกครับ
ขออ่านเก็บเกี่ยวประสพการณ์ และแนวความคิดของเพื่อนๆครับ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 20, 2009, 02:43:29 PM โดย เสือใบ(boon) » บันทึกการเข้า

หน้า: 1 ... 12 13 14 [15]
  พิมพ์