๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 12, 2024, 12:29:28 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 15
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ประสบการณ์ใช้อาวุธปืน ระทึกใจวันสงกรานต์  (อ่าน 33473 ครั้ง)
♀♣♥♠Jack Label♠♥♣♀ We Love King
♥ข้าจะจงรักภักดีต่อชาติ♥
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 32

« ตอบ #15 เมื่อ: เมษายน 18, 2008, 10:56:46 AM »

เป็นผมก็เหมือนกันครับ!!ตีรถผมแล้วก็ชิมสักนัดดีกว่า เพื่อมีของแถมถ้าไม่โดน
เรื่องนี้ผมให้5กระโหลก

อย่า อยู่ อย่างเป็ด
เพราะเป็ด
บินได้...ไม่เท่านก
ว่ายน้ำได้...ไม่เท่าปลา
ขันได้...ไม่เหมือนไก่
เดินได้...ไม่เหมือนคน
ลุงตุ้ย
รู้จักพอ ก่อสุขทุกสถาน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 271

มีสติ ก็มีสตังค์ พอมีสตังค์ก็กินให้หมดสติ

« ตอบ #16 เมื่อ: เมษายน 18, 2008, 10:57:23 AM »

Smileyน่าคิดครับ ถ้าเจอแบบนี้ เป็นผมเองคงคิดไม่ถูกเหมือนกัน แต่ส่วนใหญ่ผมไปกันหลายคันครับ และปรกติเหน็บไว้2แม็คครับ

ชมรมคนรักJeep ภาค7  (นกกระปูด7)hs7azi
wasanami
Hero Member

คะแนน 272

« ตอบ #17 เมื่อ: เมษายน 18, 2008, 10:59:07 AM »

ถ้าเรายิงพวกมันตายสักสองสามคน... เรื่องคดีความจะเป็นอย่างไรบ้างครับ

มาใช้ dropbox กันเถอะ
https://www.dropbox.com/link/39.XpsLIhKCKt?lk=564ddba31492c671
khunchay_huayig
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #18 เมื่อ: เมษายน 18, 2008, 11:01:13 AM »

ยิงขู่เหมือนกันครับ...แต่คงเหลือไว้สัก5-7นัด...

ไปเที่ยวต่างถิ่นต่างพื้นที่  นำพาปืนไปด้วยอุ่นใจครับ....
at75
Hero Member

คะแนน 99

« ตอบ #19 เมื่อ: เมษายน 18, 2008, 11:03:20 AM »

เพื่อนผมเคยเจอแบบพี่ มาครั้งนึง เหตุการที่มันเล่าให้ฟังคล้ายๆของพี่ครับ แต่วันนั้นเพื่อนผมไป3คน ตำรวจนอกเครื่องแบบล้วน ไล่ยิงซะ ทิ้งรถวิ่งลงข้างทางกันกระเจิงมีดไม้ ตกเรี่ยราด  ยึดรถกลับโรงพัก10คัน เช็คทะเบียนค่อยไปตาม ตัวทีหลัง แต่ส่วนใหญ่กลายเป็นรถ ขโมยมาซะเยอะครับ
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3701

« ตอบ #20 เมื่อ: เมษายน 18, 2008, 11:05:31 AM »

ข้อแรกคือควรมีกระสุนสำรองให้มาก อย่างน้อยต้องพก2แม๊ก
ข้อสองคือโอจะไม่ยิงสาดลงพื้นค่ะ
สองจุดหนึ่ง หากต้องการแค่ยิงขู่ 1-2นัด ดูอาการ หากเค้ากลัวและหนีก็จบ
สองจุดสอง หากจะยิงให้โดนก็ยิงเลยค่ะ
ที่สำคัญเหลือกระสุนไว้ด้วย เผื่อฉุกเฉินค่ะ Cheesy

เจ้น่าจะเปลี่ยน อาวุธประจำกายได้แล้ว น๊ะครับ อิๆคาร์+สำรองอีกสอง มันนิดเดียวเอง กลัวว่าเจ็จะยิงไม่พอ คริๆ

ปล.คิดจะเอาเจ้าปราโด้ลุย ระวังสีมันถลอก น๊ะครับ คริๆๆๆ

ปล.ของปล. ผมยอมรับว่ากลัวครับ คือกลัวใอ้พวกที่ไม่มีความคิด แต่จะว่ามันไม่มีความคิด ก็ไม่ได้ ก็เพราะมันคิดแหละ มันเลยแสดงตัวตนออกมา ในลักษณะ อย่างนั้น เอาเป็นว่ากลัวความคิด ลักษณะอย่างนั้น ดีกว่า

เลยจะพยามไม่ค่อยพาตัวเอง เข้าไปเกี่ยวข้อง ให้มากนัก แต่หากหลบไม่พ้น ก็ไม่รู้ผลจะเป็นเช่นไร เหมือนกันครับ

จขกท.ใช้ปืนตามวัตถุประสงค์ที่เขียนใบ ป.1 แล้วครับ และขอแสดงความดีใจ ที่สามารถพาตัวเองหลุดรอด มาจากเหตุการณ์ได้ อย่างปลอดภัย

พวกกากเดนสังคมพวกนี้ ส่วนมากแล้วจะมีหัวโจก ทั้งนั้นครับ ไม่ลูกคนมั่งมี ก็ลูกหลานพวกใหญ่โต ความคิดมันไม่ค่อยเคารพกติกาสังคมครับ เพราะมันคิดว่า มันยิ่งใหญ่มีอภิสิทธิ์

น่ารักจริงๆ เจ้โอ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 18, 2008, 11:49:00 AM โดย udomkd » บันทึกการเข้า

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #21 เมื่อ: เมษายน 18, 2008, 11:08:05 AM »

............ Grin Grin  แสดงความดีใจด้วยครับ ที่ผ่านเรื่องร้ายๆมาแบบไม่ต้องทำบาป ...   เยี่ยม เยี่ยม  ตัวผมเองไป ตจว. ก็กลัวๆแบบนี้เหมือนกัน.... หึ ๆๆๆๆ   

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #22 เมื่อ: เมษายน 18, 2008, 11:10:15 AM »

เจ้น่าจะเปลี่ยน อาวุธประจำกายได้แล้ว น๊ะครับ อิๆคาร์+สำรองอีกสอง มันนิดเดียวเอง กลัวว่าเจ็จะยิงไม่พอ คริๆ

ปล.คิดจะเอาเจ้าปราโด้ลุย ระวังสีมันถลอก น๊ะครับ คริๆๆๆ

........... Grin Grin Grin  เจ้โอ เราน่ารักแบบนี้คงไม่ต้องหมดถึง 3 แม็ก หรอครับ..  Grin Grin Grin

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
optimum
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #23 เมื่อ: เมษายน 18, 2008, 11:11:02 AM »

ถ้าเป็นผม ผมก็คงยิงขึ้นฟ้าเหมือนกัน แต่ถ้ามาประชิดตัวก็เตรียมติดต่อเจ้าอาวาส จองศาลาได้เลย การไปเที่ยว ตจว.ควรพกปืนไปด้วยนะครับ แต่ต้องระวังหน่อยเพราะช่วงเทศกาลตรวจเข้มมากโดยเฉพาะกาญจนบุรี ตำรวจน่ะพอคุยรู้เรื่องแต่ไอ้พวกขี้เมาแถมเป็นโจรคุยไม่รู้เรื่องหรอกครับ ยกตัวอย่างเช่นบ้านครูขลุ่ย
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #24 เมื่อ: เมษายน 18, 2008, 11:14:07 AM »

เพื่อนผมเคยเจอแบบพี่ มาครั้งนึง เหตุการที่มันเล่าให้ฟังคล้ายๆของพี่ครับ แต่วันนั้นเพื่อนผมไป3คน ตำรวจนอกเครื่องแบบล้วน ไล่ยิงซะ ทิ้งรถวิ่งลงข้างทางกันกระเจิงมีดไม้ ตกเรี่ยราด  ยึดรถกลับโรงพัก10คัน เช็คทะเบียนค่อยไปตาม ตัวทีหลัง แต่ส่วนใหญ่กลายเป็นรถ ขโมยมาซะเยอะครับ

โชคดีจังเลยที่เพื่อนคุณat75เป็นตำรวจ เลยสามารถยึดรถ เช็คทะเบียนรถ...ได้ทันใจ Cheesy

ข้อแรกคือควรมีกระสุนสำรองให้มาก อย่างน้อยต้องพก2แม๊ก
ข้อสองคือโอจะไม่ยิงสาดลงพื้นค่ะ
สองจุดหนึ่ง หากต้องการแค่ยิงขู่ 1-2นัด ดูอาการ หากเค้ากลัวและหนีก็จบ
สองจุดสอง หากจะยิงให้โดนก็ยิงเลยค่ะ
ที่สำคัญเหลือกระสุนไว้ด้วย เผื่อฉุกเฉินค่ะ Cheesy

อิอิ...จริงค่ะพี่เจ้าคาร์หเนี่ย หน่อมแน๊มจัง 2แม๊กก็แค่14+1 เศร้า
สงสัยต้องพกลูกซองออโต้โหลดลูก9เต็มๆแทน คิก คิก

ปล. เสียดายสีรถเหมือนกันค่ะพี่ แต่ถึงเวลานั้นก็ต้องสู้ตายค่ะ Grin

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #25 เมื่อ: เมษายน 18, 2008, 11:14:21 AM »

อ๋อย อ๋อย อ๋อย

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
supreme
Hero Member

คะแนน 127

« ตอบ #26 เมื่อ: เมษายน 18, 2008, 11:18:37 AM »

ถ้าเจอแบบนี้  เป็นผมก็ไม่รู้จะหลบหลีกยังไง  สุดท้ายคงต้องใช้ปืนเหมือนกัน

การศึกษาโดยไม่คิด ไร้ประโยชน์    การคิดโดยไม่ศึกษา เป็นอันตราย
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #27 เมื่อ: เมษายน 18, 2008, 11:21:35 AM »

อิอิ...จริงค่ะพี่เจ้าคาร์หเนี่ย หน่อมแน๊มจัง 2แม๊กก็แค่14+1 เศร้า

พุงเจ๊แก(ใหญ่)เหน็บได้หลายแม็คครับ Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #28 เมื่อ: เมษายน 18, 2008, 11:23:36 AM »

ดีแล้วครับที่ไม่ยิงคน... เดี๋ยวเรื่องยาว เพราะถึงไม่มีใครไปแจ้งความ แต่ศพมันฟ้องให้ตำรวจต้องตามเอาเรื่องเอาราว...

ทีหลังถ้าดวงซวยแบบนี้อีกให้ทำลายยานพาหนะของมันครับ(สูตรสำเร็จในหนังบู๊ทุกเรื่องครับ)... ตามท้องเรื่องในกระทู้ลูกปืนหมดแล้ว ถ้ายังไม่หมดให้ยิงใส่เครื่อง ใส่ถังน้ำมัน พอน้ำมันไหลออกมาเจิ่งพิ้นคงหาวิธีเผารถไม่ยากครับ... แต่ถ้าไม่มีลูกปืน ให้เอาไม้บ้าง ก้อนหินบ้าง(ของพวกมันนั่นแหละ) ทุบมอร์ไซค์ให้พัง... คือกลัวมันตามเอาเรื่องอีกครับ...

เผารถแล้วอย่าย้อนกลับทางเดิม พวกนี้ไม่ได้วางแผนไว้ รับรองไม่มีใครดักข้างหน้า... ยิ่งกลับมาบอกให้เพื่อนรู้เสียด้วย เสียวไส้ยามลูกน้องเพื่อนปากโป้ง... ฮา

เป็นนายสมชายเก็บเงียบเลยครับ... แฮ่ๆ
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #29 เมื่อ: เมษายน 18, 2008, 11:24:51 AM »

G26 ผมใส่ +2 = 12 นัดครับ เป็นผมคำนวนเรื่องกระสุนครับ

ยิงขู่คงสักครึ่งแล้วเก็บอีกครึ่งยิงช้าหวังผลครับ Grin Grin Grin แต่ถ้ามีแม็คสำรองก็สนุกครับ ยิงไปเรื่อยๆ แต่ก็เก็บแม็คสุดท้ายไว้หวังผลเหมือนกัน ก่อนหนี

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 15
  พิมพ์