๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 12, 2024, 12:26:26 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 12 13 14 [15] 16
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ภาพที่สนามยิงปืน รวท.วันที่ 19 ก.พ. 49 ใครเป็นใครดูเอาเองครับ  (อ่าน 21201 ครั้ง)
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #210 เมื่อ: มีนาคม 05, 2006, 03:55:12 AM »

ไม่เป็นหยังดอกถ้าไปงานแต่งคนใกล้ชิด แต่อย่าไปงานแต่งตัวเองอีกละ Grin Grin Grin

หัวเราะร่าน้ำตาริน งานแต่งตัวเองยังไม่มีโครงการครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน
 Grin ข่าวดี คืองานแต่งไม่ต้องไปแล้วครับ เยาะเย้ย
 หัวเราะร่าน้ำตาริน แต่ข่าวร้าย เจองานด่วนเข้าให้ เลยอดไปทั้งงานแต่งทั้งสนามเลย หัวเราะร่าน้ำตาริน
 Grin แต่คิดว่าจะพยายามเคลียงานให้เสร็จให้ไว เผื่อจะพอมีเวลาแวะไป ถึงไม่ได้ยิงก็ไม่เป็นไร จะพยายามเสร็จงานไว ๆ ครับ Grin

Grin บอกทางไว้สำหรับท่านที่อยู่กรุงเทพฯ แต่อยากตามไปครับ สนามไปง่าย วิ่งตามถนนสายเอเซีย ผ่านแยกอุทัยธานี ผ่านสีแยกไฟแดง อ.พยุหะคีรี ผ่าน รพ.พยุหะคีรี (โค้งซ้ายเล็กน้อย) จากนั้นจะเจอป้ายโฆษณาใหญ่ซ้ายมือ ต่อมาจะมีร้านขายไก่ย่าง ขวามือเป็นปั้มบางจาก เตรียมลดความเร็ววิ่งเลนซ้าย จากนั้นจะเห็นโค้งซ้ายขึ้นเนินเล็กน้อย ถึงโค้งให้เปิดไฟเลี้ยวซ้ายวิ่งไหล่ทาง มีป้ายบอกสนามยิงปืนเล็ก ๆ อยู่ ทางเข้าสนามอยู่สุดโค้งพอดี เลี้ยวซ้ายเข้าไปได้เลย เข้าไปแล้วเห็นสนามไดร์ฟกอล์ฟ เจอแยกซ้ายแรกก็เลี้ยวซ้าย ก็จะถึงสนามครับ Grin

อ่านจบประโยคนึกว่าเจอสนามกอล์ฟ Grin

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #211 เมื่อ: มีนาคม 05, 2006, 07:02:48 AM »

Grin Grin แอบย่องตามไปดีไม๊... Grin Grin
น่าจะไปทางสุพรรณได้นะน้องทิม   การจราจรน่าจะดีกว่าด้วย ไหม?
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #212 เมื่อ: มีนาคม 05, 2006, 08:19:11 AM »

เห็นว่าอยากไปกันหลายคน เอาไว้ว่างๆ ค่อยรวมตัวสัญจรกันดีกว่าครับ.... Cheesy

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
rerng
จงมีสติและให้อภัยผู้อื่นเสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 50

วัดธาตุน้อย(พ่อท่านคล้าย)จันดี อ.ฉวาง นศ.

« ตอบ #213 เมื่อ: มีนาคม 05, 2006, 10:07:25 AM »

ไปด้วยแต่จะไปยิงเป้าธรรมดาและขอศึกษา IP.เฉยๆตอนนี้สุขภาพมีปัญหา(ปวดหลัง...เอ่อแย่ชมัดครั้งก่อนข้อมือครั้งนี้หลัง....เป็นธรรมดา สว.แล้ว) แล้วเจอกันครับ

ปางไข้ปางขาดเข้า     แพงเกวียน ละชั่งแฮ
วิบัติบรจองเจียน                     จักม้วย
ปางต้องปรับไหมเตียน             ตนมอด ก็ดี
ปางมิตรใดทุกข์ด้วย                 มิตรนั้น ไหนเสมอ
             จาก โคลงโลกนิติ บทที่ ๓๘๙
K@RN # รักในหลวง
ของถูกและดีไม่มีในโลก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 166

SUPER BLACKBIRD

« ตอบ #214 เมื่อ: มีนาคม 05, 2006, 07:45:56 PM »

Cheesy วันนี้ไปถึงที่สนาม รวท. ประมาณ บ่ายโมง กว่า ๆ ถึงไล่เลี่ยกับพี่นกไฟกับเพื่อนพี่นกไฟ เจอพี่เริงยิงปืนยาว CZ 452 รออยู่ก่อนหน้าแล้ว ตามมาด้วยพี่ m120 พี่เทพ กับพี่NaiMai ติดธุระมาไม่ได้ จึงเหลือ ผมและพี่m120 ไม่รีรอพี่นกไฟก็เปิดการสอนแบบ I.P.S.C ให้พี่ m กับผม โดยสอนพื้นฐานการจับปืน การเล็ง การยืนที่ถูกต้อง ให้จากนั้นก็เริ่มยิง PAPER กันเลย  Cheesy
พี่นกไฟกำลังสอนการจับ ปืนการเล็งให้กับ พี่ m120

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 166

« ตอบ #215 เมื่อ: มีนาคม 05, 2006, 07:47:49 PM »

Cheesy ต่อครับ  Cheesy

m120
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #216 เมื่อ: มีนาคม 05, 2006, 09:00:19 PM »

Grin  ถ้าวันนี้มีการสอบ  ผมคงตกตั้งแต่ชั่งโมงแรกเลย Cheesy
คงต้องฝึกฝนให้มากๆครับ ท้าทายจริงๆครับ.....
ขอบคุณพี่นกไฟมากครับ ที่เป็นครูสอนวิชาให้ Smiley
ขอบคุณคุณ กานต์และพี่ทุกคนด้วยครับ Grin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 166

« ตอบ #217 เมื่อ: มีนาคม 05, 2006, 09:10:50 PM »

Cheesy พี่ m ลองยิงจริงกับเป้า PAPER ระยะ 7 เมตรกับ GLOCK 19 คู่ใจครับ:D

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 166

« ตอบ #218 เมื่อ: มีนาคม 05, 2006, 09:15:43 PM »

Smiley  ถึงคิวพี่นกไฟซ้อมมือพร้อมแนะนำการยิงที่ถูกวิธีให้ชมครับ  Cheesy

pongsak
Sr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #219 เมื่อ: มีนาคม 05, 2006, 09:18:05 PM »

เสียดายครับที่ไม่ได้ไป  พานักเรียนไปเข้าค่ายธรรมะ พอกลับมาเจอเรื่องเศร้า ภารโรงที่โรงเรียนกลับบ้านเก่าไปเสียแล้ว  Sad

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 166

« ตอบ #220 เมื่อ: มีนาคม 05, 2006, 09:29:56 PM »

Grin ภาพนี้ต้องให้พี่นกไฟบรรยายเองครับ  Grin สุดท้ายนี้ขอขอบคุณ พี่นกไฟ เพื่อนพี่นกไฟ (คุยกันตั้งนานแต่ดันลืมถามชื่อซะนี่มันน่าเขกหัวตัวเองจริง ๆ) และพี่ในสนาม รวท.ทุกคนครับ ที่ให้ความรู้และสอนวิธีการยิงแบบ I.P.S.C อย่างเต็มที่ ตั้งแต่ยิงปืนมาผมไม่เคยยิงปืนสนุกและประหยัดเงินได้เท่านี้มาก่อน ท้าทายมากครับโอกาสหน้า รอพี่NaiMai พี่เทพ น้องบาร์ท พี่เริง พี่ pongsak มายิงกันครบ ๆ เหมือนเดิมคงมันส์น่าดู โอกาสหน้าเจอกันใหม่น่ะครับ  Cheesy

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 166

« ตอบ #221 เมื่อ: มีนาคม 05, 2006, 09:32:33 PM »

Grin อ้อ ลืมไป ขอขอบคุณพี่ m120 ด้วยน่ะครับ สำหรับ ขนมปังสังขยา อร่อยมากครับ ณ ขณะนี้เกลี้ยงกล่องไปแล้วครับ  Grin หลงรัก

เทพ กังฟูแพนด้า รักในหลวง
พร้อมรบทุกสถานการณ์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 37

หลวงพ่อฤาษีลิงดำ

« ตอบ #222 เมื่อ: มีนาคม 05, 2006, 09:36:28 PM »

Coolเพิ่งกลับมาถึงได้ซัก 1 ชม.ครับ ติดงานด่วยที่สระบุรีครับ....เที่ยวหน้าไม่ยอมพลาดแน่ครับ Cool

NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #223 เมื่อ: มีนาคม 06, 2006, 03:30:45 AM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน ผมล่ะคลั่งแทบบ้า อุตส่าห์อดหลับอดนอนตั้งแต่เมื่อคืน (วาน) เร่งงานจนเสร็จตอนบ่ายสอง เตรียมตัวจะไป พี่สาวโทรมามีธุระให้เข้าไปหาที่บ้าน แล้วก็ยาวเลยครับ เซ็งโคตร ๆ หัวเราะร่าน้ำตาริน

noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #224 เมื่อ: มีนาคม 06, 2006, 04:35:52 AM »

พระอาจารย์ฤาษีนกไฟวันนี้เเต่งเต็มยศหล่อจังเลยครับ Grin

ผมก็ได้ความรู้เกี่ยวกับกีฬา IPSC จากพี่นกไฟมาเยอะมาก  เทคนิคต่างๆพี่เค้ามีเยอะเอามาสอนจนจำไม่หมดเลย  ที่สำคัญลูกศิษย์ที่เรียนควรนำมาใช้เเข่งขันตามความมุ่งมันของพี่นกไฟซึ่งพี่เค้าอยากให้มีนักกีฬาใหม่ๆเข้ามาเล่นกีฬาประเภทนี้เยอะๆ Grin

แล้วพบกันที่สนามครับพี่ๆสาย รวท. :-* Grin Grin Grin

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
หน้า: 1 ... 12 13 14 [15] 16
  พิมพ์