๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 03, 2024, 05:01:27 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 62 63 64 [65] 66 67 68 ... 98
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มุมปืนอัดลมสปริง (Spring Piston Airguns)  (อ่าน 588304 ครั้ง)
montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #960 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2011, 01:32:42 PM »

TX200 & Pro sport มี anti bear trap เพิ่มความปลอดภัยมาอีกระดับหนึ่ง  เยี่ยม
เค้าแนะนำให้เอามือข้างหนึ่งจับคันง้างไว้ขณะใส่ลูกครับ เพื่อความปลอดภัยของนิ้ว

ใช้ครับ ผมเติมกระสุนทีไรก็จะจับคันง้างตรึงไว้ตลอด ทำก่อนที่จะเห็นฝรั่งแนะนำในคลิปเสียอีก
เออคิดเหมือนกันเลย ความคิดพื้นฐานหลายอย่างก็คิดเหมือนกันได้แม้จะอยู่คนละฝากโลก

ผมเคยแนะนำคนไม่รู้จัก เขาก็ว่าโรงงานเขาทำมาดีแล้วไม่ต้องไปคิดมาก
ก็ตัวใครตัวมัน ตอนมันยังไม่เป็นเรืองผมก็พูดไม่ออกครับ
หรือว่าต้องให้คนนิ้วขาดมาโชว์ตัวจึงจะเชื่อ
ตัวผมเองก็เจอปืนสปริงลั่นเองมาหลายหน ก็เชื่อว่ามันลั่นเองได้

การดึงคันง้างค้างไว้ ก็ใช่จะว่าปลอดภัย หากตัวตะขอดันปลอกสูบบิ่น
หรืออะไรก็สุดแล้วแต่ ทำให้มันไม่รั้งกันไว้ มันก็ดีดคืนด้วยแรงสปริงได้
ผมคิดมากครับ ถ้านิ้วมันงอกใหม่ได้เหมือนหางจิ้งจกจะไม่คิดมากขนาดนี้หรอก
ยิงนัดเดียวคงไม่เป็นไร ยิงเป็นพันๆ นัด ง้างเป็นพันๆ หน พลาดแค่หนเดียวก็น่ากลัวครับ

ฉุกใจคิดว่า tx200 ทำไมต้องมีตัวล๊อกด้านข้าง อยู่ดีๆ มันคงไม่มีมาตอนคิดทำครั้งแรกหรอก
มันคงลั่นตัดนิ้วคนขาดจึงค่อยมีอุปกรณ์ตัวนี้เสริมเข้ามาอีก แต่กลไกก็คือกลไก
ต้องหมั่นตรวจตราดูแลให้พร้อม 100 เปอร์เซนต์

ไม่รัก ไม่ห่วง ไม่เตือนหรอกครับ  แต่ผมชอบเตือนแค่ครั้งเดียว ฟังไม่ฟังก็แล้วไปครับ
ดังนั้นอุปกรณ์พรานทศ หามาไว้ใช้เถอะครับ ปืนใหม่ก็อย่าไว้ใจครับ

เห็นอุปกรณ์พรานทศผมก็อยากได้ tx200 ตะหงิดๆ แล้วครับ
เคยคิดว่าจะใช้แหนบก็ดูจะขลุกขลัก ยิ่งพอมาเจอปืน PCP ก็ลืมสปริงเลย
แต่ก็อดห่วงกระบอกลมระเบิดไม่ได้ เติมลมทีไรหันหน้าหนีหลับตาปี๋ทุกที

อ่านแล้วอยาก+ขอ+หน่อยนะครับ เยี่ยม

juon2001
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #961 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2011, 12:34:30 AM »

หันมาใช้    Crosman Titan GP Nitro Piston แบบผม รับรองไม่มีทางหนีบนิ้ว
 มีแต่ Barrel ตีหน้าครับ อิอิ   ว่าแล้วก็อยากได้ Diana M470 บ้างจังเลย  ของพี่ SPY รึเปล่านะ...
lozin
Newbie
*

คะแนน 10

« ตอบ #962 เมื่อ: มกราคม 06, 2012, 12:24:21 AM »

สอบถามผู้รู้ด้วยครับ ผมเพิ่งได้ปืนอัดลมสปริง ไดน่า แอร์คิงส์ มา ปรากฏว่าพอประกอบท่อนด้ามกับตัวปืนเข้าด้วยกันแล้ว มันมีการขยับตัวสไลด์เลื่อนไปมาได้ระหว่างด้ามปืนที่เป็นไม้ กับตัวปืนทั้งกระบอกที่เป็นเหล็กระยะสไลด์ประมาณเกือบหนึ่งเซ็นติเมตร อันนี้ปกติ หรือผิดปกติครับ แต่ยิงได้ปกตินะครับ
ขอบคุณครับ
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #963 เมื่อ: มกราคม 06, 2012, 12:32:49 AM »

ปรกติครับ...
Sweety Tangmo
มือปืนมังสวิรัติ...(ไม่ทำ...แต่ทานได้...)
Hero Member

คะแนน 447

พันธมิตรปืนสปริง...Diana M54

« ตอบ #964 เมื่อ: มกราคม 06, 2012, 12:34:55 AM »

มีสมาชิก Diana ... มาเพิ่มอีก...แว๊วๆๆๆๆ

พี่ม้า...ขา
Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #965 เมื่อ: มกราคม 06, 2012, 12:52:41 AM »

สอบถามผู้รู้ด้วยครับ ผมเพิ่งได้ปืนอัดลมสปริง ไดน่า แอร์คิงส์ มา ปรากฏว่าพอประกอบท่อนด้ามกับตัวปืนเข้าด้วยกันแล้ว มันมีการขยับตัวสไลด์เลื่อนไปมาได้ระหว่างด้ามปืนที่เป็นไม้ กับตัวปืนทั้งกระบอกที่เป็นเหล็กระยะสไลด์ประมาณเกือบหนึ่งเซ็นติเมตร อันนี้ปกติ หรือผิดปกติครับ แต่ยิงได้ปกตินะครับ
ขอบคุณครับ
ถ้าเหนี่ยวไกปืนลั่น แล้วตัวปืนสไลด์ถอยหลังก็เป็นปกติของปืนรุ่นนี้ครับ

tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #966 เมื่อ: มกราคม 06, 2012, 11:00:58 AM »

ขอบคุณครับ
ถ้าเหนี่ยวไกปืนลั่น แล้วตัวปืนสไลด์ถอยหลังก็เป็นปกติของปืนรุ่นนี้ครับ

มันเป็นระบบลดแรงรีคอล์ยของปืนรุ่นนี้ครับ.. ไม่เชื่อถามแฟนพันธุ์แท้ m54 อย่างพี่แตงโมดูสิครับ....555
มือปืนมังสวิรัติ...(ไม่ทำ...แต่ทานได้...)
Hero Member

คะแนน 447

« ตอบ #967 เมื่อ: มกราคม 06, 2012, 07:13:39 PM »

ใช่ครับ...มันเป็นระบบรับแรงสะท้อนถอยหลังครับ...ซึ่งสุดยอดมาก.... เยี่ยม เยี่ยม
อย่างไรแล้ว...ตรงรางเลื่อนหยอดจาระบี Super llube ซะหน่อยนะครับ...เดี๋ยวชุดรางเลื่อนจะสึกไว... เยี่ยม
ที่จุดต่อเคลื่อนไหว...อื่นๆก็น่าสนใจไปหยอดไว้บ้างก็ดี นิดๆ หน่อยๆ ลื่น  เยี่ยม

ด้วยความนับถือ
แตงโม...หวานฉ่ำ

พี่ม้า...ขา
MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #968 เมื่อ: มกราคม 06, 2012, 08:01:40 PM »

ใช่ครับ...มันเป็นระบบรับแรงสะท้อนถอยหลังครับ...ซึ่งสุดยอดมาก.... เยี่ยม เยี่ยม
อย่างไรแล้ว...ตรงรางเลื่อนหยอดจาระบี Super llube ซะหน่อยนะครับ...เดี๋ยวชุดรางเลื่อนจะสึกไว... เยี่ยม
ที่จุดต่อเคลื่อนไหว...อื่นๆก็น่าสนใจไปหยอดไว้บ้างก็ดี นิดๆ หน่อยๆ ลื่น  เยี่ยม

ด้วยความนับถือ
แตงโม...หวานฉ่ำ

อ้าว.......ตกลงเขาจะให้หนืดๆ   เพื่อจะลดแรงกระแทกกระทั้น  หรือจะให้หยอดน้ำมันให้มันลื่นๆกันแน่ครับ   แต่ถ้าเป็นใจผมนะ  ผมจะใช้จารบีข้นๆ เหนียวๆ  ทาก้านกันกระแทก  เพื่อกันการสึกหลอ  และ  ลดแรงกระแทกไปในตัวเลย
Hero Member

คะแนน 447

« ตอบ #969 เมื่อ: มกราคม 06, 2012, 08:30:55 PM »

คือมันงี้ครับ...
- มันโลหะ 2 ชิ้น สีกันทุกครั้งที่ยิง...กันก็สึก ถ้าสึกมันก็คลอน ดิครับถ้าไม่หล่อลื่นบ้างตามสมควร...
...สังเกตุ..รางของปืนดูแล้วไม่ใช่รุ่น "นิกร...ไม่สึก" นะครับ...เผอิญไม่ค่อยชำนาญด้านภาษาเยรมัน... ขำก๊าก
- ตรงนั้นที่แกนรางมันมียางอยู่ครับ ไอ้ super lube มันไม่กัดยางนะถ้าจำไม่ผิด...
- จะให้ฝืด ก็ขันอัดสปริง ไปดันลูกปืน...มันก็แน่น ฝืดขึ้นได้ครับ...ปรับให้พอกับความต้องการ

ลืมบอกไปอีกอย่าง ใช้ไปนานๆ ก็ หัดถอดมาทำความสะอาดรางบ้างนะครับอย่าให้พวกจาระบี และ ไอ้ลูป มันสะสมฝุ่น...
...มันจะกลายเป็นตัวทำลายรางไปในที่สุด...จากมหามิตร กลับกลายเป็น ศัตรูตัวฉกาด  แลบลิ้น

พี่ม้า...ขา
Exxx
โดนทุกที่ ยกเว้นตรงที่เล็ง
Hero Member

คะแนน 694

« ตอบ #970 เมื่อ: มกราคม 06, 2012, 10:33:28 PM »

- มันโลหะ 2 ชิ้น สีกันทุกครั้งที่ยิง...กันก็สึก ถ้าสึกมันก็คลอน ดิครับถ้าไม่หล่อลื่นบ้างตามสมควร...
...สังเกตุ..รางของปืนดูแล้วไม่ใช่รุ่น "นิกร...ไม่สึก" นะครับ...เผอิญไม่ค่อยชำนาญด้านภาษาเยรมัน... ขำก๊าก
- ตรงนั้นที่แกนรางมันมียางอยู่ครับ ไอ้ super lube มันไม่กัดยางนะถ้าจำไม่ผิด...
- จะให้ฝืด ก็ขันอัดสปริง ไปดันลูกปืน...มันก็แน่น ฝืดขึ้นได้ครับ...ปรับให้พอกับความต้องการ

ลืมบอกไปอีกอย่าง ใช้ไปนานๆ ก็ หัดถอดมาทำความสะอาดรางบ้างนะครับอย่าให้พวกจาระบี และ ไอ้ลูป มันสะสมฝุ่น...
...มันจะกลายเป็นตัวทำลายรางไปในที่สุด...จากมหามิตร กลับกลายเป็น ศัตรูตัวฉกาด  แลบลิ้น

วี๊ดวิ้ว พี่แตงโมนี่เซียน M54 จริงๆ  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม รู้จักทุกรูขุมขน ตับไตไส้อ่อนเซี่ยงจี๋ M54 เป็นอย่างดี
กระบอกผมได้รางวัลมาเพราะพี่แตงโมมาช่วยดูให้ตอนวันแข่งนั่นแหละ  ไหว้ ไหว้ ไหว้

Hero Member

คะแนน 447

« ตอบ #971 เมื่อ: มกราคม 06, 2012, 11:10:02 PM »

ป่านนี้ ป3. ยังไม่ได้เลยคุณ Exxx รอโคตรนานเลย...เกรงใจชะมัด...  ไหว้

พี่ม้า...ขา
AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #972 เมื่อ: มกราคม 07, 2012, 12:12:42 PM »

ป่านนี้ ป3. ยังไม่ได้เลยคุณ Exxx รอโคตรนานเลย...เกรงใจชะมัด...  ไหว้

ทำไมรอนานจังครับ...รอบนี้

ผมรักในหลวง...ครับ
lozin
Newbie
*

คะแนน 10

« ตอบ #973 เมื่อ: มกราคม 07, 2012, 03:45:02 PM »

ขอบคุณครับ
ปรกติครับ...
มีสมาชิก Diana ... มาเพิ่มอีก...แว๊วๆๆๆๆ

[/quote]

ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยบอกครับ สบายใจซะที
ผมสั่งจาก airgun of arizona ครับ
มาไม่มีคู่มืออะไรให้สักแผ่น
พอใส่น็อตเสร็จมันขยับไปมาได้เลยงง ไม่แน่ใจว่าใส่ถูกมั๊ย ชิ้นส่วนครบรึเปล่า
แต่ได้ลองยิงแล้วครับ แรงมาก สนุก ยิงลูกมะพร้าวที่หล่นมาแล้วเปลือกแห้งๆ นี่ทะลุเข้าไปในกะลามะพร้าวเลย แรงสะใจดีครับ
lozin
Newbie
*

คะแนน 10

« ตอบ #974 เมื่อ: มกราคม 07, 2012, 03:55:51 PM »

นอกจาก แอร์คิงส์แล้ว ผมยังสั่งปืนสั้นอัดลมสปริงมาอีก 2 กระบอก
1. ไดน่า LP8 .177
2. ไบคาล IZH 46M .177
เป็นปืนอัดลมสริงทั้งสองกระบอกเลยครับ
ยังไงก็ขอสมัครเข้าเป็นสมาชิกชาวอัดลมสปริงด้วยครับ

LOZIN
หน้า: 1 ... 62 63 64 [65] 66 67 68 ... 98
  พิมพ์