๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 05, 2024, 06:43:05 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: 4 พันโค้ง  (อ่าน 7654 ครั้ง)
ENOLA GAY
Hope for the Best, Prepare for the Worst
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 140

« เมื่อ: มกราคม 31, 2009, 03:50:41 PM »

น้องโอบอกให้ลงบ้านนี้ด้วย มาจัดให้ครับ

ห้วยน้ำดัง – แม่ฮ่องสอน – ปางอุ๋ง – ปาย – ดอยอินทนนท์ – เชียงใหม่  ขออนุญาตทะยอยลงนะครับ

ห้วยน้ำดัง

yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 31, 2009, 04:15:13 PM »

สวยครับ   

อยากไปเที่ยวจังเลย

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
ENOLA GAY
Hope for the Best, Prepare for the Worst
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 140

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 31, 2009, 04:17:23 PM »

แม่ฮ่องสอน

ปางอุ๋ง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2009, 04:22:14 PM โดย ENOLA GAY » บันทึกการเข้า
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 31, 2009, 04:24:51 PM »

โหยๆๆๆๆ อยากเก็บภาพทะเลหมอกได้บ้างจังเลยค่ะ โอไปเขาค้อมา ลมแรงมาก แทบไม่เห็นหมอกเลยอ่ะค่ะ เศร้า

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 31, 2009, 04:30:54 PM »

Smiley ขอบคุณครับ  EOS 400D ให้ภาพที่สวยมากครับ เสียดายเล็กไปนิด

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
บาร์ท รักในหลวง
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

Mountain Man

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 31, 2009, 04:31:05 PM »

ชอบภาพดวงอาทิตย์ครับ แต่รูปอื่นๆก็สวยนะครับ หลงรัก

ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 31, 2009, 04:33:17 PM »

โอไปเขาค้อมา ลมแรงมาก แทบไม่เห็นหมอกเลยอ่ะค่ะ

เจ็ ก็ตื่นเช้า ๆ สิ  ตื่นสาย ก็อด...........     ขำก๊าก

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 31, 2009, 04:37:29 PM »

ขอบคุณมากครับ คุณ ENOLA GAY..  สวยเหลือเกิน ครับ.  Cheesy

ภาพสนามบิน ที่แม่ฮ่องสอน ขึ้นไปถ่ายจาก พระธาตุดอยกองมู  . มุมนี้ เป็นมุมเดียวกันที่เคย ครับ. Cheesy

ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 31, 2009, 04:57:00 PM »

โอไปเขาค้อมา ลมแรงมาก แทบไม่เห็นหมอกเลยอ่ะค่ะ

เจ็ ก็ตื่นเช้า ๆ สิ  ตื่นสาย ก็อด...........     ขำก๊าก

เช้าสิคะพี่ ไปยืนหนาวตอน7โมงเช้าอ่ะค่ะ แล้วก็ไม่เห็น เศร้า
พอดีคนที่นั่นเค้าบอกว่ามันจะมีตั้งแต่6โมงถึง9โมงเช้าอ่ะค่ะ Cheesy

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 31, 2009, 05:46:04 PM »

เค้าบอกว่ามันจะมีตั้งแต่6โมง

เจ๊ ไปยืนหนาวตอน7โมงเช้า

แล้วจะไปเห็นอย่างไร

หมอก ต้องเช้า ๆ สิ สายก็หายแล้ว
( ฮา )    ขำก๊าก  แลบลิ้น

วันหลัง คราวหลัง ไปใหม่  เอาเวลาใหม่ นะครับ  อิอิ....   ยิ้มีเลศนัย

จริง ๆ แล้ว  เจ๊ ไม่น่ากลัว หนาว เลยนินา   ขำก๊าก

ENOLA GAY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 140

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 31, 2009, 05:47:59 PM »

Smiley ขอบคุณครับ  EOS 400D ให้ภาพที่สวยมากครับ เสียดายเล็กไปนิด

พี่วัฒน์หมายถึงขนาดรูปเล็กไปใช่มั๊ยครับ  ความผิดผมเองครับ คือเห็นว่ามีรูปเยอะ กลัวจะเสียเวลาอัพโหลดนาน บวกกับกลัวรูปใหญ่ล้นอย่างที่เคยทำแล้วต้องทำซ้ำ ผมเลยมือหนัก resize ซะเล็กไปเลย  นี่ถ้ารูปไม่เยอะก็อยากทำใหม่ครับ  อิอิ  ขออภัยๆ   ไหว้

ขอบคุณมากครับ คุณ ENOLA GAY..  สวยเหลือเกิน ครับ.  Cheesy

ภาพสนามบิน ที่แม่ฮ่องสอน ขึ้นไปถ่ายจาก พระธาตุดอยกองมู  . มุมนี้ เป็นมุมเดียวกันที่เคย ครับ. Cheesy

ขอบคุณครับ  ผมขึ้นไปครั้งแรกเป็นตอนกลางคืน ก็ไม่ทราบครับว่าข้างล่างนั้นคือสนามบิน อิอิ  พอตอนเช้าขึ้นไปใหม่  อ้าว  นี่สนามบินแม่ฮ่องสอนนี่เอง   Cheesy

เจ็ ก็ตื่นเช้า ๆ สิ  ตื่นสาย ก็อด...........     ขำก๊าก

เช้าสิคะพี่ ไปยืนหนาวตอน7โมงเช้าอ่ะค่ะ แล้วก็ไม่เห็น เศร้า
พอดีคนที่นั่นเค้าบอกว่ามันจะมีตั้งแต่6โมงถึง9โมงเช้าอ่ะค่ะ Cheesy

ที่ปางอุ๋งก็หมอกน้อยครับ ผิดหวังเหมือนกัน ไม่เหมือนที่เคยเห็นจากรูปที่คนอื่นถ่ายมาเลย  แต่ตอนกลางคืนผมเอาไฟฉายไปส่องที่ผิวน้ำมีหมอกลอยอยู่บนผิวน้ำพอสมควรครับ  ฟ้าที่ห้วยน้ำดังก็เปิดไม่หมดครับ บังพระอาทิตย์อย่างที่เห็นน่ะครับ ขึ้นไป 3-4 ครั้ง ครั้งที่สวยที่สุดคือครั้งแรกสมัยเป็นนักศึกษาตอนนั้นครับ ฟ้าเปิดหมด พระอาทิตย์กลมโตสีแดงแปร๊ดอย่างที่เค้าเรียก ไข่แดง เลยครับ  แต่มีเมฆก็ได้ภาพไปอีกแบบนึงครับ

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
Moderator
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 31, 2009, 05:49:20 PM »

สวยมากครับ  หลงรัก หลงรัก หลงรัก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
ENOLA GAY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 140

« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 31, 2009, 05:50:10 PM »

ดอยอินทนนท์ – เชียงใหม่

หมดแล้วคร๊าบบบบ    Cheesy
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 31, 2009, 06:00:05 PM »

ภาพสวย วิวสวย บรรยากาศดี ขอบคุณที่พาเที่ยวครับ ...  ไหว้

ปล. - คนใช้หนอนน่ารักทุกคน โดยเฉพาะ สี่ร้อยดี  ยิ้มีเลศนัย

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
ENOLA GAY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 140

« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 31, 2009, 06:30:46 PM »

แถม  Merry Christmas + Happy New Year ย้อนหลังซักชุดนึงครับ   Grin

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2009, 06:32:44 PM โดย ENOLA GAY » บันทึกการเข้า
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์