๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 04, 2024, 10:46:21 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สวัสดีน้องมด  (อ่าน 7616 ครั้ง)
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #15 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2008, 12:21:51 AM »

แมลงตัวที่อาจารย์ถ่ายมามันเป็นมดจริงๆหรือครับ...

ผมว่าหน้าตาดูแปลกๆ...

แต่ก็มีสัมมาคารวะดี...Cheesy

ส่วนภาพของพี่โมโม่...

ผมสงสัยว่าพี่คงเดินไปส่องดูใกล้ๆก่อน...

และอาจเป็นคนไล่มดแดงออกไปเอง...

เพื่อจะดูให้ชัดๆ...อิ..อิ..คิก คิก
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #16 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2008, 06:07:55 AM »

ตอนแรกที่เห็นมดเกาะกันแดงไปหมดทั้งพวงเลยค่ะ... Grin คิก คิก
เสียว สมัยเด็กๆขึ้นต้นมะม่วงเคยโดน

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #17 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2008, 06:17:56 AM »

แมลงตัวที่อาจารย์ถ่ายมามันเป็นมดจริงๆหรือครับ...

ผมว่าหน้าตาดูแปลกๆ...

แต่ก็มีสัมมาคารวะดี...Cheesy

ให้คุณหมอช่วยดูอีกภาพครับ   ผมก็ไม่กล้ายืนยันว่ามันเป็นมด  เพียงแต่ตัวมันเท่ามด และเป็นแมลงที่ไม่มีปีก (อาจจะยังไม่โตเต็มวัย)
เท่าที่เคยเห็นมดทั้งหลายนั้น หนวดมันจะจิ้มดินเพื่อดมกลิ่นใช่ไหมครับ เจ้าตัวนี้หนวดยกสูง ยาวเฟื้อย

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
Steel90
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 153

« ตอบ #18 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2008, 10:57:39 AM »

เมื่อวันจันทร์ที่ผ่านมาได้เดินชมปฏิมากรรม ขออนุญาตแจมภาพขำ ๆ เรื่องมดกับอาจารย์หน่อยค่ะ... คิก คิก

แอบถ่ายนายดำยืนปัสสาวะอยู่ข้างต้นไม้

เดินมาเบื้องหน้า...มดตรึม... ขำก๊าก

เสียดายเพื่อนไปเคาะไล่ซะก่อน...ตอนแรกฝูงใหญ่กว่านี้อีกค่ะ... คิก คิก

อาหารจานด่วนครับ

ไข่หวาน.....

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริง นะจ๊ะจุ๊บๆ
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #19 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2008, 12:21:09 AM »

ดูจากภาพและหาข้อมูลเท่าที่มี...

ผมคิดว่าตัวนี้ไม่ใช่มดครับ...

เพราะมดมักมีหนวดที่มีการหักเป็นมุมดังภาพประกอบด้านล่างครับ...

อนึ่งผมมิใช่นักกีฎวิทยา โอกาสผิดสูงครับ... คิก คิก
Mr.DA/SA
Hero Member

คะแนน 155

« ตอบ #20 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2008, 09:43:04 AM »

เมื่อวันจันทร์ที่ผ่านมาได้เดินชมปฏิมากรรม ขออนุญาตแจมภาพขำ ๆ เรื่องมดกับอาจารย์หน่อยค่ะ... คิก คิก

แอบถ่ายนายดำยืนปัสสาวะอยู่ข้างต้นไม้

เดินมาเบื้องหน้า...มดตรึม... ขำก๊าก

เสียดายเพื่อนไปเคาะไล่ซะก่อน...ตอนแรกฝูงใหญ่กว่านี้อีกค่ะ... คิก คิก

บรื๋อออ  ตกใจอนาจารอุจจาดตา  เยาะเย้ย โดนชก ยิ้มีเลศนัย

ขึ้นลำแล้วลดนก อุ่นใจ ปกป้องภัย ได้แน่นอน
sodaban
Full Member

คะแนน 22

« ตอบ #21 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2008, 06:07:57 PM »

สุดยอดครับอาจารย์ นับถือจริง ๆ

สถานการณ์สร้าง"วีรบุรุษ"
Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #22 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2008, 11:50:09 AM »

เป็นเคล็ดลับการเพิ่มขนาด..........สถาปัตยกรรมเปล่าคะ ยิ้มีเลศนัย

ขำก๊าก  ขำก๊าก  ขำก๊าก  ความเจ็บหายไป ความใหญ่เท่าเดิม  ขำก๊าก  ขำก๊าก

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์