๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 08, 2024, 03:50:12 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยวิจารณ์.38ซุปตัวนี้หน่อยครับเพื่อนสมาชิก  (อ่าน 3548 ครั้ง)
colt.38super
Newbie
*

คะแนน 0

« เมื่อ: เมษายน 30, 2010, 08:55:26 AM »

ช่วยวิจารณ์.38ซุปตัวนี้หน่อยครับเพื่อนสมาชิก

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 30, 2010, 09:07:54 AM »

ขอภาพที่ ไก ชัดๆหน่อยได้ไหมครับ

JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 387

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 30, 2010, 09:29:51 AM »

วิจารณ์ในแง่ไหนครับ
ถ้าเรื่องสภาพปืน ก็สวย
เรื่องอนุภาพกระสุน ก็ถือว่าแรงสะใจ
แล้วปืนปีไหนครับ
triton2007
Full Member

คะแนน 17

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 30, 2010, 09:32:12 AM »

สวยครับ

กระสุนจริงยิงเป้าปลอมหมด
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 30, 2010, 09:34:50 AM »

ภาพมันไม่ชัดครับ  โดยรวมสวย....
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 30, 2010, 09:42:30 AM »

เท่าที่เห็นข้างนอก ยังเดิมๆทุกอย่างนะครับ... รักษา"เพื่อน"กระบอกนี้ไว้ให้ดี มันประวัติดี+ซื่อสัตย์ต่อเจ้าของไม่เคยทรยศมาแล้วเกือบร้อยปีครับ...

ยินดีด้วยครับ...
thanasin
เป็นห่วงประเทศชาติ สงสารประเทศไทย
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 80

ชาติไทย จงเจริญ

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 30, 2010, 09:56:16 AM »

ม้าเลส หัวโต ตกใจ รอหาความรู้เช่นกันครับ Cheesy

นานาจิต. มนุษย์ล้วนแต่มีเหตุและผลของตัวเองเสมอ
thanasin
เป็นห่วงประเทศชาติ สงสารประเทศไทย
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 80

ชาติไทย จงเจริญ

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 30, 2010, 10:19:33 AM »

ขอคำชี้แนะครับ คือปกติ สไลท์ด้านซ้าย ตัวหนังสือของซีรี่ย์ 70(ซุปเปอร์)ที่เคยเห็นจะเป็นอย่างนี้   COLT'S MK/IV SERIES 70       ... แต่ของผมตรงแถวล่างมันไม่ใช่อย่างนี้ครับ
                                                                                                                                            GOVERNMENT MODEL
                                                                                                                                            .38 SUPER AUTO CALIBER
ของผมตัวหนังสือแถวลางสุดคือ .38 SUPER  AUTOMATIC  MATIC มาได้ไง CARIBER หายไป ตกใจ ตรงเลข 3 หัวมันก็ไม่มนครับ หัวเป็นขีดครับ(นึกภาพออกไหมเนี่ย Cheesy) มันปกติหรือผิดพลาดจากการรมดำแล้วแกะใหม่ผิดหรือเปล่า
ถ้าแกะไหม่ผิด.. เศร้าเซ็งเลยครับ
ปล.ลงรูปไม่เป็น ยิ้มีเลศนัย รบกวนด้วยครับ ไหว้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 30, 2010, 10:32:43 AM โดย thanasin » บันทึกการเข้า

นานาจิต. มนุษย์ล้วนแต่มีเหตุและผลของตัวเองเสมอ
Ruk™-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 643

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 30, 2010, 12:45:17 PM »

ขอคำชี้แนะครับ คือปกติ สไลท์ด้านซ้าย ตัวหนังสือของซีรี่ย์ 70(ซุปเปอร์)ที่เคยเห็นจะเป็นอย่างนี้   COLT'S MK/IV SERIES 70       ... แต่ของผมตรงแถวล่างมันไม่ใช่อย่างนี้ครับ
ของผมตัวหนังสือแถวลางสุดคือ .38 SUPER  AUTOMATIC  MATIC มาได้ไง CARIBER หายไป ตกใจ ตรงเลข 3 หัวมันก็ไม่มนครับ หัวเป็นขีดครับ(นึกภาพออกไหมเนี่ย Cheesy) มันปกติหรือผิดพลาดจากการรมดำแล้วแกะใหม่ผิดหรือเปล่า
ถ้าแกะไหม่ผิด.. เศร้าเซ็งเลยครับ
ปล.ลงรูปไม่เป็น ยิ้มีเลศนัย รบกวนด้วยครับ ไหว้

ตัวของท่านเป็นซีรีย์ 80 ครับ ส่วนตัวที่ท่านเห็นและเอามาเปรียบเทียบ
เป็นซีรีย์ 70 ตัวหนังสือจึงต่างกัน

คุณอาจเผาและทำลายบ้านเมืองเราได้ แต่คุณไม่สามารถทำลายความรักชาติศาสนาและพระมหากษัตริย์ของเราไปได้
HS3JBX ทองพูน นุโยนรัมย์ : (คำขวัญประจำจังหวัด) ราชธานีเก่า อู่ข้าวอู่น้ำ เลิศล้ำกานต์กวี คนดีศรีอยุธยา
โอ_อุดร - รักในหลวง
อยากสูงให้เขย่ง อยากเก่งให้ขยัน
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 82

มีปืน ต้องมีสติ

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 30, 2010, 12:50:01 PM »

ผมไม่แน่ใจนะครับ แต่ที่เคยเห็นของเพื่อน ( แบบได้สัมพัสเล็กน้อยถึงปานกลาง ) ใหม่ ๆ แกะกล่องเมื่อปลายปีที่แล้ว ( 52 ) ด้วยสนนราคา 146k  แบร่ แบร่ แบร่
มีรายละเอียดดังนี้ครับ
1. ข้างสไลด์ด้านซ้ายพิมพ์เหมือนของท่านเลยครับ COLT ' S MK  IV และรูปม้า แถวสอง ---------SERIES  80 ------------
2. ข้างสไลด์ด้านขวาพิมพ์ GOVERMENT  Model ครับ
3. ด้านบนลำกล้องพิมพ์ COLT SUPER .38 AUTO และเป็นลำกล้องหัวโต ( ปากแตร ) ครับ บูชแฉก
4. เลขประจำปืนขึ้นต้นด้วย CG ( เหมือน GOLD CUP ครับ )
5. ผิวสแตนเลสด้านเหมือนกันครับ
6. หลังแข็งเมนท์สปริงเป็นแบบหลังตรงครับ
7. มีแม๊กซ์สแตนเลสสองตัวครับ
8. ประกับเป็นยางสีดำ ปั้มม้าคาบศร

ถูกผิดอย่างไรต้องขออภัยท่านผู้รู้ด้วยครับ  ไหว้  ไหว้  ไหว้ 

จงเชื่อในสิ่งที่ทำ      และจงทำในสิ่งที่เชื่อ

คนชั่วได้พบกับชัยชนะ    ก็เพราะคนดีนิ่งเฉย
kon tung kru 91
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 30, 2010, 01:08:44 PM »

ซีรีย์ 80 มีระบบนิรภัยเข็มฯ ปลอดภัยดีครับ  เยี่ยม
colt.38super
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 30, 2010, 03:35:46 PM »

ขออภัยครับรูปไม่ชัดใช้มือถือถ่าย  ปืนไม่รู้ปีไหนครับเจ้าของเดิมเสียชีวิตพอดีผมได้มาในราคาเบาๆ เลขประจําปืนขึ้นด้วยsg
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 30, 2010, 04:39:59 PM »

ม้าแก่นายสมชายเลขขึ้นต้นด้วย SS ครับ... ซื้อป้ายแดงปี 2531 ดังนั้นกระบอกของ จขกท. คงหนีกันไม่เกิน 1 - 2 ปีครับ...

รุ่นแรก(1986)ที่ผลิตสเตนเลสจะมีบูชแฉก+เมนสปริงเฮ้าซิ่งเป็นอลูมินั่ม... กระบอก จขกท. ไม่มีรอยครูดที่ผิวลำกล้อง+เมนสปริงเฮ้าซิ่งสีเป็นพลาสติก(แสดงว่าเป็นรุ่นหลัง 1986)+มีรอยตอกปรูฟมาร์คตรงสามเหลี่ยมโกร่งไก+ลำเลื่อนหนาไม่เท่ากันตลอดทั้งลำ(ท้ายลำเลื่อนบางกว่าด้านหน้าลายกันลื่น)+ใช้แรงงานช่างปาดสันโค้งบนหลังคาลำเลื่อน ทำให้ขอบสันโค้งกับด้านข้างลำเลื่อนไม่เป็นเส้นตรง...

ฟันธงครับ รุ่นราวคราวเดียวเดียวกับม้าแก่นายสมชาย ห่างกันไม่เกินปี...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 30, 2010, 10:38:48 PM โดย นายสมชาย(ฮา) » บันทึกการเข้า
หน้า: [1]
  พิมพ์