๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 06, 2024, 08:08:28 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 40 41 42 [43] 44 45 46 ... 87
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: WEIHRAUCH เข้าแล้วครับรับของได้ตั้งแต่ 3 มิ.ย. 2556  (อ่าน 371431 ครั้ง)
Wanich/Soong
สบาย
Hero Member

คะแนน 799

« ตอบ #630 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2012, 11:59:43 AM »

ที่จริงถ้าไม่ผิดกฏ ก็อยากจะโพสท์ให้ดู
กองทัพ น้องหนู ตัวขนาดแขน ไต่จากต้นไม้ ที่มีพุ่มเถาวัลย์ปกคลุมหนาเตอะ
ไต่มาตามกิ่งไม้จากบ้านที่ไม่มีคนอยู่ มาที่ต้นปอกะสา ริมคลองน้ำเสียของเทศบาลข้างบ้าน
มันจะออกมาเป็นเวลา ประมาณ 18-19.00น ของทุกวัน
มันมากิน ลูกปอกะสา ที่สุกแดง แข่งกับกระรอก แต่กระรอกผมอนุรักษ์ไว้ ตอนนี้น่าจะมากกว่า 20 ตัว
ที่สำคัญหลังจากกินเสร็จ ก็จะเคลื่อนทัพเข้าหลังคาบ้านผม
กัดแทะทุกๆอย่างที่ขวางหน้า แถมเวลาดึกๆ ส่งเสียงจี๊ดๆๆ วิ่งครึ่กๆๆๆ บนฝ้าเพดาน
นอนไม่เป็นสุข ก็ต้องตักเตือนกันบ้าง
แต่เมื่อวานนี้ตอนเย็น ค่อนข้างจะได้เป้าหมายเยอะ เพราะเห็นตัวได้ดี
วันนี้ ชาร์ทไฟฉาย และตั้งเวลาว่า 18.30น เรามีนัดกับน้องหนูกัน
เทคนิคผม..ใส่ลูกลงไป2-3 เม็ดเป็นอย่างมาก มักจะถูกมากกว่าผิด
กลุ่มกระสุนครอบคลุมดี แต่ต้องระวังเรื่อง ระยะลูกตกไปถูกบ้านอื่นๆด้วย

แต่ค่อนข้างลำบาก เพราะเป้าหมายยั้วเยี้ยตามกิ่งไม้ มันยิงต่อเนื่องไม่ได้
ยิงที สูบที เหนื่อยเหมือนกัน ใครมีคำแนะนำดีๆ บอกด้วยครับ

..ปล....
ช่วงนี้กำลังจะประกวด สำนักงาน ระดับภาค มีพิราบบดบังและถ่ายอุจจาระ บนหลังคาเยอะเหลือเกิน
ใครอยู่ไกล้ๆผม (มวกเหล็ก) ยินดีต้อนรับนะครับ มาช่วยหน่อย
แบบไทยๆ ไม่โดน เพราะระยะไกลไปหน่อย 15 เมตรขึ้นไปนี่ พลาดมากกว่าโดน Grin Grin Grin
+1ครับ
หาทางถ่ายรูปถ่ายคลิปมาดูกันหน่อย
เผื่อแพร่กันไป
Phitsanawat
Hero Member

คะแนน 556

1 นัดที่เหนี่ยวไก จงเตรียมใจกับสิ่งที่จะตามมา

« ตอบ #631 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2012, 01:23:06 PM »

มีรูป  , มีคลิปก็PM ได้ครับผม
ยั๊วเยี๊ยด ขนาดนั้น  ถ้าจะให้แนะนำ ชม.นี้คงจะเป็น อีวานิค ครับ
สาดข่าวร้ายใส่มันโลด  อิอิอิ เยี่ยม เยี่ยม

ขออภัยห้อง WEIHRAUCH นะครับ ไหว้ ไหว้

ChayonBirdcontrol
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #632 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2012, 04:55:31 PM »

วันนี้ ไปที่ร้าน ไฮบริดกันส์ มา ได้พูดคุนเป็นที่เรียบร้อย พร้อมกับ จัด ทไวซ์ ไป 1 กระบอก สำหรับ ไวย์ เราจช์ คงขอยกเลิกก่อนนะครับ รอ ที่สุดยอดอีกกระบอกแล้วกันครับ สำหรับ PCP ของผม ถ้าคนเคยมีนะครับคงจะรู้ว่า ปืนอะไรใช้ลูกกระสุน 5 mm. ผมยิงเป็นกระบอกแรกสำหรับ PCP แต่ตอนนี้มันโบราณมากแล้ว เลย จะต้องทดลองของใหม่ดูซักหน่อย ขอโทษด้วยนะครับ ไวย์เราจช์

Bird Control  กำจัดนกและสัตว์รบกวน โรงงาน ไซโล โรงสี ไร่องุ่น สวนผลไม้
AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #633 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2012, 05:23:39 PM »

วันนี้ ไปที่ร้าน ไฮบริดกันส์ มา ได้พูดคุนเป็นที่เรียบร้อย พร้อมกับ จัด ทไวซ์ ไป 1 กระบอก สำหรับ ไวย์ เราจช์ คงขอยกเลิกก่อนนะครับ รอ ที่สุดยอดอีกกระบอกแล้วกันครับ สำหรับ PCP ของผม ถ้าคนเคยมีนะครับคงจะรู้ว่า ปืนอะไรใช้ลูกกระสุน 5 mm. ผมยิงเป็นกระบอกแรกสำหรับ PCP แต่ตอนนี้มันโบราณมากแล้ว เลย จะต้องทดลองของใหม่ดูซักหน่อย ขอโทษด้วยนะครับ ไวย์เราจช์

แสดงว่ามีงานรออยู่มาก...
ยังไงก็ขอแสดงความยินดีด้วยนะครับ รับรองว่าได้เป็นปืนที่มีคุณภาพคับแก้วแน่นอน....

ผมรักในหลวง...ครับ
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #634 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2012, 06:34:59 PM »

ตอนนี้ผมรออีกกระบอกครับ Edgun ครับ จะเป็นกระบอกต่อไป ผมเอาไปเก็บจริงๆ  เหมือนกระบอกแรกครับผมยิงมา เกือบ สามสิบปี ผมไล่ยิงนกตามวัดเป็นกิจวัตร ยามว่างวันเสาร์อาทิตย์ ระยะ 30-50 เมตร ศูนย์เปิด ปืนแม่นมาก แต่ตอนนี้ มันตายไปแล้วขนาด สั่งอุปกรณ์มารีแพร์ จากพิรามิดแอร์กันยังไม่ดี เลย วันคุยกับ คุณชาลี และนายห้าง ว่าควรจะทดลอง ลูกกระสุนใหม่ ผมว่าจะเอาไปลอง แต่ตอนนี้ติดงาน งานยุ่งมาก ๆ ต้องวิ่งรอก อีกหลายวันเลย ครับ ปืนก็ชอบ นกล่าเหยื่อก็ชอบ (เครื่องปั้มอากาศผมมีแล้วนะครับ) ยี่ห้อ บ่าวเอ้อ กำลังรีแพร์เช่นกัน

Bird Control  กำจัดนกและสัตว์รบกวน โรงงาน ไซโล โรงสี ไร่องุ่น สวนผลไม้
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #635 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2012, 06:36:02 PM »

เป็นมรดกตกทอดมาครับ ในอดีตมีโอกาส ได้ เล่นกีฬา หลายอย่างครับ

.Nok.
.........
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #636 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2012, 08:44:40 PM »

เป็นมรดกตกทอดมาครับ ในอดีตมีโอกาส ได้ เล่นกีฬา หลายอย่างครับ
เยี่ยม เยี่ยม

ส่วนผมวันนี้ ผิดนัดกับน้องหนูขาวๆอวบๆ ..เธอไม่มาตามนัด
เพราะเทศบาลดันมาตัดต้นไม่ที่เป็นแหล่งนัดพบกันเสียได้..ดันมาตัดวันนี้ได้ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
เพราะต้องรีแพร์รางละบายน้ำรับ หน้าฝน ที่จริงก็ดีมากครับ
แต่ก็ไม่วาย ต้นเก่ายังอยู่ อีกต้น สอยได้ 3 ลงมากองนิ่งๆ 2
อีก 1 หล่น แล้วโซเซเข้าพงหญ้าไป

AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #637 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2012, 09:13:47 PM »

เยี่ยม เยี่ยม

ส่วนผมวันนี้ ผิดนัดกับน้องหนูขาวๆอวบๆ ..เธอไม่มาตามนัด
เพราะเทศบาลดันมาตัดต้นไม่ที่เป็นแหล่งนัดพบกันเสียได้..ดันมาตัดวันนี้ได้ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
เพราะต้องรีแพร์รางละบายน้ำรับ หน้าฝน ที่จริงก็ดีมากครับ
แต่ก็ไม่วาย ต้นเก่ายังอยู่ อีกต้น สอยได้ 3 ลงมากองนิ่งๆ 2
อีก 1 หล่น แล้วโซเซเข้าพงหญ้าไป

รอซัก 2 วันครับพี่นก....เดี๋ยวกลิ่นจะลอยมาตามลม... คิก คิก คิก คิก

ผมรักในหลวง...ครับ
.Nok.
.........
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #638 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2012, 07:49:48 AM »

ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 04, 2012, 03:14:33 PM โดย .Nok. » บันทึกการเข้า
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #639 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2012, 09:00:11 AM »

หนูแถวบ้านผมไม่มีให้ยิง มีแต่กระรอกซึ่งเป็นตัวทำลายสายโทรศัพท์
ท่อยางแรงดันน้ำกล้วยไม้  หม้อแปลงเสาไฟฟ้า

กระรอกกับหนู เป็นตัวนำโรคฉี่หนู
ถ้ามันไปฉี่ไว้ในน้ำขัง แล้วเราไปลุยน้ำซึ่งพอดีเรามีแผลเปิด
ก็อาจติดเชื้อฉี่หนูได้

หนูมีนิสัยรักพวกพ้อง ถ้าเราไปยิงพวกมันตายหรือบาดเจ็บ
ตัวที่เหลือจะหาทางเอาคืน โดยแอบเข้ามากัดแทะของให้เสียหาย

จากภาพแรกไม่ทราบว่าต้องลงไปนอนแช่น้ำครำซุ่มยิงหนูหรือเปล่าครับ
ขอตำแหน่ง GPS ด้วยครับ
.Nok.
.........
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #640 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2012, 11:20:32 AM »

^
^
^
ตำแหน่งยิงของผมอยู่ชิดกำแพง ที่มีเสาปูนเอนๆ ซ้ายมือเราครับ
ยิงจากด้านล่าง เพราะอยู่เขตชุมชนหนาแน่น
ลูกปืนที่พลาดน้องหนูก็มักจะโดนกิ่งไม้ ลดแรงไปได้มาก
แต่ถ้าตำแหน่งอื่นๆเกรงจะมีวิถีโค้งไปไกลครับ

รบกวนพี่ sitta เลยครับ มาเยี่ยมผมหน่อย มาทานข้าวทำความรู้จักกันครับ
หรือสมาชิกท่านอื่นๆ จะมาร่วมด้วยก็ยินดีนะครับ เลี้ยงดูปูเสื่อเต็มที่ครับ

เป้าหมายคือนกพิราบ บนหลังคาสำนักงาน ..ส่วนกะรอก ต้องขอไว้ก่อนเดี๋ยวเพื่อนบ้านเขม่นครับ
รอให้เพื่อนบ้านเอือมระอากับพฤติกรรมมันก่อน

ตอนนี้กำลังเตรียมประกวดระดับประเทศ
ในต้นเดือนกรกฎาคม ปัญหาเรื่องนกเป็นปัญหามากช่วงนี้
รบกวนด้วยครับ

กระทู้ ....ใครอยากได้ WEIHRAUCH มาเข้าแถวตรงนี้ ***เตรียมตัวให้พร้อมใกล้เปิดรับมัดจำแล้ว**
 หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 12, 2012, 11:23:29 AM โดย .Nok. » บันทึกการเข้า
.Nok.
.........
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #641 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2012, 11:28:52 AM »

ลบภาพครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 04, 2012, 03:14:57 PM โดย .Nok. » บันทึกการเข้า
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #642 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2012, 12:52:37 PM »

ตำแหน่งนี้ติดถนนซอย โดยถนนคั่นที่ดินกับขอบเขตอำเภอมวกเหล็ก
จุดยิงห่างตัวอาคารอำเภอมวกเหล็กแค่ 100 เมตร เองเหรอครับ

.Nok.
.........
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #643 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2012, 12:56:38 PM »

ลบข้อมูล ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 04, 2012, 03:15:14 PM โดย .Nok. » บันทึกการเข้า
sakda m41 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 751

« ตอบ #644 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2012, 01:07:27 PM »

ห่างที่ว่าการ 100 เมตร
ห่างจากบ้านายอำเภอ 80 เมตร

เพราะที่ผมอยู่เป็นบ้านพักข้าราชการทั้งหมดครับ Grin Grin Grin
แต่ไม่ต้องกลัวครับ เพราะสนิทกัน Grin Grin

มีโรงรถให้ซุ่มโป่ง

สนิทกัน แหละตัวดี

ขอได้.......... แค่ขังรวมกัน คิก คิก คิก คิก

สวป. กับสวส. รู้จักกันดี .............แต่ดันไม่รู้จักเรานี่สิ ขำก๊าก ขำก๊าก
หน้า: 1 ... 40 41 42 [43] 44 45 46 ... 87
  พิมพ์