๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 06, 2024, 05:39:41 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 26 27 28 [29] 30 31 32 ... 87
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: WEIHRAUCH เข้าแล้วครับรับของได้ตั้งแต่ 3 มิ.ย. 2556  (อ่าน 371429 ครั้ง)
Sweety Tangmo
มือปืนมังสวิรัติ...(ไม่ทำ...แต่ทานได้...)
Hero Member

คะแนน 447

พันธมิตรปืนสปริง...Diana M54

« ตอบ #420 เมื่อ: เมษายน 12, 2012, 04:35:26 PM »

ใช่ ใช่ พอมีเหลือ บ้างรึเปล่าว...(เลียนแบบ ท่านประธาน).......จริงๆนะ...

พี่ม้า...ขา
นะครับ
Hero Member

คะแนน 686

AIR ARMS S510TC .22 AA TDR FAC .177 HW97K .177

« ตอบ #421 เมื่อ: เมษายน 12, 2012, 04:48:34 PM »

ใช่ ใช่ พอมีเหลือ บ้างรึเปล่าว...(เลียนแบบ ท่านประธาน).......จริงๆนะ...
Cheesyมันสายไปแล้วครับพี่แตงโมกะท่านประธาน  ผมเป็นฝ่ายยุ  ตอนนี้เลิกยุแล่ะ ยุยังไงก็ได้แค่นั่งขอบสนาม(ตัวสำรอง) ไว้มีโครงการใหม่มาอีก  ผมจะกลับมายุใหม่ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ปล  เลิกยุ ยิ้มีเลศนัย

EV2MK4
Hero Member

คะแนน 596

ผมรักชมรมฯ...ครับ!

« ตอบ #422 เมื่อ: เมษายน 12, 2012, 06:43:09 PM »

Cheesyมันสายไปแล้วครับพี่แตงโมกะท่านประธาน  ผมเป็นฝ่ายยุ  ตอนนี้เลิกยุแล่ะ ยุยังไงก็ได้แค่นั่งขอบสนาม(ตัวสำรอง) ไว้มีโครงการใหม่มาอีก  ผมจะกลับมายุใหม่ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ปล  เลิกยุ ยิ้มีเลศนัย

คุณ นะครับ ครับ
     ผมว่า..ยุไปแล้วกลายเป็นต้วสำรองหรือ"พระรอง"ยังมีโอกาศ..ได้ปืน นะครับ  น้ำลายหก น้ำลายหก  แต่ถ้ายุไปแล้วกลับกลายเป็น..ตัวประกอบ  นี่แย่เลย  คิก คิก คิก คิก ไหว้

หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #423 เมื่อ: เมษายน 13, 2012, 11:25:36 AM »

สวัสดีครับ....สุขสันต์วันสงกรานต์ครับ
konputhai
Hero Member

คะแนน 637

« ตอบ #424 เมื่อ: เมษายน 16, 2012, 07:28:35 AM »

เจอคุณตุ้ยกับพี่นะโชว์ประสิทธิภาพ AA  เล่นเอา HW เหงาไปเลยครับ

สุขใดเสมอด้วยจิตสงบไม่มี
maxmin
ขยัน ซื่อสัตย์ ประหยัด อดทน
Full Member

คะแนน 22

ความสำเร็จอยู่ที่การกระทำ ไม่ใช่อยู่ที่คำอธิฐาน

« ตอบ #425 เมื่อ: เมษายน 17, 2012, 11:14:52 AM »

http://www.youtube.com/watch?v=yZ4lrd3Gi9Q

ลองดูลิงค์นี้ครับ HW97 แบบมีรางเลื่อนถอยหลังเหมือน Diana M54 แต่ดูเหมือนจะโมดิฟายด์เอง

ถ้าเอามาทำแบบนี้จะผิดกฎหมายมั๊ยครับ..
pehtor
เลือกปืนก็เหมือนเลือกแฟน นอกจากนิสัยดี ยังต้องหน้าตาดี เข้ากับเราได้
Full Member

คะแนน 1201

โอกาสเป็นของคนที่เตรียมพร้อม

« ตอบ #426 เมื่อ: เมษายน 17, 2012, 12:33:41 PM »

http://www.youtube.com/watch?v=yZ4lrd3Gi9Q

ลองดูลิงค์นี้ครับ HW97 แบบมีรางเลื่อนถอยหลังเหมือน Diana M54 แต่ดูเหมือนจะโมดิฟายด์เอง

ถ้าเอามาทำแบบนี้จะผิดกฎหมายมั๊ยครับ..
อยากทำเหมือนกันครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 17, 2012, 12:57:01 PM โดย pehtor » บันทึกการเข้า

มีชีวิตให้กว้างขวาง ดีกว่ามีชีวิตให้ยืนยาว
maxmin
Full Member

คะแนน 22

ความสำเร็จอยู่ที่การกระทำ ไม่ใช่อยู่ที่คำอธิฐาน

« ตอบ #427 เมื่อ: เมษายน 17, 2012, 08:09:29 PM »

สวัสดีครับ.. ไม่ทราบว่า HW97K  มี Stock ไม้เป็นไม้บีชชนิดเดียวใช่ไหมครับ.. ทำไมบางกระบอกสีเข้ม สีอ่อน ไม่เหมือนกันครับ
บางกระบอกสีน้ำตาลอ่อนออกเหลือง  บางกระบอกสีน้ำตาลเข้ม ไม่ทราบว่าเป็นไม้บีชเหมือนกันหรือเปล่า?

เหมือนกับปืนของพี่ๆ ที่ใช้แข่ง HW97K ทั้งสองกระบอก  สีเข้ม อ่อน ไม่เหมือนกัน หรือว่าเป็นเพราะมุมกล้องเวลาถ่ายรูป..

* HW97k.JPG (120.56 KB, 950x620 - ดู 1348 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 17, 2012, 08:19:49 PM โดย maxmin » บันทึกการเข้า
sakda m41 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 751

« ตอบ #428 เมื่อ: เมษายน 17, 2012, 08:21:13 PM »

สวัสดีครับ.. ไม่ทราบว่า HW97k  มี Stock ไม้เป็นไม้บีชชนิดเดียวใช่ไหมครับ.. ทำไมบางกระบอกสีเข้ม สีอ่อน ไม่เหมือนกันครับ
บางกระบอกสีน้ำตาลอ่อนออกเหลือง  บางกระบอกสีน้ำตาลเข้ม ไม่ทราบว่าเป็นไม้บีชเหมือนกันหรือเปล่า?

ไม้อะไร  ก็ทำเอาผม น้ำลายไหลได้ครับ 

+1  ครับ ที่เอารูปมา กระตุ้นต่อมอยาก หลงรัก หลงรัก
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #429 เมื่อ: เมษายน 17, 2012, 09:52:10 PM »

เห็นรูปเป้าที่วางข้างๆ นึกถึงพี่ coko ครับ... น่าสนดีนะครับพี่..555 ไม่ต้องมีแหวนอีแปะเลย... เพราะลงไปแข่งคราวที่แล้ว ผมก็ลืมเอาแหวนอีแปะกลับเชียงใหม่อีกจนได้... 55555
Ohm-Amp
แค่เปลี่ยนความคิด.....ชีวิตก็เปลี่ยน
Full Member

คะแนน 80

AA 510S Beech stock

« ตอบ #430 เมื่อ: เมษายน 18, 2012, 12:45:41 AM »

คิดหนัก  ใจก็ชอบตัวนี้ แต่ชาวบ้านเขาเล่นตัว T กัน  แถมหนักใจถ้าซื้อแล้วจะเอาเข้าบ้านยังไง สงสัยต้องนอนที่กระท่อม  เศร้า

เอาเข้าบ้านไม่ได้ งั้นพี่สำราญก็ฝากนายต๋องสิคร๊าบ น้ำลายหก ไหว้
chao321
Jr. Member
**

คะแนน 19

« ตอบ #431 เมื่อ: เมษายน 18, 2012, 11:21:14 PM »

พอจะรู้ไหมครับว่านายห้างจะเปิดโครงการให้มัดจำตอนไหน
คือผมยังไม่มีปืนอัดลมให้ยิงเล่นเลยครับ  ตั้งใจรอมากเลย  ตอนนี้ซ้อม หนังสติ๊ก ไว้ยิงในงานวัดวันที่20 อยู่ครับ อ๋อย
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #432 เมื่อ: เมษายน 19, 2012, 08:53:44 AM »

ใจเย็นๆครับ ตอนนี้เตรียมมัดจำไว้ซักหมื่นนึงก่อน น่าจะอยู่ระหว่างขั้นตอนขอใบอนุญาตอยู่ครับ ทำลืมๆไปก่อนครับ จะได้ไม่กระวนกระวายใจครับ ตั้งตารอมันจะอึดอัดครับ ปืนน่าจะเข้าช่วงปลายปีเป็นอย่างเร็วนะครับ...
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #433 เมื่อ: เมษายน 19, 2012, 09:40:50 AM »

เข้ามาหาวิธีแกะปืนอัดลมสปริงสั้น ว่าจะเปลี่ยนซีลที่คุณตุ้ยซื้อให้
แต่หาไม่เจอหวะ ค้นไปค้นมาก็เจอว่าเราเคยโพสเรื่องปืน HW ไว้หน้านี้
คิดว่าคงมีอีกหลายที่แต่จำไม่ได้

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=51957.4080

แล้วก็นิทานก่อนนอน อ่านแล้วติด ไม่คิดว่าตัวเองจะเขียนจนอ่านแล้วน่าติดตามอย่างนี้

นิทานก่อนนอน อ้าง จากลิงค์ด้านบนถอยหลังไป 1 หน้า

วันนี้เวลาบ่าย 5 โมง 15 นาที หลังจากรับลูกสาวแล้ว ใช้เวลาอีกประมาณ 5 นาทีก็ถึงบ้าน
พอเอาของออกจากรถเข้าบ้าน เก็บรถเข้าโรงรถแล้ว ก็เดินจะเข้าบ้าน ผมถ้าจะเป็นโรคประสาทนะ
เดินไปไม่ดูทางแต่แหงนหน้าดูหลังคาบ้าน ดูไปหมด ถ้าต้นไม้บังสายตาก็ค่อมตัวมองให้เห็นหลังคาบ้าน
ถ้ามีคนมาเห็นก็คงคิดว่า ไอ้คนนี้ถ้าจะบ้าแน่ เดินแหงนหน้าดูหลังคาตลอด

พลันสายตาที่มองมุมสูงข้ามรั้วออกไปด้านหน้าบ้านเยื้องไปด้านขวาเห็นเงาดำขนาดใหญ่อยู่บน
หลังคาดูทันสมัยสีสวยด้วยกระเบื้องแผ่นเรียบตราช้าง ผมเองก็ยังไม่แน่ใจว่าเป็นกระดาษปลิวขึ้นไป
หรือเปล่าเพราะมันอยุ่บนทางลาดไม่ได้อยู่บนสันหลังคา

รีบหิ้วโน๊ตบุ๊คและกระเป๋าเข้าบ้านเอาไปวางหน้าทีวี  อะ แม่ยายยืนท้าวสะเอวดูผมอยู่ "เอ...จะเห็นเรา
เมื่อกี้หรือเปล่านะ" ผมคิดในใจ  แล้วก็คิดต่อ "ถ้าเห็นแล้วจะรู้หรือเปล่าว่าเรามองหานกพิราบอยู่"
ระหว่างผมวางกระเป๋าโน๊ตบุ๊คแม่ยายก็เดินไปในครัวหลังบ้าน  บ๊ะ ได้การหละ ผมรีบเดินไปคว้ากล้องส่อง
ทางไกลที่แขวนอยู่เก้าอี้โต๊ะทานข้าวเดินออกไปหน้าเทอเรส นำกล้องออกจากกระเป๋าแล้วก็คล้องคอ
ยกกล้องส่องไปทางหลังคาเป้าหมาย นิ้วกลางขวาหมุนปรับโฟกัสทำให้ภาพที่มัวชัดเจนคมใสขึ้นมาทันที
โอ้ พระเจ้านี้มันเป็นนกพิราบนี่นา มันทำอะไรอยู่ ผมพิจารณาดูมันสักครู่จึงรู้ว่า เป็นนกพิราบป่วย
เพราะดูขนตามลำตัวยุ่งเหยิง หัวตก เนื่องจากมันป่วยจึงถูกขับออกจากฝูงเป็นแน่แท้  ผมยกนาฬิกาดูเวลา
ตอนนี้บ่าย 5 โมง 30 นาที  เวลานี้โดยปกตินกพิราบจะเข้ารังหมด แต่ตัวนี้คงเข้ารังไม่ได้ ทำไงดีละ

ตอนนั้นใจผมมี 2 ด้าน ด้านหนึ่งผมจะไม่ยิงนกพิราบช่วงเข้าพรรษา  อีกด้านหนึ่งต้องยิงเพราะมันเป็น
นกป่วย อันตรายจากนกป่วยมีมาก เพราะมันหายใจเข้าออกตลอดเวลาที่มันป่วย มันจึงสามารถแพร่เชื้อได้
หรือมันอาจจะมีการไอ จาม ก็เป็นได้นะ ผมเองก็ยังไม่เคยเห็นนกพิราบไอกับจามมากอ่น แต่ก็คิดว่ามัน
ก็มีจมูกมีคอเหมือนเราทำไมจะไอจะจามไม่ได้วะ

ยืนคิดได้ไม่ถึงนาที ผมตัดสินใจเสี่ยงทาย "การยิงนกพิราบในครานี้ ตัวกูจะใช้ HW97K ที่อยู่ในกระเป๋าปืน
ที่ล๊อกแน่นหนา หากตัวกูหยิบปืนออกมา แล้วเดินไปยังจุดยิงแล้วใส่กระสุน ในการครั้งนี้กูจะทำไป
แบบไม่เร่งร้อน หากชะตานกพิราบตัวนี้มันถึงฆาตแล้วใซร้ กูก็จะยิงมันเสียให้ตายตามชะตาของมัน"

หลังจากเสี่ยงทายผมก็เดินเข้าไปห้องเก็บของคว้ากระเป๋าปืน HW97K เดินเลี่ยงแอบเอามาวางหน้าบ้าน
ตอนนี้ทุกคนขลุกอยู่ในครัว ภรรยาผมขึ้นไปเปลียนเสื้อผ้า ลูกสาวเปิดทีวีดูการ์ตูน หน้าบ้านปลอดคนจริง ๆ
ทำไมดวงทำบาปของผมมันขึ้นดีนักหือ  หมุนรหัสล๊อกปลดออก เสียเวลานิดหน่อย ทำไปแบบช้า ๆ
เปิดกระเป๋า เลือกดูกระสุน เออ แบบหัวแบนน้ำเบาไม่มีเลยสักนัด ผมจึงเข้าไปในบ้านเปิดตลับกระสุนหัวแบน
ที่เปิดเปิดไม่นาน หยิบมา 3 ลูก เอาให้ครบ พระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์  ดูสิจะทำบาปยังคิดถึงอีก  มันไม่ได้เป็น
ไปโดยสันดานนะบอกเสียก่อน 

เดินออกมาหน้าบ้าน ล้วงกระเป๋ากางเกงขวาเอากระเป๋าตังค์ออกมาใส่กระเป๋าด้านซ้าน แล้วเอากระสุนใส่กระเป๋า
กางเกงด้านขวา เสร็จแล้วเอามือซ้ายเปิดกระเป๋าเอามือขวาจับกระโจมปืนยกปืนออกมาจากกระเป๋า พอปืนพ้นกระเป๋า
ก็ปล่อยฝาให้ปิดเหมือนเดิม เสร็จแล้วเดินไปใช้มือซ้ายคว้าขาตั้งปืน พาตัวเองไปริมรั้วจุดยิงที่ใช้ระยะยิงใกล้ที่สุด
มองจากจุดยิงข้ามเขตบ้านหลังแรกถึงหลังคาบ้านหลังที่สองที่นกพิราบเกาะคงไม่น้อยกว่า 30 เมตรเป็นแน่

พอกำหนดจุดยิงก็ตั้งขาตั้งปืน แล้วเอื้อมมาจับกระโจมปืนแน่น มือขวาปล่อยกระโจมแล้วล้วงกระเป๋ากางเกงเอากระสุน
ขึ้นมาหนึ่งนัด แล้วประคองพานท้ายเข้ากับซอกต้นขากับสะโพก แล้วใช้มือขวาประคองกระโจมปืน มือซ้ายปล่อย
กระโจมแล้วปลกล๊อกก้าน under level ง้างลงมาจนสุดมีเลียงล๊อกดัง มือขวาปล่อยกระโจมปืนบรรจุกระสุนในขณะ
ที่มือซ้ายยังง้างตรึงก้าน under level ไว้อย่างนั้น ป้องกันกลไกผิดพลาดดีดกลับอันจะทำให้เกิดอุบัติเหตุได้
หลังจากใส่กระสุนเสร็จแล้ว จึงใช้มือขวาจับด้ามปืนและมือซ้ายเลื่อนก้าน undel level กลับขึ้นไปและด้นเข้าล๊อก
แบบให้มีเสียงดังปกติ เพื่อเสี่ยงทายอีกครั้งว่า "หากเสียงปิดล๊อกดังอย่างนี้แล้วมันยังไม่รีบบินหนีไป กูก็จะทำตาม
ที่กูตั้งใจไว้เสียแต่แรกนั้น" 

ผมพาดปืนกับแท่นพาดปืน แล้วประทับเล็งไปยังหลังคาโดยไม่ปรับโฟกัส  ภาพนกพิราบอยู่ในกล้องเล็งทันที
ภาพชัดเจนกว่ากล้องส่องทางไกลเสียอีก  ขนมันดูหยุ่งเหยิง เปียกปอน หัวตกซุกกับซอกปีก มันคงกำลังป่วยหนัก
ในกล้องเล็งผมสักเกตุเห็นว่ามีสายดำพาดกลางตัวนก อะไรกันหรือ มันเป็นสายไฟฟ้าข้างถนน  คงยิงไม่ได้
เพราะกระสุนอาจแฉลบสายไฟ แฉลบบนก็ไม่เป็นไร แต่แฉลบด้านล่างอันตรายมาก  ผมยกขาตั้งปืนไปพร้อม
กับปืนที่พาดอยู่เลื่อนไปด้านขวาเข้าไปอยู่ใต้ก้านมะพร้าวพันธุ์เตี้ยที่นำมาจากจันทบุรี 

ตรงจุดนี้มองด้วยสายตาก็เห็นแนวสายไฟเปลี่ยนตำแหน่งไปจากตัวนกพิราบแล้ว ผมประทับเล็งแบบไม่รีบร้อน
กากะบาทพาดอยู่ตรงกลางตัวนกพิราบแล้ว คลายมือขวาที่จับด้ามปืน เอื้อมหัวแม่มือขวาเลื่อนขึ้นไปปลดล๊อกไก
พอขยับมือกากะบาทก็เลื่อนพ้นตัวนก แต่ผมก็กวาดกากะบาทกลับมาที่กลางตัวนกเหมือนเดิม นิ้วชี้ขวาลากไก
จะสุดระยะสเต๊ปหนึ่งซึ่งจะรู้สึกว่าไกเดินเบามาจนสุดไม่สามารถลากไกเบาต่อไปได้  หายใจเข้าช้า ๆ ลึก ๆ แล้ว
ผ่อนออกนิดหน่อยพอให้อกไม่ตึงเกินไป เบียดแก้มกับพานท้านให้แน่น น้ำหนักปืนกระบอกนี้จัดว่าหนักจึงไม่ต้อง
กดกระโจมปืนช่วยปล่อยให้มันพาดไปอย่างนั้น คอด้านหลังรู้สึกเจ็บจากใบมะพร้าวโดนลมปลิวมาแหย่แทง แต่ผม
ไม่สนใจกับความรู้สึกตรงนั้น  ตรึงพานท้ายกับซอกไหล่แน่นพอประมาณ ปรับกากะบาทให้นิ่งที่สุด พอนิ่งดีแล้ว
ผมล๊อกข้อมือแล้วเพิ่มน้ำหนักนิ้วลากไกลึกเข้ามา ปืนลั่นออกไปแบบไม่รู้ตัว เสียงปืนเบามาก คงเป็นเพราะผมชิน
แล้วกับเสียง HW100 ที่ดังกว่า  ภาพในกล้องเล็งเห็นขนนกพิราบกระเพื่อมแต่ไม่มีขนปุยฟุ้งกระจาย  มันดิ้นตีปีก
หายไปจากกล้องเล็ง ผมละสายตาจากกล้องเล็งมองตามนกพิราบที่กำลังตีปีกกลิ้งตกตามความลาดชันของหลังคา
แรงตีปีกทำให้มีขนปุยที่ถูกแรงกระสุนกระจายฟุ้ง มันเลื่อนหล่นหายลับตาลงไปยังเบื้องล่าง   เออ น้าหมานทหาร
ผ่านศึกมีงานทำอีกแล้วคือเอานกพิราบไปทิ้งถึงขยะ ผมขอโทษด้วยนะน้าครับ  วันนี้ผมทำบาปอีกแล้ว ทุกครั้งที่
ผมยิงนกพิราบผมไม่ได้มีความดีใจเลย  ตลอดเวลาที่ผ่านมา 3 ปีที่ผ่านมาผมทำโดยไม่มีคนในบ้านรู้สักคน
ความคงแตกถ้าเขาเข้ามาอ่านกระทู้นี้ ถึงตอนนั้นหละก็ คงไม่เหลือปืนอัดลมในบ้านสักกระบอก
maxmin
Full Member

คะแนน 22

« ตอบ #434 เมื่อ: เมษายน 19, 2012, 01:41:45 PM »

Field-Target Worlds 2010 results protocol

ปืนสปริง หน้าที่ 5

ตามลิงค์ข้างล่างนะครับ..

* FT+Worlds+2010+results+protocol.pdf (115.34 KB - ดาวน์โหลด 288 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 19, 2012, 01:44:00 PM โดย maxmin » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 ... 26 27 28 [29] 30 31 32 ... 87
  พิมพ์