๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 06, 2024, 06:38:21 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 9 10 11 [12] 13 14 15 ... 87
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: WEIHRAUCH เข้าแล้วครับรับของได้ตั้งแต่ 3 มิ.ย. 2556  (อ่าน 371430 ครั้ง)
EV2MK4
Hero Member

คะแนน 596

ผมรักชมรมฯ...ครับ!

« ตอบ #165 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 08:47:37 AM »

...โอกาสทอง..ของปีมังกรมาแล้ว ครับ  โดนชก  หากช้า หมด อด ได้ปืนดีๆ นะขอรับ  เศร้า คิก คิก แบร่ ไหว้

konputhai
Hero Member

คะแนน 637

« ตอบ #166 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 09:01:28 AM »

เจอราคาแบบนี้เคลียดเลยครับพี่น้อง   
เจอราคาแบบนี้เคลียดเลยครับพี่น้อง   
จัดไป  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

คิดว่าเอาแน่ครับคุณตุ๊ แต่ตัดสินใจไม่ได้ระหว่าง .177  12 ฟุต-ปอนด์ กับ FAC   แล้วก็ .22  FAC  ทั้งสามตัวนี้ชอบทุกตัวแต่ต้องเลือกแค่หนึ่ง  เศร้า

สุขใดเสมอด้วยจิตสงบไม่มี
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #167 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 09:03:03 AM »

ไม่ต้องเลือกเลยครับ.. เหมาเลย .... 555
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #168 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 09:31:29 AM »

เอาใหม่

รุ่น SFB ทำไมตัวเบากว่ารุ่นธรรมดา
ผมเทียบน้ำหนักดูแล้วเบากว่า 400 กรัม
ทั้งที่ต้องมีปลอกลดเสียงเพิ่มเข้ามา ยาวก็ยาวกว่า
maxmin
ขยัน ซื่อสัตย์ ประหยัด อดทน
Full Member

คะแนน 22

ความสำเร็จอยู่ที่การกระทำ ไม่ใช่อยู่ที่คำอธิฐาน

« ตอบ #169 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 09:58:56 AM »

พี่ๆ ครับ..ไม่ทราบว่า ปืนสปริงรุ่นที่ มีK  กับไม่มีK มันแตกต่างกันยังไงครับ.. ไหว้
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #170 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 10:22:47 AM »

ตอนนี้ราคาปืนก็มาแล้ว... ทีนี้ก็เกิดปัญหาว่า ปืนมีหลายรุ่นเหลือเกินครับ..  คนที่ไม่ค่อยเข้าใจภาษาอังกฤษ และ ไม่ค่อยเข้าใจเรื่องสเปคต่างๆของปืนเพราะยังไม่ใช่แฟนพันธุ์แท้ของปืนอัดลมอย่างกระผมเกิดอาการ..."มึนตึ๊บ"...ครับ  หากจะเลือกซักกระบอกตอนนี้ บอกได้เลยว่าเลือกไม่ถูกเลยครับ...

ไม่ทราบว่าพอจะมีท่านใดอธิบายสรรพคุณของปืนแต่ละกระบอก แต่ละรุ่น ให้ทราบได้ไหมครับ.. เพราะถ้าดูคลิป วี ดี โอ ก็แยกแยะไม่ถูกครับ....

อยากทราบเป็นต้นว่า.. ปืนรุ่นนี้... มีเบอร์อะไรบ้าง.....มีจุดเด่นตรงไหน......เหมาะกับภาระกิจใด เช่น ยิงเป้าปั้นx หรือล่าสัตว์เล็ก.... เหมาะกับสถานการณ์แวดล้อมอย่างไร เช่นมีลม ไม่มีลม  ระยะหวังผล สั้นๆ หรือ ยาวๆ .. แล้วก็อะไรอีกหลายๆอย่างครับ....

ถ้าเป็นไปได้เริ่มมันทีละกระบอก ทีละรุ่นเลยยิ่งดีครับ..  เผื่อว่ามีสมาชิกใหม่ๆ หรือ ไม่ใหม่ แต่ไม่มีความรู้มาก่อน  เข้ามาอ่านหาข้อมูลเพื่อประกอบการตัดสินใจครับ.. ผมคนหนึ่งหละ ที่สนใจ เห็นพี่ Thunder65 เลือก เบอร์ 1  ไม่ทราบว่ามีเหตุผลอย่างไร ในการเลือก ครับ..  

ปืนกระบอกนึงราคาก็ไม่ถูกนัก หากเลือกซื้อแล้วไม่ครอบคลุมความต้องการเบื้องต้น มันจะซื้อกระบอกต่อไปลำบากครับ  

ขอบพระคุณมากครับ..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 22, 2012, 10:26:39 AM โดย tui086 » บันทึกการเข้า
Motaka
Full Member

คะแนน 118

« ตอบ #171 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 11:05:59 AM »

พี่ๆ ครับ..ไม่ทราบว่า ปืนสปริงรุ่นที่ มีK  กับไม่มีK มันแตกต่างกันยังไงครับ.. ไหว้
K = karbine=carbine สั้นกว่ารุ่นปกติครับ (เยอรมันใช้ตัวKแทนตัวC)
T = Thumb hole=ด้ามมีรูสอดนิ้วโป้ง
S = Sport=ด้ามสปอร์ททั่วไปไม่มีรู
FSB = ระบบเก็บเสียงลำกล้องสองชั้น
FAC = ปรับความแรงสูงสุดจากโรงงาน
พี่ Thunder65สอนผมมาอีกที ขอบคุณพี่เขาครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 22, 2012, 11:49:53 AM โดย Motaka » บันทึกการเข้า

c:> Bad comman or file name.
Thunder 65
Full Member

คะแนน 130

« ตอบ #172 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 11:11:33 AM »

ตอนนี้ราคาปืนก็มาแล้ว... ทีนี้ก็เกิดปัญหาว่า ปืนมีหลายรุ่นเหลือเกินครับ..  คนที่ไม่ค่อยเข้าใจภาษาอังกฤษ และ ไม่ค่อยเข้าใจเรื่องสเปคต่างๆของปืนเพราะยังไม่ใช่แฟนพันธุ์แท้ของปืนอัดลมอย่างกระผมเกิดอาการ..."มึนตึ๊บ"...ครับ  หากจะเลือกซักกระบอกตอนนี้ บอกได้เลยว่าเลือกไม่ถูกเลยครับ...

ไม่ทราบว่าพอจะมีท่านใดอธิบายสรรพคุณของปืนแต่ละกระบอก แต่ละรุ่น ให้ทราบได้ไหมครับ.. เพราะถ้าดูคลิป วี ดี โอ ก็แยกแยะไม่ถูกครับ....

อยากทราบเป็นต้นว่า.. ปืนรุ่นนี้... มีเบอร์อะไรบ้าง.....มีจุดเด่นตรงไหน......เหมาะกับภาระกิจใด เช่น ยิงเป้าปั้นx หรือล่าสัตว์เล็ก.... เหมาะกับสถานการณ์แวดล้อมอย่างไร เช่นมีลม ไม่มีลม  ระยะหวังผล สั้นๆ หรือ ยาวๆ .. แล้วก็อะไรอีกหลายๆอย่างครับ....

ถ้าเป็นไปได้เริ่มมันทีละกระบอก ทีละรุ่นเลยยิ่งดีครับ..  เผื่อว่ามีสมาชิกใหม่ๆ หรือ ไม่ใหม่ แต่ไม่มีความรู้มาก่อน  เข้ามาอ่านหาข้อมูลเพื่อประกอบการตัดสินใจครับ.. ผมคนหนึ่งหละ ที่สนใจ เห็นพี่ Thunder65 เลือก เบอร์ 1  ไม่ทราบว่ามีเหตุผลอย่างไร ในการเลือก ครับ.. 

ปืนกระบอกนึงราคาก็ไม่ถูกนัก หากเลือกซื้อแล้วไม่ครอบคลุมความต้องการเบื้องต้น มันจะซื้อกระบอกต่อไปลำบากครับ 

เหตุผลเฉพาะของผมนะครับ

ผมมี HW100T เบอร์ 2 แล้วครับ ชอบตัวนี้ที่ระบบไก ระบบป้อนลูก ความแม่นยำอาจจะไม่สุดๆเท่ากับตัวอื่น แต่ก็น่าพอใจครับ

ที่เลือกกระบอกนี้ HW100TK FSB FAC Version ขนาด 0.177 เพราะว่าอยากได้ปืนไม่ซ้ำขนาดกัน และอยากให้มีขนาดเล็กหน่อย 

จึงเลือกตัว K หรือ Carbine ที่มีขนาดสั้นและเบาลงมาหน่อย ที่เลือกตัว FAC version เพราัะว่าลำกล้องตัวนี้ยาวกว่ารุ่น 16.3 จูล

ถ้าจะปรับลดความเร็วลงง่ายกว่าปรับความเร็วขึ้นครับ ถ้าลำกล้องสั้นจะปรับให้แรงขึ้น เสียงจะดังมากและอาจจะปรับไม่ขึ้นถึงระดับ FAC Rate ได้ครับ

ประกอบกับต้องการใช้ปืนเบอร์ 1 ที่ยิงในเขตชุมชนหรือในหมู่บ้านได้ เพื่อยิงซ้อมมือหรือกำจัดสัตว์รบกวน ปืนมีระบบลดเสียง FSB จึงเลือกตัวนี้ครับ

0.22  Weihrauch HW100T 0.177 Weihrauch HW100TK
0.22  Diana 54
0.22  Edgun R3M Standard
กาสะลอง
Hero Member

คะแนน 255

ย่อง

« ตอบ #173 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 11:18:25 AM »

สนใจสปริงเบอร์สอง  แต่เลือกไม่ถูกครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน   แม่น * ทนทาน * สวยงาม * เบา แบกคอนไปไกล ๆ ได้  เลือกไม่ถูก  หัวเราะร่าน้ำตาริน
Exxx
โดนทุกที่ ยกเว้นตรงที่เล็ง
Hero Member

คะแนน 694

« ตอบ #174 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 11:19:54 AM »

ตอนนี้ราคาปืนก็มาแล้ว... ทีนี้ก็เกิดปัญหาว่า ปืนมีหลายรุ่นเหลือเกินครับ..  คนที่ไม่ค่อยเข้าใจภาษาอังกฤษ และ ไม่ค่อยเข้าใจเรื่องสเปคต่างๆของปืนเพราะยังไม่ใช่แฟนพันธุ์แท้ของปืนอัดลมอย่างกระผมเกิดอาการ..."มึนตึ๊บ"...ครับ  หากจะเลือกซักกระบอกตอนนี้ บอกได้เลยว่าเลือกไม่ถูกเลยครับ...

อยากทราบเป็นต้นว่า.. ปืนรุ่นนี้... มีเบอร์อะไรบ้าง.....มีจุดเด่นตรงไหน......เหมาะกับภาระกิจใด เช่น ยิงเป้าปั้นx หรือล่าสัตว์เล็ก.... เหมาะกับสถานการณ์แวดล้อมอย่างไร เช่นมีลม ไม่มีลม  ระยะหวังผล สั้นๆ หรือ ยาวๆ .. แล้วก็อะไรอีกหลายๆอย่างครับ....

ถ้าเป็นไปได้เริ่มมันทีละกระบอก ทีละรุ่นเลยยิ่งดีครับ..  เผื่อว่ามีสมาชิกใหม่ๆ หรือ ไม่ใหม่ แต่ไม่มีความรู้มาก่อน  เข้ามาอ่านหาข้อมูลเพื่อประกอบการตัดสินใจครับ.. ผมคนหนึ่งหละ ที่สนใจ เห็นพี่ Thunder65 เลือก เบอร์ 1  ไม่ทราบว่ามีเหตุผลอย่างไร ในการเลือก ครับ..  

พอดีว่าไม่ใช่แฟนพันธุ์แท้ Weihrauch ไม่งั้นจะหาสเป็คมาตอบให้  คิก คิก

แค่อยากแสดงความคิดเห็นเรื่องปืนสปริงหน่อย
ผมว่าปืนสปริงยังไงมันก็ไม่แรงเท่าปืนอัดอากาศ ดังนั้นระยะหวังผลสั้นกว่าแน่นอน แต่ว่าบางคนก็อยากยิงให้ได้ไกลๆ  ยิ้มีเลศนัย
ถ้าเป็นแบบนี้ผมคิดว่าเบอร์หนึ่งน่าจะตอบโจทย์มากกว่า เพราะกระสุนเบากว่าทำให้วิถีลูกวิ่งเรียบกว่า ไม่ย้อยมากเหมือนเบอร์สอง
อันนี้กรณีเปรียบเทียบ 12ft/lbs เท่ากัน ถึงแม้เป็น FAC (Firearm Certificate) ผมก็ว่าเบอร์หนึ่งก็ยังได้เปรียบอยู่ดี
หรือจะเปลี่ยนสปริงให้วิ่งแรงสุดๆ ก็ได้ แต่มันก็จะไปเพิ่มแรงรีคอล์ยด้วย ได้อย่างเสียอย่าง

ถ้าเป็นปืนกระบอกแรกอาจจะต้องคิดหนักหน่อย แต่ถ้าเป็นกระบอกสองกระบอกสาม และมีปืนอัดอากาศอยู่แล้ว สปริงเบอร์หนึ่งก็น่าสนใจ
ผมเลือก .177 FAC วิถีลูกไม่ย้อยมาก และเพิ่มน้ำหนักลูกได้เพราะแรงกว่า 12 ft/lbs ทำให้สู้ลมได้ดีกว่าลูกเบาๆ  เยี่ยม
แค่ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ ใครชอบแบบไหนก็ซื้อแบบนั้น  หลงรัก

AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #175 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 11:22:43 AM »

เข้าใจแจ่มแจ้งเลย ครับ..

+1 ให้พี่ทั้งสองท่านเลยครับ พี่Motaka และพี่Thunder 65 ครับ....

ผมรักในหลวง...ครับ
Thunder 65
Full Member

คะแนน 130

« ตอบ #176 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 11:25:14 AM »

สนใจสปริงเบอร์สอง  แต่เลือกไม่ถูกครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน   แม่น * ทนทาน * สวยงาม * เบา แบกคอนไปไกล ๆ ได้  เลือกไม่ถูก  หัวเราะร่าน้ำตาริน

อย่างนี้เน้นเบา สวยงาม แม่นยำ ต้อง HW95,HW95Luxus ครับ น้ำหนัก 3.4 กิโลกรัม ไม่เป็นภาระเรื่องแบกคอนครับ

0.22  Weihrauch HW100T 0.177 Weihrauch HW100TK
0.22  Diana 54
0.22  Edgun R3M Standard
mingmongkon
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 71

« ตอบ #177 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 11:44:38 AM »

ผมว่าราคามาแล้วน่าสนใจมากครับ เพื่อน ๆสมาชิกที่สนใจลงชื่อจองกันเลยครับ จะได้มาไว ๆ กรุณาลงชื่อต่อเลยครับจะได้ไม่ตกขบวนเที่ยวนี้ หลงรัก เยี่ยม

1. THUNDER65     HW100TK FSB (FAC Rate) ขนาด 0.177 ครับ
2. Motaka ไผท      WEIHRAUCH HW 100 S K- F.S.B.  FAC VERSION ขนาด .22
3. mingmongkon  HW100 TK FSB FAC VERSION ขนาด .22
4. jirawad  WEIHRAUCH HW 100 TK- F.S.B.  FAC VERSION  ขนาด  0.177

แก้ไขให้แล้วครับคุณ jirawat
FTman.
Full Member

คะแนน 159

« ตอบ #178 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 11:48:37 AM »

HW 100 TK- FSB  FAC  .177

มาเข้าแถวด้วยครับ ยี่ห้อนี้ รุ่นนี้ พลาดไม่ได้เลย... หลงรัก

mingmongkon
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 71

« ตอบ #179 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 11:53:32 AM »

ลำดับที่ 5 มาแล้วครับ  ผมขอยกรายชื่อผู้ที่สั่งจองไปไว้ในหน้าแรกครับเพื่อหาดูได้ง่ายขึ้น เพื่อนๆที่ลงชื่อไว้ผมจะ UPDATE ไปไว้หน้าแรกครับ  ไหว้

ผมว่าราคามาแล้วน่าสนใจมากครับ เพื่อน ๆสมาชิกที่สนใจลงชื่อจองกันเลยครับ จะได้มาไว ๆ กรุณาลงชื่อต่อเลยครับจะได้ไม่ตกขบวนเที่ยวนี้

1. THUNDER65     HW100TK FSB (FAC Rate) ขนาด 0.177 ครับ
2. Motaka ไผท      WEIHRAUCH HW 100 S K- F.S.B.  FAC VERSION ขนาด .22
3. mingmongkon  HW100 TK FSB FAC VERSION ขนาด .22
4. jirawad  WEIHRAUCH HW 100 TK- F.S.B.  FAC VERSION  ขนาด  0.177
5. FTman HW 100 TK- FSB  FAC  .177
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 22, 2012, 12:02:14 PM โดย mingmongkon » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 ... 9 10 11 [12] 13 14 15 ... 87
  พิมพ์