๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 03, 2024, 01:32:52 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ชื่อนี้สมควรหรือไม่ ?  (อ่าน 4773 ครั้ง)
Sticker
Hero Member

คะแนน 90

« ตอบ #30 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2006, 05:22:52 PM »

.........ควรตั้งชื่อให้เหมาะสม...เหมาะกาละเทสะ..ดีกว่าครับ....ขอบคุณครับ

ความจำสั้น     แต่รักฉันยาว ...
Piak Srisiam
"TISC"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 41

Men tracht und Gott lacht

« ตอบ #31 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2006, 06:09:02 PM »

ไม่ทราบจะว่าไงดีเหมือนกันครับ ก้ชื่อมีตั้งมากตั้งมาย ก็ย๊างงงไปเอาชื่อ..........    โอ้ว..ไปดีกว่า

"Open up your mind and see like me. Open up your plans and damn your free. Look in to your heart and you'll find love love love."
ฅนแผ่นดิน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4

ช่างบั้งไฟและไกปืน

« ตอบ #32 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2006, 06:52:22 PM »

หมิ่นเหม่มากๆ ฟังแล้วไม่ค่อยสบายใจครับ บอกเปลี่ยนเถอะครับ ชื่อมีเยอะแยะ
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #33 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2006, 07:20:59 PM »

ผมไม่เห็นด้วย...
หากการตั้งชื่อไปพร้อง หรือทำให้บุคคลอื่นเข้าใจในสถานบันใดๆ
ซึ่งตนเองมิได้มีส่วนเกี่ยวข้อง....โพสท์ดีก็ดีไป แต่ในทางกลับกัน....อาจทำให้บุคคลเข้าใจเป็นอื่นได้

ฉะนั้น ควรหลีกเลี่ยงการตั้งชื่อลักษณะนี้ครับ....
จริงอยู่มิได้ต้องห้ามในทางกฎหมาย แต่เราก็มีทางเลือกในสิ่งที่สามารถทำได้มิใช่หรือ...พี่น้อง Cheesy

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #34 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2006, 07:37:29 PM »

.............สำหรับกระผมแล้ว  เอาเป็นว่า  ผมไม่เห็นสมควรเป็นอย่างยิ่งที่จะเอาชื่อเหล่านั้นมาตั้งในเว็บ   ด้วยเหตุผลคือ   อย่างน้อยก่อนจะพิมพ์  ในใจก็น่าจะคิดอะไรอยู่.............. ด้วยความเคารพ ........  ไม่เห็นด้วยว่าสมควร

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
อาร์ พี จี.
(อาวุธพื้นๆ)
Hero Member

คะแนน 739

ถีบรถถีบกันเต๊อะ

« ตอบ #35 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2006, 07:42:18 PM »

เอ้อ... ขอว่าห้ามใช้  .!.  ครับ ไม่สุภาพ Grin

รูปปืน........อิอิ Grin Grin

เวบบอร์ดมีไว้คลายเครียด อย่าซีเรียส..เดี๋ยว "บ้า"
korn
ดึ๊ง ดึ๊ง ดึ๊ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 20

« ตอบ #36 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2006, 07:47:38 PM »

ไม่ควรนะ ทุกชื่อที่กล่าวมา น่าจะทำให้เกิดการเข้าใจผิดได้
ลานดาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 327

เขาเสียคนที่รักเขามากที่สุด เราเสียคนที่ไม่รักเรา

« ตอบ #37 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2006, 08:32:33 PM »

แต่ละคน..มีความคิด..วุฒิภาวะที่แตกต่างกัน..
บางคนก็ไม่ได้ตั้งใจ ซึ่งก็น่าที่จะอภัย..
ดาว..เองก็ทำตัวเป็นเวปมาสเตอร์   PM ไปเตือนด้วยความเคารพบ่อยๆ..
ในกรณีที่เราคิดว่าเราเตือนเขาได้...และก็ได้รับความร่วมมือด้วยดี ต้องขอขอบคุณค่ะ....
แต่สำหรับบางคนที่จงใจ...ที่คิดว่าไม่น่าเตือน..ก็ปล่อยไป..
เป็นหน้าที่ของสังคมที่จะจัดการ..
เหมือนตอนนี้แหละค่ะ..

ถ้าตกอยู่ใต้อำนาจกิเลส ตัญหา  สติปัญญาและความรู้ความสามารถที่มีก็ไร้ค่า  ความคิดอ่านทั้งหมดจะถูกนำมาใช้สนับสนุนความหลงผิด หน้ามืด ตามัว  ถ้าตั้งใจให้สัตย์ปฏิญาณกับตนเองอย่างแข็งแรงไว้ คือเป็นตายอย่างไรจะรักษาศีลให้บริสุทธิ์  เราก็จะไม่มีวันสร้างเหตุแห่งความเดือดร้อนทั้งแก่ตนเองและผู้อื่นในภายหลัง
M 60 - 7 รักในหลวง
๗๗๖๙ "จับตาทุกความเคลื่อนไหว เฝ้าฟังทุกคำพูดของผู้คิดร้ายทำลายชาติ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1562

« ตอบ #38 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2006, 08:43:12 PM »

วิญญูชนย่อมจำแนกได้ในเรื่องที่สมควรและไม่สมควร เห็นด้วยกับทุกท่านที่กล่าวมาครับ โดยเฉพาะอย่างยิ่งท่าน 51 ให้ความชัดเจน เยี่ยมมากครับ Grin
Desperado
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #39 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2006, 08:49:03 PM »

สามัญสำนึก
mayis
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #40 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2006, 09:11:17 PM »

ไม่น่าจะเอามาใช้ครับ
T-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 140

« ตอบ #41 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2006, 09:12:48 PM »

ขอสอบถามความเห็นสมาชิกเวปนี้หน่อยครับ ว่าการตั้งชื่อเฉพาะเวลาสมัครสมาชิกเป็นการเหมาะสมไหม
เช่น สมัครสมาชิกโดยใช้ชื่อว่า "ศรภ" โดยที่ตัวเองไม่ได้เป็นทหาร ไม่ได้ทำงานหรือไม่ได้เกี่ยวข้องใด ๆ กับศูนย์รักษาความปลอดภัย (ศรภ.)
เมื่อหลายเดือนก่อน มีผู้สมัครใช้ชื่อว่า "Phoomipol" ซึ่งเป็นการไม่สมควร แต่มองอีกด้านหนึ่ง เขาอาจมีชื่อนี้ตามบัตรประชาชนจริง ๆ ก็เป็นได้
ฯลฯ

Undecided  Undecided
ไม่เหมาะสมอย่างยิ่งครับ
ทุกสิ่งมีกรอบขอบเขต ที่รู้สึกได้ (ถ้าใส่ใจ)
 Undecided  Undecided
kanathip
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #42 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2006, 09:19:21 PM »

ไม่หน้าใช้เลยครับ.....
JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #43 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2006, 09:26:38 PM »

ท่านอ๋อง ข้าน้อยบอก "ภูมินทร์" ไม่ใช่ "Phoomipol" หัวเราะร่าน้ำตาริน

I am dying... -*-

Rock
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #44 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2006, 08:46:49 AM »

อ้างถึง

โอมหนาย...คราย...คราย...โอม.....
มาววว...อ่ะ    ฟาดเหล้าดีก่า.........

อ้างถึง

ประท้วงคร๊าบ...พี่โอมพูดคำว่าเหล้าออกอากาศก่อน 4 ทุ่ม....ผมไม่ย๊อม
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์