๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 03, 2024, 05:36:19 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆๆทั้งหลายครับช่วยผมหน่อย..แย่แล้ว  (อ่าน 12409 ครั้ง)
Tonyman
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

Best Wishes and Many Fast "A's" to You.

« ตอบ #60 เมื่อ: มีนาคม 01, 2005, 01:32:35 AM »

พี่หงษ์ซิ่งครับ

เห็น Logo พี่แล้วคิดถึงน้องปลาจัง

ไม่รู้เธอไปอยู่ไหนแล้ว  น้ำลายหก

ง่า ขยายความนิดนึงนะครับ รูปสาวเจ้าที่อยู่ใน Logo ของพี่หงษ์ซิ่ง เธอมีชื่อว่าปลาครับ  หลงรัก

เธอเป็นคนเปิดเผย ชอบเปิดเผยตัวเธอ แล้วลงไว้ในเวปของเธอเองครับ มีหลายร้อยรูปครับ ในเวป  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

แต่ตอนนี้เธอปิดเวปไปแล้วครับ ไม่รู้เธอไปอยู่ที่ไหนแล้ว  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 01, 2005, 11:32:03 AM โดย Tonyman » บันทึกการเข้า

We can either find the way or make one.
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #61 เมื่อ: มีนาคม 01, 2005, 08:48:19 AM »

เดี๋ยวขอต่ออีกหน่อย
 ยกตัวอย่างผมเองก็ไม่ใช่คนรวยนะครับ อยากได้ปืนตั้งแต่อายุ 13 มาซื้อได้จริงก็อายุ 27 แล้วก็หยุดซื้อไว้ก่อน เพราะผมมีลูก มีเมีย และพ่อ มีแม่ ซึ่งผมรับท่านทั้งสองมาอยู่ที่บ้านผม , มีบ้านที่ต้องผ่อนชำระกับธนาคาร

ถามผมว่าวันนี้หรือพรุ่งนี้ผมมีปัจจัยพอที่จะซื้อปืนไหม ผมมีพอครับ แต่ผมต้องจัดการเรื่องส่วนรวมของครอบครัวก่อน คือผ่อนชำระบ้าน เงินสำรองของครอบครัวเผื่อใครเจ็บใครป่วย ฯลฯ..................คิดดีๆนะครับ

ผมว่าตั้งงบประมาณที่จะซื้อปืนแล้วถามเพื่อนๆพี่ๆในเวปนี้ดีกว่าครับว่าจะพอหาตัวไหนได้บ้าง Wink
คุณ Nattapol ชักไวยิงไวกว่าผมอีก... ทั้งเรื่องปืนและเรื่องเมีย  Grin Grin Grin Grin

ผมอยากได้ปืนมากๆครับ ( ดูหนังคาวบอย ) แต่ทำไปทำมา ได้เมียก่อนหงะ  Huh  Huh  Grin  Grin  Grin

Huh
เอ่ พี่ nattapol ครับ ช่วยอธิบายให้น้องนุ่งฟังหน่อยได้ไหมครับว่า อีตอนที่พี่อยากได้ปืนมากๆ
พี่ทำอะไรไปทำอะไรมาครับ จึงส่งผลให้พี่ได้เมียก่อนเนี่ย  ถือว่าเป็นวิทยาทาน นะครับ ผมจะ
เข้าเลขสามแล้ว ยังไม่มีซักกะทีครับ ช่วยผมหน่อยน้า หัวเราะร่าน้ำตาริน
 Grin

ใช่เลยครับ คือผมก็อยากมีทั้งสองอบ่างครับ แต่ตอนนี้พยายามมีปืนหลายกระบอกแล้ว เมียยังไม่มีเลยครับ

ส่วนเรื่องจำนวนก็คือผมมีปืนจำนวนหลายกระบอกแล้ว (ไม่ถึง 10 ก็เหอะ) ส่วนพี่นัทฯ ที่ได้ดี "อีกเรื่อง" ก่อน ไม่ทราบว่ามีจำนวนเท่าไหร่ครับ?

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
GZ75
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #62 เมื่อ: มีนาคม 01, 2005, 09:49:11 AM »

Grinตอนนี้ยังไม่มีทั้งสองอย่างครับทั้งปืนและแฟน แต่ตอนนี้ที่มีอยู่ก็ กิ๊ก ครับ แล้วก็รอเวลาถอย กล๊อก ครับ Grin     รวมกันแล้ว สงสัยจะไม่ได้กาล หัวเราะร่าน้ำตาริน
Nattapol
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #63 เมื่อ: มีนาคม 01, 2005, 10:06:09 AM »

Cool    เอ้า….ผมจะบอกเคล็ดลับนะคุณต่อ , คุณLawฯ , พี่ Iron  ( ไม่รักกันจริงไม่บอกเคล็ดลับนะนี่ )
สูตรมีอยู่ว่า...........

จีบผู้หญิงสูงศักดิ์ต้องรักตัว
จีบผู้หญิงคนชั่วต้องสั่งสอน
จีบผู้หญิงสาวแก่ต้องแง่งอน
จีบผู้หญิงเยาว์อ่อนต้องผ่อนตาม..............  Grin  Grin  Grin  Grin
บาร์ท รักในหลวง
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

Mountain Man

« ตอบ #64 เมื่อ: มีนาคม 01, 2005, 01:45:14 PM »

คิดว่าคงจะเป็นคนเดียวกับที่ลบไปคราวที่แล้วนะครับ
ทีแรกว่าจะลบกระทู้นี้ครับ แต่เห็นคำตอบของพี่ๆแล้วรู้สึกเสียดายที่จะลบครับ เพราะมันแสดงถึงจุดยืนของคนรักปืนจริงๆที่ว่าไม่สนับสนุนการเล่นนอกกติกาครับ เลยอยากจะปล่อยกระทู้นี้ไว้ครับ
ขอออกความคิดนะครับ คือไหน ๆ ก็ไม่ลบแล้ว แล้วที่ว่าแสดงจุดยืนของคนรักปืน ผมว่าเอาลง อวป เลยดีหรือเปล่าครับ เดือนนี้ไม่ทันเดือนหน้าก็ได้ จะได้เป็นตัวอย่างเลยว่า เว๊บ อวป ไม่มีปืนเถือน อะไรทำนองเนี่ยครับ ไม่ทราบว่าจะเห็นเป็นประการใดครับ
ถ้าจะทำขนาดนั้นจริงๆ(ลงหนังสือ) งั้นก็เอาอีกอย่าง  ปักหมุดไปเลยเป็นไง Huh

yakdee
ความดีไม่มีขาย อยากได้ต้องทำเอง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 64

« ตอบ #65 เมื่อ: มีนาคม 01, 2005, 02:08:13 PM »

เห็นพี่น้องสมาชิกช่วยกันอบรมบ่มนิสัยและความคิดของเจ้าของกระทู้ไปบ้าง  คิดว่าคงหนำใจ  แต่ก็คิดว่าอีกหน่อยก็จะมีคำถามเยี่ยงนี้มาอีก 
จากคำถามและคำตอบหลาย ๆ คำตอบ..บ่งบอกนัยสำคัญว่า สิ่งที่พวกเราชาวปืนบนเวปนี้  ต้องการดำรงสถานความถูกต้องตามกฎหมายอย่างดีที่สุด  ไม่ต้องการสิ่งใดที่ผิดเพี้ยนไปจากกฎกติกาของบ้านเมือง  และพวกเราก็ต่อสู้เสมอมาเพื่อให้ได้ความถูกต้องและเป็นธรรมกับชุมชนน้อย ๆ แห่งนี้  การแสดงออกด้วยการชี้แนะให้อยู่ในกรอบแห่งกฎหมายบ้านเมือง จึงเป็นเครื่องกำบังตนให้รอดพ้นจากความชั่วร้ายทั้งปวงที่จะมาทำลายเรา  คนที่พยายามทำลายสิ่งที่เป็นความถูกต้องของเรา ควรสำนึกให้ยิ่งหนักและมากกว่านี้ในการถามกระทู้เช่นนี้
ก่อนจาก...อยากบอกว่า..ความจน...ไม่ได้ทำให้คนเราต้องแสวงหาแต่สิ่งผิดกฎหมายไปเสียทุกคน  แต่คนจนที่คิดจะวิ่งเข้าหาสิ่งไม่ถูกต้องหรือผิดกฎหมาย..ย่อมเป็นผู้ไม่รักตนเอง...ยอมให้ความใฝ่ต่ำเข้าครอบงำทำให้ความจนเป็นจ้าวชีวิต...คิดแต่เรื่องจน ๆ ย่อมไม่มีหนทางเจริญ...... Angry

อย่าไปร้องขอฯจากคนอื่น  ถ้าไม่เคยให้อะไรกับใคร
ทำทุกอย่างต้องจริงใจ  แล้วท่านจะได้..จากใจจริง
ทุก ๆ สิ่งที่ว่าแน่แท้    ยังผันแปร..เปลี่ยนเป็นอื่น
ธรรมชาติไม่อาจฝืน   แต่ควรยืนหยัดอยู่..สู้อธรรม
xiehua dun
เรารักในหลวง
Hero Member

คะแนน 134

ปัจจุบันวัดความดีของคนที่ กม.

« ตอบ #66 เมื่อ: มีนาคม 03, 2005, 08:55:32 AM »

อยากให้เธอคิดก่อนตัดสินใจ

เพราะฉันจะไป ด้วยหัวใจดวงนี้ สองขาที่มีจะปีนสู่ภูผา
เพราะฉันจะไป ให้เห็นความสุขแท้มันด้วยตา
เมื่อได้มองลงมาเห็นโลกในมุมอีกมุม     มันคงช่างงดงาม
MK 4
Sr. Member

คะแนน 12

ชีวิตต้องดำเนินต่อไป

« ตอบ #67 เมื่อ: มีนาคม 03, 2005, 02:52:34 PM »

ตอนนี้เค้าคงตาสว่างแล้วละครับ Grin Grin คงสำนึกได้แล้ว หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

จริง..ตัวเดียวสำเร็จ
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #68 เมื่อ: มีนาคม 03, 2005, 04:37:22 PM »

Cool    เอ้า….ผมจะบอกเคล็ดลับนะคุณต่อ , คุณLawฯ , พี่ Iron  ( ไม่รักกันจริงไม่บอกเคล็ดลับนะนี่ )
สูตรมีอยู่ว่า...........

จีบผู้หญิงสูงศักดิ์ต้องรักตัว
จีบผู้หญิงคนชั่วต้องสั่งสอน
จีบผู้หญิงสาวแก่ต้องแง่งอน
จีบผู้หญิงเยาว์อ่อนต้องผ่อนตาม..............  Grin  Grin  Grin  Grin

Grin Grin Grinคารวะ 1 จอกครับ Grin Grin Grin
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

« ตอบ #69 เมื่อ: มีนาคม 03, 2005, 04:39:40 PM »

ตอนนี้เค้าคงตาสว่างแล้วละครับ Grin Grin คงสำนึกได้แล้ว หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
ไม่รู้ตาสว่าง เห็นถูกเห็นผิด หรือว่าตาขาว โดนเทศซะหลายกัณฐ์เลยหลบหายไป โดนชก

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #70 เมื่อ: มีนาคม 03, 2005, 04:42:18 PM »

Huh ในจอกนะ สุราหรือน้ำชา  Grin 12 - 13 มี.ค นี้ หิ้วมาหลายจอกก็ได้พี่ แต่ผมเป็นคนคารวะพี่แทนก็แล้วกันครับ  Wink
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

« ตอบ #71 เมื่อ: มีนาคม 03, 2005, 04:45:29 PM »

พี่เบิ้ลหายไปไหนนานเลยครับ  งานติดพันธุ์เหรอครับ เยาะเย้ย ไม่เห็นนานเลย เยาะเย้ย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 03, 2005, 04:47:24 PM โดย บาร์ท » บันทึกการเข้า

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #72 เมื่อ: มีนาคม 03, 2005, 04:57:12 PM »

พี่เบิ้ลหายไปไหนนานเลยครับ  งานติดพันธุ์เหรอครับ เยาะเย้ย ไม่เห็นนานเลย เยาะเย้ย

ครับ บาร์ท ช่วงนี้งานยุ่ง ๆ นะ เป็นช่วงสอบปลายภาค  และที่สำคัญ MSN กับ คำว่า GAME โดนบล็อคอีกแล้ว แต่ตอนนี้มีการปลดบล็อคนะ พี่เลยเข้ามาได้ หากมีอะไรติดต่อทาง ยาฮู้ หรือ เวปข้างบ้านนะ ไม่แน่ใจว่าจะโดนบล็อคอีกเมื่อไร แต่แกมาคราวหน้ารับรองพี่จะไปเยี่ยมเยียนแน่นอน  Wink
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #73 เมื่อ: มีนาคม 03, 2005, 05:08:22 PM »

Grin Grinมีจอนนี่วอร์กเกอร์สวิงอยู่ขวด กินไปแค่ครึ่งแก้ว ครูเบิ้ลสนใจป่ะ(ผมแก่แล้วจริงๆ กินได้แค่ครึ่งแก้วก็ไม่ไหวแล้ว) Grin Grin

น้ำลายหก มิกล้าขัดศรัทธาครับ  Grin ยินดีและเต็มใจเป็นอย่างยิ่ง  น้ำลายหก คราวหน้านายโจมาค่อยชวนไปเที่ยวบ้านพี่ชัชดีกว่า ... กลัวเหล้าบูดนะครับ อิ อิ อิ  โดนชก
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #74 เมื่อ: มีนาคม 03, 2005, 06:02:18 PM »

Grin Grinมีจอนนี่วอร์กเกอร์สวิงอยู่ขวด กินไปแค่ครึ่งแก้ว ครูเบิ้ลสนใจป่ะ(ผมแก่แล้วจริงๆ กินได้แค่ครึ่งแก้วก็ไม่ไหวแล้ว) Grin Grin

น้ำลายหก มิกล้าขัดศรัทธาครับ  Grin ยินดีและเต็มใจเป็นอย่างยิ่ง  น้ำลายหก คราวหน้านายโจมาค่อยชวนไปเที่ยวบ้านพี่ชัชดีกว่า ... กลัวเหล้าบูดนะครับ อิ อิ อิ  โดนชก

Grinงั้นครูเบิ้ลช่วยเตือนด้วยแล้วกัน  ผมค่อยบริการเอาไปส่งให้ถึงที่เผื่อหลังยิงปืนเหนื่อยๆครูเบิ้ลกับทหารโจ จะได้ต่อกับเพื่อนๆ อิอิอิ Grin
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6
  พิมพ์