๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 03, 2024, 07:24:40 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆๆทั้งหลายครับช่วยผมหน่อย..แย่แล้ว  (อ่าน 12409 ครั้ง)
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2005, 01:03:53 AM »

Cheesy ผมคาดว่าคุณ jeen2126 คงอยากได้อาวุธปืนเพราะมีปัญหาส่วนตัว...

และเดาต่อเอาเองว่าอายุคงไม่มากเท่าไหร่...

อาจไม่เกินเบญจเพศ อยากให้ลองอ่านดูที่เพื่อนๆพี่ๆน้องๆโพสท์ดูดีๆ...

แล้วตั้งสติ บางครั้งอาวุธปืนก็ไม่ใช่ทางออกของปัญหาเสมอไปนะคับ...

แต่ถ้าหากอยากครอบครองเพราะชอบอาวุธปืน แต่ติดเรื่องทุนทรัพย์...

ก็น่าจะค่อยๆเก็บเงิน แล้วขออย่างถูกต้อง ระหว่างนี้ก็หาความรู้ไปเรื่อยๆ...

ถ้าอยากยิงปืนก็ไปที่สนามรด.ก่อนก็ได้คับ มีปืนให้ยืมและเช่าคับ...

ไม่อยากจะคิดว่าเป็นกระทู้ล่อเป้าคับ เสียความรู้สึกกันเปล่าๆ...
DACK
Full Member

คะแนน 1

{{{ }}}

« ตอบ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2005, 01:21:38 AM »

ไม่มีไรหรอกครับหัวข้อแค่อยากให้พวกพี่ๆๆช่วยบอกหน่อยอะครับว่าผมจะหา/ถามใครเกี่ยวกับปืนที่มีราคาถูกบ้างหรือไม่มีทะเบียนบ้างครับอยากมีไว้ครับแต่จนอะครับซึ่งเป็นปัญหาหลักในการเข้ามาเกี่ยวข้องกับเรื่องปืน   เลยรบกวนหน่อยนะครับพี่ๆๆ  .....ขอบคุณมากไว้ล่วงหน้าครับ[flash=200,200]http://nuttapongmarchtayan@hotmail.com[/glow]
เท่าที่อ่านดูคืออยากเกี่ยวข้องกับปืนโดยการครอบครอง แต่ติดปัญหาที่จน  เลยไม่สนใจกติกา จะเอาให้ได้ว่ายังงั้น Huh การเกี่ยวข้องกับปืนไม่เกี่ยวว่าจนหรือรวยครับมีสตังค์แปดสิบบาทไปอุดหนุนคุณปิ๊กซื้อนิตยสารอ่าน ก็เกี่ยวข้องกับปืนได้แล้วครับ ขนาดพกปืนมีทะเบียน บ่ายังแบกภาระไว้ แถมขายังแหย่ไปในตะรางข้างนึง   หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตารินตามที่ใครม่ายรู้โพสต์ไว้  เปลี่ยนจุดเริ่มการเกี่ยวข้องกับปืนใหม่เถอะครับ เพื่อนๆพี่ๆ ก็แนะนำไว้เยอะแล้วครับ Wink

ไม่ว่ามันจะเป็นอะไรก็ตาม ถ้าคุณประมาทและไม่รู้จักมันดีพอ มันจะอันตรายสำหรับคุณเสมอ
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2005, 06:11:52 AM »

....ถ้าน้องเป็นคนชอบปืนจริงๆ รักปืนจริงๆ เปลี่ยนความคิดซะใหม่เลยครับ ใช้สติ และปัญญาเท่าที่มี ไตร่ตรองให้ถ่องแท้ เปลี่ยนความคิดที่จะกระทำผิดกฎหมายนั้น มันเป็นการวิ่งเข้าหาความทุกข์ชัดๆ ไม่สนุกเลยครับ....

....จนไม่มีเงินซื้อปืนตอนนี้ รอโอกาสซื้อในวันข้างหน้าได้นี่ครับ เพื่อนๆในนี้หลายท่านก็ไม่มีปืนเป็นของตัวเอง แต่ทุกคนก็มีความสุข ที่ได้เข้ามาเสวนาแลกเปลี่ยน ศึกษาชื่นชม ในเรื่องปืนกันได้.....

....หากเปลี่ยนทัศนคติเรื่องนี้ได้ ก็เข้ามาพูดคุยกันได้ตามปกติครับ แต่หากยังยืนยันที่จะเล่นของผิดกฎหมายอยู่...แน่นอนที่นี่ไม่ต้อนรับครับ....

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
vichai01++รักในหลวง++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 111

« ตอบ #33 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2005, 08:10:57 AM »

Angry Angry Angryเหมือนกับที่เพื่อน ๆ พูดไว้นะครับ ขนาดพวกเราที่มีปืนถูกกฎหมาย เวลาเอาไปซ้อมยิงยังเสียว ๆ เลยครับไม่รู้จะโดนวันไหน แล้วถ้าใช้ปืนเถื่อนละก็คุกอย่างเดียวนะคร๊าบ เจ้านาย หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

คาถาป้องกันภัยพิบัติทั้งปวง
ปะโตเมตัง ปะระชิวินัง สุขะโต จุติ
จิตะเมตะ นิพพานัง สุขะโตจุติ
ViboonR
Sr. Member

คะแนน 1

« ตอบ #34 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2005, 10:19:07 AM »

ไม่มีไรหรอกครับหัวข้อแค่อยากให้พวกพี่ๆๆช่วยบอกหน่อยอะครับว่าผมจะหา/ถามใครเกี่ยวกับปืนที่มีราคาถูกบ้างหรือไม่มีทะเบียนบ้างครับอยากมีไว้ครับแต่จนอะครับซึ่งเป็นปัญหาหลักในการเข้ามาเกี่ยวข้องกับเรื่องปืน   เลยรบกวนหน่อยนะครับพี่ๆๆ  .....ขอบคุณมากไว้ล่วงหน้าครับ[flash=200,200]http://nuttapongmarchtayan@hotmail.com[/glow]
เมื่อไหร่เจ้าของกระทู้จะมาเคลียร์ตัวเอง  เรื่องจะได้จบสวย เห็นโพสต์แล้วเงียบไปเลย เที่ยวนี้เจอประชามติไปเต็ม ๆ หวังว่าจะได้เรียนรู้กติกาสังคมนะครับ
ต่อครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 216

(** ^0^ **)

« ตอบ #35 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2005, 10:52:33 AM »

Huh
นี่ก้อช่างมานะถามซะจริงจริ๊ง ไอ้เรื่องปืนเถื่อนเนี่ย

ว่าจะไม่สนใจ กลายเป็นเข้ามายกกระทู้ให้ซะอีก ฮ่วยยย
 Angry

Embarrassed
ได้อ่านความเห็นและแนวทางของพี่ๆเพื่อนๆในเว็บแล้วรู้สึกแย่จัง (แย่กับตัวเองนะครับ)
ย้อนกลับไปอ่านที่ตัวเองเขียนแล้วทำให้รู้ตัวว่า เรายังต้องเรียนรู้อีกเยอะ ไม่ว่าจะเรื่อง
อารมณ์หรือเรื่องมุมมองที่มีต่อความเห็นแบบแปลกๆ

จริงๆผมแค่รู้สึกว่าไม่ชอบมากๆที่มีคนเอาเรื่องปืนเถื่อนปืนแปลงอะไรต่างๆที่ไม่ถูกกฎหมาย
เข้ามาสู่เว็บเรา แต่ไม่ได้คิดต่อไปว่าจะรับมือกับเรื่องแบบนี้อย่างไรถึงจะดี

อยากจะบอกว่า ผมเป็นคนหนึ่งที่ได้เรียนรู้เยอะเลยครับ จากกระทู้นี้
ขอบคุณมากครับ
 Grin (ยิ้มดีกว่า)

เพื่อชาติ<>ราชบัลลังค์.....ร่วมปกป้องสถาบัน.....
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #36 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2005, 11:28:12 AM »

ใจเย็นสหายไอ้เรื่องปืนเถื่อนน่ะอย่าไปคิดถึงมันเลยสุดยอดแห่งความอันตราย ทั้งกับตำรวจที่ไม่รู้ว่าจะโนจับวันไหน กับตัวเองที่ไม่รู้ว่ายิงแล้วสไลด์จะกระเด็นมาโดนหน้าผากตอนไหน หรือไม่งั้นก็เอาอย่างผมถึงแฟนจะเอาตังค์ไปใอย่างอื่น แต่เราก็เก็บตังค์ใหม่ได้จนกว่าจะพอนั่นแหละครับถึงซื้อ หัวเราะร่าน้ำตาริน

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
...GlockGlack™...
โพสท์ถึง 999 ก็พอ
Sr. Member

คะแนน 8

สติหมา ปัญญาหมี

« ตอบ #37 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2005, 11:38:34 AM »

... เยาะเย้ย มีใครแจ้ง วมต. หรือยังครับ Huh Wink
ความเห็นในกระทู้ก่อนๆนั้น ผมแจ้ง วมต. เองแหละครับ  (คิดว่าสมาชิกท่านอื่นก็คงแจ้งเหมือนกัน)  แต่มาคราวนี้เห็นว่าสมควรแก่เวลาที่จะต้องยกไว้เป็นกรณีศึกษาสำหรับสมาชิกท่านใหม่ๆ หากจะมีคำถามแบบนี้อีก

อ้อ... แจ้ง จขกท. ว่าให้เอาชื่ออีเมลที่ระบุไว้ออกเถอะครับ  ไม่ค่อยจะดีสำหรับตัวท่านเอง  คุณซับเห็นเข้า... แทนที่จะส่งข้อมูลข่าวสารไปให้  จะกลายเป็นส่งรูปวาบหวิวไปให้แทน

วันใดที่อาวุธปืนมีทะเบียนเป็นสิ่งผิดกฎหมาย สุจริตชนจะพ่าย แต่โจรผู้ร้ายกลับชนะ

Success Begins With A Fellow's Will,  It's All In The State Of Mind  Smiley
พลายแก้ว
Hero Member

คะแนน 5

โอย......อยากยิงปืนใจจะขาดอยู่แล้ว ปัง ปัง ปัง

« ตอบ #38 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2005, 12:50:50 PM »

อย่าหาว่าอย่างนู้นอย่างนี้เลยนะครับท่านเจ้าของกระทู้ หากท่านมีเวลา ลองเข้าวัด(ในศาสนาของท่าน) คุยกับนักบวชในศาสนาของท่าน สงบจิตสงบใจ พูดแค่นี้ดีก่า(เพราะตัวเองก็ยังเป็นศาสนิกที่ไม่ค่อยดีเท่าไร) อ้อ..........ผมเองก็ไม่มีปืนเหมือนกัน สถานะตอนนี้ก็ไม่มีปัญญาซื้อด้วย ก็อาศัยเช่าสนามยิง และเก็บตัง รวมทั้งศึกษาหาข้อมูลไปเรื่อยๆ ฟังพี่น้องทุกท่านแลกเปลี่ยนประสบการณ์ ชอบปืนไม่ผิดหรอกครับ แต่ทำตามประเพณีและกติกาของสังคมดีกว่า

ในทางกลับกัน คุณมีปัญหาชีวิตอะไรหนักหนามากหรือครับ ถึงต้องมีความจำเป็นเร่งด่วนขนาดหนัก(ดังที่คุณได้ระบาย) ลองเล่าให้พี่น้อง อวป.ฟังก็ได้ครับ เผื่อจะได้หาทางออกที่เหมาะสมและถูกต้องตามหลักการอยู่ร่วมกันของคนในสังคม

ผมพยายามไม่คิดว่าคุณเข้ามาเพื่อล่อเป้านะ เพราะจริงๆไอ้สิ่งที่คุณต้องการง่ะ ผมเชื่อว่าคุณเองง่ะหาได้จากสังคมภายนอกเว็บอยู่แล้ว แต่การที่คุณมาตั้งกระทู้แบบนี้ ยิ่งทำให้ตัวคุณถูกมองให้แง่ลบจากพี่น้อง อวป. นะครับ ขอบคุณครับที่รับฟัง

ขอพระอวยพรพี่น้องทุกท่าน และท่านเจ้าของกระทู้ในใจเย็น ไตร่ตรองให้ถ้วนถี่ ตั้งสติ เพื่อให้ปัญญาเกิดครับ คืนนี้ผมจะภาวนาถึงคุณครับผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 28, 2005, 02:31:38 PM โดย พลายแก้ว » บันทึกการเข้า

ดินปืนส่งกระสุน ควันอุ่นอุ่นตลบอบอวล รีคอยด์แสนนิ่มนวล เสียงโหยหวนของดินปืน นำปืนจับเข้ากริป แนบสนิทตรงง่ามมือ ท่ายืนอย่าได้ฝืน เล็งศูนย์ปืนให้เนียนเนียน วงดำอย่าให้ดิ้น ตั้งใจจริงในการเล็ง วงดำนั้นอย่างเจ๋ง ขึ้นนกเล็งแล้วลั่นไก
Kengkung
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #39 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2005, 02:34:46 PM »

จากลักษณะการ post ขอเดาว่าเป็นพวกเด็กๆ ยังไม่เกินมัธยมเลยละครับ  Tongue

ป.ล. ผมขอเสนอให้ท่าน Webmaster แก้ไขให้ webboard แสดง IP ได้ เพราะสามารถ Identify ตัวบุคคลได้ ถ้าแสดงได้จริงคงเป็นการแสดงความบริสุทธิ์ใจสำหรับหลายๆคน แต่ถ้าบางท่านใช้ internet ของ ISP ที่คนใช้บริการเยอะๆ เช่น True(Hispeed) หรืออื่นๆ ก็จะไม่ระบุตัวเฉพาะเจาะจงแต่อย่างไร ถึงอย่างไรปัจจุบันผมใช้ Internet modem56k ของที่นึง ซึ่งมี IP ไม่ค่อยเหมือนใคร จึงสบายใจได้ในระดับนึงที่จะไม่มีใครสามารถมาแอบอ้างชื่อได้ ในเวปเพื่อนบ้านมีพวกมาป่วน webboard อยู่เป็นประจำ ก็เห็นมีหลายท่านที่เล่นเวปเพื่อนบ้านด้วย คอยคลิ๊ก mouse ดู IP จาก source code ผมคิดว่า ระบบของ smf ก็คงแก้ไขให้แสดง IP ได้นะครับ ท่าน Webmaster จะได้เป็นการป้องกันพวกมาป่วน webboard ได้ในระดับนึง  Wink

ลองดูตัวอย่าง webboard ของสนามยิงปืนตำรวจได้ครับ http://www.thaimisc.com/freewebboard/php/vreply.php?user=pshootingclub&topic=167
เค้าจะมีการแสดง IP ตรงปุ่มเขียวๆที่เขียนว่า IP ลองเอา mouse ไปวางแล้วเลข IP จะแสดงออกมาทำให้สามารถรู้ได้ว่าคนที่ post เป็นใคร ต่อ Internet มาจากเบอร์โทรศัพท์อะไร(เช็คได้จาก ISP ที่ใช้) บ้านอยู่ไหน(เช็คจากเวป) เวปของพวกฝรั่งบางเวปพอเราเข้าไป เวปมันจะแสดงข้อมูลระบบของเครื่องคอมที่เราใช้เลยว่า ระบบปฎิบัติการอะไร Spec com เป็นอย่างไร จริงๆก็มีมานานแล้วละครับหลายปีแล้ว  :Smiley :Smiley :Smiley
บาร์ท รักในหลวง
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

Mountain Man

« ตอบ #40 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2005, 02:37:41 PM »

ผมก็คิดว่าน่าจะเป็นเด็กประมาณมัธยมครับ ยังไม่บรรลุนิติภาวะ ความคิดความอ่านเลยเป็นแบบนี้ ตกใจ เหมือนกับคิดอยากจะได้ก็จะเอาให้ได้ ใจร้อนอ่ะครับ Undecided

Kengkung
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #41 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2005, 02:42:40 PM »

ลืมบอกไปว่า... ปัจจุบันจะแสดง IPให้เราเห็นเฉพาะของเราเองครับ แต่ไม่สามารถเห็น IPของคนอื่น นอกจากผู้ดูแลระบบ(webmaster) ลองดูจากรูปครับ IPจะอยู่ตรงมุมขวาล่าง  Wink
ผองพัฒ
Administrator
Hero Member

คะแนน 311

« ตอบ #42 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2005, 03:16:09 PM »

คิดว่าคงจะเป็นคนเดียวกับที่ลบไปคราวที่แล้วนะครับ
ทีแรกว่าจะลบกระทู้นี้ครับ แต่เห็นคำตอบของพี่ๆแล้วรู้สึกเสียดายที่จะลบครับ เพราะมันแสดงถึงจุดยืนของคนรักปืนจริงๆที่ว่าไม่สนับสนุนการเล่นนอกกติกาครับ เลยอยากจะปล่อยกระทู้นี้ไว้ครับ

เรื่องการเผย IP Address ให้ดว่าใครเป็นใครมีทั้งข้อดีและข้อเสียครับ
ข้อดีเหมือนที่ท่านเก่งบอกมา ข้อเสียคือสำหรับท่านที่ใช้ net ประเภท hispeed ip จะเป็นแบบ fixed ซึ่งล่อแหลมต่อบรรดา spyware และ hacker ทั้งหลายแหล่ครับ

จากกระทู้นี้เลยทำให้ผมรู้สึกว่า คนภายนอกยังมีความเข้าใจเกี่ยวกับปืนและพวกเราผิดๆอยู่หลายเรื่อง บ่อยครั้งเลยที่ผมไปเจอเพื่อนๆแล้วเพื่อนผมชอบถามว่าเอ็งทำงานหนังสืออาวุธปืนใช่ไหม หาปืนเถื่อนให้ข้ากระบอกนึงสิ เจอบ่อยมาก หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

« ตอบ #43 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2005, 03:20:59 PM »

ดีแล้วครับ อย่าลบเลย เอาไว้ให้เป็นกรณีศึกษาสำหรับคนที่กำลังคิดจะมีของพวกนี้ดีกว่า Wink เผื่อใครคนอื่นกำลังคิดอยากจะมี จะได้กลับตัวกลับใจได้ทัน Wink

หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

« ตอบ #44 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2005, 03:50:33 PM »

อ้อ แล้วเห็นโพสท์มาว่า "ความจน ซึ่งเป็นปัญหาหลักที่ต้องเข้ามาเกี่ยวข้องกับปืน" มันฟังดูทะแม่งๆนะครับ Huh

หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์