๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 14, 2024, 08:13:47 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือจากพี่ๆๆด่วนนะครับ(ขอรับบริจาคเลือดสุนัข)  (อ่าน 3339 ครั้ง)
หมื่นลี้
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #15 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2006, 10:28:28 AM »

เอาใจช่วยครับ
เพิ่มเติมนะครับ พาหะที่นำพยาธิเม็ดเลือดคือ เห็บ
เพราะฉะนั้นท่านที่เลี้ยงสุนัขถ้าสุนัขของท่านมีเห็บ
อย่านิ่งนอนใจ พาเขาไปหาหมอนะครับ
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #16 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2006, 10:40:16 AM »

ขอบคุณสำหรับน้ำใจทุกๆท่านนะครับ      ที่บ้านเคยมีเห็บครับแต่ฆ่าหมดไปนานแล้ว  ไม่เข้าใจเหมือนกันว่าเป็นได้อย่างไร   เดี๋ยวพรุ่งนี้จะต้องวิ่งไปจุฬาอีกรอบครับ เพื่อเข้าพบอาจาร์ยหมอที่จุฬา  ส่วนที่เกษตรกำลังพยายามติดต่ออยู่ครับ   ขอบคุณนะครับ

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
Vick - รักในหลวง
tetrodotoxin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 83

« ตอบ #17 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2006, 11:08:41 AM »

ขอเป็นกำลังใจให้เป็นปกติเร็วๆนะ ครับ
คนรักสุนัขเหมือนกันเข้าใจความรู้สึกครับ Smiley Smiley

ครูแอม-ทีมซึมเศร้าฯ
Hero Member

คะแนน 56

......ซึมเศร้าทีม......

« ตอบ #18 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2006, 11:28:46 AM »

เอาใจช่วยค่ะ แต่ไม่สามารถพาหมา 3 ตัวที่หนักตัวละไม่ต่ำกว่า 30 กิโลกรัม
และนิสัยไม่รับแขก ไปบริจาคได้ค่ะ ขอให้น้องอ้น เข้มแข็งไว้นะ อะไรจะเกิดก็ต้องเกิด
ถ้าเราทำสุดความสามารถแล้ว ก็ต้องทำใจค่ะ  หัวเราะร่าน้ำตาริน (เข้าใจความรู้สึก เพราะเคยสูญเสียจ้ะ) 

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #19 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2006, 11:57:11 AM »

เอาใจช่วยค่ะ แต่ไม่สามารถพาหมา 3 ตัวที่หนักตัวละไม่ต่ำกว่า 30 กิโลกรัม
และนิสัยไม่รับแขก ไปบริจาคได้ค่ะ ขอให้น้องอ้น เข้มแข็งไว้นะ อะไรจะเกิดก็ต้องเกิด
ถ้าเราทำสุดความสามารถแล้ว ก็ต้องทำใจค่ะ หัวเราะร่าน้ำตาริน (เข้าใจความรู้สึก เพราะเคยสูญเสียจ้ะ)
นั่นหมูหรือหมาครับครูแอม Shocked Shocked Shocked Shocked

ลานดาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 327

เขาเสียคนที่รักเขามากที่สุด เราเสียคนที่ไม่รักเรา

« ตอบ #20 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2006, 12:45:14 PM »

ถ้าเราทำสุดความสามารถแล้ว ก็ต้องทำใจค่ะ หัวเราะร่าน้ำตาริน (เข้าใจความรู้สึก เพราะเคยสูญเสียจ้ะ)
นั่นหมูหรือหมาครับครูแอม Shocked Shocked Shocked Shocked

Grin Grin Grin Grin Lips Sealed

ถ้าตกอยู่ใต้อำนาจกิเลส ตัญหา  สติปัญญาและความรู้ความสามารถที่มีก็ไร้ค่า  ความคิดอ่านทั้งหมดจะถูกนำมาใช้สนับสนุนความหลงผิด หน้ามืด ตามัว  ถ้าตั้งใจให้สัตย์ปฏิญาณกับตนเองอย่างแข็งแรงไว้ คือเป็นตายอย่างไรจะรักษาศีลให้บริสุทธิ์  เราก็จะไม่มีวันสร้างเหตุแห่งความเดือดร้อนทั้งแก่ตนเองและผู้อื่นในภายหลัง
nick
Hero Member

คะแนน 12

« ตอบ #21 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2006, 12:54:37 PM »

หายเร็วๆ นะเจ้าตัวเล็ก

เอาใจช่วย  สู้ๆ เขาลูก
Skynavy
Serve navy with pride
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

Old sailor never dies

« ตอบ #22 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2006, 04:20:57 PM »

จะถามทางนย.ให้นะครับ..

M 60 - 7 รักในหลวง
๗๗๖๙ "จับตาทุกความเคลื่อนไหว เฝ้าฟังทุกคำพูดของผู้คิดร้ายทำลายชาติ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1562

« ตอบ #23 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2006, 06:26:39 PM »

ผมก็เลี้ยงหมาครับ เพิ่งหนัก 18 กิโล ประกอบกับอยู่ไกลมาก ขอเอาใจช่วยให้ได้เลือดตามที่ต้องการและหายไวๆ นะครับ
Audy452 ♥ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #24 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2006, 07:52:40 PM »

เศร้าจังเลย หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

Rock
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2006, 08:42:45 PM »

ขอเป็นกำลังใจครับคนรักหมาด้วยกันครับ  ขอให้หายไวๆครับ ลูกสาวก็จากไปแปดเดือนแล้ว
(ตัวที่เป็นโลโก้ของผมนั่นแหละ) สุนัขของท่านยังดีครับที่ได้รักษารพ.ที่มาตรฐาน
ผมรักษาเขาที่เอกชนดูแลแย่มาก
ตะบันไฟ
Hero Member

คะแนน 47

« ตอบ #26 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2006, 08:51:07 PM »

ขอเป็นกำลังใจให้นะครับ   

ปืนคือเพื่อนแท้  ปืนคือเพื่อนตาย  ปืนคือเพื่อนร่วมทาง
ปืนมันพูดไม่ได้  แต่มันก็ซื่อสัตย์  จริงใจ  ไม่ทรยศหักหลังเรา
นี่แหละนิยามของคำว่าปืน
karan
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2006, 09:58:55 PM »

ผมประชาสัมพันธ์ให้แล้วครับ   ถ้ามีความคืบหน้าอย่างไรจะแจ้งให้ทราบโดยด่วนครับ  Wink  .... ส่วนเจ้า อาโนลท์ กับ มาม่าบลู ที่บ้านผม คงต้องขออนุญาตผ่านก่อนนะครับ ( ก็ลุง กับ ป้า แกอายุ 16 ขวบแล้วก๊าบ ลำพังจะเดินไปอึ ไปฉี่  ยัง ง๊อก ๆ แง๊ก ๆ เลยก๊าบ ....  Cheesy Cheesy  ...
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #28 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2006, 02:12:08 PM »

ขอขอบพระคุณพี่ๆๆทุกท่านมากนะครับ ตอนนี้ได้ถ่ายเลือดแล้วครับจากโรงพยาบาลสุวรรณชาดครับ  ชื่อคุ้นๆๆกันไหมครับ  เป็นหนึ่งในโครงการชัยพัฒนานะครับ   Grin Grin Grin   ฟลุ๊คมากๆๆครับ   ฉะนั้นเรื่อง ฝีมือคุณหมอไม่ต้องห่วงเลยครับแถมคุณหมอน่ารักเยอะมากกกกกกกกกกกก   Grin Grin Grin Grin   เหลือแต่รอฟังผลการเข้ากันได้ของเลือดและติดตามดูแลอย่างใกล้ชิดอีก3อาทิตย์นะครับ   ขอบคุณมากๆๆครับสำหรับความช่วยเหลือและกำลังใจ

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
Desperado
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #29 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2006, 02:36:38 PM »

ขอขอบพระคุณพี่ๆๆทุกท่านมากนะครับ ตอนนี้ได้ถ่ายเลือดแล้วครับจากโรงพยาบาลสุวรรณชาดครับ ชื่อคุ้นๆๆกันไหมครับ เป็นหนึ่งในโครงการชัยพัฒนานะครับ Grin Grin Grin ฟลุ๊คมากๆๆครับ ฉะนั้นเรื่อง ฝีมือคุณหมอไม่ต้องห่วงเลยครับแถมคุณหมอน่ารักเยอะมากกกกกกกกกกกก Grin Grin Grin Grin เหลือแต่รอฟังผลการเข้ากันได้ของเลือดและติดตามดูแลอย่างใกล้ชิดอีก3อาทิตย์นะครับ ขอบคุณมากๆๆครับสำหรับความช่วยเหลือและกำลังใจ
ไปรักษาหมานะครับ ไม่ได้ไปจีบสาว Grin
ว่าแต่ว่า ขอเบอร์คุณหมอสุภาพสตรีซักเบอร์ได้ไหมครับ ผมมีเรื่องจะปรึกษา   Grin
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์