๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 15, 2024, 04:07:10 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือจากพี่ๆๆด่วนนะครับ(ขอรับบริจาคเลือดสุนัข)  (อ่าน 3341 ครั้ง)
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« เมื่อ: ธันวาคม 06, 2006, 08:56:59 PM »

คือตอนนี้ลูกสาวผม(หมา)มีอาการเลือดจางมากนะครับเนื่องจากมีพยาธิในเม็ดเลือดและต้องได้รับการถ่ายเลือดเป็นการด่วนเพื่อที่จะยื้อชีวิตให้เค้า   สุนัขที่จะสามารถช่วยบริจาคเลือดได้จะต้องมีน้ำหนัก20กก.ขึ้นไปและสุขภาพแข็งแรงนะครับเพราะต้องการเลือด700 cc.จะได้ง่ายต่อการถ่ายเลือดครับ   
ท่านใดสนใจสามารถนำสุนัขไปบริจาคได้เลยนะครับที่โรงพยาบาลสัตว์เล็กจุฬา  ในการบริจาคครั้งนี้จะไม่เสียค่าใช้จ่ายใดๆๆทั้งสิ้นครับและจะเป็นการตรวจเลือดให้กับสุนัขของท่านไปในตัวด้วยครับ

โดยสามารถเจาะจงให้กับสุนัขผมได้ในชื่อ  นายจักรนพพงษ์ ธนรรฆากร ครับ   หากเลือดของสุนัขท่านไม่สามารถเข้ากับลูกสาวผมได้  ทางธนาคารเลือดจะเก็บเลือดไว้เพื่อให้แก่สุนัขรายอื่นต่อไปนะครับ   ซึ่งขณะนี้ทางโรงพยาลสัตว์เล็กจุฬาไม่มีเลือดสำรองไว้เลยนะครับ 

ขอขอบพระคุณสำหรับน้ำใจจากทุกๆๆท่านนะครับ   

โรงพยาบาลสัตว์  คณะสัตวแพทย์ศาสตร์ จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย 02-218-9715/02-218-9750-1
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 06, 2006, 10:05:17 PM โดย axolot » บันทึกการเข้า

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2006, 09:56:08 PM »

ได้แต่เอาใจช่วยครับ หมาที่บ้าน นน.ไม่ถึงครับ

ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2006, 10:04:53 PM »

โดยปกติน้ำหนัก20กก.ก็ได้ครับแต่ต้องใช้ถึง2ตัวในการให้เลือดซึ่งจะยากมากๆๆต่อการเข้ากันของเลือดครับ   แต่หากไม่ได้จริงๆๆหลายๆๆตัวก็ได้ครับเพราะถึงเลือดจะเข้ากับลูกสาวผมไม่ได้แต่ก็จะถูกเก็บไว้เพื่อสุนัขตัวอื่นต่อไปครับเพราะตอนนี้ที่จุฬาไม่มีเลือดสำรองเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 06, 2006, 10:11:10 PM โดย axolot » บันทึกการเข้า

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
truman
"ถึงม้วยดินสิ้นฟ้ามหาสมุทร ไม่สิ้นสุดความรักสมัครสมาน แม้เกิดในใต้ฟ้าสุธาธาร ขอพบพานพิศวาสมิคลาดคลา"
Sr. Member

คะแนน 24

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2006, 10:37:08 PM »

Smiley Smiley Smiley Smiley.....เข้าใจความรู้สึกของท่านดีครับ...เพราะต้องนั้นสุนักผมก็ป่วยต้องได้รับการผ่าตัดด่วน..คือเป็นนิ่วในกระเพาะปัสสวะและลามไปที่ไต...แต่ก็โชคดีที่รอดมาได้ตอนแรกต้องรอลุ้น7วัน...ต้องไปดูหลังผ่าตัดสายเต็มตัวเลย....สรุปเงินเดือนเดือนนั้นไม่ได้ใช้เลย...สุขปนเศร้าครับ... Grin Grin Grin ตกใจ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

C:\Documents and Settings\Nong\My Documents\My Pictures\index.png
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2006, 10:52:23 PM »

ขอเป็นกำลังใจให้นะครับคุณ axolot อย่าเพิ่งวิตกอะไรไปมากนัก

karan
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2006, 10:57:31 PM »

Smiley อ่านกระทู้นี้แล้วก็ปลื้มใจครับ  Smiley   ผมขอเคารพในจิตใจอันดี  และมีเมตตาของท่านอย่างสูงครับ ... ผมจะช่วยเป็นประชาสัมพันธ์ให้อีกแรงครับ ...   อยากให้กระทู้แห่งความเมตตาต่อสัตว์ร่วมโลกนี้   ผ่านหางตา ของผู้ที่ชอบรังแกสุนัขด้วยจังเลย ... สงสารมันเถอะครับ  มันไม่มีแขน !!  มีหมาเป็นเพื่อน  ดีกว่ามีเพื่อนหมาๆ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2006, 11:30:03 PM »

ขอบพระคุณทุกท่านมากๆๆครับสำหรับกำลังใจและความช่วยเหลือ  ตอนนี้ได้แต่ต้องใจเย็นและค่อยๆๆคิดหาทางออกไปนะครับ

เลือดสุนัขมีทั้งหมด8กรุ๊ปนะครับถึงยิ่งลำบากในการหาเลือดเพื่อเข้ากับลูกสาวผมนะครับ

ได้แต่เอาใจช่วยครับ หมาที่บ้าน นน.ไม่ถึงครับ
ไปบริจาคได้นะครับ  เพราะตอนนี้ไม่มีเลือดในสต็อคเลยครับ  ของคุณมากๆๆนะครับสำหรับน้ำใจครับ

Smiley Smiley Smiley Smiley.....เข้าใจความรู้สึกของท่านดีครับ...เพราะต้องนั้นสุนักผมก็ป่วยต้องได้รับการผ่าตัดด่วน..คือเป็นนิ่วในกระเพาะปัสสวะและลามไปที่ไต...แต่ก็โชคดีที่รอดมาได้ตอนแรกต้องรอลุ้น7วัน...ต้องไปดูหลังผ่าตัดสายเต็มตัวเลย....สรุปเงินเดือนเดือนนั้นไม่ได้ใช้เลย...สุขปนเศร้าครับ... Grin Grin Grin ตกใจ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ขอบคุณมากๆๆครับ เรื่องแบบนี้หัวอกเดียวกันเข้าใจดีเลยครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน ค่าสินค้าพรุ่งนี้ผมก็เอาไปจ่ายค่ายาหมาครับเงินหาใหม่ได้เอาชีวิตลูกเราก่อนดีกว่าครับ

ขอเป็นกำลังใจให้นะครับคุณ axolot อย่าเพิ่งวิตกอะไรไปมากนัก

ขอบพระคุณมากครับ  พยายามไม่คิดมากอยู่เหมือนกันครับ

Smiley อ่านกระทู้นี้แล้วก็ปลื้มใจครับ Smiley ผมขอเคารพในจิตใจอันดี และมีเมตตาของท่านอย่างสูงครับ ... ผมจะช่วยเป็นประชาสัมพันธ์ให้อีกแรงครับ ... อยากให้กระทู้แห่งความเมตตาต่อสัตว์ร่วมโลกนี้ ผ่านหางตา ของผู้ที่ชอบรังแกสุนัขด้วยจังเลย ... สงสารมันเถอะครับ มันไม่มีแขน !! มีหมาเป็นเพื่อน ดีกว่ามีเพื่อนหมาๆ

ขอบคุณมากครับ เค้าก็มีจิตใจเราก็มีจิตใจ นะครับ แค่เค้าเกิดมาเป็นหมาก็มีกรรมมากกว่าเรามากแล้วครับ  เราเกิดเป็นคนมีบุญมากกว่าเค้า  ก็ต้องทำให้ดีที่สุดละครับในเมื่อมีกรรมและวาสนาเป็นนายและบริวารต่อกัน  ก็ต้องดูแลให้ถึงที่สุดละครับ          มีหมาเป็นเพื่อนย่อมดีกว่ามีเพื่อนหมาๆๆจริงๆๆครับ  เพราะหมายังรู้คุณข้าวแดงแกงร้อน  รู้และสนองต่อบุญคุณหรือน้ำใจที่เจ้าของให้แก่มันครับ           ผิดกับคนบางคน  ตามสำนวนไทยที่ว่าข้าวสุกไม่มียางนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 07, 2006, 12:03:47 AM โดย axolot » บันทึกการเข้า

Desperado
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2006, 12:44:25 AM »

นี่คือ วี สาม ตัวโปรดของผม
ผมเชิญวีสาม และสองพี่น้อง คือวีสองและวีหนึ่ง มาอยู่ที่บ้าน เพราะความสงสารพวกเขาถูกทิ้งที่ข้างๆสวนจตุจักร
รถกำลังจะเหยียบพวกเขา
แต่ก่อน ผมเป็นคนไม่ชอบหมาโดยเฉพาะหมาข้างบ้าน เกือบมีเรื่องกับข้างบ้านก็เพราะหมา
หมาข้างบ้านมาขี้ใส่สนามหญ้าหน้าบ้าน ด้วยความโมโหของผม ผมไปติดป้ายหน้าบ้านว่า ถ้ายังปล่อยหมาให้มาขี้ใส่บ้านผมอีก ผมจะยิงทิ้งทันที ใครขับรถผ่านเป็นต้องจอดอ่าน
ปัจจุบันหลังจากที่เชิญหมาทั้งสามเข้าบ้านผมเย็นลงมาก ยิ่งวีสามของผมโดนรถที่บ้านผมทับโดยคนที่บ้านเอง
วันนั้น ผมเกือบได้ยิงมันทิ้งเพราะอยากให้มันหายเจ็บ ผมสงสารมันมาก ขาหัก กระเพาะเลื่อนผิดที่ นึกว่ายังไงก็ต้องตาย
ผมวิ่งไปหยิบปืนในห้องนอน กะจะยิงด้วย .22 เพราะเสียงไม่ดัง แต่น้องขอไว้ ให้พาไปโรงพยาบาลก่อน ผมก็เลยตามใจขับพาไป ทั้งที่ปืนยังเหน็บในกางเกง ช่วงที่ขับรถพาไปมันนอนมองหน้าผม ผมงี้น้ำตาแทบไหลตามมัน
ไปโรงพยาบาลสัตว์แถวบ้านหมอก็เข้าเผือกให้ ให้น้ำเกลือ อีกสามวันก็ไปผ่าตัดกระเพาะ เรียบร้อยปัจจุบัน
ทายาทุกวัน ลากเฝือกเดินไปมา กวนลูกตาดี ทุกวันนี้ผมต้องปรึกษาการเลี้ยงหมากับข้างบ้านครับ หมาผมมันขี้ไม่เป็นที่และได้รู้ว่าหมาตัวที่มาขี้ใส่บ้านผมเขาก็เก็บมาเลี้ยงเพราะมันถูกรถชนขาหักเหมือนกัน
เห็นใจเจ้าของกระทู้ครับ เช้านี้ผมจะไปถามข้างบ้านมี่หมาที่พอให้เลือดได้ไหมครับ
และ เรียนที่รังเกียจหมาทั้งหลาย ผมก็เคยเป็นเหมือนท่าน ว่าอย่าได้รังเกียจหมาและการเลี้ยงหมาเลย ยกเว้นหมาที่ปล่อยให้ไปกัดใครต่อใครเข้า หมามันก็มีชีวิต และรักชีวิตเหมือนกันครับ
หมาผมมันน่ารักนะครับ ผมบอกว่าทุกตัวอย่ามาขี้ที่จอดรถนะ มันสกปรกให้ไปขี้สนามหญ้าโน่น มันทำหน้าเหมือนเข้าใจ
เช้ามา เหมือนเดิม ข้างล้อรถ .....
เคยเห็นหมาหน้าโง่แล้วยังทำหน้าสงสัยไหมครับ แล้วจะถ่ายรูปมาใหดูครับ  Grin
อย่าลืมไปประกาศเพิ่มเติมที่  http://www.dog.in.th  เจ้าของเวปเขาใจดีและเป็นนักกีฬายิงปืนด้วยครับ..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 07, 2006, 12:49:22 AM โดย Desperado » บันทึกการเข้า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2006, 12:57:43 AM »

ขอบคุณคุณ Desperado มากๆครับที่มีน้ำใจช่วยถามให้ครับ   ตอนนี้ได้แต่รอความหวังจากความเมตตาจากทุกท่านละครับเพราะเม็ดเลือดแดงเค้าเหลือน้อยมากๆๆ พรุ่งนี้ก็จะซื้อเจลสำหรับสุนัข+อาหารสำหรับสุนัขป่วยมาให้เค้าทานเสริมเหมือนกันครับ         

สำหรับการฝึกให้สุนัขฉี่และอึเป็นที่เป็นทางง่ายๆๆครับถ้าสังเกตุเค้าเริ่มๆๆดมๆๆพื้นแล้วหมุนตัววนไปมาให้สงสัยเลยว่าจะเริ่มฉี่หรืออึแล้วให้รีบพาเค้าไปที่ๆเราต้องการถ่ายครับเช่นบนหนังสือพิมพ์  ก็จับเค้าวางบนนั้นเลยครับ  การฝึกแรกๆๆต้องอดทนมากๆๆครับอาศัยเวลาไม่นานมากนัก2อาทิยต์ถึง1เดือนเค้าก็เป็นแล้วครับ    หากเค้าถ่ายไม่เป็นที่เป้นทางตามที่เราสอนให้เอาหนังสือพิมพ์ม้วนแล้วตีสอนพร้อมดุเค้านะครับเค้าจะได้จำ  แต่ถ้าเค้าทำถูกที่ถูกทางก้ให้ลุบหัวตบไหล่เบาๆๆพร้อมชมเค้าว่าดีมากๆๆๆ  เค้าฟังเราเข้าใจนะครับ  สุนัขมีความฉลาดขนาดเด็กอายุ4ขวบเลยนะครับฉะนั้นเค้าฟังเรารู้เรื่องแน่นอนครับ     ถ้าฝึกได้แล้วจะดีมากๆๆเลยครับตามรูปสุนัขคุณยังเด็กรีบๆๆฝึกเค้าจะยิ่งเป็นเร็วครับฝึกตั้งแต่เล็กเลยจะดีสุดครับ

ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2006, 02:12:39 AM »

อย่าลืมไปประกาศเพิ่มเติมที่ http://www.dog.in.th เจ้าของเวปเขาใจดีและเป็นนักกีฬายิงปืนด้วยครับ..

หมวย Jarengabow แห่งเวป อวป. ครับ

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
ลานดาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 327

เขาเสียคนที่รักเขามากที่สุด เราเสียคนที่ไม่รักเรา

« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2006, 07:20:41 AM »

หลงรักกระทู้ชมรมคนเมตตาสุนัข...
ที่บ้าน 4 ตัวยังไม่ถึง 20 โลเลยค่ะ...

ถ้าตกอยู่ใต้อำนาจกิเลส ตัญหา  สติปัญญาและความรู้ความสามารถที่มีก็ไร้ค่า  ความคิดอ่านทั้งหมดจะถูกนำมาใช้สนับสนุนความหลงผิด หน้ามืด ตามัว  ถ้าตั้งใจให้สัตย์ปฏิญาณกับตนเองอย่างแข็งแรงไว้ คือเป็นตายอย่างไรจะรักษาศีลให้บริสุทธิ์  เราก็จะไม่มีวันสร้างเหตุแห่งความเดือดร้อนทั้งแก่ตนเองและผู้อื่นในภายหลัง
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2006, 08:33:55 AM »

ช้าไปไม่กี่วันเองครับ สุนัขที่บ้านเป็นพันธ์ โกลด์เด้น น้ำหนัก 28 กก.ตอนนี้ส่งไปฝากเลี้ยงอบรมบ่มนิสัย ชอบกัดของ มอไซค์พังไปคันนึงแล้ว รถยนต์เป็นรอยรอบรถอีก 2 คัน หัวเราะร่าน้ำตาริน

lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #12 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2006, 08:44:46 AM »

ถ้าอยู่ขอนแก่นสบายมาก    แต่อยู่กรุงเทพก็คงสะดวกมากกว่า     ถ้าออกวิทยุน่าจะได้ผลเร็วครับ

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
Desperado
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2006, 09:44:26 AM »

ได้ติดต่อโรงพยาบาลสัตว์ ม.เกษตรหรือยังครับ ใหญ่ๆ น่าจะมีนะครับ
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2006, 09:55:24 AM »

เข้าใจในความรู้สึกเอาใจช่วยครับ....ตอนนี้บ้านผมไม่มีเหลือซักตัวเลยครับ  ล่าสุดเอามาเลี้ยง 2 ตัว ถูกรับทับตายทั้งสอง ลูกชาย กับแม่ ร้องไห้ ทั้งคู่ เลยยังไมกล้ามาเลี้ยง บ้านติดถนนใหญ่  เลี้ยงไว้ไม่เคยรอด
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์