๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 14, 2024, 04:44:58 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขออณุญาติถามนอกเรื่องหน่อยครับ  (อ่าน 1760 ครั้ง)
jj26621
สถานการณ์สร้างวีรบุรุษ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 21

มีไว้แล้วไม่ได้ใช้ดีกว่าจำเป็นต้องใช้แล้วไม่มี

« เมื่อ: ธันวาคม 06, 2006, 11:54:49 AM »

หลงรักคือว่ามีพี่ๆท่านใดใช้อินเตอร์เน็ตของ Maxnet อยู่บ้างครับ TT&T นะครับคืออยากจะทราบว่ามันมีปัญหาในการโหลดไม่เต็ม Bps กับจำนวนที่เราเลือกไปบ้างหรือป่าวครับคือความเร็วนะครับ ตัวอย่างเช่น ผมเลือก 256 KBps แต่เวลาใช้จริงมีแค่ 100 KBps อะไรทำนองเนี้ยครับคือกำลังจะติดเน็ตใหม่นะครับจึงอยากขอข้อมูลจากพี่ๆทุกท่านว่ามันโหลดเต็มจำนวนหรือป่าวครับจะได้ใช้เป็นข้อมูลตัดสินใจในการเลือกให้คุ้มกับค่าเงินครับ ขอบคุณครับ ขออภัยที่อาจลงผิดกระทู้ครับ หลงรัก หลงรัก

สงครามเกิดแล้วจบแต่สหายร่วมรบไม่เคยลางหาย
MadFroG
Si vis pacem para bellum
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 46

Father and Son

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2006, 12:52:56 PM »

ลองไป post ที่ pantip.com ห้อง techexchange ดีไหมครับ
มีผู้รู้เยอะเลยครับ แถวนั้น Grin Grin Grin

เมื่อเกิดวงเล็บ จึงเกิดการก้าวกระโดดทางตรรกะ
makarms
เมื่อเป้าเคลื่อนไหว สับไกทันที
Hero Member

คะแนน 286

อัพเดททุกลมหายใจ

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2006, 01:10:05 PM »

หลงรักคือว่ามีพี่ๆท่านใดใช้อินเตอร์เน็ตของ Maxnet อยู่บ้างครับ TT&T นะครับคืออยากจะทราบว่ามันมีปัญหาในการโหลดไม่เต็ม Bps กับจำนวนที่เราเลือกไปบ้างหรือป่าวครับคือความเร็วนะครับ ตัวอย่างเช่น ผมเลือก 256 KBps แต่เวลาใช้จริงมีแค่ 100 KBps อะไรทำนองเนี้ยครับคือกำลังจะติดเน็ตใหม่นะครับจึงอยากขอข้อมูลจากพี่ๆทุกท่านว่ามันโหลดเต็มจำนวนหรือป่าวครับจะได้ใช้เป็นข้อมูลตัดสินใจในการเลือกให้คุ้มกับค่าเงินครับ ขอบคุณครับ ขออภัยที่อาจลงผิดกระทู้ครับ หลงรัก หลงรัก
ของผม 256 KBps ใช้จริงมีแค่124 KBps เองครับ  Grin Grin Grin

มิตรภาพนั้นเกิดขึ้นง่าย แต่การรักษาไว้กลับยากยิ่ง......
(จงอย่าแสวงหาความสุข บนความทุกข์ของผู้อื่น
จงเติมน้ำใจสักนิดเพื่อเป็นมิตรที่ถาวร..........)
jj26621
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 21

มีไว้แล้วไม่ได้ใช้ดีกว่าจำเป็นต้องใช้แล้วไม่มี

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2006, 11:34:51 AM »

ขอบคุณครับ

สงครามเกิดแล้วจบแต่สหายร่วมรบไม่เคยลางหาย
Khan Thee Bae
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2006, 11:41:55 AM »

ตัวอย่างเช่น ผมเลือก 256 KBps แต่เวลาใช้จริงมีแค่ 100 KBps

เคยถามไปเขาตอบมาว่า  256 KBps จริง  แต่ขึ้นกับช่วงเวลาคนใช้มากใช้น้อย
เหมือนอย่างบนทางด่วน  วิ่งตอนตีสามกับแปดโมงเช้า   Cheesy Cheesy Cheesy

เช็คความเร็ว ได้ที่นี่ http://www.maxnet.co.th/speedtest/
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 07, 2006, 11:49:37 AM โดย หมึกดำ » บันทึกการเข้า
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2006, 01:17:42 PM »

ลองไป post ที่ pantip.com ห้อง techexchange ดีไหมครับ
มีผู้รู้เยอะเลยครับ แถวนั้น Grin Grin Grin

Smiley ที่นี่คนเก่งก้อไม่ใช่น้อยนะครับ หลายท่านที่อยู่ในนี้ ก้อเป็นสมาชิกที่นั้น

Smiley ผมไม่ได้ใช้ Maxnet ใช้ True อยู่ แต่ ADSL หลายๆค่ายก้อคล้ายๆกันเรื่องความเร็ว คนใช้มากย่อมช้าเป็นธรรมดา เรื่องความเร็วเต็มสปีดนั้นตั้งแต่ผมใช้มายังไม่เคยเห็นครับ ถ้าคุณยังใช้อินเตอร์เน็ตแบบเดิม ก็ควรเปลี่ยนครับ เพราะมันจะต่างกันมาก แต่จะเลือกใช้ของค่ายไหนลองศักษาที่กระทู้เก่าๆที่เพื่อนๆตั้งไว้ดูครับ

ลองดูที่นี่ครับ  http://www.gunsandgames.com/smf/index.php/topic,26101.45.html
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 07, 2006, 01:28:01 PM โดย Watt » บันทึกการเข้า

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
Jackpot
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2006, 06:48:36 PM »

ธรรมดาครับ......ผมใช้ 512 แต่ได้จริงแค่ 214.10kbps เอง
หนานปั๋น
Hero Member

คะแนน 33

« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2006, 09:17:05 PM »

ของผมที่บ้านใช้โมเด็มธรรมดาครับ 28.8 บ้าง 33.6 บ้างครับ บ้านผมอยู่ไกลครับ เขาบอกสัญญานอ่อนติดก็ไม่คุ้มเลยใช้เน็ตครั้งละ 3 บาทไปเรื่อย ๆ ถ้าอยากดาวน์โหลดหนัง หรือโปรแกรมปกติก็โหลดที่ทำงานครับ
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3701

« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2006, 08:56:48 AM »

ไม่ต้องไปหาคำตอบที่ใหนหรอกครับ

ความเร็วที่แจ้งเป็นความเร็วในการคำนวน

ส่วนความเร็วที่ได้จริงนั้น จะไม่ถึงตามจำนวนหรอกครับ

เช่น คุณจ่ายเงินที่ 256 คุณจะได้แค่ 100 กว่าๆ

อยากได้เร็วกว่านั้นก็ต้องจ่ายเงินเพิ่ม ในเพกเกจที่เร็วกว่านี้ คุณก็จะได้ความเร็วเพิ่มขึ้น แต่คุณก็จะไม่ได้เต็มจำนวนตัวเลข ที่คุณต้องการ (ผมก็ไม่เข้าใจ ว่าทำไม)

แต่อย่าไปซีเรียดครับ แค่256 ก็หรูแล้ว ขอให้ระบบเสถียร เป็นพอ อย่าให้ล่มบ่อยก็ได้แล้ว

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3701

« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2006, 09:00:06 AM »

เครื่องคอมฯของคุณก็มีส่วนเล็กน้อยน๊ะครับ

ไม่ทราบว่าหน่วยความจำมีเยอะพอหรือไม่ (เห็นเขาบอก) เพิ่มแรมจะช่วยได้บ้างนิดหน่อย

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
jj26621
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2006, 05:21:11 PM »

ขอบคุณพี่ๆมากครับที่ช่วยเข้ามาให้คำแนะนำครับ

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2006, 05:36:44 PM »

คือแบบว่า

ของผมที่ทำงาน ๑๐๐ Mbps แต่วันนี้เข้าเวปไม่ค่อยได้ครับ ถ้าที่บ้าน ต้องต่อด้วยโทรศัพท์อย่างเดียวครับ ADSL เข้าบริการไม่ถึง เพราะบ้านนอกครับ แค่ ๕๖ Kbps ก็เลยไม่ค่อยเล่นที่บ้านครับ เปลืองตังค์ด้วยครับ ที่ทำงานฟรีออนไลน์ ๒๔ ชั่วโมงก็ไม่มีใครว่า เวลาดูกระทู้นางแบบของท่านจรูญ พรืบเดียวสาวๆเต็มจอเลยครับ

ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

jj26621
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #12 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2006, 06:49:52 PM »

ของที่ทำงานผมก็ 100 Mbps เหมือนกันครับ

วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #13 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2006, 06:58:24 PM »

คือแบบว่า

ของผมที่ทำงาน ๑๐๐ Mbps แต่วันนี้เข้าเวปไม่ค่อยได้ครับ ถ้าที่บ้าน ต้องต่อด้วยโทรศัพท์อย่างเดียวครับ ADSL เข้าบริการไม่ถึง เพราะบ้านนอกครับ แค่ ๕๖ Kbps ก็เลยไม่ค่อยเล่นที่บ้านครับ เปลืองตังค์ด้วยครับ ที่ทำงานฟรีออนไลน์ ๒๔ ชั่วโมงก็ไม่มีใครว่า เวลาดูกระทู้นางแบบของท่านจรูญ พรืบเดียวสาวๆเต็มจอเลยครับ

ขอบคุณครับ

ของที่ทำงานผมก็ 100 Mbps เหมือนกันครับ

Grin อิจฉาจัง ผมยังแค่ 1000/512 KB อยู่เลยครับ มากกว่านี้ไม่ไหว กระเป๋าแฟ๊บ....

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #14 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2006, 07:02:33 PM »

คือแบบว่า

ขอบคุณครับ

Grin อิจฉาจัง ผมยังแค่ 1000/512 KB อยู่เลยครับ มากกว่านี้ไม่ไหว กระเป๋าแฟ๊บ....

คือแบบว่า

ที่ทำงานครับพี่วัตต์ มาทำงานด้วยกันไหมละครับ ได้เห็นฟ้ากับทะเลทุกวันเลยละครับ

ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

หน้า: [1] 2
  พิมพ์