๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 14, 2024, 09:52:45 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เตือนให้ระวังการเข้าห้องน้ำหรือที่อับชื้นค่ะ  (อ่าน 2886 ครั้ง)
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« เมื่อ: ธันวาคม 05, 2006, 03:05:14 PM »

>> > เรื่องอันตรายที่ควรอ่านและจดจำ
>> >ได้เกิด
>>เหตุการณ์เศร้าสลดที่กรุงกัวลาลัมเปอร์ ประเทศมาเลเซียเมื่อเร็วๆนี้
>> >
>>ซึ่งภายในเวลาเพียง 5วัน ได้มีสตรี 3
>> >คนต้องเสียชีวิตหลังจากที่เข้ารับ
>>การรักษาในโรงพยาบาล
>> >โดยที่ทั้งสามคนมีอาการป่วยคล้ายกัน คือ มีไข้สูง
>>หนาวสั่น และอาเจียน
>> >หลังจากนั้นกล้ามเนื้อจะเป็นอัมพาต และเสียชีวิต
>>ทันที
>> >จากการชันสูตรศพพบว่ามีพิษร้ายแฝงอยู่ภายในระบบโลหิตทั้งสามคน โดย
>>ที่
>> >สตรีทั้งสามคนไม่เคยรู้จักกันมาก่อน
>> >แต่จากการตรวจสอบประวัติ
>>ปรากฏว่าทั้งสามคนเคยไปทานอาหารที่ร้านอาหารหนึ่งบนถนนจาลัน
>> >กูไช ลามา
>>เพียงไม่กี่วันก่อนที่จะเสียชีวิต
>> >ซึ่งหน่วยงานสาธารณสุขได้รุดไปตรวจสอบ
>>สถานที่นั้นอย่างละเอียดก็ไม่พบสาเหตุที่ผิดปรกติแต่อย่างใด
>> >
>> >ใน
>>เวลาที่ใกล้เคียงกันต่อมาได้มีสตรีอีกคนหนึ่งถูกนำตัวส่งโรงพยาบาลด้วยอาการ
>>เดียวกัน
>> >ซึ่งปรากฏว่าเธอเป็นพนักงานบริกรอยู่ที่ร้านอาหารที่เกิดเหตุ
>>นั้น
>> >และเธอได้แจ้งว่าก่อนมีอาการป่วยกะทันหัน เธอกำลังอยู่ในระหว่างลา
>>พักร้อน
>> >และได้แวะไปเพื่อรับเงินเดือนโดยที่ไม่ได้ทานอาหารที่นั่นแต่
>>อย่างใด
>> >แต่บังเอิญเธอได้แจ้งให้ทราบว่าได้เข้าไปใช้ห้องน้ำในร้านอาหาร
>>แห่งนั้น
>> >และเป็นการบังเ อิญ
>> >อีกเช่นกันที่มีเจ้า
>>หน้าที่ผู้หนึ่งจำได้ว่าเคยอ่านบทความเกี่ยวกับเรื่องในทำนองเดียวกัน
>>นี้
>> >จึงได้เข้าไปยกที่รองนั่งบนโถส้วมดู
>> >และนี่คือกุญแจที่นำไป
>>สู่ต้นเหตุของการเสียชีวิต
>> >จากการตรวจสอบในห้องน้ำที่ร้านอาหารแห่งนั้น
>>อย่างละเอียด
>> >ได้พบแมงมุมเล็กๆตัวหนึ่งซุ กอยู่ใต้ขอบที่รอง
>>นั่งบนโถส้วม
>> >และเมื่อเจ้าหน้าที่นำไปตรวจสอบจึงทราบว่าเป็นแมงมุมพันธ์
>>เทลาโมเนีย
>> >เนื่องจากลักษณะสีที่เป็นลายแดงบนลำตัวของมัน
>> >แมงมุม
>>พันธ์นี้มีพิษที่ร้ายแรงมาก และชอบซุกตัวอยู่ในมุมอับชื้น
>> >ซึ่งบริเวณใต้
>>ที่รองนั่งโถส้วมเป็นที่ที่เหมาะต่อการซุกซ่อนของมันเป็นอย่าง
>>ดี
>> > ในเวลาที่ไล่เลี่ยกันนี้
>> >ยังปรากฏว่าได้มีทนาย
>>ความอีกผู้หนึ่งถูกนำตัวส่งโรงพยาบาลด้วยอาการป่วยเฉียบพลันเช่นเดียว
>>กัน
>> >โดยมีแผลคล้ายถูกแมลงกัดบริเวณก้น
>> >แต่ผู้ป่วยรายนี้ได้ให้ปาก
>>คำก่อนจะเสียชีวิตว่าเขาไม่ได้ไปที่ร้านอาหารที่เกิดเหตุมาก่อน
>> >แต่ได้
>>เดินทางโดยเครื่องบินมาจากประเทศอินโดนีเซียแล
>> >้วเปลี่ยนเครื่องบินที่
>>สิงค์โปรกลับมาเลเซีย
>> >และจากการตรวจสอบของเจ้าหน้าที่ฝ่ายการบินพบว่า
>>เครื่องบินลำนั้นเริ่มออกเดินทางมาจากอินเดีย
>> >จึงมีการประสานงานเพื่อ
>>ตรวจเครื่องบินอย่างละเอียด
>> >และในที่สุดได้พบว่ามีรังของแมงมุมพันธ์ดัง
>>กล่าวอยู่ในเครื่องบินถึงสี่ลำ
>> >บัดนี้เป็นที่เชื่อได้ว่ามีแมงมุมพันธ์
>>นี้อยู่ในประเทศมาเลเซีย
>> >และอาจพบกับมันได้ในทุกสถานที่
>> >ซึ่ง
>>ประเทศไทยมีชายแดนที่ติดต่อกับมาเลเซียเช่นนี้ย่อมหมายถึงโอกาสที่จะได้รับ
>>อันตรายจากแมงมุมนี้เป็นไปได้มาก
>> >ดังนั้นเพื่อความปลอดภัยต่อชีวิตของ
>>ท่านเอง
>> >จึงขอแนะนำให้ยกที่รองนั่งโถส้วมตรวจสอบดูให้ดีก่อนทุก
>>ครั้ง
>> >และกรุณาเผยแพร่ข่าวสารนี้ให้ผู้อื่น
>>ทราบ

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2006, 03:15:11 PM »

ขอบคุณมากครับ

ต้องระวังมากๆเลยครับ

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2006, 03:28:39 PM »

โอ้ มาย ก๊อดดดดดด

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
ENOLA GAY
Hope for the Best, Prepare for the Worst
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 140

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2006, 03:43:16 PM »

ขอบคุณสำหรับข่าวสารครับ  Smiley
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 387

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2006, 04:14:28 PM »

ขอบคุณครับ ข่าวสารที่ดีๆ เป็นประโยชน์
ตูมตาม - รักในหลวง -
Hero Member

คะแนน 100

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2006, 04:33:52 PM »

ขอบคุณครับ .............

ใดๆในโลก  ล้วนมีข้อยกเว้น
sigsax
Hero Member

คะแนน 206

ขึ้นลำแล้วลดนก

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2006, 04:38:57 PM »

ขอบคุณครับ

ฅนแผ่นดิน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4

ช่างบั้งไฟและไกปืน

« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2006, 07:27:57 PM »

แมงมุมป่า เข้าเมืองแล้ว........SPIDER CITY
korn
ดึ๊ง ดึ๊ง ดึ๊ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 20

« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2006, 08:09:58 PM »

น่ากลัว
โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 220

« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2006, 08:27:28 PM »

หน้าตาแบบนี้ครับ

ดอนเมือง​1
อู๋ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2006, 09:05:46 PM »

อีกที่ครับ  ไปเจอมาที่ห้องน้ำสนาม ร1    ไม่รู้ว่าตัวอะไรหน้าตาเหมือนกับตะขาบ  ยาวแค่1-2นิ้ว
ลักษณะการเดินเหมือนตะขาบ ไม่รู้ว่าลูกตะขาบหรือเปล่า  มันโพล่ออกมาจากรอยแตกของกะเบื้อง   ทีแรกก็มาตัวเดียว  เราก็เฉยๆ ช่างมันไม่สน  สักพักเริ่มออกมากันเรื่อยๆ  ลองเอาน้ำฉีดดู  วิ่งพรวดออกมา 6-7ตัว  วิ่งกันให้พล่าน ตกใจ ตกใจ ตกใจ

สยองดีครับ 
ระวังกันด้วยนะครับ ไม่รู้มีพิษหรือเปล่า

Life was like a box of chocolate. You never know what You're gonna get.
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2006, 09:17:39 PM »

เมื่อสองสามเดือนก่อน...ชาวบ้านใกล้ ๆ หมู่บ้านผม โดนแมลงมีพิษชนิดหนึ่ง ต่อย บริเวณใบหน้า  เกิดอาการ บวมทั้งหน้าและเสียชีวิตในเวลาต่อมา และอีกคนในเวลาไล่เลี่ยกัน ถูกต่อยที่ขา  มีอาการเช่นเดียวกัน คือ ขาบวม ช้ำ รายนี้ ส่งโรงพยาบาลทัน แต่เกือบถูกตัดขา ตอนนี้ยังสรุปไม่ได้ว่าเป็นแมลงชนิดใด  บางคนก็บอกว่า ผึ้ง ต่อ แต่ดูอาการและบาดแผล ไม่ใช่ แต่คนที่ถูกต่อยจนตาย ได้บอกก่อนที่จะหมดสติว่า เป็นแมลงมีปีกชนิดหนึ่ง   บินมา เกาะที่หน้าผาก แล้วเขาก็เอามือปัด ออกแล้วก็ถูกต่อยทันที  ชายคนนี้  เสียชีวิตหลังจากถูกต่อย เพียง ๓ ชั่วโมง...  เอง   น่ากลัวนะครับ...
mayis
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2006, 10:20:15 PM »

หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #13 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2006, 10:31:08 PM »

โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #14 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2006, 10:33:55 PM »

ขอบคุณมากจ้ะ... Wink

หน้า: [1] 2
  พิมพ์