๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 14, 2024, 11:08:24 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หลวงพ่อเงิน ทรงเจริญไปเช่ากันหรือยัง??  (อ่าน 10018 ครั้ง)
..GlockGlack..
ทำดีไว้ไม่ขาดทุน..... ขาว อวบ. อิอิอิ
Hero Member

คะแนน 48

ใช้ปืนดี มีพระคุ้มครอง

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2006, 02:54:34 PM »

เช่าหลวงพ่อเงินรุ่น ฟ้าคำรณ หรือรุ่น ปืนแตก ก็เจ๋งแล้วครับ

ขอสักกระทู้ที่ไม่เลอะเทอะเลื่อนเปื้อน จนเสียคุณค่าเนื้อความในกระทู้นะครับ Cheesy
korpat
คนน่ารัก มักใจร้าย
Hero Member

คะแนน 119

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2006, 03:24:48 PM »

ขอถามหน่อยนะครับ หลวงพ่อเงินปี 15 ต้องมีโค๊ดทุกองค์รึเปล่าครับ พอดีของผมไม่มีโค๊ดครับ

ผ่านมากี่ฝนยังทนไม่ได้  ไม่รู้ทำไมใจต้องหวั่นไหว
แค่เพียงความเหงาที่เข้ามากับฝน  แต่ว่ามันซึมไปถึงหัวใจ
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2006, 03:38:57 PM »

ขอถามหน่อยนะครับ หลวงพ่อเงินปี 15 ต้องมีโค๊ดทุกองค์รึเปล่าครับ พอดีของผมไม่มีโค๊ดครับ
ไม่ตอกทุกองค์ครับ ของผมก็ไม่ได้ตอกโค๊ด(ราคาเบากว่ามีโค๊ตครับ) Grin

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
makoto
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2006, 03:55:19 PM »

อ่านเจอในหน้าเกี่ยวกับพระเครื่อง นสพ.ไทยรัฐ เค้าโจมตีคนกลุ่มนี้มากเลย เรื่องราวเป็นยังใงครับ ตอนแรกจะเช่าเหมือนกันตั้งแต่พระกริ่งแล้ว วันนี้อ่านเจอโฆษณาตัวใหม่รุ่นจอบใหญ่บอกว่าทำแจกเด็กที่เข้าพิธี แล้วดันบอกให้รีบจองมีน้อยตกลงแจกรึให้เช่าเลยงง(สร้างมูลค่าเพิ่ม)
   ผมเป็นคนที่ชอบ สะสมพระตั้งแต่เป็นเด็กๆไม่รู้ทำใมถึงชอบ แต่พอเป็นพาณิชย์มากๆเลยเลิกตั้งแต่นั้นมา เว้นแต่หลวงปู่ทวดที่วัดช้างให้ ยังบูชาฝากผู้ใหญ่และเพื่อนๆในโอกาศต่างๆครับ
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2006, 04:13:25 PM »

อ่านเจอในหน้าเกี่ยวกับพระเครื่อง นสพ.ไทยรัฐ เค้าโจมตีคนกลุ่มนี้มากเลย เรื่องราวเป็นยังใงครับ ตอนแรกจะเช่าเหมือนกันตั้งแต่พระกริ่งแล้ว วันนี้อ่านเจอโฆษณาตัวใหม่รุ่นจอบใหญ่บอกว่าทำแจกเด็กที่เข้าพิธี แล้วดันบอกให้รีบจองมีน้อยตกลงแจกรึให้เช่าเลยงง(สร้างมูลค่าเพิ่ม)
   ผมเป็นคนที่ชอบ สะสมพระตั้งแต่เป็นเด็กๆไม่รู้ทำใมถึงชอบ แต่พอเป็นพาณิชย์มากๆเลยเลิกตั้งแต่นั้นมา เว้นแต่หลวงปู่ทวดที่วัดช้างให้ ยังบูชาฝากผู้ใหญ่และเพื่อนๆในโอกาศต่างๆครับ
ไม่ใช้กลุ่มนี้ครับมีเพียงแค่คนเดียวคือโต้โผครับ เรื่องมันสลับซับซ้อนพอสมควร แต่เอาเป็นว่าวิธีคือ ปั่นกระแสตั้งแต่ก่อนสร้าง พอสร้างเสร็จก็ปั่นกระแสอีกรอบโดยการที่ระหว่างเช่าก็ให้หน้าม้าที่เตรียมไว้เช่าต่อ ๆ กันจนเสมื่อนว่าพระที่ตนเองสร้างนั้นมีคนต้องการ และออกหนังสือเพื่อจัดอันดับพระยอดนิยม 1 - 10 มีพระที่ตนเองสร้างเสียแทบทั้งนั้นที่ติดอันดับ ได้เงิน(ที่เบียดบังมาจากการสร้างพระ)มาก็เอาไปปรนเปรอผู้ชายหน้าตาดี ๆ ปิดปากพวกเซียนโดยการยอมเช่าพระราคาแพงจากมาเฟียเซียนพระบางคนเพื่อเป็นภูมิคุ้มกัน  ครบวงจรครับ ให้ฟรีผมเอาครับเพราะพระก็คือพระหล่อเป็นองค์แล้วใช้ยึดเหนี่ยวเป็นที่พึ่งทางใจได้ Grin

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
korpat
คนน่ารัก มักใจร้าย
Hero Member

คะแนน 119

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2006, 04:25:25 PM »

ไม่ตอกทุกองค์ครับ ของผมก็ไม่ได้ตอกโค๊ด(ราคาเบากว่ามีโค๊ตครับ) Grin
ขอบคุณมากครับ

ผ่านมากี่ฝนยังทนไม่ได้  ไม่รู้ทำไมใจต้องหวั่นไหว
แค่เพียงความเหงาที่เข้ามากับฝน  แต่ว่ามันซึมไปถึงหัวใจ
Nam-Cha : รักในหลวง
เป็นได้แค่พระเอกหนังลุง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2006, 05:12:04 PM »

ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ  ผมเช่ามาแล้ว 2 องค์ (รุ่นละ 1 องค์) ที่เช่าเพราะศรัทาในองค์หลวงพ่อเงิน อยากได้แบบแท้ ๆ ไว้บูชา  ส่วนคนที่สร้างจะเป็นมารศาสนาอย่างไรผมว่าคงได้รับผลกรรมนั้นแน่นอน

ปู่เจ้าสงฆ์/เสด็จพ่อกรมหลวงชุมพร/พ่อวิษณุกรรม น้อมนำมาคุ้มครอง
Step&Time-รักในหลวง

ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 49

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2006, 08:39:19 PM »

ผมก็ไม่ได้เช่าครับ เห็นลงโฆษณาในหนังสือพิมพ์แล้ว
ดูแปลก ๆ ครับ
karan
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2006, 09:25:38 PM »

ผมขอกราบอาราธนา หลวงพ่อพรหม วัดช่องแค เพื่อขออนุญาตหลวงพ่อ เผยแพร่ เรื่องการอธิฐานจิตเดี่ยว ของหลวงพ่อพรหม วัดช่องแค ไว้เป็นกรณีศึกษา ครับ ...

สำหรับท่านอื่นอาจใช้คำว่าปลุกเสก แต่สำหรับผมขอใช้คำว่า " อธิฐานจิต " นะครับ เพราะท่านทำแบบอธิฐานจิตจริง ไม่เหมือนพิธีพุทธาภิเษกของเกจิท่านอื่น ค่อยอ่านตามนะครับว่าทำไมผมถึงเรียกว่าอธิฐานจิตครับ

หลวงพ่อพรหม ท่านมีวิธีการอธิฐานจิตที่แปลกไม่เหมือนกับเกจิอาจารย์ท่านอื่นๆ ลองอ่านเพื่อเปรียบเทียบดูนะครับ

ขั้นที่หนึ่ง  ลงธาตุไฟ ท่านจะจุดเทียนชัยที่ขันน้ำมนต์ก่อน เสกน้ำพระพุทธมนต์หลังจากนั้นท่านเอาเทียนมาลงธาตุไฟ วนรอบพระที่จะอธิฐานจิต 9 รอบ ต่อหน ทำ 9 หน

ขั้นที่สอง ลงธาตุดิน ใช้แป้งดินสอพองมาเสกผสมกับน้ำพุทธมนต์ที่เตรียมไว้ เสร็จแล้วมาเจิมองค์พระ ลงอาการ 32 แล้วก็ทำพิธีเบิกเนตร

ขั้นที่สาม ลงธาตุน้ำ นำน้ำพระพุทธมนต์ที่เสกไว้ประพรมไว้ที่วัตถุมงคลทั้งหลาย

ขั้นที่สี่ ลงธาตุลม ท่านจะเอามือ 2 ข้าง มาแตะจับที่พาชนะใส่วัตถุมงคล ส่งกระแสจิตเพ่งลงไปในวัตถุมงคลในระหว่างนี้ท่านจะลืมตาตลอดทำสมาธิ มองเพ่งไปที่วัตถุมงคล ขั้นตอนนี้จะทำนานมาก ไม่มีใครรู้ว่าแค่ไหนจะพอ
มีเพี่ยงท่านเท่านั้นที่รู้  ท่านเคยบอกเสมอว่า ถ้าเราเห็นแสงสีรุ้ง กระจายอยู่ทั่วบริเวณวัตถุมงคล  ย่อมถือว่าใช้ได้แล้ว 

ขั้นที่ 5 (สุดท้าย) ปิดผนึก ท่านจะเอาน้ำพระพุทธมนต์ประพรหมและคว่ำขันราด น้ำพระพุทธมนต์จะไม่เหลือเก็บไว้ใช้

ทำทั้ง 5 ขั้นตอน เรียกว่า 1 รอบ ท่านจะทำแค่คืนละรอบเท่านั้น เพราะท่านจะเหนื่อยและเพลียมากในการทำแต่ละครั้ง ถ้าบอกว่าอธิฐานจิต 5 ครั้ง ท่านก็ทำแบบนี้ 5 รอบ ทั้งหมด น้ำพุทธมนต์ ท่านก็ ทำขึ้นใหม่ทุกรอบ ยกเว้นดินสอพอง ที่มาเจิมวัตถุมงคล

ส่วนเทียนชัยหลวงพ่อท่านก็ไม่ได้ยึดติดว่าจะต้องเป็นเทียนชัยอย่างที่คนอื่นใช้กัน (สีขาว) หลวงพ่อท่านบอกว่าเทียนรุ่นหลัง(สมัยที่ท่านยังอยู่) จะไม่เหมือนเทียนที่ทำตามแบบโบราณ จะทำมาเหมือนกันหมด ต่างกันที่การใส่สี ความสำคัญจึงอยู่ที่กระแสจิตของผู้ทำ มีความบริสุทธิ์ แรงกล้าหรือเปล่ามีสมาธิหรือเปล่า และทำครบถูกขั้นตอนหรือเปล่าต่างหาก ตรงนั้นสำคัญกว่า ดังนั้นจะเห็นได้ว่าท่านจึงมักทำพิธีหลังเที่ยงคืน และที่กุฏิที่ป่าช้า เพราะเงียบสงบดี ถ้าเด็กวัดใครมารบกวนท่าน ช่วงนั้นจะโดนดุ ไล่ตะเพิดทุกราย แล้วท่านต้องเสียเวลาเริ่มต้นทำใหม่
   หลวงพ่อท่านยังบอกว่า ที่ท่านเอามือท่านลงไปสัมผัสวัตถุมงคลเอง แทนการใช้ด้ายสายสิญจน์เนื่องจากว่าการเพ่งกระแสจิต โดยผ่านวัตถุอะไร ถ้าวัตถุนั้นไม่บริสุทธิ์พอ ท่านให้ไปร้อย อาจถึงวัตถุมงคล ไม่กี่สิบ สู้ผ่านจากร่างกายท่านลงสู่วัตถุเลยไม่ได้ให้ร้อยได้ร้อย
   แล้วที่สำคัญเป็นจุดที่ผมว่าน่าคิด คือ นอกจากวิธีการที่แตกต่างจากคนอื่นแล้ว เป็นที่ทราบกันดีในหมู่ลูกศิษย์ ว่าหลวงพ่อท่านไม่รับนิมนต์ไปอธิฐานจิตที่อื่นนอกวัดช่องแค ถ้าหลวงพ่อท่านไม่รักไม่เอ็นดูเป็นพิเศษอย่างหลวงพ่อโอด วัดจันเสน ....

ลองเปรียบเทียบความแตกต่างระหว่าง ยุคเก่ากับยุคใหม่นะครับ ยังห่างชั้นกันมากนะครับ การ  ลงจิต นั้นแหละครับ สำคัญที่สุด หาใช่สำคัญจากจำนวนพระที่เข้าปลุกเสกไม่    ผมชอบสะสมพระเครื่องที่พุทธคุณครับ และตลอดเวลา 20 กว่าปี ที่ศึกษาเรื่องนี้มา โดยเปรียบเทียบจากประสบการณ์ด้านพุทธคุณ   ทำให้ผมศรัทธาอย่างสนิทใจกับหลวงพ่อองค์ใดองค์หนึ่ง เรียกว่า ปลุกเสกเดี่ยว ที่ท่านสร้างวัตถุมงคลรุ่นนั้นๆ ตามถนัดของท่านมากกว่าครับ  อย่างน้อยที่สุดท่านก็สร้างแจกชาวบ้านฟรีๆครับ หรือร่วมทำบุญสร้างวัด แล้วแต่จิตศรัทธา ครับ   

ดีกว่ามานั่งล้อมวง ท่องคาถา อ้าปากสวด พะงาบ พะงาบ หาได้มีสมาธิแน่วแน่ จดจ่อไม่ .... ( อาจโดนข้อหาชุมนุมเกิน 5 คนได้ )  Cool 
   ด้วยความเคารพครับ  วัตถุมงคลจะดี ( ขลัง ) ได้  ต้องดีที่ การลงจิตของผู้สร้าง  และศรัทธาของผู้บูชา  ครับ ซึ่งมิอาจขาดอย่างใดอย่างหนึ่งได้เลย .... ศรัทธา ของท่านอย่างเดียวไม่พอครับ  ต้องพึ่งอำนาจที่มองไม่เห็นด้วยครับ .... นั้นคือพลังที่เหนือธรรมชาติ  ที่ยังคงสถิตอยู่ในวัตถุนั้นๆ   พลังงานย่อมไม่มีทางสูญหาย ( ขลัง ) มีแต่เพียงเจือจาง แตกแยก ( เสื่อม ) นั่นเอง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 30, 2006, 09:43:18 PM โดย การัณย์ » บันทึกการเข้า
..GlockGlack..
ทำดีไว้ไม่ขาดทุน..... ขาว อวบ. อิอิอิ
Hero Member

คะแนน 48

ใช้ปืนดี มีพระคุ้มครอง

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2006, 09:41:15 PM »

พระเกจิสายนครสวรรค์รุ่นก่อนที่ผมเคารพนับถือนั้น รองจากหลวงพ่อเดิม วัดหนองโพ ก็คือหลวงพ่อพรหม วัดช่องแค นี่แหละครับ

ส่วนพระเกจิในยุคปัจจุบัน ผมนับถือหลวงพ่อจ้อย วัดศรีอุทุมพร ท่านทำมีดหมอออกมาได้แรงดีมากๆครับ  ท่านใดที่หามีดหมอของหลวงพ่อเดิมไม่ได้ (ไม่มีเงินมากพอ ไม่แน่ใจว่าเป็นของแท้) บูชามีดหมอของหลวงพ่อจ้อยไว้เถอะครับ

ขอสักกระทู้ที่ไม่เลอะเทอะเลื่อนเปื้อน จนเสียคุณค่าเนื้อความในกระทู้นะครับ Cheesy
suradate
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #25 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2006, 02:07:50 PM »

ไม่ซื้อแน่นอนครับ Angry.........คนทำไม่ได้คิดจะทำพระบูชาอยู่แล้ว........คิดแต่จะทำของขายหากินไปวัน ๆ เท่านั้น......... ตกใจ

if you want peace, prepare for war
RroamD
Colt 1911 Semi Auto & Single Action Only
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 205

« ตอบ #26 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2006, 02:33:39 PM »

ผมได้รูปหล่อของท่านมาสักการะบูชาก็เพียงพอแล้ว
ด้วยความเคารพครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 02, 2006, 01:04:57 AM โดย RroamD » บันทึกการเข้า

ปลายทางของการปะทะกันด้วยปืนคือเชิงตะกอนกับเรือนจำ
อดิศักดิ์--รักในหลวง--
เวลากับการเรียนรู้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 463

เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์

« ตอบ #27 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2006, 05:43:06 PM »

คนอย่างนี้จิตใจวิปริตอยู่แล้ว  ไม่คำนึงถึงบาป - บุญ  อะไรหรอกครับ   Cool Cool

""
sigsax
Hero Member

คะแนน 206

ขึ้นลำแล้วลดนก

« ตอบ #28 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2006, 05:47:27 PM »

มีท่านผู้ใหญ่ที่รู้จักเคารพท่านหนึ่ง  แกบอกไปถอนเงินจากธนาคาร 2 ล้าน 5 แสน
มาเช่าหลวงพ่อเงินวัดบางคลาน   รุ่นอีกรุ่นนึง  ที่เซียนพระเขานิยมกัน
นอกจากนี้แกยังมีสมเด็จวัดระฆัง รุ่น1 ทรงพิมพ์ เจดีย์  แกบอกไปเช่ามา  6  ล้าน

ตอนนี้ฝากใส่ตู้เซฟธนาคารแห่งหนึ่ง ใน กทม. เอาไว้ 
เวลาคิดถึงก็จะไปเบิกมาดูสักที   

ผมได้ยินได้ฟังงี้ตกใจเลย 

โจ
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #29 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2006, 11:28:37 PM »

หลังๆมานี่เสี่ยอู๊ด.......ไม่กล้าบอกว่าบริษัทไดมอนด์ฮิลล์เป็นผู้สร้างตั้งแต่แกมีเรื่องคาวๆกับหนุ่มๆ

พระรุ่นไหนเสี่ยอู๊ดสร้าง ผมก็ไม่เอาครับ เพราะผู้สร้างจิตใจไม่บริสุทธิ์
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์