๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 15, 2024, 04:11:20 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หลวงพ่อเงิน ทรงเจริญไปเช่ากันหรือยัง??  (อ่าน 10020 ครั้ง)
Nam-Cha : รักในหลวง
เป็นได้แค่พระเอกหนังลุง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

« เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2006, 09:50:29 PM »

มีสมาชีกท่านใดได้เช่า หลวงพ่อเงิน  ทรงเจริญ (วัดบางคลาน จ.พิจิตร) มาไว้บูชากันบ้างหรือยังคัรบ  แถว ๆ บ้านผมหาเช่ายากคัรบ  และไม่ทราบว่าขณะนี้จะมีของเลียนแบบออกมาปะปนบ้างมั้ยครับ 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 29, 2006, 09:59:23 PM โดย Nam-Cha » บันทึกการเข้า

ปู่เจ้าสงฆ์/เสด็จพ่อกรมหลวงชุมพร/พ่อวิษณุกรรม น้อมนำมาคุ้มครอง
sigsax
Hero Member

คะแนน 206

ขึ้นลำแล้วลดนก

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2006, 09:55:17 PM »

ยังเลยครับ หลวงพ่อเงินวัดบางคลานใช่ไหม 

sutin999
ส วั ส ดี ทุ ก ค น ค รั บ
Hero Member

คะแนน 6

พร้อมทุกที่ มีดีทุกครั้ง

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2006, 02:39:31 AM »

ผมว่า ราคาค่อนข้างสูงไปครับ 2,500 บาท เอาใว้ก่อนแล้วกันครับ Wink

ศัตรูของศัตรูข้า คือมิตรข้า                                                                
korpat
คนน่ารัก มักใจร้าย
Hero Member

คะแนน 119

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2006, 10:10:02 AM »

ตอนแรกผมก็อยากเช่าครับสวยครับเห็นจากหนังสือพิมพ์ แต่ดูรูปแบบการทำตลาดแล้วผมว่าน่าจะเป็นคนสร้างคนเดียวกับพระกริ่ง ผมว่างบโฆษณาอาจจะมากกว่าเงินที่จะเหลือไปสร้างตามวัตถุประสงค์ครับ  ผมเลยไม่เช่าครับ

ผ่านมากี่ฝนยังทนไม่ได้  ไม่รู้ทำไมใจต้องหวั่นไหว
แค่เพียงความเหงาที่เข้ามากับฝน  แต่ว่ามันซึมไปถึงหัวใจ
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2006, 10:54:36 AM »

ตอนแรกผมก็อยากเช่าครับสวยครับเห็นจากหนังสือพิมพ์ แต่ดูรูปแบบการทำตลาดแล้วผมว่าน่าจะเป็นคนสร้างคนเดียวกับพระกริ่ง ผมว่างบโฆษณาอาจจะมากกว่าเงินที่จะเหลือไปสร้างตามวัตถุประสงค์ครับ  ผมเลยไม่เช่าครับ
ไม่น่าจะหรอกครับ ใช้เลยละ........................เพราะตัวเดิม ๆ สายงานเดิม ๆ ไปกันเพียบ(ผมรู้จักกับพรรคพวกของกลุ่มนี้บางคนหากมีงานเขาจะเอาคนกลุ่มนี้ไป) กระเทยคนนี้มารศาสนาแท้ ๆ ครับ อย่าไปยุ่งเลยครับ Cool
จริง ๆ พระนั้นเพียงแค่เจตนาเอาก้อนดินมาปั้นเป็นทรงกลมและคนปั้นยึดเป็นตัวแทนองค์พระสัมมาสัมพุทธเจ้าก็ถือว่าเป็นพระกราบไหว้ได้สนิทใจ.......แต่หากนำทองมาหลอมเป็นองค์พระปฎิมาที่สวยสดงดงามแต่ขาดซึ่งเจตนาดีแล้วในการสร้าง แต่ถ้าเรากราบไหว้ด้วยเจตนาบริสุทธิใจไว้เป็นสิ่งยึดเหนี่ยวก็ไม่ผิดครับ แต่อย่าไปส่งเสริมคนทำที่ขาดเจตนาดีไม่ได้หวั่งนำเงินไปทำบุญทำกุศลแต่นำเงินไปใช้ในทางอื่นให้ได้เจริญรุ่งเรื่อง.....ผมรู้จักกับคน คนหนึงเอยชื่อไปก็ร้องอ๋อสมัยหนุ่ม ๆ ทำพระ(ปลอม)ด้วยเจตนาไม่บริสุทธิ(เพื่อหลอกลวงคน) ปัจจุบันกำลังรับผลกรรมนั้นอยู่อย่างทุกข์ทรมาน Cool

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
korpat
Hero Member

คะแนน 119

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2006, 11:16:15 AM »

รับทราบและจะไปบอกต่อครับ

ผ่านมากี่ฝนยังทนไม่ได้  ไม่รู้ทำไมใจต้องหวั่นไหว
แค่เพียงความเหงาที่เข้ามากับฝน  แต่ว่ามันซึมไปถึงหัวใจ
ลุงตุ้ย
รู้จักพอ ก่อสุขทุกสถาน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 271

มีสติ ก็มีสตังค์ พอมีสตังค์ก็กินให้หมดสติ

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2006, 11:36:40 AM »

Grin หัวเราะร่าน้ำตารินคุณZeus ครับ..คุณพูดได้ถูกใจผมมากครับ.... หลงรัก
ไม่น่าจะหรอกครับ ใช้เลยละ........................เพราะตัวเดิม ๆ สายงานเดิม ๆ ไปกันเพียบ(ผมรู้จักกับพรรคพวกของกลุ่มนี้บางคนหากมีงานเขาจะเอาคนกลุ่มนี้ไป) กระเทยคนนี้มารศาสนาแท้ ๆ ครับ อย่าไปยุ่งเลยครับ Cool
จริง ๆ พระนั้นเพียงแค่เจตนาเอาก้อนดินมาปั้นเป็นทรงกลมและคนปั้นยึดเป็นตัวแทนองค์พระสัมมาสัมพุทธเจ้าก็ถือว่าเป็นพระกราบไหว้ได้สนิทใจ.......แต่หากนำทองมาหลอมเป็นองค์พระปฎิมาที่สวยสดงดงามแต่ขาดซึ่งเจตนาดีแล้วในการสร้าง แต่ถ้าเรากราบไหว้ด้วยเจตนาบริสุทธิใจไว้เป็นสิ่งยึดเหนี่ยวก็ไม่ผิดครับ แต่อย่าไปส่งเสริมคนทำที่ขาดเจตนาดีไม่ได้หวั่งนำเงินไปทำบุญทำกุศลแต่นำเงินไปใช้ในทางอื่นให้ได้เจริญรุ่งเรื่อง.....ผมรู้จักกับคน คนหนึงเอยชื่อไปก็ร้องอ๋อสมัยหนุ่ม ๆ ทำพระ(ปลอม)ด้วยเจตนาไม่บริสุทธิ(เพื่อหลอกลวงคน) ปัจจุบันกำลังรับผลกรรมนั้นอยู่อย่างทุกข์ทรมาน Cool

ชมรมคนรักJeep ภาค7  (นกกระปูด7)hs7azi
จินตา <Jinta>
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 89

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2006, 12:05:24 PM »

ผมก็เพิ่งเห็นบนหน้าหนังสือพิมพ์เมื่อวันก่อนแล้วก็คิดว่าไปเช่ามาบูชาเหมือนกัน....แต่ถ้าแบบนี้ก็คงไม่แล้วหละครับ ขอบคุณครับพี่ที่เล่าถึงเบื้องลึกคณะผู้จัดสร้าง
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2006, 12:34:10 PM »

...เป็นพระที่มีการโฆษณา ประชาสัมพันธ์ผ่านสื่อต่าง ๆ มากที่สุด...

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
Little Jack
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 57

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2006, 12:36:50 PM »

Grin พระน่ะดีครับ แต่คนสร้างเป็นมารศาสนา อย่าไปบูชาเลยครับหาพระที่สร้างขึ้นโดยเจตนาที่บริสุทธิ์ดีกว่าครับ Grin
korpat
Hero Member

คะแนน 119

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2006, 01:24:38 PM »

Grin พระน่ะดีครับ แต่คนสร้างเป็นมารศาสนา อย่าไปบูชาเลยครับหาพระที่สร้างขึ้นโดยเจตนาที่บริสุทธิ์ดีกว่าครับ Grin
เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ

M 60 - 7 รักในหลวง
๗๗๖๙ "จับตาทุกความเคลื่อนไหว เฝ้าฟังทุกคำพูดของผู้คิดร้ายทำลายชาติ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1562

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2006, 01:39:57 PM »

ผมกะจะไปเช่าถามราคา 2,500 เลยถอดใจครับ เห็นว่าคนสร้างมีเรื่องราวกับดาราด้วย
C-bird รักในหลวง
Full Member

คะแนน 35

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2006, 01:42:56 PM »

ตอนนี้ห้อยหลวงพ่อเงินวัดท้ายน้ำครับ พอเพียง...พอเพียง.... จูบบบบ จูบบบบ จูบบบบ
Been
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2006, 01:53:01 PM »

คนสร้างคนเดิม คงหาเงินไปซื้อรถให้ ดาราหนุ่มหน้าขาวๆ   Angry
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2006, 02:37:26 PM »

Grin หัวเราะร่าน้ำตารินคุณZeus ครับ..คุณพูดได้ถูกใจผมมากครับ.... หลงรัก
อ้างจาก: Zeus
[/quote
Grinอย่างพี่นะคงไม่ไปเช่าหรอกเพราะอาจจะมีพระที่หลวงพ่อเงินท่านสร้างและปลุกเสกไว้แล้วละ......หรือพี่จะปฏิเสธก็ว่ามา Cheesy

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์