๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 05, 2024, 04:12:51 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนสั้นที่คุ้มราคาคือ?  (อ่าน 7581 ครั้ง)
♀♣♥♠Jack Label♠♥♣♀ We Love King
♥ข้าจะจงรักภักดีต่อชาติ♥
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 32

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2009, 06:44:25 PM »

ปืนมือสอง ครับ. ถ้ามือหนึ่งตระกูล Sig  น่าจะยังสมราคา กว่า พวกปืนตลาดปั่น ไม่นานนักก็อาจจะเละเทะ  ตกใจ

ผมเห็นด้วยครับ ปืนมือสอง.....

ยังไงก็คุ้มค่ากับการใช้งานมากที่สุด

อย่า อยู่ อย่างเป็ด
เพราะเป็ด
บินได้...ไม่เท่านก
ว่ายน้ำได้...ไม่เท่าปลา
ขันได้...ไม่เหมือนไก่
เดินได้...ไม่เหมือนคน
Ruk™-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 643

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2009, 06:44:58 PM »

ปืนสวัสดิการครับ...คิก คิก
ใช่เลยครับสำหรับท่าน แต่ไม่ใช่สำหรับผมและอีกหลายๆคนที่ไม่มีสิทธิ์

คุณอาจเผาและทำลายบ้านเมืองเราได้ แต่คุณไม่สามารถทำลายความรักชาติศาสนาและพระมหากษัตริย์ของเราไปได้
HS3JBX ทองพูน นุโยนรัมย์ : (คำขวัญประจำจังหวัด) ราชธานีเก่า อู่ข้าวอู่น้ำ เลิศล้ำกานต์กวี คนดีศรีอยุธยา
JOKER48111 **รักเมืองไทย_รักในหลวง**
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 92

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2009, 10:14:56 PM »

ต่างคนต่างใจครับ
ผมชอบหลายตัวเลยครับ

ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย
    เป็นประชารัฐ ไผทของไทยทุกส่วน
    อยู่ดำรงคงไว้ได้ทั้งมวล
    ด้วยไทยล้วนหมาย รักสามัคคี

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด
    เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
    สละเลือดทุกหยาดเป็นชาติพลี
    เถลิงประเทศชาติไทยทวี มีชัย ชโย
Middle
หัวใจมีใว้เพื่อสร้างสรรค์
Sr. Member

คะแนน 58

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2009, 10:48:18 PM »

อ่า...ผมขออนุญาตตอบว่า เรฯ 870 ครับ... Grin

ชีวิตคือการเดินทาง

http://www.youtube.com/watch?v=eosAyUE29u0
anu-pi
ชาว อวป.
Newbie

คะแนน 4

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2009, 04:36:37 PM »

ใช่เลยครับสำหรับท่าน แต่ไม่ใช่สำหรับผมและอีกหลายๆคนที่ไม่มีสิทธิ์
เห็นด้วยเลยครับ  คนไม่มีสิทธิเหมือนกัน  (หรือปืนแพงเพราะพวกเรา  ฮา.)
PRIVACY
I don't want to survive, I want to live
Full Member

คะแนน 36

"Knowledge speaks, but wisdom listens."

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2009, 04:48:25 PM »

ปืนมือสอง ครับ. ถ้ามือหนึ่งตระกูล Sig  น่าจะยังสมราคา กว่า พวกปืนตลาดปั่น ไม่นานนักก็อาจจะเละเทะ  ตกใจ

คือตอนนี้กำลังจะซื้อปืนตลาดที่เหมือนกับว่าราคามันปั่นกันจนซะไม่อยากจะซื้อแล้วครับเนี่ย (Glock 19)

อยากจะทราบเป็นข้อมูลของคำที่ท่านบอกว่า ไม่นานนักก็อาจจะเละเทะ คือยังไงครับ อยากทราบเพื่อการตัดสินใจหน่อยครับ
Audy452 ♥ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2009, 05:07:38 PM »

นี่คือคำตอบของปืนสั้นที่คุ้มราคาแน่นอนครับ

ปืนสวัสดิการราคาใกล้เคียงหรืออาจถูกกว่าราคาปืนมือสองซะด้วยซ้ำครับ

นายหนหวย
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2009, 05:14:20 PM »

โอย ไม่เห็นมีท่านใดชม Baretta 92FS STN บ้างเลยขอรับ เศร้าจัง

ahu
กฎหมายทำให้เสมอภาค ปืนทำให้เท่าเทียม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 162

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2009, 05:30:23 PM »

คำถามเดียวกับในใจเลยครับ   Cheesy

"เศรษฐกิจพอเพียง"     หนึ่งตำบล.......หนึ่งภรรยา  Grin  Grin

มีไว้    หน้าใหญ่....ใจร้อน    นอนวัด
มีไว้    ปลอดภัย....อุ่นใจ    ไกลคุก
kon tung kru 91
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2009, 07:17:09 PM »

ผมไม่ได้ออกไปหลังวังเลยครับช่วงนี้ ไม่ทราบว่า เทารัส PT92, PT99 ราคาขยับไปเยอะหรือยัง  ตกใจ
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2009, 10:11:19 PM »

นี่คือคำตอบของปืนสั้นที่คุ้มราคาแน่นอนครับ

ปืนสวัสดิการราคาใกล้เคียงหรืออาจถูกกว่าราคาปืนมือสองซะด้วยซ้ำครับ

อุ๊ย...อย่าเออออห่อหมกมากครับ...

อายชาวบ้านเขา...คิก คิก
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2009, 11:32:52 PM »

คือตอนนี้กำลังจะซื้อปืนตลาดที่เหมือนกับว่าราคามันปั่นกันจนซะไม่อยากจะซื้อแล้วครับเนี่ย (Glock 19)

อยากจะทราบเป็นข้อมูลของคำที่ท่านบอกว่า ไม่นานนักก็อาจจะเละเทะ คือยังไงครับ อยากทราบเพื่อการตัดสินใจหน่อยครับ

เละเทะ หมายถึงราคา และความเป็นตลาดของอาวุธปืน นะครับ ส่วนคุณภาพนั้น ยังเชื่อถือได้เหมือนเดิม

ปืนสั้น ตระกูล Cz และ ตระกูล Glock  แต่เดิมเมื่อเข้าสู่ตลาดนั้น อาศัยราคาที่ต่ำ ทำตลาด จนทำใ้ห้ ปืน ๒ ยี่ห้อนี้

ติดตลาดผู้ใช้ปืน ในบ้านเมืองเรา ซึ่งขณะเดียวกัน ปืน ยี่ห้อ Sig ขนาด ๙ พารา จะมีราคาออกจากแหล่งผลิต สูงกว่า
เกือบเท่าตัว

Sig ในบ้านเรา มีราคาสูงและเกือบจะไม่ีขยับราคาสูงขึ้นไปอีก.. ในขณะที่ Cz,Glock ในเมกาก็ไม่ได้ขยับตัวมากมายนัก
แต่ในบ้านเรา ร้านปืนได้ ฉวยโอกาส ที่คอปืนบ้านเรากำลังนิยม .. โขกราคา และปัจจุบันกลายเป็นปืนในระดับเดียวกับ
Sig  Hk Beretta Walther ไปซะแล้ว.

อาวุธปืน ชื่อชั้น ความปราณีต จะมาพร้อมกับราคาที่สูงและตั้งราคามาจากแหล่งผลิตอย่างสมราคา เป็นตัวแบ่งตลาด
แต่เดี๋ยวนี้ ปืนในตลาดล่าง ร้านค้าปั่นราคา จนเจือสมกลายเป็นราคาเดียวกับปืนตลาดบน .. คือความเละเทะ .. ที่คอปืนบางท่าน ที่มาใหม่อาจไม่มีทางเลือก และอาจไม่ทราบถึง ความเป็นมา ของปืนตลาดเหล่านี้.  นะครับ.  ตกใจ

ในตลาดปืนบ้านเรา ที่ยังสมราคา และคุ้มค่ากับเงินที่จะต้องแลกมา ก็ ตระกูล Sig, ฺีBul ฯลฯ และในบางแบบของ ๑๙๑๑  เยี่ยม 

chai_ya
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2009, 11:53:42 PM »

มา +1 ให้คุณ R@AD ครับ
chai_ya
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2009, 11:55:38 PM »

ขออภัยครับพิมพ์ชื่อคุณRo@d ผิดครับ
PRIVACY
I don't want to survive, I want to live
Full Member

คะแนน 36

"Knowledge speaks, but wisdom listens."

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2009, 12:01:57 AM »

แบบนี้นี่เอง ขอบคุณครับท่าน Ro@d
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์