๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 03, 2024, 06:19:11 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 31913 31914 31915 [31916] 31917 31918 31919 ... 35790
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25823779 ครั้ง)
lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #478725 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2013, 09:00:43 AM »

แบบนี้ป่าวครับ

ภาพจากwww.weekendhobby.com

ผางเข้าแล้วครับ..

มีเวปที่เคยซื้อขายไหมครับ...

ลองดูตัวอย่างร้านนี้ดูครับ

http://www.thai2market.com/offroad/Question.asp?ID=7237&group=offroad
ขอบคุณครับน้า...

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
black-army
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 827

« ตอบ #478726 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2013, 09:06:03 AM »

น้าๆ เห็นคนบางคนเค้าบอกทหารไทยยิงปืนกันแค่ไม่กี่นัดต่อปี

ยิงเป็นหมื่นนี่น้ารวยกันมากเลยนะครับ ซื้อกระสุนมายิงกันเองแบบนี้อ่ะ ฮา

อ้ายนั่นมันมั่ว  ไม่มีข้อมูลแหลงไปทั่ว   ดูที่พื้นดิครับ    มันมากกว่าคน 15 นัด  แน่นอน   สมแล้วที่มันเป็นควายแดง  นับเลขไม่ภูก

ข้องใจสิ่งหนึ่ง ทหารพรานนี่สามารถไปเป็นทหารประจำการได้ไหม เช่นว่าไปสอบนายสิบอะไรพันนั้น

อีกข้อสงสัยอย่างหนึ่ง นายสิบนายร้อย เวลาไปสมัครมีรอยสักต่างๆทำไมเขาไม่รับ แล้วถ้าทหารเกณฑ์ละ เขาจะให้จับฉลากไหม

น่าคิดครับ

ทหารพราน  สอบนายสิบได้  ทั้ง รร.นายสิบ  และกองหนุน   รร.นายสิบไม่เอารอยสัก    แต่กองหนุนเอาครับ

แต่ถ้าไปจับฉลากเป็นทหารเกณฑ์ รอยสักรับครับ

ทหารพรานมันก็คล้ายๆกับทหารเกณฑ์ แตกต่างกันที่ พลทหาร มาจากการ เกณฑ์ทหาร

แต่อาสาสมัครทหารพราน รับโดยการสมัครมาอย่างเดียว  มีนายสิบ นายร้อย

นายพัน  นายพล เหมือนกันครับ

จากกุ๊ยข้างถนน    ดิ้นรนรับใช้ชาติ   ไพรีจงพินาศ  มิได้ขลาดเพื่อชาติพลี
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6380

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #478727 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2013, 09:09:12 AM »

น้าๆ เห็นคนบางคนเค้าบอกทหารไทยยิงปืนกันแค่ไม่กี่นัดต่อปี

ยิงเป็นหมื่นนี่น้ารวยกันมากเลยนะครับ ซื้อกระสุนมายิงกันเองแบบนี้อ่ะ ฮา

อ้ายนั่นมันมั่ว  ไม่มีข้อมูลแหลงไปทั่ว   ดูที่พื้นดิครับ    มันมากกว่าคน 15 นัด  แน่นอน   สมแล้วที่มันเป็นควายแดง  นับเลขไม่ภูก

ข้องใจสิ่งหนึ่ง ทหารพรานนี่สามารถไปเป็นทหารประจำการได้ไหม เช่นว่าไปสอบนายสิบอะไรพันนั้น

อีกข้อสงสัยอย่างหนึ่ง นายสิบนายร้อย เวลาไปสมัครมีรอยสักต่างๆทำไมเขาไม่รับ แล้วถ้าทหารเกณฑ์ละ เขาจะให้จับฉลากไหม

น่าคิดครับ

เอาเท่าที่รู้นะ

อาสาสมัครทหารพราน หากต้องการสอบนายสิบทหารบก หรือสอบเข้าเป็นข้าราชการทหาร ก็สอบได้เหมือนพลเรือนคนหนึ่ง ใช้เกณฑ์เดียวกัน

ทหารเกณฑ์ มีรอยสักก็มีไป  ไม่เกี่ยว อยากจะสักก็สักไป ร่างกายสมบูรณ์ ดีหนึ่งประเภทหนึ่งก็ไปเข้าแถวรอจับสลาก

อ้อ...มีเกร็ดเรื่องหนึ่ง....

....หากยังไม่พ้นภาระทางทหาร แล้วไปสมัครเป็นอาสาสมัครทหารพราน ต่อให้เป็นทหารพรานมาแล้วห้าหกปีก็ตาม....

หากไม่ทำเรื่องขอผ่อนผัน พอเลยเวลา ๒๑ ปี ไปตรวจเลือกทหารกองประจำการ.......ไม่ต้องจับสลากและไม่ต้องสมัครด้วยครับ

พ่อจับยัดเข้ากรมกองเลย....สองปีเต็ม ยื่นวุฒิการศึกษาก็ไม่ได้
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #478728 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2013, 09:14:24 AM »

อ้ายนั่นมันมั่ว  ไม่มีข้อมูลแหลงไปทั่ว   ดูที่พื้นดิครับ    มันมากกว่าคน 15 นัด  แน่นอน   สมแล้วที่มันเป็นควายแดง  นับเลขไม่ภูก

น่าคิดครับ

ทหารพราน  สอบนายสิบได้  ทั้ง รร.นายสิบ  และกองหนุน   รร.นายสิบไม่เอารอยสัก    แต่กองหนุนเอาครับ

แต่ถ้าไปจับฉลากเป็นทหารเกณฑ์ รอยสักรับครับ

ทหารพรานมันก็คล้ายๆกับทหารเกณฑ์ แตกต่างกันที่ พลทหาร มาจากการ เกณฑ์ทหาร

แต่อาสาสมัครทหารพราน รับโดยการสมัครมาอย่างเดียว  มีนายสิบ นายร้อย

นายพัน  นายพล เหมือนกันครับ

ทำไมเป็นแบบนี้ละครับ เลือกปฏิบัติแบบนี้ ผิดกฎหมายรัฐธรรมนูญมาตรา ๓๐ ครับ ประกอบมาตรา ๓๑ ครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #478729 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2013, 09:16:20 AM »

หลงรัก หลงรัก จูบบบบ

black-army
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 827

« ตอบ #478730 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2013, 09:17:02 AM »

น่าคิดครับ

อาสาสมัครทหารพราน หากต้องการสอบนายสิบทหารบก หรือสอบเข้าเป็นข้าราชการทหาร ก็สอบได้เหมือนพลเรือนคนหนึ่ง ใช้เกณฑ์เดียวกัน

ทหารเกณฑ์ มีรอยสักก็มีไป  ไม่เกี่ยว อยากจะสักก็สักไป ร่างกายสมบูรณ์ ดีหนึ่งประเภทหนึ่งก็ไปเข้าแถวรอจับสลาก

....หากยังไม่พ้นภาระทางทหาร แล้วไปสมัครเป็นอาสาสมัครทหารพราน ต่อให้เป็นทหารพรานมาแล้วห้าหกปีก็ตาม....

หากไม่ทำเรื่องขอผ่อนผัน พอเลยเวลา ๒๑ ปี ไปตรวจเลือกทหารกองประจำการ.......ไม่ต้องจับสลากและไม่ต้องสมัครด้วยครับ

พ่อจับยัดเข้ากรมกองเลย....สองปีเต็ม ยื่นวุฒิการศึกษาก็ไม่ได้

อส.ทพ.  ถ้่าไม่มีรอยสัก  สอบนาสิบ  ได้ทั้ง รร. นายสิบ  และ กองหนุน

อส.ทพ.  ถ้ามีรอยสัก  สอบได้เฉพาะกองหนุน

อส.ทพ. ทียังไม่ผ่านการเกณฑ์ ทหาร ไม่ต้องไปเกณฑ์ทหาร  แต่ให้ขึ้นทะเบียนเป็นพลอาสาพิเศษ โดยจะมีสิทธิ์เหมือนทหารเกณฑ์ทุกอย่าง แต่จะลาออกไม่ได้

ระยะเวลาในหารเป็นพลอาพิเศษ 2 ปีเหมือนทหารเกณฑ์ ปลดพลอาสาก็จะได้เป็น กองหนุนเหมือน ทหารเกณฑ์ ครับ

จากกุ๊ยข้างถนน    ดิ้นรนรับใช้ชาติ   ไพรีจงพินาศ  มิได้ขลาดเพื่อชาติพลี
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #478731 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2013, 09:17:34 AM »

น่าคิดครับ

ทหารเกณฑ์ มีรอยสักก็มีไป  ไม่เกี่ยว อยากจะสักก็สักไป ร่างกายสมบูรณ์ ดีหนึ่งประเภทหนึ่งก็ไปเข้าแถวรอจับสลาก

น่าสงสารจังเลย ทหารพราน ทำหน้าที่เหมือนทหารประจำการทุกอย่าง แต่สวัสดิการหรือหลายๆอย่างที่เขาได้รับดูแล้วเขาสมควรที่จะได้มากกว่านั้นนะครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #478732 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2013, 09:19:00 AM »

ฮาโหลๆๆ  กิ๊วก๊าว

เวียนหัวตอนเย็นสงสัยกินไขมันมากไป  บู่

เข้าวัยชราแระ....  คิก คิก

black-army
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 827

« ตอบ #478733 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2013, 09:19:22 AM »

เรื่องรอยสัก  ก็เหมือนกับ ตร.  มีรอยสัก ไม่รับ ขาดคุณสมบัติ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #478734 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2013, 09:20:28 AM »

ผมมีความเชื่อว่า ทหารพรานหญิงท่านนี้สามารถทำให้ผมเสียชีวิตได้ด้วยมือเปล่าครับ

ขอแสดงความนับถืออย่างสูงสุดในความเสียสละอันสูงสุดของท่านผู้กล้าทุกท่านครับ

black-army
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 827

« ตอบ #478735 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2013, 09:22:32 AM »

ผมมีความเชื่อว่า ทหารพรานหญิงท่านนี้สามารถทำให้ผมเสียชีวิตได้ด้วยมือเปล่าครับ

ขอแสดงความนับถืออย่างสูงสุดในความเสียสละอันสูงสุดของท่านผู้กล้าทุกท่านครับ

ทหารพรานได้รับการต่อสู้มือเปล่า ฝึก ไอคิโด้    กับ มวยไทยไชยา ครับ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #478736 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2013, 09:24:38 AM »

เรื่องรอยสัก  ก็เหมือนกับ ตร.  มีรอยสัก ไม่รับ ขาดคุณสมบัติ

แหลงยาก เดี๋ยวลองไปหาข้อมูลของสาระขันกับฮาแลนด์ดูครับว่าเหมือนกันหม้ายครับ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #478737 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2013, 09:25:26 AM »

ทหารพรานได้รับการต่อสู้มือเปล่า ฝึก ไอคิโด้    กับ มวยไทยไชยา ครับ

รับอายุเท่าไหร่ครับ แล้วถ้าจะสมัครต้องทำพรือบ้างครับ

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6380

« ตอบ #478738 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2013, 09:29:58 AM »

.........
........

อส.ทพ. ทียังไม่ผ่านการเกณฑ์ ทหาร ไม่ต้องไปเกณฑ์ทหาร  แต่ให้ขึ้นทะเบียนเป็นพลอาสาพิเศษ โดยจะมีสิทธิ์เหมือนทหารเกณฑ์ทุกอย่าง แต่จะลาออกไม่ได้

ระยะเวลาในหารเป็นพลอาพิเศษ 2 ปีเหมือนทหารเกณฑ์ ปลดพลอาสาก็จะได้เป็น กองหนุนเหมือน ทหารเกณฑ์ ครับ

พลฯคำสน รอดฉวาง  ผลัด ๑/๓๘ ร้อย อวบ.ที่๑ ร.๑๕ พัน.๒ เป็นทหารพรานตอนอายุ ๒๐  เป็นมา ๕ ปี

พออายุ ๒๕ ดันลาออก....แล้วเดินขึ้นอำเภอ..จะไปทำบัตรใหม่

ปลัดบอก มีพันธะทางทหารนะตัวเอง.....  เดินลงมาสำนักงานสัสดี  เขาออกหมายให้มารายงานตัววันตรวจเลือกเดือนเมษา

พอวันตรวจเลือก พ่อเอาหลักฐานการเป็นทหารพราน ๕ ปี มายื่นด้วย........ไม่ได้ผล

เนื่องจากผิดระเบียบอีท่าไหนไม่รู้ นึกเอาเองว่าไปเป็นทหารพรานตั้ง ๕ ปี มากกว่าทหารเกณฑ์ตั้งกว่าสองเท่า....ดันไม่ได้รับการยกเว้น

....ต้องมาเป็นทหารแก่ ฝึกพร้อมกับน้อง ๆ อายุ ๒๑.....

แต่ต้องยอมรับ ว่าหมอนี่ เดินสวนสนามท่าสวยมาก  จนจ่าเอียง ทองหนัน ยกให้เป็นตัวอย่างทุกครั้ง

แถมด้วยยิงปืนแม่นโคตร  อยู่ลำดับ ๑ ใน ๕ ตลอด  ....  ในขณะที่พวกยิงนกยิงหนูอย่างเรา ท่ายืนยิงพอได้ ท่ายุทธวิธีเมื่อไหร่..เหลว

....

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6380

« ตอบ #478739 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2013, 09:33:05 AM »

เรื่องรอยสัก  ก็เหมือนกับ ตร.  มีรอยสัก ไม่รับ ขาดคุณสมบัติ

ตร. มีแถมกฏแปลก ๆ อีกข้อ

ไข่เม็ดเดียว(ไข่ทองแดง)ไม่รับครับ   ถ้าวัวชน ไข่เม็ดเดียวนี่ ลักษณะดี  แต่ตำรวจเขาไม่เอา

วานเป็นรัดดวงก็ไม่รับ  โก้งโค้งตรวจกันเลยเห็นว่า
หน้า: 1 ... 31913 31914 31915 [31916] 31917 31918 31919 ... 35790
  พิมพ์