๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 15, 2024, 11:02:43 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 302 303 304 [305] 306 307 308 ... 807
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: (((รวมนานาสาระปืนอัดลม))) สารบัญหน้าที่ 1  (อ่าน 4037003 ครั้ง)
123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #4560 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2009, 09:55:15 PM »

ขอบคุณ คุณ 123 dog dog  มากครับ  ผมก็ใช้ hatsan เหมือนกันแต่เป็นรุ่น 150 ก็อยากจะเปลียน ซีนลูกสูบเหมือนกัน เคยไปถามที่ ร้าน ม.ฮะ แล้วทางร้านบอกให้เอาปืนไปเขาจะส่งซ่อมให้ แต่ผมอยู่ต่างจังหวัดไม่สะดวก เลยคิดจะซ่อมเอง แต่ทางร้านก็ไม่มีซีนกระบอกสูบขาย ต้องสั่ง ผมจะสั่งเขาก็บอกว่าต้องถอด ตัวอย่างไปดู ผมก็ยังไม่กล้าถอด กลัวประกอบไม่ถูก  ถ้าคุณ 123 สั่งทางร้าน ช่วยสั่งให้ผมชุดหนึ่งด้วยครับ เอาเฉพาะซีนลูกสูบ คืบหน้าอย่างไรช่วยส่งข่าวด้วย ขอบคุณมากครับ ไหว้

วันนี้โทรสั่งที่ร้าน  ม.ฮะ ทางร้านบอกให้ส่ง FAX. บอกรายการที่ต้องการแล้วอีกประมาณ 2อาทิตย์จะแจ้งราคาให้ทราบครับ พรุ่งนี้ผมจะลองสั่งให้ครับ ว่าแต่คุณ na-cub ใช้ปืนฮัทซาน 150 "ตอร์ปิโด"หรือเปล่าครับ กลัวผิดรุ่นครับ คิก คิก
   ขอขอบคุณมากครับคุณ Thunder 65 ที่แนะนำ  ไหว้ ผมยากทราบว่าซีลลูกสูบทำจากวัสดุอะไรครับ มีใครรู้บางครับ ไหว้
123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #4561 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2009, 10:17:34 PM »

เอ่อๆๆๆๆ คือๆๆๆๆๆๆ สปริงหักนั้น เพราะมันไม่มี หัวแบริ่ง-ท้ายแบริ่ง เหมือนกับปืน BB GUN ครับ
สปริงจึงเกิดแรงเครียด....หักเลย หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

มีเหตุผลครับ
แต่ผมนึกได้อีกอย่างในกรณีคุณ Terk Kung  อาจมีอีก 2 สาเหตุ
คือ
1. อาจมีคนไม่รู้มาลองยิงเล่นโดยไม่มีกระสุน ก็ทำให้หักได้เช่นกันเพราะสปริงดีดอย่างแรงทำให้มีแรง
สะท้อนกลับแรงเท่ากับแรงตี ก็หักได้เช่นกัน  ถ้าเป็นกรณีนี้ผมจึงคิดว่าต้องมีนินจาแน่นอนครับ
2. ปืนเก็บไว้นานซีลเสื่อมรีดลมไม่ดี อันนี้ถึงแม้จะใส่กระสุนแต่ลูกสูบก็วิ่งอย่างเร็วเพราะลมรั่ว
แต่ความน่าจะเป็นก็น้อยกว่าข้อแรกครับ ปืนอัดลมหลายกระบอกเปลี่ยนซีลอย่างเดียวความเร็ว
กระสุนก็กลับมาเหมือนเดิมแล้วครับ
จริงครับสงสัยอาจเป็นเพราะยิงไม่ได้ใส่กระสุนครับ
  อันนี้เป็นความคิดของผมนะครับ การที่สปริงหักไม่น่าจะเกิดจากสปริงพุ่งไปด้านหน้า ผมว่ามันเกิดหักตอนที่เรากดสปริงลงมาเพื่อจะยิงนะครับ และปืนไม่ได้ใช้งานมานานๆพอจะยิงก็กดสปริงลงมาทันที่ เหมือนกับคนที่จะออกกำลังกายนะครับ จะต้องวอมก่อนเสมอครับ อีกอย่างอาจจะเป็นที่คุณภาพของเหล็กสปริงก็ได้ครับ
   เรื่องความร้อนจากการยิงเมื่อมาเจออากาศหนาวเย็นและทำให้สปริงหักตัดไปได้เลยครับ ดูสปริงรถซิครับไม่เคยเห็นหักเลยครับเห็นมีแต่แหนบหักครับ   คิก คิก คิก คิก
123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #4562 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2009, 10:31:57 PM »

รางที่ติดศูนย์รูหลังนี้ ร้านไหนมีขาย ราคาจะประมาณเท่าไหร่หนอครับ เวลายิงต้องยื่นหน้าเข้าไปใกล้รู้สึกไม่ค่อยสดวกเลย ขอบคุณครับ

ผมก็มีอยู่นะครับแต่ตัวไม่ยาวมากับปืน Anschutz 1813 superMatch ครับผมว่าให้โรงกลึงทำให้ก็น่าจะได้นะครับเพราะผมส่วนมากก็จะเอาตัวอย่างไปให้โรงกลึงทำครับหรือไม่ก็ร้าน ม.ฮะกี่มี และครับแต่คงต้องสั่งครับ

ราคาอยู่ที่ประมาณเท่าไหร่หรอครับ ส่วนถ้าให้โรงกลึงแถวนี้ทำให้ ผมคิดว่าเขาไม่ทำให้ครับ โรงกลึงแถวนี้เขาไม่อยากได้เงินกัน

ขอเก่งหน่อยครับ   ถ้ามี ต.ย.ทำได้คร้าบ  หรือเขียนแบบส่งมาเลยถ้าทำได้จะบริการให้ครับคุณ Terk kung สำหรับว่าที่ประธานชมรมปืนลมครับ คิก คิก คิก คิก ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย
   วีดีโอ ผมก็ชอบครับอัดลงแผ่นแล้วครับ หลงรัก หลงรัก
Terk Tark
คนดีถือปืนเป็นศรีแก่ตัว คนไม่ดีถือปืนเป็นภัยต่อคนอื่น
Moderator
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #4563 เมื่อ: กันยายน 01, 2009, 12:07:00 AM »

รางที่ติดศูนย์รูหลังนี้ ร้านไหนมีขาย ราคาจะประมาณเท่าไหร่หนอครับ เวลายิงต้องยื่นหน้าเข้าไปใกล้รู้สึกไม่ค่อยสดวกเลย ขอบคุณครับ

ผมก็มีอยู่นะครับแต่ตัวไม่ยาวมากับปืน Anschutz 1813 superMatch ครับผมว่าให้โรงกลึงทำให้ก็น่าจะได้นะครับเพราะผมส่วนมากก็จะเอาตัวอย่างไปให้โรงกลึงทำครับหรือไม่ก็ร้าน ม.ฮะกี่มี และครับแต่คงต้องสั่งครับ

ราคาอยู่ที่ประมาณเท่าไหร่หรอครับ ส่วนถ้าให้โรงกลึงแถวนี้ทำให้ ผมคิดว่าเขาไม่ทำให้ครับ โรงกลึงแถวนี้เขาไม่อยากได้เงินกัน

ขอเก่งหน่อยครับ   ถ้ามี ต.ย.ทำได้คร้าบ  หรือเขียนแบบส่งมาเลยถ้าทำได้จะบริการให้ครับคุณ Terk kung สำหรับว่าที่ประธานชมรมปืนลมครับ คิก คิก คิก คิก ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย
   วีดีโอ ผมก็ชอบครับอัดลงแผ่นแล้วครับ หลงรัก หลงรัก
จริงหรือครับ อันนี้คุณ 123 ลงมือทำเองเลยหรือเปล่าครับ น่าสนใจนะครับ เดี๋ยวต้องหาแบบก่อน ขอบคุณร่วงหน้าครับ  Wink
นะครับ
Hero Member

คะแนน 686

AIR ARMS S510TC .22 AA TDR FAC .177 HW97K .177

« ตอบ #4564 เมื่อ: กันยายน 01, 2009, 12:39:55 AM »

ขอบคุณ คุณ 123 dog dog  มากครับ  ผมก็ใช้ hatsan เหมือนกันแต่เป็นรุ่น 150 ก็อยากจะเปลียน ซีนลูกสูบเหมือนกัน เคยไปถามที่ ร้าน ม.ฮะ แล้วทางร้านบอกให้เอาปืนไปเขาจะส่งซ่อมให้ แต่ผมอยู่ต่างจังหวัดไม่สะดวก เลยคิดจะซ่อมเอง แต่ทางร้านก็ไม่มีซีนกระบอกสูบขาย ต้องสั่ง ผมจะสั่งเขาก็บอกว่าต้องถอด ตัวอย่างไปดู ผมก็ยังไม่กล้าถอด กลัวประกอบไม่ถูก  ถ้าคุณ 123 สั่งทางร้าน ช่วยสั่งให้ผมชุดหนึ่งด้วยครับ เอาเฉพาะซีนลูกสูบ คืบหน้าอย่างไรช่วยส่งข่าวด้วย ขอบคุณมากครับ ไหว้

วันนี้โทรสั่งที่ร้าน  ม.ฮะ ทางร้านบอกให้ส่ง FAX. บอกรายการที่ต้องการแล้วอีกประมาณ 2อาทิตย์จะแจ้งราคาให้ทราบครับ พรุ่งนี้ผมจะลองสั่งให้ครับ ว่าแต่คุณ na-cub ใช้ปืนฮัทซาน 150 "ตอร์ปิโด"หรือเปล่าครับ กลัวผิดรุ่นครับ คิก คิก
   ขอขอบคุณมากครับคุณ Thunder 65 ที่แนะนำ  ไหว้ ผมยากทราบว่าซีลลูกสูบทำจากวัสดุอะไรครับ มีใครรู้บางครับ ไหว้

ใช่ครับ 150 ตอร์ปิโด เอาเฉพาะซีนลูกสูบ และน็อตพร้อมแหวน เกลียววนซ้าย ที่จับสต็อกด้าม 2 ตัว เวลายิงมันคอยคลายตัวออก ผมไขจนหัวเยินหมดแล้ว ขอบคุณมากครับ ไหว้

ryujadai
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #4565 เมื่อ: กันยายน 01, 2009, 01:07:05 AM »

พอดียังไม่มีคลิปปืนลมกับเขาเลย ขอออกเป็นแนวพักสายตาบ้างก็แล้วกันนะครับ
จะได้กระชุ่มกระชวยกันสักหน่อย เอามาฝากพี่ komatsu จะได้สดชื่น

[HD] IU 090814

ขอแถมอีกนิด เบิลสองเลย
เปลี่ยนบรรยากาศ ปกติไม่ได้ติดตามเพลงเกาหลีกับเขาเท่าไหร่ แต่สาวน้อยคนนี้ผมชอบครับ
 อายุ 16 เอง  เยี่ยม

HD Mia IU at Music Bank 090102 LIVE!!!!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 01, 2009, 01:20:40 AM โดย ryujadai » บันทึกการเข้า
montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #4566 เมื่อ: กันยายน 01, 2009, 03:22:25 AM »

ผมทำมาอันละ500ครับผมคิดว่าแพงไปน่อยแต่ผมก็ให้เค้าทำครับผมเอามาเสริมขากล้องแต่ผมทำสูงกว่าของเดิมน่อยครับลองดูภาพครับออกแบบเพิ่มนิดน่อยครับตามการใช้งานครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 01, 2009, 02:28:13 PM โดย montri.7 » บันทึกการเข้า

123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #4567 เมื่อ: กันยายน 01, 2009, 06:48:11 AM »

ใช่ครับ 150 ตอร์ปิโด เอาเฉพาะซีนลูกสูบ และน็อตพร้อมแหวน เกลียววนซ้าย ที่จับสต็อกด้าม 2 ตัว เวลายิงมันคอยคลายตัวออก ผมไขจนหัวเยินหมดแล้ว ขอบคุณมากครับ ไหว้

ถ้าไม่มี ตัวอย่างหรือแบบทำไม่ได้ครับ  แบบในรูปใช่ไหมครับ

รูปทางขวามือเป็น bolt หัวแฉกของเดิมๆ  ส่วนรูปทางซ้ายมือ 5ตัวทำใหม่ครับทำเป็น bolt หัวจม[หัว6เหลี่ยม]
และทำ nut เกลียวซ้าย  ยิงไป5000นัดไม่มีคลายเลยครับ   คิก คิก คิก คิก

123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #4568 เมื่อ: กันยายน 01, 2009, 06:54:07 AM »

[/quote]

ขอชมหน่อยภาพนี้สวยจริงๆ เข้ากับแท่งวางปืนครับ แต่เอาถุงพลาสติกกับเศษผ้าออกจะดูดีกว่านี้ครับ เยี่ยม เยี่ยม
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #4569 เมื่อ: กันยายน 01, 2009, 11:44:22 AM »

ขอชมหน่อยภาพนี้สวยจริงๆ เข้ากับแท่งวางปืนครับ แต่เอาถุงพลาสติกกับเศษผ้าออกจะดูดีกว่านี้ครับ เยี่ยม เยี่ยม
[/quote]

ผมว่าแท่นนี้ดูแล้วน่าใช้มากกว่านะครับ แต่ก็ดีนะที่ไม่ได้ซื้อมาใช้ไม่งั้นเป็นภาระให้แมงมุมที่บ้านต้องมีที่ชักใยเพิ่มอีก
เห็นแล้วอดนึกถึงแท่นคอมพิวเตอร์ผมไม่ได้

ตอนนั้นเสียเงินซื้อน๊อตตัวเมียมาทำที่ปรับระดับทำมุมฐานจำได้ลางๆว่าค่าน๊อต  8 บาท
ทุกวันนี้ก็วางไว้เฉย ๆ ผมไม่ค่อยยิงเป็นที่เป็นทางหรอกครับ เดี๋ยวอยู่ตรงนั้นตรงนี้ เลยถนัดแต่ขาตั้งกล้อง
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #4570 เมื่อ: กันยายน 01, 2009, 01:25:58 PM »

ขอนำเสนอบ้างนะครับ  ทำลิ้งของวีดีโอยังไงคับ

[HD] IU(2/3) - Gee / Lies / Sorry Sorry(Jul 3, 2009)

ไม่มีแบบนี้มาเบรคอีกเหรอครับดูแล้วเพลินดี หลงรัก
ผมดูไป 10 กว่ารอบแล้ว ชอบครับ คิก คิก
Grin ตั้งพักเบรคนานเป็นพิเศษหน่อยนะเนี้ย ครับ

คุยเรื่องปืนมากๆใจคอไม่ค่อยดีโดยเฉพาะปืนอัดลม
ตอนนี้ผมต้องตีตัวออกห่างจากชมรมยอดข้าวเป็นการชั่วคราว :'(
เพื่อระดมทุนในการหาปืนอัดลมคู่ใจอีกซักกระบอก
ครั้งเมื่อ4 ปีก่อนยังจำได้ไม่เคยลืมซื้อ m34 ราคา 30000 รวมค่าเดินทางและอื่นๆ
แต่ต้องจ่ายให้ ผบ.เป็นค่าอนุมัติอีกราว 50000 จึงจะสามารถเอาปืนเข้าบ้านได้
นี่เป็นบทสนทนาบางตอนที่ยังจำได้
ผบ.    ปืนใครหน่ะ
ผม     ของพ่อเอง
ผบ.   ไปเอาเงินมาจากไหน ผมงี้แทบจะตอบไม่ถูก  ตกใจ
ผม    (ได้แต่ตอบมั่วๆไปว่า) ถูกหวย 3 ตัว 100 นึงเลยเอาไปซื้อปืน เนี่ยเงินยังเหลืออีกเกือบ 50000 แหน่ะ
ผบ.    งั้นแม่เก็บไว้เองนะ
ผม     มันก็ต้องงั้นอยู่แล้ว (ในใจผมภาวนาว่าโปรดอย่าถามว่าหวยที่ซื้อเลขอะไร ไหว้เพราะความจริงผมไม่เคยซื้อเลย)
อันนี้ไม่ได้กลัวนะครับ แต่เกรงใจ หัวเราะร่าน้ำตาริน

ไหว้ขอโทษที่ครับที่ไร้สาระ ถ้าโครงการ 6 เป็นผล ผมคงต้องหามุขใหม่มาแก้ตัวอีกแล้ว หัวเราะร่าน้ำตาริน

ผมโกหกภรรายไม่ค่อยเนียนครับ หรือว่าภรรยาเก่งก็ไม่รู้สิ ก็เลยกลายเป็นว่าบอกไปตรง ๆ ขอซื่อ ๆ
ภรรยาแม้จะตอนแรกดูเหมือนขัดใจภายหลังก็ตามใจไปซะหมดเมื่อเห็นผมนั่งซึมอยู่ที่บันได
ผมทำเป็นซึมเพราะรู้จุดอ่อนภรรยาว่าจะสงสาร

ไม่อยากให้โกหกภรรยานะครับ เพราะเป็นจุดเริ่มของความระแวง
ความระแวงเป็นจุดอ่อนที่เปราะบาง การโกหกทำให้พรที่ติดตัวเรามาตั้งแต่เกิดหมดไป
สู้ไม่พูดจะดีกว่า  ทุกวันนี้ผมกลุ้มใจนิดๆเพราะพูดอะไรลูกก็บอกว่าพ่อพูดไม่ค่อยน่าเชื่อถือ
ถ้าจะให้เชื่อต้องให้แม่มายืนยัน ลูกมันว่าอย่างนั้น ผมมานึกถึงว่าทำไมลูกถึงว่าอย่างนั้น
ก็จริงของเขาครับ เป็นเพราะผมขี้เล่นชอบแหย่ลูกแต่ทำผิดวิธี คือเวลาในหนังเจมบอนด์
กำลังหนีผู้ร้ายด้วยท่าทางเทห์ๆ ผมก็จะหันไปบอกลูกว่า เมื่อก่อนพ่อก็เป็นแบบนี้หละ
ลูกผมก็รู้ว่าผมพูดเล่น แต่ผมมันเล่นมากไปหน่อยจนลูกไม่ค่อยเชื่อแล้ว ผมก็ไม่คิดมากแค่
ขอให้ลูกได้หัวเราะมีอารมณ์ดีก็พอใจ 

พอพูดถึงเรื่องซื้อหวย ตอนผมเดินอยู่แถวข้างคลังใหม่ประมาณพรุ่งนี้หวยออกทำนองนี้ครับ
ผมก็จะหาซื้อหวย ไอ้ผมมันคนแปลกนะชอบซื้อหวยกับคนแก่ จุดอ่อนผมคือเห็นคนแก่ไม่ได้
จะสงสาร คนแก่ในที่นี้ไม่ใช่คนแก่เจ้าของโรงสีนะครับ แต่หมายถึงคนแก่ชราแล้วแต่ยังต้อง
ออกมาหาทำกินขายของอยู่ข้างถนนนะครับ   แล้วผมก็เห็นคนแก่ขายหวยจึงเดินเข้าไป
พลันก็เห็นผู้ชายแก่กว่าผมคนหนึ่งกำลังเลือกหวยอยู่พอดี พอเงยหน้ามาผมก็ยกมือไหว้เขา
เพราะเคยเจอน้าตอนไปวิ่งที่บุ่งตาหลั่วแม้จะไม่รู้จักผมก็ยกมือไหว้ถ้ามีคนแก่ยิ้มให้ก่อน
ทำให้มีการทักทายตามอัธยาศัยก่อนวิ่งหลายหน ขณะคนซื้อหวยสองคนคือผมกับน้าขายคนนั้น
กำลังทักทายกัน และระหว่างคุยผมก็เห็นใบหวยอยู่ในมือเขาหลายใบแล้ว จู่เขาก็บอกว่าเมื่อก่อน
เขาก็เคยขายหวยนะ ผมก็รับฟังยิ้มไม่ได้ตอบอะไรเพราะกำลังใช้สมาธิเล็งหารางวัลที่ 1 อยู่ 
เขาก็ถามผมว่างวดหนึ่งซื้อมากหรือเปล่า ผมก็ตอบว่าผมซื้องวดละใบครับไม่ซื้อมาก ซื้อเพื่อ
ดูดวงตัวเองไปด้วยครับ  เขาก็บอกว่าดีแล้วอย่าไปซื้อมาก ให้ซื้อพอกำลังหรือใช้เศษเงินของ
เราซื้อจะได้ไม่เบียดเบียนตัวเอง  ผมก็เห็นด้วยนะแต่ไม่ได้ตอบ   ในใจผมก็คิดพลางว่าแล้ว
ทำไมน้าจึงซื้อหวยมากจัง  สำหรับผมถ้ามีหลายใบถือว่ามากแล้วนะ ตอนนั้นผมยังไม่รู้ว่าน้า
คนนี้เป็นใคร ทำงานที่ไหน

ภายหลังไม่นานหลังผมแต่งงาน ผมพาภรรยาไปวิ่งที่บุ่งตาหลั่ว แล้วก็เจอผู้ชายคนนั้นอีก
ผมก็ยิ้มและยกมือไหว้สวัสดีตามประเพณีไทยทักทายนิดหน่อย  พอจากมาภรรยาผมก็ถามว่า
ตัวเองรู้จักผู้ชายคนนั้นหรือ ผมบอกว่าไม่รู้จักหรอกแต่เจอกันที่นี้บ่อย  ภรรยาก็บอกว่าชายคนนั้น
เป็นเจ้าของคลังพลาซ่า ผมจึงเหลียวไปดูอีกครั้งก็เห็นคนวัยใกล้กันเดินตามหลังอีกสองสามคน
เออ ตรงนี้ผมไม่เคยสังเกตุนะว่า ตอนที่กำลังทักทายกันมีคนยืนอยู่ด้านหลังเขาหรือเปล่า
คำถามเกิดขึ้นในใจของผมว่าร่ำรวยขนาดนั้นแล้วทำไมต้องซื้อหวย  ผมก็หาคำตอบจากคำพูด
ที่ก้องในความจำจากน้าคนนั้นว่า เมื่อก่อนเขาก็เคยขายหวยนะ คงอาจเป็นเพราะการซื้อหวย
ทำให้ตนเองนึกความหลังนึกถึงอาชีพที่ตนเคยทำ และเป็นฐานทำให้ตนเองเป็นอย่างทุกวันนี้
และการซื้อหวยหลายใบก็ไม่ได้กระทบเศรษฐกิจของตนสักนิด จึงถือว่าเป็นความสุขไปอีกแบบหนึ่ง

หลังจากลูกสาวคลอดผมก็ไม่ค่อยได้เป็นวิ่งจึงไม่เคยได้พบกันอีก
จนกระทั่งเห็นข่าวร้ายของน้าคนนั้นทางหน้าหนังสือพิมพ์

และทุกวันนี้ผมก็ซื้อหวยถ้าไม่ลืมซื้อนะ ส่วนมากจะลืม แต่งวดนี้ไม่ลืม

อีกเรื่องคือการยกมือไหว้คน ผมละถนัดนัก ภรรยาผมเป็นคนมือแข็ง
ไม่ค่อยยกมือไหว้ใครง่าย ๆ คงจะติดคุณพ่อที่เป็นเจ้าคนนายคนมาตลอดชีวิตการทำงาน
ผมชอบไปซื้อบะหมี่น้อยหลักเมืองมาทาน ไปซื้อบ่อยจนจำหน้าคนทำบะหมี่ได้
เวลาผมไปไนท์วัดบูร หรือ ที่ไหนๆ ถ้าเจอผมจะยกมือไหว้ทักทายสวัสดีก่อน
ก็ไม่ได้มีอะไรครับ กำลังสร้างพรให้ตัวเอง ไหว้คนแก่ได้พรนะ  หลัง ๆ นี้เวลาไปซื้อ
บะหมี่ ราคาเท่าเดิมแต่ทำไมห่อมันตุงเกี้ยวเยอะจัง ผมคงจะได้พรดีแน่ ๆ
นะครับ
Hero Member

คะแนน 686

AIR ARMS S510TC .22 AA TDR FAC .177 HW97K .177

« ตอบ #4571 เมื่อ: กันยายน 01, 2009, 02:15:47 PM »

ถ้าไม่มี ตัวอย่างหรือแบบทำไม่ได้ครับ  แบบในรูปใช่ไหมครับ

รูปทางขวามือเป็น bolt หัวแฉกของเดิมๆ  ส่วนรูปทางซ้ายมือ 5ตัวทำใหม่ครับทำเป็น bolt หัวจม[หัว6เหลี่ยม]
และทำ nut เกลียวซ้าย  ยิงไป5000นัดไม่มีคลายเลยครับ   คิก คิก คิก คิก

แบบหัวจม  หัว6เหลียม เกลียววนซ้าย ทำเองหรือครับ พอจะแบ่งขายให้ได้ไหมครับ แบบเดิมหัวแฉก ยิงแล้วต้องมานั่งไขตลอด Cool Cool Cool

sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #4572 เมื่อ: กันยายน 01, 2009, 03:04:41 PM »

ปืนในฝันของผม FX2000 ถ้าจำไม่ผิดคิดว่าเป็นปืนสวีเดนคือผมอาศัย
จำความสัมพันธ์รถวอลโว่กับ FX2000 ในเมืองไทยมีน้อยกระบอกหาดูยาก

แอคชั่นการยิงเหมือนไรเฟิลลูกเลื่อน ผมเห็น 2 ขยักตอนแรกก็นึกว่า
ปรับแรงดันอากาศได้ 2 ระดับ แต่ไม่ใช่เข้าใจผิด 
เห็นมีน๊อตสำหรับใส่หูกระวินด้วยนะครับ

ติดตั้งขาทรายได้ด้วย ทำไมต้องเรียกขาทราย

หรือเอาหมอนรองยิงก็ได้

ระยะ 50 เมตร 5 นัด

ทดสอบระยะ 74 เมตร ด้วยกระสุน 12 นัด   มี 11 นัดกลุ่มโต 34 มม.

ระยะ 90 เมตร ด้วยกระสุน 8 นัด   มี 7 นัด กลุ่มโตเพียง 33 มม. ถ้าวัดทั้งหมด 8 นัดกลุ่มโต 49 มม.

อัดลมเต็มยิงได้ 30 นัด  บวกอีก 10 นัดที่แรงตกลงมาเรื่อย ๆ
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #4573 เมื่อ: กันยายน 01, 2009, 03:10:27 PM »

แบบหัวจม  หัว6เหลียม เกลียววนซ้าย ทำเองหรือครับ พอจะแบ่งขายให้ได้ไหมครับ แบบเดิมหัวแฉก ยิงแล้วต้องมานั่งไขตลอด Cool Cool Cool

เรามีวิธีสังเกตุอย่างไรเพื่อดูว่าสกรูที่ติดอยู่เห็นแต่หัวนั้น  มันเป็นเกลียวขวา หรือ ซ้ายกันแน่
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #4574 เมื่อ: กันยายน 01, 2009, 07:38:02 PM »

เรามีวิธีสังเกตุอย่างไรเพื่อดูว่าสกรูที่ติดอยู่เห็นแต่หัวนั้น  มันเป็นเกลียวขวา หรือ ซ้ายกันแน่
สำหรับผมใช้วิธีหันปลายเกลียวเข้าหาตัว
ถ้าปลายชี้ไปซ้ายเรียกว่าวนขวา
เพราะเวลาหมุนเกลียวเข้าจะต้องหมุนไปทางขวา

ขอคุณครับ Grin

หน้า: 1 ... 302 303 304 [305] 306 307 308 ... 807
  พิมพ์