๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 09, 2024, 02:21:17 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆสมาชิกครับ ปืนผมเข้าเซฟแบบปกติไม่ได้  (อ่าน 704 ครั้ง)
babygun
Full Member

คะแนน 57

« เมื่อ: สิงหาคม 05, 2014, 10:11:41 AM »

มันเป็นมาตั้งแต่ปืนถูกส่งไปพิสูจน์ครับ กลับมามันก็เข้าเซฟห้ามไกบริหารแบบมือเดียวไม่ได้อีกเลย

พอขึ้นสไลด์ไม่ว่าจะมีลูกปืนอยู่ในรังเพลิงหรือไม่ก็ตามครับ จะใช้หัวแม่มือขึ้นเซฟไม่ได้ต้องเอามือซ้ายมากดนกสับให้ถอยจนสุดครับถึงจะเซฟได้ แต่เวลาปลดห้ามไกมันปลดได้สบายครับแต่ก่อนบริหารมือเดียวไม่มีปัญหา

แต่ถ้าลดนกสับจนชิดโครงปืน(ไม่มีลดนก)โดยเหนี่ยวไกแล้วค่อยๆปล่อยให้นกสับชิดโครงปืน (หรือไม่ได้ขึ้นนกสับ) กลับห้ามไกได้โดยการบริหารหัวแม่มือได้ไม่มีปัญหา

ปืนผมยี่ห้อสตาร์  9 มม.ครับ

ถ้าต้องเปลี่ยนอะไหล่ ปืนยังมีอะไหล่ไหมครับ และใช้ยี่ห้ออะไรแทนได้บ้างครับ

กระบอกนี้ผมรักมากเพราะเคยฝากชีวิตผมและครอบครัวมาแล้ว ไม่อยากขายแล้วซื้อใหม่ครับ ไหว้ ไหว้
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2014, 10:19:08 AM »

มันเป็นมาตั้งแต่ปืนถูกส่งไปพิสูจน์ครับ กลับมามันก็เข้าเซฟห้ามไกบริหารแบบมือเดียวไม่ได้อีกเลย

พอขึ้นสไลด์ไม่ว่าจะมีลูกปืนอยู่ในรังเพลิงหรือไม่ก็ตามครับ จะใช้หัวแม่มือขึ้นเซฟไม่ได้ต้องเอามือซ้ายมากดนกสับให้ถอยจนสุดครับถึงจะเซฟได้ แต่เวลาปลดห้ามไกมันปลดได้สบายครับแต่ก่อนบริหารมือเดียวไม่มีปัญหา

แต่ถ้าลดนกสับจนชิดโครงปืน(ไม่มีลดนก)โดยเหนี่ยวไกแล้วค่อยๆปล่อยให้นกสับชิดโครงปืน (หรือไม่ได้ขึ้นนกสับ) กลับห้ามไกได้โดยการบริหารหัวแม่มือได้ไม่มีปัญหา

ปืนผมยี่ห้อสตาร์  9 มม.ครับ

ถ้าต้องเปลี่ยนอะไหล่ ปืนยังมีอะไหล่ไหมครับ และใช้ยี่ห้ออะไรแทนได้บ้างครับ

กระบอกนี้ผมรักมากเพราะเคยฝากชีวิตผมและครอบครัวมาแล้ว ไม่อยากขายแล้วซื้อใหม่ครับ ไหว้ ไหว้

สตาร์ไฟร์ 30PK นี่นายสมชายไม่ทราบรายละเอียดนะครับ สงสัยว่าคงต้องหิ้วปืนไปร่านซ่อมแล้วครับ เข้าใจว่าหาอะไหล่ได้ยากกว่า 1911 ปรกติบ้าง แต่หากหาไม่ได้(มี 3 ตัวเข้าข่ายตรวจสอบคือ นก เซียร์ และคันห้ามไก) ช่างหลังวังน่าจะทำใหม่ให้ไม่ยากครับ...

ขอแสดงความยินดีด้วยที่สามารถใช้มันป้องกันชีวิตและครอบครัวได้ผลนะครับ... ปืนออกมาจาก พฐ. กลับมาสู่มือเจ้าของฯ แสดงว่าเรื่องคดีจบแล้วแบบ จขกท. ไม่มีความผิดนี่ครับ, และขออวยพรให้ไม่มีเหตุ/ไม่มีเรื่องต้องใช้มันอีกตลอดไปนะครับ...
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2014, 10:22:11 AM »

ปืนผมยี่ห้อสตาร์  9 มม.ครับ

ส่งช่างแถวหลังวังน่าจะทำได้ครับ

babygun
Full Member

คะแนน 57

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2014, 01:15:44 PM »

บ้านผมอยู่ไกล อยู่ต่างจังหวัดครับพี่ เคยมีคนแนะนำให้ไปซ่อมในค่ายทหาร อีกคนก็แนะนำว่าให้รอหน่วยซ่อมเคลื่อนที่จะมาตามโรงพักพวกเขาจะมาทุกเดือน  นี่ก็รอมา 3-4 เดือนแล้วยังไม่มาเลยครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ทีแรกไม่คิดจะซ่อมหรอกครับ เพราะเวลายิงยังปกติ ไม่มีขัด แต่มันหงุดหงิดใจพิกลครับ ของมันเคยดีๆ ไหว้ ไหว้
หน้า: [1]
  พิมพ์