๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 14, 2024, 09:29:21 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เลื่อนวันแข่งแบบไม่มีกำหนดครับ ++ ปิดเกาะยิงถล่ม  (อ่าน 10047 ครั้ง)
afta
Jr. Member
**

คะแนน 0

« เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2011, 09:55:59 PM »

ผม The Ta (IPSC)    ขอเชิญร่วมสนุกกันครับ     โดนชก  

ต้องขอโทษทางนักกีฬาด้วยนะครับ เพราะทางเกาะได้มีแผนปรับปรุง ซ่อมแซมกระทันหัน
เลยไม่สามารถ ให้ทำการแข่งขันด้วย ต้องขอกราบประทานโทษกันมา ณ ที่นี้ครับ

เนื่องจากการแข่งขันยิงปืนที่ได้จัดอยู่กันเป็นประจำทำให้ผม รู้สึกเบื่อหน่าย  
ยิงแบบเดิมๆ สนามเดิมๆ ทักษะการยิงที่ใช้ก็เดิมๆ ไม่มีความตื่นเต้นเร้าใจวัยโจ๋
อย่างผม ทำให้ผมและชาวพรรค (พรรคยิงเพื่อใคร) ต้องการความแปลกใหม่
และสนุกสนานในการ แข่งขันยิงปืน ผม กับ ไอ้เอก (เด็กเปรตที่ไปได้แชมป์ที่อเมริกามาปีนี้)
อยากจัดการแข่งขันแบบที่ไม่เคยมีมาก่อน ความมันส์แบบไร้ขึดจำกัด ยิงแบบไม่ลืมหูลืมตา
อัดกันแบบสุดๆ  บวกกับการผจญภัยแบบ Adventure บนเกาะส่วนตัว ซึ่งผมเชื่อว่าไม่มี
ใครผู้ใดเคยทำมาก่อนในประเทศไทย และ โลกใบเล็กที่สวยงามใบนี้  

ผมขอเสนอ การยิงที่ทุกคน ใฝ่หา การแข่งขันที่จะทำให้คุณ ไม่มีวันลืม และ การพักผ่อนแบบ
สบายๆ กับครอบครัว ท่ามกลางบรรยากาศของกลิ่นอายทะเล เกลียวคลื่น และ อาหารทะเล
แบบกิน ให้ตายกันไปข้างนึง แอลกอฮอร์แบบไม่จำกัด และ อย่างสุดท้ายความทรงจำที่คุณจะ
ไม่่มีวันได้สัมผัส กับ การ ปิดเกาะส่วนตัว ยิงให้กระจายยยยยยยย
สถานที่แข่งขัน เกาะ ทะลุ   ประจวบคีรีขันธ์

วันที่  8-9  ตุลาคม  2554
รับจำนวนจำกัด  60 shooters เพื่อความรวดเร็วในการแข่งขัน ไม่ติดขัด ไม่ต้องรอ ให้เสียอารมณ์
สามารถ พาผู้ติดตามหรือ ครอบครัวไปพักผ่อนด้วยกันได้ ซึ่งทางเรามีห้อง เหลือเฟือ
ราคาค่าสมัคร  Shooter   10,000  บาทต่อท่าน   ผู้ติดตาม   5,000 บาท ต่อท่าน  
ปืนอะไรก็ได้ .22 .45 9mm .38 .357  .223 แล้วแต่ถนัดเลยครับ

ราคานี้รวม    

1     ค่ารถทัวร์ จากกรุงเทพไป เกาะทะลุ ประจวบคีรีขันธ์ ทั้งไปและกลับ
2     ค่าเรือ จากฝั่งไปเกาะทะลุ ไปกลับ
3     ค่าอาหารทุกมื้อ ตั้งแต่ไปยันกลับ  ขอบอกว่าอาหารเลี้ยงดีมากๆๆๆ อย่างกับราชา   หลงรัก
4     ค่ากิจกรรมทุกชนิดที่คุณสามารถเล่นได้ บนเกาะ
5     ค่าเครื่องดื่มทุกชนิด นำ้ดื่ม นำ้อัดลม  เบียร์ เหล้า ไวน์ และ ทุกสิ่งที่สามารถทำให้มนุษย์เมา อย่างถูกกฏหมาย    แบร่ แบร่ แบร่
6     ค่าแข่งขัน 10 Stages ยิง 6  Advanture 4      สำหรับ shooter only  ไม่รวมผู้ติดตาม
7     ค่าห้องพัก  Shooter 1 คน  ต่อห้อง 1 ห้อง         สำหรับห้อง 1 ห้องสามารถนอนได้  maximum 5-6 คน  ห้องแอร์ทุกห้อง
8     ค่าความมันส์ที่ไร้ขึดจำกัด

ลงทะเบียนได้ แล้วนะบัดนี้  
หมายเหตุ  1. ผู้ที่สนใจสามารถ โทรมาคุยกับเราได้ที่  081 817 0070  ต๊ะ   หรือ   เมธี  0806470600  
                2. การแข่งขันจะเกิดขึ้นก็ต่อเมื่อ มีผู้สมัครอย่างน้อย  50 คน และ ไม่เกิน 60 คน
                3. สามารถใช้ปืนอะไรยิงก็ได้ครับ ขนาดอะไรก็ได้ แต่ยกเว้นลูกซองนะคับ  จะคิดคะแนนเท่ากันหมดครับ แล้วแต่ถนัด แล้วแต่ชอบ
                     แบ่งเป็นปืนสั้น 3 รางวัล    ปืนยาว 1 รางวัล    และ รางวัลพิเศษอีก ไม่มีอั้น  

รายละเอียดเกี่ยวกับเกาะนี้สามารถเข้าไปดูได้ที่     http://www.taluisland.com/

โปรแกรมการแข่งขัน เบื้องต้นดังนี้

วันแรก       วันเสาร์ที่   8  ตุลาคม    2554

6:00      รวมตัวกันโดยพร้อมเพรียงที่  Central พระราม  2  หน้าห้างจะมีรถบัสจอดอยู่
7:00      ล้อหมุนออกเดินทาง  โดยไม่รีรอถ้าคุณมาสาย เราจะทิ้งคุณ
              รับประทานอาหาร เช้า - ว่าง บนรถ
11:30    ถึงที่เกาะ ทะลุ  เตรียมตัวทานข้าวกลางวันมื้อแรกที่เราจัดเตรียมไว้ให้
13:00    ขึ้นเรือ เพื่อที่เราจะได้ลงไปที่ เกาะ ทะลุ
14:00    โดยประมาณเราจะเริ่มทำการแข่งขัน
               ทางเราจะแบ่ง นักกีฬาออกเป็น 2 กลุ่ม โดย แต่ละกลุ่มจะต้องยิงสลับกัน เช้า-บ่าย
               เช่น  กลุ่ม 1 ยิง  โซน  A  ตอนเสาร์บ่าย   กลุ่ม 2 ยิง โซน B เสาร์บ่าย
                       กลุ่ม 1 ยิง โซน  B   อาทิตย์ เช้า      กลุ่ม  2 ยิงโซน A อาทิตย์เช้า
18:00    สิ้นสุดการยิงทุกท่าน กลับที่พัก อาบนำ้  ชำ้ใจ และ นั่งปรับทุกข์กับ เพื่อนเกี่ยวกับการยิงของวันนี้

19:00     เริ่มรัปประทานอาหารเย็น โดยทางเราจะจัดงานให้อย่างสมเกียรติ เพราะเราถือว่าคุณเป็นส่วนหนี่งของ
               ประวัติศาสตร์การยิงปืนของประเทศไทย ครั้งแรก ที่มีการปิดเกาะ แข่งยิงปืน
               ทางเราได้จัดเตรียม อาหาร Sea Food ปิ้งย่าง  ทุกชนิดอย่างไม่อั้น  เครื่องดื่ม แอลกอฮอร์ แบบไม่ยั้ง
               และปิดท้ายด้วยภาพเหตุการณ์ประทับใจของวันนัั้น และ แยกย้ายกันไปนอน    

วันที่สอง   วันที่  9  ตุลาคม 2554

8:00       เรื่มทำการยิง ในวันที่สอง สลับกัน ทีม A และ B หลังจากรับประทานอาหารเช้าแล้ว     เริ่มทานได้  6:30 น .
12:00     สิ้นสุดการยิง  เก็บของรอการประกาศผล
13:00     รับประทานอาหาร กลางวัน พร้อมกัน การแจกรางวัลแก่ผู้ชนะ
14:30     ขึ้นเรือกลับมายังที่ฝั่ง พร้อมกับความทรงจำดีๆที่จะนำกลับไปบอกเล่าให้กับผู้ที่ไม่ได้มา อิจฉาเล่นๆ

19:00      ถึงกรุงเทพโดยสวัสดิภาพ  

Q & A  

1.   ถาม      ยิงแบบไหน  Huh
      ตอบ      การยิงจะให้มีความปลอดภยตามกฏของ IPSC  และ USPSA ผุ้ยิงจะต้องไม่แกว่งปืนไปมา หรือ หันปืนมาเกินแนว 180 องศา

2.   ถาม      ต้องเตรียมอะไรไปบ้าง  
      ตอบ      1. จิตใจ
                   2. ปัจจัย
                   3. ปืนคู่ใจ  
                   4. หวานใจ  
                   5. นำ้ใจ

3   ความปลอดภัย  ระดับสูง

4   ถาม  กินอาหารทะเลไม่ได้ทำไงดีค่ะ  
     ตอบ  เรามีอาหารทุกชนิด  Vegetarian หมู ไก่ มีหมดครับ

5   ถาม   สามารถรับคนเพิ่มอีกได้มั้ย
      ตอบ   ไม่รับเพิ่มครับ เพราะความสะดวก สบาย และ ไม่ช้า จึงขอไว้เต็มที่ 60 คนครับ

6   ถาม   เอาภรรยากับลูกไปได้ไม๊
      ตอบ   เอาไปได้ครับห้องนึงนอนได้เต็มที่  5-6 คน แล้วแต่ชอบ

7   ถาม    บนเกาะมีสัญญาณโทรศัพท์ไม๊ครับ
      ตอบ   มีครับ โทรสบาย

8    ถาม      ยิงกี่นัด
      ตอบ     ยังไม่ได้ระบุชัดเจนครับ แต่ ยิงจัดให้ยิงจนปืนคุณ แจม เลย   เยี่ยม

9    ถาม      adventure คืือไร
      ตอบ     การแข่งขัน Adventure คือ การแข่งขันแบบ ผจญภัย ไม่ถึงกับ น่ากลัว แต่ได้ความมันชนิดที่เรียกว่า
                  เหนื่อยหอบ ฮากลิ้ง เร้าใจ  เสียว  นำ้ตาไหลพรากกก (อันนี้เกินไป)

10  ถาม      นั่งรถ กี่นาที นั่งเรือกี่นาที
      ตอบ       จาก กทม นั่งรถไป 4 ชม.   นั่งเรือต่อ อีก  15 นาที

ปล   สำหรับ ผู้ที่ไม่อยากกลับสามารถอยู่ต่อได้แต่ต้องจ่ายเพิ่มหัวละ 4,000 ต่อ คืนครับ  

คุณสามารถลงชื่อได้แล้ววันนี้ โดยทิ้่งชื่อคุณไว้ในกระทู้ และ โทรมายืนยันกับผมได้ครับ
รบกวนโอนเงิน เต็มจำนวน ก่อนวันที่  1 กันยายนครับ ไม่งั้นถือว่าสละสิทธิ์
โอนเงินแล้วไม่ไป   ไม่คืนเงินนะครับ แต่สามารถขายสิทธิ์ต่อได้
เดี๋ยวจะ ลงเบอร์บัญชีให้ครับ

มาร่วมสนุกกันนะครับ  จัดแบบนี้ไม่เคยมีมาก่อน  ลงชื่อก่อน โอนเงินก่อนได้ไปก่อน นะครับ
ลงชื่อแล้วไม่โอนเงิน ก็ต้องขอตัดสิทธิ์นะครับ
จัดเอามัน แบบไม่หวังรวย   มาร่วมกัน เพื่อเป็นหน้าหนึ่งของประวัติศาสตร์การยิงปืนครับ

1.    The Ta
2.   สุขเกษม     นราธิวาส                                    มีผู้ติดตาม  3  คน    รวม      25,000 B.
3.   เจษฏา   พุ่มเงิน   (เด็กเปรต)
4.    ณชนก  บรรพวีรชน              0879494940
5.    ครรชิต   โอฐสัตย์                0842049204
6.    คเชนทร์    เชียงใหม่    
7.    เฮียตี๋  บางบัวทอง
8.    พี่พิเชฐ   (​พิศิษ)  ชื่อไรกันแน่เนี่ย
9.    สมเดช  เกล้าชัย     ภูเก็ต      
10.  ผองพัฒ     หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
11. อัศวิน    พี่เช้ง
12. คุณโจ้  ถวิลหาาาาา
13.  เฮีย ตัง                                              ผู้ติดตาม  2  คน      20,000 บาท
14.  โต้ง   ลูกเฮียสมชาย      
15.   คุณจุ้ย                                               ผู้ติดตาม  1 คน
16.   พี่กวง   เพชรบุรี
17.   คุณ นพดล และ เอ    CP  
18.   เฮียฮั้ว และ ครอบครับ อันแสนอบอุ่น  
19.   วิโรจน์  จราสพงศ์        
20.  พี่ เอ กะ พี่อ้วน    Bangbuathong
21.    

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 05, 2011, 12:40:39 AM โดย afta » บันทึกการเข้า
afta
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2011, 09:58:02 PM »

ลงชื่อนักกีฬา

1.    The Ta
2.   สุขเกษม     นราธิวาส
3.   เจษฏา   พุ่มเงิน   (เด็กเปรต)
4.
5.
6.

บ้าหอบฟาง
Sr. Member

คะแนน 15

จงอ่อนน้อมแต่อย่าอ่อนแอ

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2011, 10:34:00 PM »

ไปด้วยสิ
ณชนก  บรรพวีรชน   Rev
ครรชิต   โอฐสัตย์    Rev
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 06, 2011, 10:39:49 PM โดย บ้าหอบฟาง » บันทึกการเข้า

REVOLVER NEVER DIE
afta
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2011, 10:55:12 PM »

ขอบคุณครับ ได้ลงชื่อให้แล้วครับ 
โปรดรอเรื่องการโอนเงิน
เมื่อสามารถโอนได้แล้วจะแจ้งให้ทราบครับ ขอเบอร์ติดต่อด้วยนะครับ
สำหรับผู้ที่ลงชื่อแล้ว

2.   สุขเกษม     นราธิวาส
3.   เจษฏา   พุ่มเงิน   (เด็กเปรต)
4.    ณชนก  บรรพวีรชน 
5.    ครรชิต   โอฐสัตย์   
afta
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2011, 11:05:11 PM »

โอ้เกาะนี้เหรอเนี่ย

ยู้ฮู้ๆๆ

afta
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2011, 11:08:19 PM »

TKS
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2011, 09:25:24 AM »

The Ta จัดหนัก เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เกาะสวยมาก
afta
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2011, 10:01:40 AM »

2.   สุขเกษม     นราธิวาส                                    มีผู้ติดตาม  3  คน    รวม      25,000 B.
6.    คเชนทร์    เชียงใหม่   
7.   
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2011, 12:32:56 PM »

2.   ถาม      ต้องเตรียมอะไรไปบ้าง 
      ตอบ      4. หวานใจ  (ใครไม่มีเดี๋ยวหาให้)

ทำให้ think twice เลยเนี่ย Grin Grin Grin 55555

ใครว่างใครพร้อมเชิญเลยครับ จำนวนจำกัด

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
afta
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2011, 03:40:25 PM »

2.   สุขเกษม     นราธิวาส                                    มีผู้ติดตาม  3  คน    รวม      25,000 B.
7.    เฮียตี๋  บางบัวทอง
8.    พี่พิเชฐ   (​พิศิษ)  ชื่อไรกันแน่เนี่ย
Tanongsak.CR
Hero Member

คะแนน 23

CRPSC We are Thailand IPSC Shooter

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2011, 04:10:59 PM »

ตกใจ ตกใจ ตกใจ   Adventure    Shooting    จูบบบบ จูบบบบ จูบบบบ

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=-TC2xTCb_GU&amp;feature=relmfu" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=-TC2xTCb_GU&amp;feature=relmfu</a>

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 07, 2011, 04:21:34 PM โดย Tanongsak.CR » บันทึกการเข้า

Chiangrai   Practical  Shooting   Club  ( CRPSC )
jo.....pk@รักในหลวง ทรงพระเจริญ@
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2011, 09:32:49 PM »

ตกใจ ตกใจ ตกใจ   Adventure    Shooting    จูบบบบ จูบบบบ จูบบบบ

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=-TC2xTCb_GU&amp;feature=relmfu" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=-TC2xTCb_GU&amp;feature=relmfu</a>

MV สุดยอด  I LIKE GUNS.

somdat1835
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2011, 08:58:03 AM »

ลงชื่อดว้ยครับสมเดช  เก้ลาชัย  อยู่ภูเก็ตครับแต่ว่าไปยังใงนัดพบตรงใหนแจ้งกลับดว้ยครับ
neunang-นิ้วนาง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 278

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2011, 09:37:17 AM »

ลงชื่อดว้ยครับสมเดช  เก้ลาชัย  อยู่ภูเก็ตครับแต่ว่าไปยังใงนัดพบตรงใหนแจ้งกลับดว้ยครับ
เขาปิดเกาะยิง เติลอ่านให้ดีก่อนไม่ใช่ปิดเกะแบบที่เติลถนัดที่อิอิ

logo maker" border="0
afta
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2011, 11:22:49 AM »

7.    เฮียตี๋  บางบัวทอง
8.    พี่พิเชฐ   (​พิศิษ)  ชื่อไรกันแน่เนี่ย
9.    สมเดช  เก้ลาชัย     ภูเก็ต     

หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์