๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 14, 2024, 07:00:57 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: 28-29 มค. 55 อบรมยิงปืน ขั้นพื้นฐาน ค่ายตากสินเชียงใหม่  (อ่าน 16787 ครั้ง)
agree
Sr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #45 เมื่อ: มกราคม 30, 2012, 11:41:12 AM »

Smiley Smiley

วันนี้ขอบคุณพี่ๆๆมากเลยครับ ผมสนุกมากและได้คว่มรู้มากเลยครับ

แล้วจะให้เอารูปลงที่ใหนครับพี่ๆๆๆ

ด้วยความยินดีครับ จากชมรมฯ

ใครมีรูปก็ลงในกระทู้นี้ก็ได้ครับ
หรือไปที่ Face Book "Tarksincamp IPSC Shooting Club"
ก็ได้ครับ
agree
Sr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #46 เมื่อ: มกราคม 30, 2012, 11:51:14 AM »

แต่มีคำถามที่จะถามพี่ๆ ซักสองคำถาม..........คือ!
1. ตอนนี้ผมได้เป็นสมาชิกของชมรมหรือยังครับ ถ้ายังจะได้สมัคร เพราะอยากกลับไปทบทวนอีกครับ
2.เสื้อของชมรมมีจำหน่ายรึเปล่าครับ (ไม่ใช่เสื้อแบบพี่ๆใส่นะครับ) เช่น สีเทาที่แจกให้กับ TOP THREE
ถ้ามีสีอื่นผมก็อยากซื้อเก็บไว้ด้วย ผมเป็นคนชอบสะสมครับ!

By อิ๊คคิว Petronas Lamphun1 (ผู้เข้าอมรมเบื้องต้น รุ่นที่9)

1. ตอนนี้ผู้เข้าอบรมยังไม่ได้เป็นสมาชิกชมรมฯครับ เชิญสมัครได้ที่ชมรมฯ ครับ .....
2. สำหรับเสื้อที่ทางชมรมจัดทำขึ้น รุ่นเก่าๆยังพอมีอยู่บางรุ่นครับ บางรุ่นก็หมดแล้ว
    ผู้เข้าอบรม หรือ สมาชิก สามารถติดต่อซื้อได้ที่ชมรมฯ ครับ

สำหรับรุ่นใหม่ ที่จะจัดทำขึ้น จะแจ้งให้ทราบนะครับ (เป็นระยะๆ)

agree
Sr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #47 เมื่อ: มกราคม 30, 2012, 12:07:21 PM »

agree
Sr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #48 เมื่อ: มกราคม 30, 2012, 12:31:49 PM »

ผู้เข้าอบรมรุ่นที่ 9

ทีมงาน Tarksincamp IPSC Shooting Club

บรรยากาศการอบรม

งานนี้รูปเพียบ กล้องเป็นสิบ ใครมีรูปสวยๆมาลงกันครับ

นั่งยิงครับ

นอนยิงครับ
agree
Sr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #49 เมื่อ: มกราคม 30, 2012, 12:41:28 PM »

ติวเข้มกันเลยครับ ทีมนี้ !

ทีมนี้ก็ไม่ยอมแพ้

ทีมนี้ก็ไม่ธรรมดา ใล่บี้กันสุดๆ

ยิงกันจนเป้ากระดาษหมดเป็นตั้งๆ กรรมการคิดคะแนนมือเป็นระวิง (เพื่อถ้วยรางวัล ยิงยอดเยี่ยม)

คิดคนเดียวไม่ทัน ต้องสามคน  เยี่ยม
agree
Sr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #50 เมื่อ: มกราคม 30, 2012, 12:53:26 PM »

ปฏิบัติดี ทฤษฎีก็เน้น มีอาวุธศึกษา ขนปืนมาดูกันแทบทุกชนิด

อาหารการกินพร้อมสรรพ วันนี้นายห้างยางเวียงพิงค์ฯ การันตีความอร่อย (ราดหน้า ข้าวผัด หมี่อิ้ว ใหญ่อิ้ว จร้า....)

" พี่ครับ กินอะไรถึงยิงปืนแม่นๆ "

กินกาแฟวาวี และ ใช้ยางรถยนต์ของเวียงพิงค์การยางดิ จะได้ยิงปืนแม่นๆ

ทานข้าวเสร็จ แก้ง่วงด้วย การต่อสู้ระยะประชิด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 30, 2012, 12:55:17 PM โดย agree » บันทึกการเข้า
agree
Sr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #51 เมื่อ: มกราคม 30, 2012, 01:19:07 PM »

ยิงท่านี้นะ พี่มดกลัวแดดแต่ก็ยอมตากแดดจนตัวดำเลย

ยิงแล้ววิเคราะห์ แก้ไข ทำความเข้าใจลึกซึ้ง

ความปลอดภัยมาเป็นอันดับหนึ่ง

พร้อมแล้วให้ลองจัดท่าทางการยิงดู ก่อนทดสอบจริง

แก้ไขปรับปรุง ผลงานออกมาดีแน่นอน

สนับสนุนการนั่งยิงโดย กาแฟวาวี ...... (ขอค่าโฆษณาด้วย)

พักสักครู.... ขอตัวไปทำงานก่อนนะครับ...
เดี๋ยวรวบรวมมาลงให้อีก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 30, 2012, 01:21:06 PM โดย agree » บันทึกการเข้า
Piak Srisiam
"TISC"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 41

Men tracht und Gott lacht

« ตอบ #52 เมื่อ: มกราคม 30, 2012, 02:49:16 PM »

จบไปแล้วอย่างเรียบร้อย สนุกสนาน ปลอดภัย ได้ความรู้

แล้วเจอกันใหม่ งานอบรมAdvanceนะครับ ^^

"Open up your mind and see like me. Open up your plans and damn your free. Look in to your heart and you'll find love love love."
agree
Sr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #53 เมื่อ: มกราคม 31, 2012, 05:07:10 PM »

มาพบกันภาคสอง พอมีเวลาว่างก็เอาสักหน่อย

น้องแม็ค มีคนฝากมาว่าติวให้หนัก

ชุดนี้รึเปล่าที่ฝากมา บอกยิงร้อยรูตลอด

นายห้างทองประสพชัยมาแต่เช้าเลย ช่วยงานแข็งขันไม่แพ้คนอื่น

คนนี้มีหน้าที่โม้ โม้ไป....แต่อย่านานเพราะคนอบรมอยากยิงแล้ว

คนนี้พูดที่ไร หายง่วงทุกที่ "นักมายากล รึเปล่า ยิงปืนสั้นยังกับปืนออโต้"

ยิงให้ดูที่ไร ไม่ว่าเก่าใหม่ก็อยากดู ผู้ชมล้นหลาม

สุดมันส์....ปังๆๆๆๆ....เสียดายรูปไม่มีเสียง

โชว์จบกลับไปฝึกฝนจะได้เป็นเทพบ้าง สู้ๆ....

ทีมนี้ พี่เลี้ยงบอกตามผู้นำอยู่ 40 คะแนน ให้ดายไฟร์ 400 ครั้ง (โหดวะ)

ทีมนี้ก็ไม่ยอม ลงทุนบอกสูตรลับประจำตัวไปเลย

คนนี้คุณบอยครับ ยิงเก็บคะแนนดีที่สุด มากกว่า 90% ด้วยcolt defender ลำกล้อง 3.5"

ท่านอนยิงคุณบอยก็เหลือเกิน ยอดเยี่ยมครับ แอบยิ้มด้วย ไม่ธรรมดา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2012, 05:11:00 PM โดย agree » บันทึกการเข้า
agree
Sr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #54 เมื่อ: มกราคม 31, 2012, 05:22:30 PM »

คุณบิ๊ก ปรกติไม่ชอบร้อน งานนี้สู้ไม่ถอย ติดลม....

พี่พงษ์ หัวหน้าส่วนโยธา ลำพูนก็มาครับ

คุณทิพย์ เชียงราย ไม่เคยจับปืนมาก่อน ทำได้ดีมาก คะแนนรวมมาเป็นที่ 2 มากกว่า 90%

คุณบลู เจ้าหน้าที่ฝ่ายเทคนิคธนาคารแห่งประเทศไทย สาขาเชียงใหม่ วันแรกออมแรง วันที่สองดีมาก

กรรมการและพิธีกรภาคสนาม ได้คุณ วร นักกีฬาของชมรมมาเป็นกรรมการ

คุณอิ๊กคิว ผลงานไม่ธรรมดา การพัฒนาดี สมาธิดี ที่สำคัญประสงค์ที่จะเข้าอบรมชั้นสูงต่อ และอีกหลายคนในรุ่นนี้

กลุ่มนี้ติวเข็ม ระดับปรมาจารย์ทั้งสองท่านเลย

คุณก่อพงษ์ คุณเก่ง คุณบิ๊ก คุณดีม แล้วคนสอนยูโด มาทำอะไรข้างหลัง....(อ่อ... เจ็ท นักกีฬาน้องใหม่นี่เอง ช่วยงานแข็งขันคนนี้)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2012, 05:47:55 PM โดย agree » บันทึกการเข้า
agree
Sr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #55 เมื่อ: มกราคม 31, 2012, 05:56:06 PM »

น้องแม๊ค รับรางวัลพิเศษ

คุณอู๋ รับรางวัลคะแนนรวมที่ สาม

คุณทิพย์ รับรางวัลคะแนนรวมที่ สอง

คุณบอย รับถ้วยรางวัลคะแนนรวมที่ หนึ่ง

ขอแสดงความภูมิใจกับผู้เข้ารับการอบรมรุ่นที่ 9 ทุกท่าน
agree
Sr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #56 เมื่อ: มกราคม 31, 2012, 05:57:06 PM »

พรุ่งนี้มีอีกครับ คอยติดตามชมนะครับ กำลังรอรูปอยู่ครับ.....
Oicq Momosang
Spirit For Christ
Jr. Member
**

คะแนน 0

หล่ะอ่อนเล็ก เด็กหัดยิง "Tarksin"

« ตอบ #57 เมื่อ: มกราคม 31, 2012, 07:09:26 PM »

อ้างถึง
1. ตอนนี้ผู้เข้าอบรมยังไม่ได้เป็นสมาชิกชมรมฯครับ เชิญสมัครได้ที่ชมรมฯ ครับ .....
2. สำหรับเสื้อที่ทางชมรมจัดทำขึ้น รุ่นเก่าๆยังพอมีอยู่บางรุ่นครับ บางรุ่นก็หมดแล้ว
    ผู้เข้าอบรม หรือ สมาชิก สามารถติดต่อซื้อได้ที่ชมรมฯ ครับ

สำหรับรุ่นใหม่ ที่จะจัดทำขึ้น จะแจ้งให้ทราบนะครับ (เป็นระยะๆ)

ขอบคุณครับ สำหรับคำตอบ..
แล้วผมจะไปสมัครสมชิกในวันเปิดอบรมขั้นสูงนะครับ

และก็จะเตรียมเงินไปอุดหนุนเสื้อจากทางชมรมในวันนั้นด้วยครับ เยี่ยม เยี่ยม

^__________ ^ ขอบคุณครับ! ไหว้ ไหว้

+-จงน้อมใจถ่อม ยอมฟัง คำสอนสั่ง จากผู้มีปัญญา-+
agree
Sr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #58 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2012, 06:39:01 PM »

หวัดดีครับ มาช่วยกันลงรูปมากๆนะครับ วันนี้มารู้จักใครเป็นใคร

คุณดรีม คุณบิ๊ก กำลังมุ่งมั่นทำคะแนน

บิ๊กครับ....เชื่อพี่ ไปเปลี่ยนยางที่เวียงพิงค์การยางแล้วจะแม่น

พี่สุระ ที่ปรึกษาฯรุ่นที่9 สนใจทุกรายละเอียด น่าชมเชย

คุณบลู จาก ธปท. วันแรกค่อนข้างเครียด วันที่สองจับจุดแก้ไขได้คะแนนมาดีเลย

พี่เต้ คอยแก้ใขให้ ใส่ใจทุกรายละเอียดน่าภูมิใจ พี่เลียงท่านอื่นอย่าน้อยในนะ รูปมันไม่มีเลยไม่ได้ลง

คุณซี รองหัวหน้า... ติดใจ 11 มม. ไม่ยอมยิงกระบอกอื่นเลย

พี่โจ ประธานรุ่น 9 รับเหมางานโยธา เชิญใช้บริการครับ

คนนี้พี่สุระ มาจากลำปาง(หนาวมาก)

คุณแม็ก จากบริษัท พีทีดีเวลลอปเมนต์ เชียงใหม่จำกัด กลุ่มธุรกิจพัฒนาอสังหาริมทรัพย์น้องใหม่

คุณบอย ฉัฐญานณัฏฐ์ ทำคะแนนรวม 454 ด้วยลำกล้องขนาด 3.5"

ช่วงนี้เป็นการยิง สาธิตในระบบต่อสู้ที่จะสอนในขั่นสูง ได้รับความสนในนาดู

คุณทิพย์ ก่อนหน้ากลัวปืนมากไม่เคยยิงมาก่อน จับปืนได้ดีสมาธินิ่งมากคะแนนรวมมาเป็นอันดับสองอย่างไม่ต้องสงสัย

อยากกิน กาแฟวาวี .......

สองคนนี้ คุณอู๋(คนใกล้) ได้คะแนนรวมที่ 3 กับคุณ อิ๊กคิว(เสื้อฟ้า)ได้ที่สาม คะแนนห่างกันสามคะแนน  เยี่ยม

ในห้องอบรม เคร่งครัดความปลอดภัย ทีมงานประกบ 2 ต่อ 1

น้องอู๋ ปั้นเนียรๆหน่อย โดนทีมอื่นเบียดมาติดๆแล้ว ....ครับพี่สุระเดี๋ยวผมจัดเต็มให้....

วันนี้พอแค่นี้ก่อน เดี๋ยวใปคุ้ยรูปมาลงใหม่วันพรุ่งนี้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 01, 2012, 06:58:23 PM โดย agree » บันทึกการเข้า
Thecleaner
Sr. Member

คะแนน 8

« ตอบ #59 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2012, 09:13:10 PM »

เยี่ยมเลยครับเข้ามาดูรูปคิดถึงพี่ๆ น้องๆ ทุกท่านครับ ปลายปีนี้เจอกันแน่นอนครับ  หลงรัก  หลงรัก  หลงรัก  ไหว้

....นอกเหนือจากการได้ยิง ผมก็ไม่เห็นว่าสิ่งใด จะสำคัญไปกว่า....คำว่า มิตรภาพ....
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์