๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 09, 2024, 12:05:19 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผมต้องการทราบข้อดี ข้อเสีย ของ Walther PPK/S  (อ่าน 4095 ครั้ง)
pradit91116
Newbie
*

คะแนน 0

« เมื่อ: ตุลาคม 23, 2008, 12:33:09 PM »

เด็กใหม่ (ชุมพร)
ขอบคุณครับ
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2008, 12:41:23 PM »

เคยมีครับ แต่ไหงวิจารณ์ไม่ถูกก็ไม่รู้ พยายามนึกยังไงก็นึกไม่ออกเพราะสมัยที่มีได้ยิงน้อยมากๆ

ขออภัยด้วยครับ  Embarrassed
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2008, 02:16:09 PM »

ปืนดี ยิงง่าย ไกแข็ง
เนื้ออูม ๆ  ระวัง ท้ายสไลด์โดน
ระวังเรื่องสับสน กับคันลดนก
ด้วยลดแล้วเซฟ ต้องผลักขึ้นอีกที

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
circle
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 24

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2008, 02:29:40 PM »

ขอตอบตัวสวัสดิการนะครับ   

ข้อดี
บาง  พกง่าย  มีหงอนกันง่ามมือแล้ว

ข้อเสีย
ไกดับเบิลหนัก   น้ำหนักเยอะ   จุลูกน้อย   
ขึ้นลำยาก   งานไม่ค่อยปราณีต   

ใครจะไปรับปืนดูให้ดีๆ นะครับ     ปัญหาที่ผมเจอ และต้องระวัง
- จุดแดงศูนย์หน้าตรงกึ่งกลางใบศูนย์หรือไม่
- เข็มแทงชนวน  ตีตรงกึ่งกลางจอกแก๊ปหรือไม่
3ศร
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2008, 02:49:55 PM »

ผมก็ชอบเหมือนกันครับ เพราะมันคลาสิคและเล็กดีครับ หลงรัก
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2008, 07:50:41 PM »

มีแต่รุ่นPPขนาด7.65...

ตั้งแต่ได้มายังไม่ได้ยิงสักกะเป้งเลยครับ...

เลยไม่กล้าให้ความเห็น....

บอกได้อย่างเดียว สวยดี

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
worrakit
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2008, 10:34:36 PM »

ปืนบางพกพาง่าย ไม่กลัวสนิม พกแม็กอะไหล่ไว้อีกตัวก็อุ่นใจแล้วครับ
ผมเคยใช้อยู่ แต่ต้องขายไปเพราะพิษเศรษฐกิจครับ กำลังดิ้นรนหาใหม่
ไม่ชอบใจตรงหงอนหลังอ่อน ดูไม่เข้ากับตัวปืนเลย ไม่ค่อยสวยเหมือน
รุ่นเก่าครับ
nickky
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2008, 11:37:41 PM »

ข้อดี          สวยคลาสิค ขนาดเล็กพกพาเนียน

ข้อเสีย       ไกและสไลด์หนัก ผู้หญิงขึ้นลำยาก, โครงปืนเป็นรอยขีดข่วนง่าย,  ไม่มีลูกซ้อม และลูกจริงราคาแพงหายาก (แต่ที่สนาม   ราชนาวี บางนามีครับ ราคากล่องละ 1,250 บาท เคยไปยิงตจว.ขายลูกละ 50 บาท)

PK.04
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2008, 02:17:16 AM »

หากเป็นเจ้าของแล้ว พยายามมองเห็นแต่ข้อดีเค้าไว้ค่ะ Cheesy

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2008, 07:21:13 AM »

หากเป็นเจ้าของแล้ว พยายามมองเห็นแต่ข้อดีเค้าไว้ค่ะ

มีนัยยะ แฝง หรือเปล่าจ๊ะ เจ๊   คิก คิก

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
rerng
จงมีสติและให้อภัยผู้อื่นเสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 50

วัดธาตุน้อย(พ่อท่านคล้าย)จันดี อ.ฉวาง นศ.

« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2008, 07:22:54 AM »

ข้อดี          สวยคลาสิค ขนาดเล็กพกพาเนียน

ข้อเสีย       ไกและสไลด์หนัก ผู้หญิงขึ้นลำยาก, โครงปืนเป็นรอยขีดข่วนง่าย,  ไม่มีลูกซ้อม และลูกจริงราคาแพงหายาก (แต่ที่สนาม   ราชนาวี บางนามีครับ ราคากล่องละ 1,250 บาท เคยไปยิงตจว.ขายลูกละ 50 บาท)
เห็นด้วย แต่ .380 ไม่น่าหายาก ราคาแล้วแต่ชนิดและยี้ห้อ สนามใกล้บ้านมีแต่ไทยอาร์ม นัดละ 27 บาท ยิงแล้วมีไขสีเหลืองเต็มเลย  50 บาทนี่เป็นลูกแบบไหน ยี้ห้ออะไร ครับ

ปางไข้ปางขาดเข้า     แพงเกวียน ละชั่งแฮ
วิบัติบรจองเจียน                     จักม้วย
ปางต้องปรับไหมเตียน             ตนมอด ก็ดี
ปางมิตรใดทุกข์ด้วย                 มิตรนั้น ไหนเสมอ
             จาก โคลงโลกนิติ บทที่ ๓๘๙
@สิบฤทัย@
###คาสโนว่า ฆ่าไม่ตาย###
Sr. Member

คะแนน 30

นักบุญคนบาป (ซุ้มเสือโหย)#วิมานดิน#

« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2008, 07:26:38 AM »

ข้อเสีย       ไกและสไลด์หนัก ผู้หญิงขึ้นลำยาก, โครงปืนเป็นรอยขีดข่วนง่าย,  ไม่มีลูกซ้อม และลูกจริงราคาแพงหายาก (แต่ที่สนาม   ราชนาวี บางนามีครับ ราคากล่องละ 1,250 บาท เคยไปยิงตจว.ขายลูกละ 50 บาท)
เห็นด้วย แต่ .380 ไม่น่าหายาก ราคาแล้วแต่ชนิดและยี้ห้อ สนามใกล้บ้านมีแต่ไทยอาร์ม นัดละ 27 บาท ยิงแล้วมีไขสีเหลืองเต็มเลย  50 บาทนี่เป็นลูกแบบไหน ยี้ห้ออะไร ครับ
น่าจะวินเชสเตอร์นะครับดูจากราคาแล้ว

รับซื้อ,ขายที่ดินเขตปริมณฑลและภาคกลาง-ต่างจังหวัดรับซื้อ,ขายเฉพาะเขตเมืองและแหล่งท่องเที่ยว:รับถมที่ในเขตภาคกลาง:รับซื้อ,ขายรถยนต์  สนใจเชิญ PMครับ(ปรีชา)
@สิบฤทัย@
Sr. Member

คะแนน 30

นักบุญคนบาป (ซุ้มเสือโหย)#วิมานดิน#

« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2008, 07:28:35 AM »

หากเป็นเจ้าของแล้ว พยายามมองเห็นแต่ข้อดีเค้าไว้ค่ะ Cheesy
ฟังดูแปร่งๆนะครับมาดาม

รับซื้อ,ขายที่ดินเขตปริมณฑลและภาคกลาง-ต่างจังหวัดรับซื้อ,ขายเฉพาะเขตเมืองและแหล่งท่องเที่ยว:รับถมที่ในเขตภาคกลาง:รับซื้อ,ขายรถยนต์  สนใจเชิญ PMครับ(ปรีชา)
Jued
ทำดีเสมอตัว
Full Member

คะแนน 18

คิดก่อนทำเสมอ

« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2008, 08:26:57 AM »

อยากได้ใว้ใช้เหมือนกันครับ ว่าแต่ราคาตอนนี้ประมาณเท่าไรครับ

ตอนอยู่ก็ไม่ให้ไปแต่ตอนตายกับให้ไปที่ชอบ ที่ชอบ
@สิบฤทัย@
Sr. Member

คะแนน 30

« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2008, 08:28:18 AM »

85000ครับ...สวัสดิการ48000

หน้า: [1] 2
  พิมพ์