๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 15, 2024, 10:36:56 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เอกสารประกอบการขอ ป 2 ( ปืน อัดลม)  (อ่าน 8062 ครั้ง)
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 12:38:32 AM »

คืดคร่าวๆ แล้ว น่าจะอยู่ที่ประมาณ  26 K  ครับ รวมทุกอย่างเเล้ว   
 ต้วปืน 400  USD  ต่า ส่ง  120  USD  ครับ

อย่าลึมค่าภาษี 30%+7%  ด้วยนะครับ

เห็น คุณkomatsu มีรุ่นนี้อยู่เหมือนกันลองสอบถามดู บาวทีอาจไม่ต้องสั่งจากเมืองนอกก็ได้
Wanich/Soong
สบาย
Hero Member

คะแนน 799

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 01:02:12 AM »

ข้อความโดย: KETAR.22 
ใส่การอ้างถึงคำพูด
อ้างจาก: HOME ที่ วันนี้ เวลา 09:43:07 AM
ผมรบกวนขอ ข้อมูลเอกสาร ประกอยการขอ ใบ ป 2 (  ขอซื้อปืน อัดลม)
 ไปยื่นเอกสารมาแล้ว แต่เจ้าหน้าที่ ขอ  ใบรับรอง จากสนาม ( ชมรม ) ยิงปืน เพิ่มเติม
 ยังไม่ได้เป็นสามาขิกที่สนามยิงปืนได เลย ไม่ทราบว่า สามารขอได้ไหมครับ
 ไม่ทราบว่า สามารถ ขอที่ไหน ได้บ้างครับ
 และ  ไม่รู้ว่า เพื่อน สมาชิกท่านอื่น ที่ เคยยื่นขออนุญาติ ต้องใช้ ใบรับรองนี้ ด้วยหรือไม่ครับ

" ใบรับรอง จากสนาม " ก็คือ บัตรสมาชิก-บัตรชมรม จากสนามกีฬายิงปืน ที่นักก๊ฬายิงปืนทุกท่านต้องมีไงละครับ ไปติดต่อขอทำได้ที่สนามกีฬายิงปืนที่มีมาตรฐานได้ทุกแห่ง ที่ใกล้บ้าน หรือสนามที่ไปใช้บริการบ่อยๆ   ที่เจ้าหน้าที่เขาต้องการก็เพื่อนำมาเป็นเหตุผลประกอบการขออนุญาตมีปืนเพื่อการกีฬาให้เราครับ เพราะถ้าจะขอปืนอัดลมมาเพื่อป้องกันทรัพย์สิน ก็คงจะกะไรอยู่  เจ้าหน้าที่คงจะระบุให้ว่าขอเพื่อการกีฬา จืงได้ถามหา ใบรับรอง จากสนาม ( ชมรม ) ยิงปืน ครับ 

ว่าแต่จะนำเข้ารุ่นไหน เอามานำเสนอเพื่อนๆบ้างซิครับ จะได้มีเรื่องมาคุยกัน ถึงประโยชน์ และข้อดี ข้อเสีย     
ขอบคุณ มากครับ
    ตอนนี้กำลังเล็ง   อยู่ครับ เพราะคิด ดูแล้ว ราคา ทั้งหมด พอไหวครับ
ถ้าอยากได้ตัวนี้ Benjamin Marauder .22 
ก็ลองติดต่อ คุณkomutsu(คุณอู๋)ดูสิครับ
เห็นว่าเบื่อแล้ว..ลองดูครับ
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 07:13:50 AM »

ตอนนี้เจ้า marauder ไปอยู่กับเจ้าของคนใหม่แล้วครับท่านประธาน พี่ทศ  Grin Grin ไหว้

TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 11:07:11 AM »

^^
^^
ถ้าปล่อยไปแล้วก็ดีซิครับ จะได้มีทุนมาซื้อ  TX200 HC แล้วจะได้ลุยแข่ง Spring Piston FT  ด้วยกันยังไงหละครับ คิก คิก คิก คิก
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์