๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 12, 2024, 12:44:43 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สุสานรถยนต์มีจริงหรือ?  (อ่าน 1644 ครั้ง)
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« เมื่อ: กันยายน 07, 2014, 07:02:47 PM »

http://www.ssballthai.in.th/boards/topic/1113998

Huh  Grin

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 07, 2014, 07:09:50 PM »

ขอซักคันนะครับ  สาธุ   ไหว้ ไหว้ ไหว้
oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 186

ใครหนอ โกงข้าว ล้มเจ้า เผาเมือง

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 07, 2014, 07:30:15 PM »

เหมือนภาพ CG

Thailand must not welcome f..cking bag packer, get lost
keng2516 รักในหลวง
Full Member

คะแนน 136

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 07, 2014, 08:20:05 PM »

ผมอ่านไม่ผิดนะ รถที่จอดไว้รอวันกำจัดทิ้ง สภาพดีกว่าที่ผมใช้อยู่แน่ๆ ขำก๊าก ขำก๊าก
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 07, 2014, 10:15:46 PM »

บริษัทต่างๆล้วนมีผู้บริหารที่มีความรู้ความสามารถผมไม่เชื่อครับว่าจะมีการผลิตรถออกมาเกินความต้องการมากมายแบบนี้ ถ้าเป็นจริงๆไล่ออกมันยกออฟฟิตได้แล้วครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 07, 2014, 10:22:07 PM »

ปกติรถจะทำตามใบสั่งจากลูกค้านะเพราะมี option ไม่เหมือนกันไม่สามารถทำออกมาก่อนใบสั่งได้
ภาพคล้ายกันนี้มีที่แหลมฉบังเป็นรถรอคิวขึ้นเรือ
yutthakarn
Hero Member

คะแนน 554

สิ่งที่คนต้องการ คือ โอกาส

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 07, 2014, 11:34:46 PM »

ถ้าจริง บริษัทผลิตรถไม่เจ๊งหมดหรือครับ และปริมาณการผลิตน่าจะขึ้นอยู่กับความต้องการของตลาด ซึ่งต้องมีการศึกษากันอย่างละเอียดถี่ถ้วน ไม่น่าจะเกิดการผลิตที่เกินความต้องการมากขนาดนี้ ไม่น่าเชื่อว่าจะเป็นความจริงครับ ในเรื่องการรอการกำจัดทิ้ง
sukrom
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 08, 2014, 07:44:02 AM »

ปกติรถจะทำตามใบสั่งจากลูกค้านะเพราะมี option ไม่เหมือนกันไม่สามารถทำออกมาก่อนใบสั่งได้
ภาพคล้ายกันนี้มีที่แหลมฉบังเป็นรถรอคิวขึ้นเรือ

คิดเหมือนผมครับ รถรอขนถ่ายเพื่อการส่งออก
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 08, 2014, 08:16:17 AM »

ผมว่าบริษัทรถเขาคงมีวิธีจัดการกับ stock ได้ดีกว่านี้มั้งครับ Grin Grin Grin หรือไม่ก็วิกฤติชั่วคราวนั้นมีแน่  ใครจะเก็บไปชั่วฟ้าดินสลาย 

บ้านเราก็ผลิตรถเยอะนะแล้วเขาทำกันอย่างไร

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 08, 2014, 08:51:11 AM »

5555    เป็นความจริง  อ่ะ  ฮา  5555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

http://www.abovetopsecret.com/forum/thread1013231/pg1

" Hundreds of Thousands of Brand New Unsold Cars Parked Worldwide to Rot in Car Graveyards "

เป็นรถยนต์ที่  " ผลิตใหม่ "  รอการขาย ( ยังขายไม่ได้ )  อ่ะ ฮา
เขาบอกว่า  เกิดจาก  " ภาวะเศรษฐกิจ  ตกต่ำ "  อ่ะ ฮา
ดูวิธีเขียนของเขาอ่ะ   " " Hundreds of Thousands "  เติม S สองตัวเลย อ่ะ ฮา
แสดงว่า  มันเยอะมาก  เยอะจริงๆ  ชนิด มโหราฬ  เลยอ่ะ ฮา

555  ลองเดากันดู  ว่าเป็น   " ยี่ห้อ " อะไร อ่ะ ฮา 5555555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 08, 2014, 08:58:24 AM »

5555  โอ้ย ตายแน่ ตายแน่   " เยอะแยะ  "  จริงๆ  อ่ะ ฮา

ทุกแหล่งผลิต  ในยุโรป  จอดกองเป็นภูเขา  เลยอ่ะ ฮา
มันเขียนบอก  " overproduction peaked in 2009 " อ่ะ ฮา
แปลว่า  " ผลิตล้นตลาด "  เกินกว่าความต้องการ  อ่ะ ฮา

55555  เข้าไปดูในลิงค์  ที่ยายแปะมา อ่ะ ฮา 55555   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

http://news.distractify.com/culture/unsold-cars/

Thousands Of Unsold New Cars Are Being Abandoned And Left To Die In Lots. This Is Insane.

This is what the car manufacturers DON'T want you to see.
Since overproduction peaked in 2009,

thousands of cars have been left in lots to waste away.
Many of these photos go back to just post-recession, yet the problem of surplus still exists today!

This photograph is a lot of surplus cars in Port of Sheerness in Kent, England.
There are hundreds of places exactly like this in the world full of cars
that automobile manufacturers were unable to sell.

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
น้าเสก คนเดิม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 712

รับแขก...แจกเหล้า...เฝ้าสำนักงาน

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 08, 2014, 09:06:22 AM »

ผมเคยทำงานอยู่บริษัทรถยนต์แห่งหนึ่ง...การผลิตรถต้องทำตามที่ลูกค้าสั่งครับ...แต่ก็มีบ้างที่ผลิตเกินไลน์..แต่มีจำนวนน้อย...เช่น รุ่นนี้สีนี้ผลิตไลน์นี้จำนวน 90 คัน ก็จะมีการผลิตเกินมา 10 คัน เป็นต้น...เพราะการขึ้นไลน์แต่ละครั้งต้องทำทีละสี...สังเกตุดูรถสีที่ไม่ค่อยเหมือนชาวบ้านเค้าจะรอนานเป็นพิเศษ

ส่วนรถที่มีปัญหาจริง ๆ ก็จะได้รับการแก้ไขปัญหาเฉพาะจุด...และนำไปขายใหม่อีกครั้ง...จะไม่ผลิตจนล้นตลาดแบบนี้...ถ้าขายไม่ออกน่าจะใช้วิธีเลิกจ้างมากกว่า

อีกบริษัทที่ผมเคยทำงาน....รถยี่ห้อนั้นไม่ค่อยได้รับความนิยมในตลาด...ต้องรับเป็นงานสั่งทำ...คือลูกค้าต้องจ่ายมัดจำเยอะ ๆ หน่อยถึงจะทำให้...เคยมีเหมือนกันลูกค้าทิ้งจอง....จอดทิ้งไว้เลยเอามาให้ผมใช้...ผมว่าเกียร์ถอยมันแปลก ๆ มาก...แต่คิดดูเกียร์รถดังกล่าวในปี 2536 กลับนำมาเป็นแบบใช้กับรถฟอร์ดเรนเจอร์รุ่นใหม่ล่าสุดในปัจจุบัน ขำก๊าก

Nero Angel01
Hero Member

คะแนน 275

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 08, 2014, 12:45:36 PM »

รถโดนยกเลิกจองด้วยปะครับ
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 08, 2014, 02:57:05 PM »

2009 ผ่านมานานแล้ว คงระบายไปแล้ว และคงไม่วางการผลิตอย่างนั้นอีก  Grin Grin Grin  นานแล้วม้างงงงงง

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
melecc
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 08, 2014, 08:32:01 PM »

ถ้าเป็นจริงหล่ะก็ เหนื่อย... เศร้า
หน้า: [1] 2
  พิมพ์