๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 03, 2024, 03:52:33 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 25 26 27 [28] 29 30 31 ... 199
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเป็นสมาชิกด้วยคนครับ บ่าวแป่่  (อ่าน 288589 ครั้ง)
W.WUTTHI
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #405 เมื่อ: มีนาคม 09, 2011, 05:27:30 PM »

Shocked Shocked ป่ะกิ๋นข้าวตอนกั๋น เจ้า..... Shocked Shocked

ตกใจหน้าซีด  เศร้า Pim Thai Mai Dai  เศร้า  ตกใจหน้าซีด
nef รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 77

« ตอบ #406 เมื่อ: มีนาคม 09, 2011, 06:40:48 PM »

Grin บ่ เข้าใจ๋ คำถาม อยากลงแข่ง หรือว่า สงสัย กติกา ว่าเขายิงแบบไหน เยี่ยม

ผมบ่ได้อยากลงแข่งครับ ละกะบ่ส่งสัยกติกาโตย  ตี่บ่อยากลงแข่งก็เพราะว่า มันมีฮั้นน้อย แต่ถ้าเป็นปืนยาวจาวบ้านนี้ อยากแข่งอยู่ครับ  ที่ถามความคิดเห็นของหมู่ปี่ๆก็เพราะว่า ผมนั่งอ่านกระทู้บางกระทู้ แล้วมันคันยิกๆในใจ แล้วกะอ่านปะข้อความในหน้งสือบางเล่ม แล้วซำคันยิกๆๆๆนักเหลือเก่าแหม    แต่บ่าเดียวหันกติกา บางสนามเริ่มแก้ไขใหม่ แล้วยังแควน  ก่อยเป็นคนแบกปืนไปยิงผ่อง  บ่าไจปืนแบกคนไปยิง          อันนี้เป็นความเห็นส่วนตัวเกี่ยวกับกระทู้กระทู้หนึ่ง ที่มีอ้ายคนหนึ่ง เอากลุ่มกระสุนปืนยาวลูกกรดมาลง แล้วกลุ่มมันบ่ค่อยงาม  ตอนแรกมีกะคนว่าเปิ้นจะนั้นจะนี้  ปืนนี้ระยะนี้ต้องเต่าอั้นเต่าอี้แตนตี่จะหื้อคำแนะนำ หื้อกำลังใจบ่มีอะ     สูมาเตอะครับอ้ายบางคนตี่ว่าเขา ว่ายิงบ่ดีนั้นลืมอะหยังไปเกาะ อ้ายเจ้าของกระทู้เปิ้นอาจะยิงปืนใหม่  และตี่สำคัญ ลองเอาอุปกรณ์ของเปิ้นกับของตัวเก่า มาเทียบกั่นพอ ถ้าปอๆกั๋นกะถือว่า คนที่ว่าอาจจะฝีมือดีกว่าแต้ อันนี้บ่เถียง    แต่บางคนปืนเทพ บอกหนึ่งซื้อปืนคนอืนได้แหมสามสี่บอก  ติดกล้องที่ว่า ซูมเอาจนเป้าเปาะยะจนต๋า  ปาดหน้า ปาดหลัง  มัดกังได้กะถ่าจะมัด อ๊อกติดโต๊ะได้กะถ่าจะยะ  แล้วยิงได้กลุ่มงาม มาอวด เปิ้นว่าฝีมือดีฝีมือเทพ  หั่นของคนอื่นบ่ดีเต่าตั๋วแล้วกะซ้ำเติม   เนียะมันเป็นจะนี้ละครับ        แต่บางคนที่เปิ้นมีอุปกรณ์ขั้นเทพแล้วนิสัยดีๆบ่ดูแคลนคนอื่นกะปะเลอะ จะอี้ก่าหน้านับถือ  ส่วนเรืองการแข่งขันผมบ่ว่า ใครๆกะอยากชนะ ต้องดีที่สุด ทั้งคน  ทั้งอุปกรณ์  อันนี้บ่ว่ากั๋น     ตางหนูหนูไต่  ตางนั่ยนั่ยเตียว  ไว้สาครับ ไหว้ คิก คิก
Nam-aoy
Hero Member

คะแนน 44

« ตอบ #407 เมื่อ: มีนาคม 09, 2011, 06:55:45 PM »

Shocked Shocked ป่ะกิ๋นข้าวตอนกั๋น เจ้า..... Shocked Shocked

ตกใจหน้าซีด  เศร้า Pim Thai Mai Dai  เศร้า  ตกใจหน้าซีด

พิมพ์ไทยไม่ได้  ก่ะพิมพ์ภาษาคาราโอเกะเอากะลุงดี  ท่าไข่อยากไปกิ๋นข้าวตวยนิ          กินเผื่อแล้วเจ้า.....ลุงดี
Hero Member

คะแนน 77

« ตอบ #408 เมื่อ: มีนาคม 09, 2011, 07:02:51 PM »

อั้นวันนี้ขอถามหมู่พี่ๆ ที่นับถือ  คือว่าหมู่พี่ๆมีความคิดเห็นอย่างใด กับการแข่งปืนยาวปาดแต่น 50 เมตร ที่เขากำลังฮิตๆกั่นอยู่นิ   วันนี้เอาแบบแต้ๆหนา ห้ามอู้เล่น ผมไขฮู้บ่ดายว่าใครมีความคิดคล้ายผมผ่อง เอาท่านแรกลุงดีก่อน ก่าฒ...ก่าผ่านหมอกผ่านเหมยมาก่อนหมู่.....   อู้เล่นบ่ดายเด้อครับลุงดี คิก คิก           ขอบคุณครับ   ไหว้

...........แท่นดี+ปืนดี กินถ้วยไปแมะค่อน........บอกบ่าถูกแต่ถ้าผมจะจัดแข่งบ่าต้องป๊าดแค่ฮองศอกก่าปอ เวลาใจ้ในชีวิตจริงบ่าได้เอาแท่นไปโตยเล๊าะถ้าจ่ะฝีมือเพรียวๆต้องบ่ามีแท่นยิงแบบพลซุ่มยิง ทราบระยะเริ่มที่ 100จ๋นถึง 1000ปู้น เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ผมกะหันตวยกับอ้ายอย่างแรง+1 เลยครับ เยี่ยม
Hero Member

คะแนน 77

« ตอบ #409 เมื่อ: มีนาคม 09, 2011, 07:11:38 PM »

พิมพ์ไทยไม่ได้  ก่ะพิมพ์ภาษาคาราโอเกะเอากะลุงดี  ท่าไข่อยากไปกิ๋นข้าวตวยนิ          กินเผื่อแล้วเจ้า.....ลุงดี

ไปตวยคน ไปกิ๋นเหล้าหนา
Hero Member

คะแนน 77

« ตอบ #410 เมื่อ: มีนาคม 09, 2011, 07:24:26 PM »

อันตี่ว่าปืนยาวปาดแต่น เฮาเปลี่ยนมาเป็นปืนยาวแมะเสาเอาได้ก็หา กติกา ใช้เสาอะหยังกะได้ ไม้สัก ไม้เถื่อน ไม้ อ ป   ไม้ดู่ ไม้แดงได้หมด  ขออย่างเดียวห้ามมัดกัง   แหมอย่างการยิงวิธีนี้ใช้  ในชีวิตประจำวันได้ตวย เข้าป่ากะใช้ได้  เอถ้าจะดีนิ คิก คิก
Nam-aoy
Hero Member

คะแนน 44

« ตอบ #411 เมื่อ: มีนาคม 09, 2011, 07:25:06 PM »

ตกใจหน้าซีด  เศร้า Pim Thai Mai Dai  เศร้า  ตกใจหน้าซีด

พิมพ์ไทยไม่ได้  ก่ะพิมพ์ภาษาคาราโอเกะเอากะลุงดี  ท่าไข่อยากไปกิ๋นข้าวตวยนิ          กินเผื่อแล้วเจ้า.....ลุงดี

ไปตวยคน ไปกิ๋นเหล้าหนา

กินเหล้า บ่อจ่าง กิ๋นข้าวแลงก่อนเน้อเจ้า......
Hero Member

คะแนน 77

« ตอบ #412 เมื่อ: มีนาคม 09, 2011, 07:27:14 PM »

เออ้อย ฮูปหยังบ่เหมือนตั๋วแต้หอ    อั้นว่าตั๋วแต้งามกว่านิ   คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิกยืมตังค์ซาวนะ ยิ้มีเลศนัย  
ทหารม้าอาชาไนย
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #413 เมื่อ: มีนาคม 09, 2011, 07:34:29 PM »

แวะมาแอ่วครับ
Hero Member

คะแนน 77

« ตอบ #414 เมื่อ: มีนาคม 09, 2011, 07:54:11 PM »

แวะมาแอ่วครับ

ยินดีต้อนรับครับ ไหว้
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #415 เมื่อ: มีนาคม 09, 2011, 07:56:45 PM »

อันตี่ว่าปืนยาวปาดแต่น เฮาเปลี่ยนมาเป็นปืนยาวแมะเสาเอาได้ก็หา กติกา ใช้เสาอะหยังกะได้ ไม้สัก ไม้เถื่อน ไม้ อ ป   ไม้ดู่ ไม้แดงได้หมด  ขออย่างเดียวห้ามมัดกัง   แหมอย่างการยิงวิธีนี้ใช้  ในชีวิตประจำวันได้ตวย เข้าป่ากะใช้ได้  เอถ้าจะดีนิ คิก คิก
อ้ายเนฟถ้ามีการแข่งปืนยาวแมะเสาบอกผมโตยคนหนาครับ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก จะไปลงโตยคนครับ
Hero Member

คะแนน 77

« ตอบ #416 เมื่อ: มีนาคม 09, 2011, 08:20:30 PM »

อ้ายเนฟถ้ามีการแข่งปืนยาวแมะเสาบอกผมโตยคนหนาครับ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก จะไปลงโตยคนครับ

เอแล้วเฮาจะเอาสนามไหนดีหา   กะว่าเฮาไปลองตามหมู่ห้วย  หมู่ดอยก่อน   แข่งสักตี่ห้า มะแลงลาบ ดีก็หา น้ำลายหก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #417 เมื่อ: มีนาคม 09, 2011, 08:33:04 PM »

ว่าไดกะว่ากันครับ Grin Grinปะสนามบอกกำครับเน้อสงสัยงานนี้ยาวแน่ๆๆ น้ำลายหก น้ำลายหก
Hero Member

คะแนน 77

« ตอบ #418 เมื่อ: มีนาคม 09, 2011, 08:47:29 PM »

อ้ายทหารม้าครับ เป็นทหารม้าก็ต้องร้องเพลงนี้ได้กะ       ม นี้คือ ม ม้า เดินดิน  คิดถึงยุพิน เมื่อครั้งเรียนอยู่ม สาม  จบออกมาเจ้าก้หาที่เรียนต่อ  พี่เป้นทหาร ทบ เจ้าละหนอ เรียนต่ออะไร...      ม้านี้ม้าหยังครับ ม้ายานเกราะ  ม้ารถถัง  กะม้าลว ไกล     ม้าบ่หลับบ่นอน สองร้อยห้าสิบ นี้บ่ต้าหนา คิก คิก
Nam-aoy
Hero Member

คะแนน 44

« ตอบ #419 เมื่อ: มีนาคม 09, 2011, 08:58:49 PM »

เออ้อย ฮูปหยังบ่เหมือนตั๋วแต้หอ    อั้นว่าตั๋วแต้งามกว่านิ   คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิกยืมตังค์ซาวนะ ยิ้มีเลศนัย   

บ่อหื้อยืมเลาะ อ้ายเนฟอู้ตังปิ้นแม่นก่อ จะว่าหื้อเปิ้นตั๋วแต้ หัวโต พุงโล ก้นป่อง อ่ะน่อ
หน้า: 1 ... 25 26 27 [28] 29 30 31 ... 199
  พิมพ์