๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 10, 2024, 01:42:24 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำกล้องสำหรับมือใหม่ ราคาเกินคุ้มเมื่อเทียบกับคุณภาพ  (อ่าน 20727 ครั้ง)
AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #45 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2010, 01:15:05 AM »

ถ้าต้องการแชมป์ หรือ ถ้วยในการแข่งขัน....ก็ต้องลงทุนกับอุปกรณ์มากหน่อยครับ...เพื่อความเที่ยงตรง...และขู่คู่ต่อสู้ไปในตัว....ยิ่งฝีมือดีๆของพี่ๆสมาชิกหลายๆท่าน...สบายอยู่แล้ว...ครับ...ผมเชียร์เต็มที่เลย...จะมีพลาดที่ไม่ชนะก็คือดวงซวยแล้วแหละครับ
ส่วนผม..ขอเป็นตัวประกอบ..เดินข้างกำแพง...ประมาณนั้นดีกว่า เอาโหดมันส์ฮา....ครับ....ยิ่งฝีมือไม่มี..แถมตังไม่มีอีก...เป็นกองเชียร์มันส์กว่าครับ

พี่ขอเป็นตัวประกอบด้วยคนนะหน่อง จะเดินตามไม่ห่างเลยละ เชียร์สนุกกว่าจริง ๆ

จ้างก็ไม่เชื่อ คิก คิก คิก คิก คิก คิก

นี่ไง...หลักฐาน..... Grin Grin

ผมรักในหลวง...ครับ
ruger40 years
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #46 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2010, 09:44:07 AM »

ถ้าต้องการแชมป์ หรือ ถ้วยในการแข่งขัน....ก็ต้องลงทุนกับอุปกรณ์มากหน่อยครับ...เพื่อความเที่ยงตรง...และขู่คู่ต่อสู้ไปในตัว....ยิ่งฝีมือดีๆของพี่ๆสมาชิกหลายๆท่าน...สบายอยู่แล้ว...ครับ...ผมเชียร์เต็มที่เลย...จะมีพลาดที่ไม่ชนะก็คือดวงซวยแล้วแหละครับ
ส่วนผม..ขอเป็นตัวประกอบ..เดินข้างกำแพง...ประมาณนั้นดีกว่า เอาโหดมันส์ฮา....ครับ....ยิ่งฝีมือไม่มี..แถมตังไม่มีอีก...เป็นกองเชียร์มันส์กว่าครับ

พี่ขอเป็นตัวประกอบด้วยคนนะหน่อง จะเดินตามไม่ห่างเลยละ เชียร์สนุกกว่าจริง ๆ

จ้างก็ไม่เชื่อ คิก คิก คิก คิก คิก คิก

นี่ไง...หลักฐาน..... Grin Grin

...หลักฐาน..... Grin Grin...มือปืน" ข้าวเหนียว-ส้มตำ"  เยี่ยม ...จากแดน อีสาน(โคราช) ของชมรมฯเรา คิก คิก คิก คิก คิก คิก ไหว้

sakda m41 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 751

« ตอบ #47 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2010, 10:05:17 AM »

อีตาตุ๊บ้านี่ รางวัลก็ไม่ได้ ยังเอารูปมาประจานกันซะได้ เศร้า เศร้า กระดาษที่เค้ามอบให้เป็นใบประกาศว่าได้เข้าร่วมการแข่งขัน ยิงปืนไรเฟิลชิงถ้วยประทาน พระเจ้าวรวงศ์เธอ พระองค์เจ้าโสมสวลี พระวรราชาทินัดดามาตุ  SEAL RIFLE SHOOTING 2010 ใครเข้าแข่งได้รับทุกคนครับ ไหว้
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #48 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2010, 02:57:04 PM »

อีตาตุ๊บ้านี่ รางวัลก็ไม่ได้ ยังเอารูปมาประจานกันซะได้ เศร้า เศร้า กระดาษที่เค้ามอบให้เป็นใบประกาศว่าได้เข้าร่วมการแข่งขัน ยิงปืนไรเฟิลชิงถ้วยประทาน พระเจ้าวรวงศ์เธอ พระองค์เจ้าโสมสวลี พระวรราชาทินัดดามาตุ  SEAL RIFLE SHOOTING 2010 ใครเข้าแข่งได้รับทุกคนครับ ไหว้

ไม่จริงหรอก ต้องคนมีเงินถังมีเงินเหลือใช้จนไม่รู้จะเอาไปทำอะไรแล้วจึงจะเข้าไปแข่งแบบนี้ได้
sakda m41 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 751

« ตอบ #49 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2010, 03:07:33 PM »

อีตาตุ๊บ้านี่ รางวัลก็ไม่ได้ ยังเอารูปมาประจานกันซะได้ เศร้า เศร้า กระดาษที่เค้ามอบให้เป็นใบประกาศว่าได้เข้าร่วมการแข่งขัน ยิงปืนไรเฟิลชิงถ้วยประทาน พระเจ้าวรวงศ์เธอ พระองค์เจ้าโสมสวลี พระวรราชาทินัดดามาตุ  SEAL RIFLE SHOOTING 2010 ใครเข้าแข่งได้รับทุกคนครับ ไหว้

ไม่จริงหรอก ต้องคนมีเงินถังมีเงินเหลือใช้จนไม่รู้จะเอาไปทำอะไรแล้วจึงจะเข้าไปแข่งแบบนี้ได้

ใจคอจะบอกว่าต้อง โง่ ด้วยใช่เปล่าครับ งอน งอน หมดหลายตังค์อยู่ครับ ทั้งลูก ทั้งเป้า ยิงตั้งกะเก้าโมงเช้าถึงห้าโมงเย็น เศร้า
123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #50 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2010, 06:08:04 PM »

ใจคอจะบอกว่าต้อง โง่ ด้วยใช่เปล่าครับ งอน งอน หมดหลายตังค์อยู่ครับ ทั้งลูก ทั้งเป้า ยิงตั้งกะเก้าโมงเช้าถึงห้าโมงเย็น เศร้า
   ผมว่าไม่โง่หรอกครับ  เยี่ยม ไม่ลองไม่รู้หาประสพการณ์ ถึงแพงไปหน่อยแต่ถ้าชนะก็คุ้มครับ ได้อันดับสี่ก็เยี่ยม เยี่ยมแล้วครับคิดว่าทำบูญ ช่วยเหลือสังคมก็ดีนะครับ +1ครับ หลงรัก หลงรัก หลงรัก
konputhai
Hero Member

คะแนน 637

« ตอบ #51 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2010, 09:02:50 PM »

ผมว่าไม่โง่หรอกครับ  เยี่ยม ไม่ลองไม่รู้หาประสพการณ์ ถึงแพงไปหน่อยแต่ถ้าชนะก็คุ้มครับ ได้อันดับสี่ก็เยี่ยม เยี่ยมแล้วครับคิดว่าทำบูญ ช่วยเหลือสังคมก็ดีนะครับ +1ครับ หลงรัก หลงรัก หลงรัก

คิดแบบนายช่างใหญ่สบายใจกว่าครับคุณศักดา อีกอย่างถ้าแข่งทุกนัด ชนะทุกนัดแล้วคนอื่นจะเอารางวัลจากไหนหละครับ  ไหว้

สุขใดเสมอด้วยจิตสงบไม่มี
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #52 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2010, 11:27:31 PM »

อย่าบ้องตื้นสิ ถ้าเป็นคนโง่จริงก็คงไม่มีเงินมาเสกให้เป็นควันเล่นแบบนี้หรอก
คนจะค้าขายได้ เป็นเจ้าของธุรกิจ เขาว่าต้องมีไอคิวมากกว่าดอกเตอร์หลายคนเลยนะ
เพราะการค้าขายมันละเอียดลึกซึ้งกว่าที่เห็นเยอะครับต้องคนฉลาดจึงจะทำได้
คุณศักดาอย่าคิดมากสิ

บ้านผมค้าขายมาก่อน ผมก็ค้าขายจนเจ็งมาหลายรอบ  จุดอ่อนผมคือความไว้เนื้อเชื่อใจคนมากเกินไป
เพราะเข้าใจว่าเรารักษาวาจา เขาก็น่าจะรักษาวาจาเหมือนกัน แต่มันไม่ใช่
เรื่องรักษาวาจา ผมเองก็เป็นคนพูดคำไหนคำนั้น ถ้าคืนคำมันอายตัวเองครับ

สมัยผมอายุ 17 ปี กลับมาเรียนที่เชียงใหม่ พ่อจ้างฝรั่งมาสอนอังกฤษตัวต่อตัวที่บ้าน
จ้างนักศึกษาเอกอังกฤษมอชอ มาสอนที่บ้าน สลับกันมาคนละวัน ผมพูดภาษาอังกฤษพอได้
ต่อมา ผมก็มีคนรักเป็นลูกครึ่งเยอรมัน ผมหัดภาษาเยอรมันในขณะที่เธอก็หัดภาษาไทยแลกเปลี่ยนกัน

วันหนึ่งเพื่อนผมพาเพื่อนมันมาเที่ยวที่บ้าน  ไอ้เพื่อนของเพื่อนคนนี้ มันเป็นนักดนตรีมือใหม่
ผมก็เคยพูดคุยกันมากก่อนหลายครั้งแล้ว วันนั้นมันมาเห็นแฟนผมนั่งเฝ้าผมซ่อมมอเตอร์ไซต์
มันก็นึกชอบ และแอบถามผมว่าผู้หญิงคนนั้นเป็นใคร  ผมก็ตอบไปว่าใครไม่รู้สิชอบมานั่งดูผมซ่อมมอเตอร์ไซต์
ผมตอบไปอย่างนั้น มันก็บอกว่าจะจีบได้ไหม  ผมก็ว่าถ้าจีบได้ก็จีบสิ

แล้วมันก็เริ่มมาบ้านผมบ่อย ผมเองก็ทำไม่สนใจเพราะอยากดูว่าฝรั่งจะเป็นยังไง
ผลหรือครับ ไอ้เพื่อนของเพื่อนมันพาซ้อนท้ายไปเที่ยวโน้นเที่ยวนี้ จนลืมผมไปเลย
ผมก็ไม่ว่าอะไร ก็ปล่อยไปและก็เที่ยวไปตามเรื่องของผม

ไม่ถึงอาทิตย์ฝรั่งลูกครึ่งก็กลับมาหาผมบอกว่า เสียใจกับเรืองที่เกิดขึ้น อยากให้มาเริ่มต้นกันใหม่
ได้ไหม  ผมบอกว่าผมก็เสียใจเหมือนกัน ยูเป็นคนไปก่อนยูก็ต้องรับผิดชอบในสิ่งที่ยูทำ
ส่วนเพื่อนของเพื่อนหลังจากนั้นก็กินเหล้าเมามาย ร้องไห้ฟูมฟายจะเป็นจะตายรำพึงทำนองว่า
ถูกแฟนฝรั่งทิ้ง กินเหล้าทุกวันจนจะเสียผู้เสียคน แล้วตอนมันเมามันก็เสือกมาบ้านผมบ่อยเสียด้วย

ช่วงนั้นผมก็ได้เพื่อนใหม่ต่างชาติอีกคน ภายหลังเป็นเพื่อนตายก็ว่าได้ เป็นชาวต่างชาติ พูดซะโก้
ถ้าพูดตรง ๆ ก็เป็นแม้วนั้นแหละ  ผมเร่ิมเที่ยวชายแดนตะเข็บไทยพม่าบ่อยขึ้น
เคยเดินอยู่ในคราวานขนฝิ่นตามสันเขา ก็สนุกไปอีกแบบตามความคิดของวัยรุ่น
ที่รอดมาได้ก็เพราะอายุยังน้อย พวกขนฝิ่นเห็นก็รู้ว่าเด็กวัยรุ่นไม่ใช่สายสืบอะไรหรอก
แถมยังเป็นเพื่อนของนายร้อยอีกต่างหาก  เวลานายร้อยคนนี้มาเที่ยวในเมือง
ผมมักจะพาซ้อนไปซื้อของตามที่ต่าง ๆ เป็นที่ถูกใจเพื่อนอย่างมาก ของที่มีค่าในตอนนั้นคือเกลือ
ผมเที่ยวชายแดนได้หลายปี การยิงปืนเพื่อนคนนี้ก็เป็นคนสอนให้ผม
การยิงปืนแบบสไนเปอร์ก็สอนผมหมด  เขาพาผมไปนอนซุ่มอยู่กับที่รอดูอะไรสักอย่าง
เกือบสิบสองชั่วโมง เบาะก็สักครึ่งวัน บางทีเดินป่ากันทั้งคืน ผมเองก็อยากเอาชนะเขาจึงทำตามทุกอย่าง
เดินตามไปทุกที่  ไปบ่อย ๆ ก็รู้สึกว่าได้แอบมีความรักทางใจกับสาวแม้วบางคน ก็ได้แต่แอบมองหน้ากัน
แต่ก็ไม่สามารถทำอะไรได้ เพราะเรารักกันไม่ได้ หากทำผิดอาจโดนยิงทิ้งได้ง่าย ๆ
สำหรับผมก็ไม่คิดอะไรมากเพราะเข้าใจว่าเขามีคนเผ่าเดียวกันหมายปองอยู่แล้ว
จึงเฉย ๆ ไว้

จนถึงทุกวันนี้ผมยังสงสัยว่า ใครกันที่วางระเบิดบ้านหลังนั้น
บางที่ผมก็อดคิดไม่ได้ว่าเป็นพ่อหรือเปล่าที่ไม่อยากให้ผมคบกับคนพวกนั้น
หรือว่าเขาหักหลังกันเอง  มันคิดไปเรื่อยเปื่อยจับต้นชนปลายไม่ถูก

ก่อนหน้านั้นผมได้ถูกแนะนำให้มารู้จักกับตำรวจผู้ใหญ่คนหนึ่ง
มีปืนเยอะมาก ในบ้านมีลังระเบิด ปืนเอ็มสิบหก ปืนอะไรต่ออะไรเยอะไปหมด
ปืนส่งซ่อม ปืนซ่อมเสร็จแล้ว ปืนราชการ ปืน ปืน ปืน ปืน 
ผมนอนหลับท่ามกลางปืนนานาชนิด ตื่นก็กลับบ้านไปอาบน้ำเรียน
ตกเย็นก็ทานข้าวเสร็จก็มาบ้านที่มีปืน  บางที่ก็มาทานข้าวกับกลุ่มตำรวจกลุ่มนี้
ผมเป็นเด็กอายุไม่ถึงยี่สิบหรอกครับ

พวกน้า ๆ แสดง การขึ้นลำเลื่อนปืน 11 มม. มือเดียว หรือโดยการกระแทกศอกกับโต๊ะ หรือการรั้งกับเข็มชัด
แล้วแต่ใครถนัดอะไร   การแกะหมุนหัวระเบิดมือหมุนเอาดินระเบิดออก ก็ทำกันกลางโต๊ะทานข้าว
ดูมันเป็นเรื่องง่าย ๆ  นั่งทานข้าวกันอยู่ น้าบางคนก็ลองปืนยิงออกนอกหน้าต่างไปทีปุ่มต้นทองหลาง

การรมดำปืนก็ทำกันที่โรงรถ แต่งปืนก็ขึ้นไปชั้นสอง  รถจี๊บหลายคันจอดอยู่ใต้ถุน
ผมรู้สึกสนุกกับปืนมากในตอนนั้น  กระสุนมีมากมายให้ยิงเล่น และผมก็ได้เป็นเจ้าของปืนในขณะที่อายุ
ยังไม่ถึงยี่สิบปี  เป็นปืน .22 wmr อันชูส  แมกกาซีน 4 นัด ติดกล้องเล็ง 24 เท่า หน้าเลนส์ไม่ถึง 40 มม

กฏหมายเขาคงศึกษามาดีแล้วกระมังที่กำหนดให้อายุเกิน 25 ปี จึงขอปืนได้
ผมแต่อายุไม่ถึงยี่สิบปีก็มีปืนเป็นของตัวเองแล้ว พอเพือนมีเรื่องราวถ้าพวกมันมากกว่า
ผมก็มักจะเอาปืนออกไปยิงหลอดไฟกลางห้องในบ้าน ยิงกรอบรูปบนฝาผนัง
นี่หละครับวัยรุ่นมักทำอะไรที่ไม่คิด ทุกวันนี้หากผมพบพวกนักเรียนช่างผมมักจะห่าง ๆ
หรือเลี่ยงพวกมันไว้ก่อน เพราะมันทำอะไรไม่คิดหน้าคิดหลัง

ตอนนั้นน้องชายผมก็มีกลุ่มของเขา ผมเองชอบเที่ยวคนเดียว  พอเพื่อนน้องชายถูก
จับนอนในกระโปรงหลังรถและเผาทั้งเป็นในสวนลำใย  เราก็เริ่มรู้ว่ามีศัตรูที่มองไม่เห็นแล้ว
กลุ่มจึงแยกสลายตัวกันไป  งานนั้นก็คิดว่าเพือนน้องคงไปซ่ากับรุ่นเดอะเข้า กลุ่มก็เลยเลิกรากันไป

ผมมักจะบังเอิญต้องใกล้ตำรวจอยู่บ่อย ๆ  ตอนนั้นไปจีบผู้หญิงคนหนึ่ง ไม่รู้ว่าพ่อเขาเป็นสันติบาล
พอหญิงชวนไปเที่ยวอุดร ผมก็ไปขับรถไปกันเองสองคน พอไปถึงพักได้สักวัน พ่อของหญิงก็บอกว่า
ให้ไปส่งรับรถที่อู่ มีเพื่อนพ่อนั่งรถไปด้วยอีก สองคน เป็นสันติบาลหมด  ขับรถไปดี ๆ มีสิบล้อตัดหน้า
ผมเบรคจนรถส่าย  ไม่อยากเชื่อว่าหนึ่งในนั้นกดปุ่มเปิดกระจกรถ ยิงปืนไปที่รถสิบล้อจนหมดแมก
หรืออาจยิงขึ้นฟ้าก็ได้นะ  ยังไม่สาแก่ใจ บอกให้ผมกลับรถตาม แต่พ่อหญิงบอกว่าแค่นี้ก็พอแล้ว
ผมส่งเสร็จก็กลับไปหาหญิงยังหูอื้อไม่หาย  เออสันติบาลเวลาโมโหก็ไม่คิดหน้าคิดหลังเหมือนพวกวัยรุ่นนะ

ช่วงนั้นน้องชายก็มีแฟน พ่อแฟนดันเป็นตำรวจอีก นำกำลังเข้าปราบพวกยาเสพติดยิงต่อสู้กัน
จับคนร้ายได้หลายคน พวกคนร้านก็เป็นพวกเพื่อนของเพื่อนต่างแดนที่ผมเคยเห็นหน้าบ่อย

หลังจากนั้นไม่นานบ้านเพื่อนถูกระเบิดถล่มที่ฟ้าฮ่าม (คุณตุ้ยน่าจะทันได้เห็นข่าวนะ)  ผมก็ไม่เคยได้
พบเพื่อนคนนี้อีกเลย ก็คิดว่าคงจะหายไปกับแรงระเบิด   เสียงระเบิดไกลไปถึงแม่ริม
ถึงบ้านผมที่อยู่ห่างไปนับสิบกิโลเมตร  บ้านหายไปหมดหลัง ต้นไม้ล้มหมด บ้านข้างเคียง
ชั้นสองเหลือแต่เสา ฝาบ้านปลิวหายไปหมด ผมไปดูที่เกิดเหต เห็นชาวบ้านกำลังสอย
อะไรสักอย่างลงจากต้นไม้ เขาบอกว่าเป็นไส้คน

จากเหตการณ์นี้ทำให้ผมเริ่มกลับมาตั้งใจเรียนต่ออีกครั้ง จนมาเป็นอย่างทุกวันนี้
ถ้าไม่งั้นอาจถูกชักนำให้กลายเป็นเอเยนต์ค้ายาเสพติดก็เป็นได้

นิทานก่อนนอน เล่าตามความที่พอจำได้ลาง ๆ ครับ

penpeum
Full Member

คะแนน 92

« ตอบ #53 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2010, 11:56:33 PM »

ระเบิดข้าง รร นานาชาติ ผมขี่จักยานยนต์แถวสะพานนครพิงค์ตอนดึกประมาณปี 27-28ใช่ไหมครับ
การ์ตูน รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 379

« ตอบ #54 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2010, 12:28:57 AM »

ผมยังม.1 อยู่เลย เหตุเกิดแถวหลังโรงเรียนปรินช์ ได้ยินไปถึงบ้านผมที่สันทราย
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #55 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2010, 01:02:20 AM »

ผมยังม.1 อยู่เลย เหตุเกิดแถวหลังโรงเรียนปรินช์ ได้ยินไปถึงบ้านผมที่สันทราย

อ้าว...อยู่สันทรายใกล้ผมไหมเนี่ย....ผมอยู่สันทรายน้อย...แยกตลาดโลตัส ครับ...
การ์ตูน รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 379

« ตอบ #56 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2010, 05:35:14 AM »

บ้านเกิดผมอยู่เลยตัวอำเภอเข้าซอยบ้านข้าวแท่นไปอีกเป็นเขตตำบลเมืองเล็นครับ ตอนเด็กๆในสวนที่บ้าน
มีลังผึ้งเรียงกันเป็นแถวๆเพียบเลยไม่รู้ใครเอาไปฝากเลี้ยง  Cheesy Cheesy
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #57 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2010, 08:45:35 AM »

บ้านเกิดผมอยู่เลยตัวอำเภอเข้าซอยบ้านข้าวแท่นไปอีกเป็นเขตตำบลเมืองเล็นครับ ตอนเด็กๆในสวนที่บ้าน
มีลังผึ้งเรียงกันเป็นแถวๆเพียบเลยไม่รู้ใครเอาไปฝากเลี้ยง  Cheesy Cheesy
  รับทราบครับ...อยู่เลยบ้านผมเข้าไปทางสายเก่าพอสมควรครับ....แล้วตอนนี้ไม่อยู่เชียงใหม่เหรอครับ....แหม....เสียดายจัง...เฮ้อ.....เสียดายจัง...
ruger40 years
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #58 เมื่อ: มกราคม 02, 2011, 02:29:02 PM »

อีตาตุ๊บ้านี่ รางวัลก็ไม่ได้ ยังเอารูปมาประจานกันซะได้ เศร้า เศร้า กระดาษที่เค้ามอบให้เป็นใบประกาศว่าได้เข้าร่วมการแข่งขัน ยิงปืนไรเฟิลชิงถ้วยประทาน พระเจ้าวรวงศ์เธอ พระองค์เจ้าโสมสวลี พระวรราชาทินัดดามาตุ  SEAL RIFLE SHOOTING 2010 ใครเข้าแข่งได้รับทุกคนครับ ไหว้

...เลขา ศักดา ครับ
  จากโคราช..ไปหนองกระจง สัตหีบ ชลบุรี  มันคนละทิศทางกันเลย  ไปถึงแล้ว..ต้องยิงให้คุ้มกับเวลาที่เสียไป  อีกทั้งยังเป็นงานการกุศลอีก...แค่ไปร่วมแข่งขัน ใจก็เป็นบุญแล้ว ครับ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม ไหว้
 ผมขอ+1 คะแนน..สำหรับคนใจกุศล ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 02, 2011, 02:34:15 PM โดย ruger40 years » บันทึกการเข้า
sofine
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #59 เมื่อ: มกราคม 03, 2011, 05:17:03 PM »

ส่วนตัวผม  ถ้าผมคิดจะไปแข่ง" FHT"กับคนอื่น ผมก็คงซื้อตัวเป็นแสนอย่างยี่ห้อ Schmidt & Benderไม่ใหวหรอก  อย่างมากผมก็คงเล่นตัวไม่เกิน2หมื่น กล้องที่ทำใว้ยิง " FHT"ตัวถูกๆก็มีเยอะแยะ มันก็ยิงจากเริ่มต้นที่10หลาได้เหมือนกัน แต่คุณภาพมันก็อะนะ คงจะสมราคามันอะนะ จะไปสู้ตัวแพงเป็นแสนก็ไม่ใหวหรอก แต่ผมว่ายังไงมันก็ต้องอยู่ที่คนด้วยแหละ ต่้อให้มีคนเอาปืนแพงกล้องแพงๆมาให้ผมทดลองลงแข่ง ผมก็ยังยิงสู้พี่หลายๆคนในห้องนี้ไม่ได้ด้วยซ้ำ ส่วนใหญ่ผมจะถนัด(แต่ไม่ถึงกับเซียน)ไปทาง"Hunting"เสียมากกว่า  กะว่าลูกคนที่2โตกว่านี้ผมคงจะลองๆให้เวลากับการยิงแบบ " FHT"ดูบ้าง...

..ที่เมืองไทยใครพอมีคลิปช่วยลงให้ดูหน่อยครับ พอดีอยากดูเขาแข่งขันกันที่เมืองไทยเราเป็นไงมั่ง
พอดีผมคลิกดูตามยูทูปเล่นๆ ไปเจอคลิปเก่าๆเขาแข่งก็สนุกดี(คงจะเป็นถ้วยเล็กๆ ผมก็ไม่ค่อยรู้่เรื่องแบบนี้เท่าไหร่) เห็นหลายคนใช้ปืนและกล้องราคาแบบธรรมดาก็มีเยอะ   เลยอยากดูคลิปของบ้านเรามั่ง ขอบคุณล่วงหน้าครับ
Westfield HFT
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 04, 2011, 04:49:25 AM โดย sofine » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์