๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 15, 2024, 01:26:15 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 7 8 9 [10] 11 12 13 ... 16
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนผู้ชำนาญการทำลายรังต่อหัวเสือด้วยครับ  (อ่าน 25655 ครั้ง)
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #135 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2014, 09:01:11 PM »

เยี่ยม

น้าเสก คนเดิม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 712

รับแขก...แจกเหล้า...เฝ้าสำนักงาน

« ตอบ #136 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2014, 09:17:51 PM »

มารอกินรอบกลางคืนครับ.....อิอิ น้ำลายหก   ผมเป็นคนหนึ่งที่แพ้ครับ เกิดมาไม่เคยกินต่อ เคยแต่ผึ้งและแตนแต่กินได้นิดหน่อย
น้ำลายหก หลงรัก
        ต่อ แตน
ผึ้ง กุ้ง ปู ปลา นก กบฯลฯ
เพื่อน ฟาด มาเรียบ............. แบร่ แบร่ แบร่

เหลือสะพานไงเพื่อน. ตอนนี้กำลังหัดเลียแถวขอบๆริมๆ อึกไม่นานคงเริ่ดดดด หลงรัก

Hang Forever
Hero Member

คะแนน 349

« ตอบ #137 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2014, 09:24:09 PM »

เรียน ยาย Babara และท่านอาจารย์สมชาย ที่เคารพยิ่ง ไหว้
ผมเองไม่ได้ใหญ่โตมีอำนาจวาสนาอะไร ผมแค่ครูบ้านนอกกินป่นกินปลาแดก ไหว้
แต่ผมรู้สึกว่า วิวาทะของท่านทั้งสองเป็นที่น่ารำคาญของชาวเวบฯโดยทั่ว
ผมเองไม่ทราบต้นสายปลายเหตุของเรื่อง แต่...
ผมคิดว่าท่านทั้งสองซึ่งต่างเป็นผู้หลักผู้ใหญ่ทั้งสองท่าน ไหว้
และคิดว่าท่านทั้งสองคงเคยได้ฟังได้ดูเพลง วันพรุ่งนี้ ของเด็กๆที่ร้องออกรายการหลังเพลงชาติของ คสช.
หน้าเวบฯนี้ไม่ได้มีเพียงท่านที่เป็นผู้ใหญ่ทั้งสองสนทนากัน
การที่ท่านใช้พื้นที่ส่วนรวม อันเปรียบเสมือนสวนสาธารณะของชุมชน มาเป็นสถานที่วิวาทะนั้นไม่ควรยิ่ง ไหว้ ไหว้
มันเป็นการบั่นทอนความบันเทิงของปวงชน และกีดขวางทางแสวงหาความรู้เรื่องต่างๆของชาว อวป.
กระผมไม่ได้ว่าท่านใดท่านหนึ่งดี อีกท่านใดท่านหนึ่งชั่ว
ต่างท่านต่างมีความรู้ มีประสบการณ์ ที่เลิศแล้ว ไหว้
หากท่านทั้งคู่คิดจักถ่ายทอดวิทยาการ+ประสบการณ์ที่มี ให้ชาว อวป.ได้เสพ จักเป็นพระคุณยิ่ง เยี่ยม เยี่ยม
ผมเองเข้ามาเสพความรู้เพื่อนำไปสอนศิษย์และบุคคลอื่นที่ยังโง่อยู่
ไม่ประสงค์ที่จะเป็นปฏิปักษ์กับใครผู้ใด ไหว้

ผมขออาราธนาพระคุณเบื้องสูงที่ผมเคารพยิ่ง
ดลบันดาลให้ท่านทั้งคู่ยุติวิวาทะนี้ ด้วยดี
เพื่อชาวสมาชิก อวป.โดยรวมทุกท่าน ครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #138 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2014, 09:29:51 PM »

เรียน ยาย Babara และท่านอาจารย์สมชาย ที่เคารพยิ่ง ไหว้
ผมเองไม่ได้ใหญ่โตมีอำนาจวาสนาอะไร ผมแค่ครูบ้านนอกกินป่นกินปลาแดก ไหว้
แต่ผมรู้สึกว่า วิวาทะของท่านทั้งสองเป็นที่น่ารำคาญของชาวเวบฯโดยทั่ว
ผมเองไม่ทราบต้นสายปลายเหตุของเรื่อง แต่...
ผมคิดว่าท่านทั้งสองซึ่งต่างเป็นผู้หลักผู้ใหญ่ทั้งสองท่าน ไหว้
และคิดว่าท่านทั้งสองคงเคยได้ฟังได้ดูเพลง วันพรุ่งนี้ ของเด็กๆที่ร้องออกรายการหลังเพลงชาติของ คสช.
หน้าเวบฯนี้ไม่ได้มีเพียงท่านที่เป็นผู้ใหญ่ทั้งสองสนทนากัน
การที่ท่านใช้พื้นที่ส่วนรวม อันเปรียบเสมือนสวนสาธารณะของชุมชน มาเป็นสถานที่วิวาทะนั้นไม่ควรยิ่ง ไหว้ ไหว้
มันเป็นการบั่นทอนความบันเทิงของปวงชน และกีดขวางทางแสวงหาความรู้เรื่องต่างๆของชาว อวป.
กระผมไม่ได้ว่าท่านใดท่านหนึ่งดี อีกท่านใดท่านหนึ่งชั่ว
ต่างท่านต่างมีความรู้ มีประสบการณ์ ที่เลิศแล้ว ไหว้
หากท่านทั้งคู่คิดจักถ่ายทอดวิทยาการ+ประสบการณ์ที่มี ให้ชาว อวป.ได้เสพ จักเป็นพระคุณยิ่ง เยี่ยม เยี่ยม
ผมเองเข้ามาเสพความรู้เพื่อนำไปสอนศิษย์และบุคคลอื่นที่ยังโง่อยู่
ไม่ประสงค์ที่จะเป็นปฏิปักษ์กับใครผู้ใด ไหว้

ผมขออาราธนาพระคุณเบื้องสูงที่ผมเคารพยิ่ง
ดลบันดาลให้ท่านทั้งคู่ยุติวิวาทะนี้ ด้วยดี
เพื่อชาวสมาชิก อวป.โดยรวมทุกท่าน ครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้

คุณครูแหงต้องกลับไปอ่านทีนายสมชายบอกใหม่ครับ จะได้ทำความเข้าใจได้ชัดเจนครับ...

นายสมชายโดนด่าก่อน แล้วด่ากลับ... ถ้าจะให้ถูกเรื่องต้องไปบอกไอ้คนที่เข้ามาด่า เข้ามากระทบกระเทียบหรือเหน็บแนมผู้อื่นครับ เพราะเรื่องมันจะไม่เกิดหากไม่มีใครเริ่มเรื่องก่อน...

บนหน้าเว็บบอร์ดเป็นเว็บสาธารณะ ใครจะคุยกับใครก็ย่อมได้ตามสะดวก... แล้วหากโดนเหน็บก่อนก็สามารถด่ากลับได้เช่นกัน...

หากคุณครูแหงรำคาญ ก็อย่าอ่านซิครับ... นายสมชายก็รำคาญครูแหงเหมือนกันที่เป็นครูแล้วไม่รู้จักแยกแยะ(แปลว่าหากแยกแยะได้ก็ไม่รำคาญ)... ฮา...
Hang Forever
Hero Member

คะแนน 349

« ตอบ #139 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2014, 09:33:19 PM »

แหม ผมไม่รำคาญหรอกครับ สนุกดีเสียอีก
เกรงใจขาใหญ่จะปิดเวบครับ อีกอย่างสมาชิกก็ลดลงมาก ไปเฟชบุ๊กหมด แฮ่ๆ
กลัวจะเหลียแต่พวกเราด่ากันไปด่ากันมานั่นนา อิอิ คิก คิก ยิ้มีเลศนัย ขำก๊าก ไหว้
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #140 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2014, 09:34:59 PM »

ต้องโทษคนที่คอยด่าเหน็บแนม  คอยแขวะคนอื่นครับ  คนที่โดนเหน็บแนมหรือโดนแขวะก็มีสิทธิ์ด่ากลับได้ตามสมควร

บางครั้งผมก็เลือกที่จะไม่ตอบกลับ  เพราะคนนั้นไม่มีราคาพอที่จะไปคุยด้วยครับ   Grin

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #141 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2014, 09:42:56 PM »

...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #142 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2014, 09:47:14 PM »

แหม ผมไม่รำคาญหรอกครับ สนุกดีเสียอีก
เกรงใจขาใหญ่จะปิดเวบครับ อีกอย่างสมาชิกก็ลดลงมาก ไปเฟชบุ๊กหมด แฮ่ๆ
กลัวจะเหลียแต่พวกเราด่ากันไปด่ากันมานั่นนา อิอิ คิก คิก ยิ้มีเลศนัย ขำก๊าก ไหว้

เว็บนี้ไม่เปิดรับสมัครสมาชิกใหม่แล้วครับ, แล้ว วมต. ก็ไม่ได้แก้ไขเว็บได้นานแล้ว... ที่ยังมีเว็บให้เล่นนี่ก็เพราะทาง อวป. ยังถนอมน้ำใจสมาชิกเก่าๆอยู่...
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #143 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2014, 10:02:43 PM »

ทะเลาะกันไป ทะเลาะกันมา...เปิดเวปสำหรับทะเลาะกันเลยดีมั๊ยครับ

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #144 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2014, 10:06:32 PM »

ทะเลาะกันไป ทะเลาะกันมา...เปิดเวปสำหรับทะเลาะกันเลยดีมั๊ยครับ

น้าเป้ามาอีกคนแล้ว... กลับไปอ่านที่นายสมชายชี้แจงครูแหงใหม่ครับ...

บอกตรงๆ ว่านายสมชายชักรำคาญคนไม่แยกแยะเหมือนกัน... แปลว่าหากแยกแยะได้ก็ไม่รำคาญครับ... ฮา...
น้าเสก คนเดิม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 712

รับแขก...แจกเหล้า...เฝ้าสำนักงาน

« ตอบ #145 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2014, 10:10:23 PM »

ใจเย็นๆครับ.  ใจเย็นๆ นี่สงสัยเป็นผลพวงจากการกินลูกต่อหัวเสือแหงๆ   หลงรัก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 25, 2014, 10:12:11 PM โดย น้าเสก คนเดิม » บันทึกการเข้า

ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #146 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2014, 10:12:05 PM »

ใช่ครับครูแหง...เวปนี้ เคยได้ชื่อว่า เป็นแหล่งความรู้...เปี่ยมด้วยสาระ...แต่ตอนนี้ เหมือนเปิดเวปให้หมาไม่กี่ตัวมาแฮ่ใส่กัน...กัด ก็ไม่ใช่ ก็ได้แต่เห่ากันไป เห่ากันมา...อวดเก่ง อวดฉลาด...แต่ผมมองดูแล้ว โง่ทั้งคู่

วันนี้เป้าเล่นลีโอมาขวดแล้ว...ใครจะประลองยุทธก็เชิญ...

ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #147 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2014, 10:14:07 PM »

น้าเป้ามาอีกคนแล้ว... กลับไปอ่านที่นายสมชายชี้แจงครูแหงใหม่ครับ...

บอกตรงๆ ว่านายสมชายชักรำคาญคนไม่แยกแยะเหมือนกัน... แปลว่าหากแยกแยะได้ก็ไม่รำคาญครับ... ฮา...

ไม่รู้กาละเทศะ...ไท่รู้ที่ควรไม่ควร...ผมรำคาญครับพี่...

ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #148 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2014, 10:17:18 PM »

ผมเสียดายเวปนี้...สงสารเจ้าปิ๊ก...เห็นใจพี่น้องหลายคน ที่ช่วยกันสร้างให้เวปนี้เป็นเวปคุณภาพ...แต่ สมาชิกที่ผมคิดว่าเป็นสมาชิกคุณภาพกลับทำลายเวปนี้เสียเอง

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #149 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2014, 10:23:34 PM »

ใจเย็นๆพี่ทิด ให้อีก 30 นาทีหลับ ขำก๊าก

หน้า: 1 ... 7 8 9 [10] 11 12 13 ... 16
  พิมพ์