๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 08, 2024, 06:18:13 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Beretta Thailand ขอความกระจ่างหน่อยครับ?  (อ่าน 11142 ครั้ง)
sarut92fsVertec
Jr. Member
**

คะแนน 0

« เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2005, 06:50:14 PM »

อยากทราบโครงการประกอบหรือผลิตปืน Beretta ในประเทศไทย(จ.นครสวรรค์)?

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2005, 07:06:50 PM »

กระบอกนี้สวยดีนะครับ........

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2005, 07:55:38 PM »

ไม่เห็นมีข่าวนี่ครับ

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2005, 08:10:19 PM »

ไม่เห็นมีข่าวนี่ครับ

Huh เพื่อน ตชด. ผมก็บอกว่ามีครับ มีใบโบรชัวร์ออกมาด้วย เป็นโครงการของ สตช. มีปืนกล๊อกกับเบเรตต้าครับพี่ ระบุว่าประกอบจากโรงงานที่นครสวรรค์ เพื่อนผมมาถามผมว่าโรงงานไหนผมยังงงเลยครับ เลยบอกไปบอกเพื่อน ๆ อย่าเพิ่งจองหากต้องจ่ายเงินก่อน เพราะไม่มีข้อมูลกลัวถูกหลอกครับ Huh

มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2005, 08:13:56 PM »

นายใหม่อยู่ นครสวรรค์ ช่วยหาข่าวหน่อยสิครับ...........

หรือต้องรอให้ผม ไปหาข่าวเอง ตกใจ

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2005, 08:16:12 PM »

Grin กำลังคิดว่าจะให้เพื่อนส่งเฟกซ์ใบโบรชัวร์ที่ว่ามาให้ครับ Grin

Grin โทรไปแล้ว เพื่อนบอกว่าจะส่ง EMS ใบโบรชัวร์มาให้ดู (อยู่ชายแดนไม่มีแฟกส์ใช้ หัวเราะร่าน้ำตาริน) ได้รับแล้วจะมาส่งข่าวเพิ่มเติมครับ Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 27, 2005, 08:24:26 PM โดย NaiMai » บันทึกการเข้า

Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2005, 08:19:11 PM »

จากรูปเป็น Inox ครับรุ่นใหม่จากอเมริกาครับ เก็นใน Web ของ Beretta  ครับของจริงเห็นที่ร้านฝั่งดิโอครับ

เรียว
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2005, 08:50:23 PM »

ได้ข่าวมาเหมือนกันครับ ว่าจะมีโรงงานเบเรตต้าที่นครสวรรค์ แต่โครงการที่เปิดให้จองรู้สึกว่าจะมี เบเรตต้า กับอาร์มสกอร์นะครับ ไม่มีรายละเอียดมากกว่านี้ครับ ได้ข่าวมาจากตำรวจครับ Huh Huh
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2005, 08:55:36 PM »

ได้ข่าวมาเหมือนกันครับ ว่าจะมีโรงงานเบเรตต้าที่นครสวรรค์ แต่โครงการที่เปิดให้จองรู้สึกว่าจะมี เบเรตต้า กับอาร์มสกอร์นะครับ ไม่มีรายละเอียดมากกว่านี้ครับ ได้ข่าวมาจากตำรวจครับ Huh Huh

Grin อ่อ ใช่ครับ มีอาร์มสกอร์ด้วย Grin

สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2005, 10:27:46 PM »

เป็นโครงการของ บ.กมลรัตน์  เห็นเจ้าของบริษัทคุยว่าจะขายสวัสดิการ  ราคาถูกมาก  จนผมสงสัยว่าแกตื่นเช้าเกินไปหรือเปล่า
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2005, 10:29:41 PM »

นายใหม่อยู่ นครสวรรค์ ช่วยหาข่าวหน่อยสิครับ...........
หรือต้องรอให้ผม ไปหาข่าวเอง ตกใจ

ก็วันนั้นชวนไปแล้ว  มัวแต่ยิงปืนอยู่กับนายใหม่  เลยตกข่าว
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2005, 10:32:52 PM »

เป็นโครงการของ บ.กมลรัตน์ เห็นเจ้าของบริษัทคุยว่าจะขายสวัสดิการ ราคาถูกมาก จนผมสงสัยว่าแกตื่นเช้าเกินไปหรือเปล่า

แสดงว่าฝันไปสิครับพี่ หัวเราะร่าน้ำตาริน

ก็วันนั้นชวนไปแล้ว  มัวแต่ยิงปืนอยู่กับนายใหม่  เลยตกข่าว

ติดลมครับ....................แล้วโรงงานโอลิมปิค ไม่คิดจะซื้อดินจาก รวท.มั่งเลยหรือครับ

Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2005, 11:07:50 PM »

ติดลมครับ....................แล้วโรงงานโอลิมปิค ไม่คิดจะซื้อดินจาก รวท.มั่งเลยหรือครับ

ก็ล็อตหนึ่งแสนห้าหมื่นนัด ของทีม ทบ.อาเซียน
ผมสั่งเปลี่ยนดิน เป็น AP-103 ของ รวท.  ให้ชาร์จ 5.3 เกรน OAL 1.169 นิ้ว  ได้ความเร็ว 1,200 ฟุต/วินาที ค่า SD 10 นัด 2.24  กลุ่มยิงจากแท่นเป็นรูเดียว
เรื่องของเรื่องคือ  ผมรู้อยู่แล้วว่าดินล๊อตนี้ พล.อ.ต.วีรศักดิ์  รอง ผอ.รวท.ท่านเดิม  ลงไปเล่นเอง ร่อนดินออกมาเม็ดเท่ากันเป๊ะ
CAPTAINKID-รักในหลวงที่สุด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 63

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ อาบสะอาดหอมสดชื่นแบบไทยๆ

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2005, 11:29:42 PM »

น้องชายผมเคยไปถามที่ ห้างปืนทรัพย์นคร ที่เคยทำปืนสวัสดิการให้ตำรวจ บอกว่าตอนนี้รับจองบาเร็ตตาที่ทำในไทยอยู่เหมือน ห้างนี้น่าจะมีความเกี่ยวข้องกับ บ.กมลรัตน์ และ โรงงานกระสุนฮันเตอร์ เพราะเคยเอา vcd ปืนกล็อกมาให้ดูแล้วบอกว่าจะทำกล็อกเมืองไทย ได้ราคาถูก ที่แผ่นเขียนว่า บ.กมลรัตน์ ต่อมาก็นำลูกเก้ามาให้ดูแล้วบ่นว่าโรงงานลูกปืนชื่อโอลิมปิกชื่อไปพ้องกับลูกปืน .223 ที่มีปัญหากับตำรวจ ว่าไม่ได้มาตรฐานจะเปลี่ยนชื่อเป็นฮันเตอร์ แทน ผมเห็นในรูปเยี่ยมชมโรงงานรูปแรก ที่แผ่นโปสเตอร์ด้านหลังก็เป็น บาเร็ตตาไทยแลนด์

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ ใช้เนื้อสบู่ที่มีคุณภาพ ไม่มีไขมันสัตว์ ผสมสมุนไพรจีนและไทยกว่า 10 ชนิด ตามสูตรโบราณ ให้กลิ่นหอมแบบไทยๆ ฟองมาก อาบสะอาด ช่วยขจัดคราบไคล แก้ปัญหากลิ่นกาย โรคผิวหนัง สิวฝ้า และจุดด่างดำต่างๆ ได้ดี

หาซื้อได้ที่โฮมเฟรชมาร์ท ใน เดอะมอลล์ ทุกสาขา
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2005, 11:44:19 PM »

น้องชายผมเคยไปถามที่ ห้างปืนทรัพย์นคร ที่เคยทำปืนสวัสดิการให้ตำรวจ บอกว่าตอนนี้รับจองบาเร็ตตาที่ทำในไทยอยู่เหมือน ห้างนี้น่าจะมีความเกี่ยวข้องกับ บ.กมลรัตน์ และ โรงงานกระสุนฮันเตอร์ เพราะเคยเอา vcd ปืนกล็อกมาให้ดูแล้วบอกว่าจะทำกล็อกเมืองไทย ได้ราคาถูก ที่แผ่นเขียนว่า บ.กมลรัตน์ ต่อมาก็นำลูกเก้ามาให้ดูแล้วบ่นว่าโรงงานลูกปืนชื่อโอลิมปิกชื่อไปพ้องกับลูกปืน .223 ที่มีปัญหากับตำรวจ ว่าไม่ได้มาตรฐานจะเปลี่ยนชื่อเป็นฮันเตอร์ แทน ผมเห็นในรูปเยี่ยมชมโรงงานรูปแรก ที่แผ่นโปสเตอร์ด้านหลังก็เป็น บาเร็ตตาไทยแลนด์

ที่จริงไม่เกี่ยวข้องกันหรอกครับ
เจ้าของกมลรัตน์  กับทรัพย์นครเป็นคน ๆ เดียวกัน  และมีหุ้นอยู่ในโอลิมปิคนิดหน่อย  บวกกับโรงงานกมลรัตน์ อยู่หลังโรงงานโอลิมปิค  แกก็เลยเอาโปสเตอร์มาติดไว้  แล้วนั่งคุยด้วยแป็บนึง  แต่พอเข้าเรื่องงาน อวป.ก็คุยกับผู้บริหารของโอลิมปิคโดยตรง
คนที่ขายกระสุน 5.56 มม.ยี่ห้อโอลิมปิคของกรีก ให้กับ สตช. ก็เป็นอีกบริษัทหนึ่ง  และก็มีหุ้นส่วนอยู่ในโอลิมปิคของไทยด้วย  แต่ไม่เกี่ยวข้องกับกมลรัตน์ หรือทรัพย์นคร

ส่วนเรื่องของกล็อก
บ.กมลรัตน์ เคยติดต่อกับกล็อก ขอประกอบกล็อกในเมืองไทย  แต่ยังไม่ทันได้เซ็นต์สัญญากัน  ก็โฆษณาไปก่อน  ทางกล็อกรู้เรื่องเข้า ก็โกรธ เลยระงับเรื่องทั้งหมด  กมลรัตน์ก็เลยเหลือแต่เบเร็ตต้า กับอาร์มสกอร์

สงสัยเรื่องไหนอีก  ก็ถามมา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 27, 2005, 11:48:04 PM โดย สุพินท์ » บันทึกการเข้า
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์